[Funland] Công ty em chặn cắm USB, làm sao mở hả các bác?

meodenminh

Xe điện
Nhân tiện các cụ dùng App hay phần mềm nào ? mà khi cắm USB vào máy tính là nó báo về cho em biết nhỉ. Tự nhiên thấy giải pháp này cần thiết

MiTa

Xe lăn
Đã ko cho đút vào, lại còn cứ cố tình đút vào là tội nặng đấy.

quandaica2001

Xe tải
Cụ nên tuân thủ,mình gà mờ làm gì mờ ám thì có vẻ không ai nhận ra nhưng đội IT phân tầng cao hơn chắc họ biết mình làm những gì.

vuanhanghi

Xe điện
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 5/8/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
cụ mua cái Clould rồi tải file lên đó là được mà.
Mà đã cấm USB rồi chắc có lý do. Cụ chỉnh sửa hay gì đó là IT họ biết liền ak.

sikiemrong

Xe máy
Một kiến thức rất cơ bản là cụ tự tạo 1 Boot USB ( tạo ở nhà cụ bằng máy cá nhân), sau đó tắt máy tính, cắm Boot USB vào và khởi động lại. Lúc này cụ vọc dữ liệu trong ổ cứng máy tính thoải mái.

P/S: em không phải dân chuyên IT đâu, đây là cách hồi sinh viên em hay dùng mỗi khi máy tính bị đơ ( do lỗi Windows).
Thế mà phán như như sự thật là kiến thức cơ bản ???

NNS

Xe ngựa
cty đã chặn rồi cụ cố cắm làm gì.
lỡ lây virút sập cả server cty thì cụ lại gánh hậu quả.

còn muốn lấy trộm tài liệu thì cụ upload lên drive rồi tải về máy tính cá nhân. file nặng thì nén chia nhỏ thành nhiều part
thường IT các cty, tập đoàn lớn, hay bank nó đòi hỏi an ninh mạng cao, nó chặn cắm usb chắc là chặn chiều cop ra, ko chặn chiều cop vào máy là để đảm bảo các nv muốn lấy gì ra phải gửi qua mail, nó sẽ chặn luôn tất cả các trang upload chứ ko vào đc đâu mà up, gửi qua mail, có gì nó còn check choác xem ông gửi cái gì đi bằng các công cụ IT.

huyhuy269

Xe hơi
Chuyển cty chi nhanh cụ ạ

gacontaplaixe

Xe tải
Cty nào chơi kiểu Thin PC hoặc zezo PC thì các chiêu dùng USB của các cụ vứt đi hết. Con PC các cụ dùng chỉ là cái moniter ( client ) cắm được dây mạng và khởi động được bằng bản win trên server ảo. Toàn bộ công việc chạy trên app hệ thống, internet ngoài chặn hết, mail thì ko gửi dc mail cá nhân . Ngoài ra dữ liệu các file text + hình ảnh bị mã hóa hết chỉ view được khi đăng nhập tài khoản vào 1 app dc cài trên hệ thống nội bộ. Như vậy dữ liệu có copy ra ngoài cũng ko thể mở được
- Còn cty chỉ cấm usb nhưng kiểu nửa vời không triệt để như cụ chủ nói thì vẫn có phương án lấy được tuy nhiên các chiêu thức đấy IT đều biết và họ xử lý cụ thế nào thôi

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Trước vẫn cắm USB vào thoải mái, giờ Công ty em mới cài thêm phần mềm chặn cắm USB, giờ cắm USB vào Pc báo ko nhận usb nữa, làm sao để vẫn cắm được USB hả các bác?
Nghe nói có loại USB không bị phần mềm vô hiệu là loại nào ạ?
Bác mở Hợp đồng lao động của bác, xem đối tác ký là cậu nào, rồi đến bợp cho nó 1 cái.
Bố nháo, cái USB cũng chặn.

poiuy

Xe ba gác
Cty nào chơi kiểu Thin PC hoặc zezo PC thì các chiêu dùng USB của các cụ vứt đi hết. Con PC các cụ dùng chỉ là cái moniter ( client ) cắm được dây mạng và khởi động được bằng bản win trên server ảo. Toàn bộ công việc chạy trên app hệ thống, internet ngoài chặn hết, mail thì ko gửi dc mail cá nhân . Ngoài ra dữ liệu các file text + hình ảnh bị mã hóa hết chỉ view được khi đăng nhập tài khoản vào 1 app dc cài trên hệ thống nội bộ. Như vậy dữ liệu có copy ra ngoài cũng ko thể mở được
- Còn cty chỉ cấm usb nhưng kiểu nửa vời không triệt để như cụ chủ nói thì vẫn có phương án lấy được tuy nhiên các chiêu thức đấy IT đều biết và họ xử lý cụ thế nào thôi
Hồi 2007 cty em được 1 bọn nào đấy tư vấn lắp 1 server chứa phần mềm Bravo còn nhân viên dùng thin client để remote desktop từ server để làm việc. Vừa tốn tiền vừa chạy như hạch.

nhapnhomsv

Xe tăng
Cty e còn quét ổ cứng định kỳ,có người lưu cái a nude trong máy bị đội Ethic gọi lên hỏi.

huydx1990

Xe máy
Gọi IT thôi cụ ạ, đã bị cấm rồi thì k nên cố :D

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em quản lý PC cho 1 doanh nghiệp đây, cũng khoảng gần 10k máy PC laptop các loại, cũng cấm tiệt cổng USB. Nói chung thì đã muốn thì luôn có kiểu hack đc, nhưng cách dễ nhất cụ thớt cứ hack đăng nhập đc vào local admin thì muốn làm gì cũng đc hết :D

imbatouch

Xe máy
Ngày xưa em dùng con nokia windows phone, Công ty chặn USB con này cắm qua cap usb vẫn kết nối được