Công trình chế tạo ODS1 - Siêu xe đầu tiên của Việt nam

mingminh

Xe hơi
song song với việc chế tạo body xe thì các công tác phụ trợ khác cũng đang gấp rút tiến hành mà đặc biệt nhất là các công nghệ và phát minh mới nhất lần đầu tiên được ứng dụng trên Ô tô do mình và LuongUK đồng phát minh sẽ được ứng dụng trên Rồng lữa ....
ví dụ :
Skytop : hệ thống mui xếp độc đáo hai chiều

Intelligent Light : hệ thống đèn thông minh có thể thay đổi màu sắc kiểu dáng tùy thích ...

Invisible door : hệ thống cửa tàng hình

Auto-hiding Mirror: hệ thống kính chiếu hậu chỉ xuất hiện khi cần thiết

Advanced Automatic Chassis System : Hệ thống nâng gầm tự động bằng công nghệ cao, giúp xe tự xoay 360 độ trong mọi tình huống cũng như thay lốp không cần đội ...
Trằn trọc suốt đêm không biết cái thiết bị này nó dư lào

Gemi

Xe buýt
Trằn trọc suốt đêm không biết cái thiết bị này nó dư lào
song song với việc chế tạo body xe thì các công tác phụ trợ khác cũng đang gấp rút tiến hành mà đặc biệt nhất là các công nghệ và phát minh mới nhất lần đầu tiên được ứng dụng trên Ô tô do mình và LuongUK đồng phát minh sẽ được ứng dụng trên Rồng lữa ....
ví dụ :

Kiểu tụt áo 2 dây
Intelligent Light : hệ thống đèn thông minh có thể thay đổi màu sắc kiểu dáng tùy thích ...

Kiểu đèn sàn nhảy

Kiểu tụt quần soóc

Kiểu nhất dương chỉ

Advanced Automatic Chassis System : Hệ thống nâng gầm tự động bằng công nghệ cao, giúp xe tự xoay 360 độ trong mọi tình huống cũng như thay lốp không cần đội ...

Kiểu xe lăn
Cụ còn tò mò thì còn cái gì cứ tụt nốt ra là hết tò mò ợ ;))

Gemi

Xe buýt
Vâng kiếng hay cửa em cho tàng hình tút tùn tụt =))
mà cụ xem giúp em nếu cửa biến mất thì nghe đâu xăng hao hơn 50L/100km thì phải X_X
trừ đi 0.5 của cụ còn hao có 45L/100km chứ mí X_X
Cụ trừ ác thế :D

Cửa biến mất nhưng muốn sành điệu lại không tốn xăng thì theo em cứ làm 2 miếng bạt, cụ để sẵn mấy cái móc để cài khuy như uaz là ổn ợ :P

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Gớm các cụ thức khuya thế á, hay là bị mấy cái còm men tụt quần của cụ CKG làm mất ngủ
thôi em đi ngủ đây
Chúc các cụ một ngày mới vui vẻ và thành công
@ CKG : em mắt mũi kèm nhèm nhìn 0.5 mà ứ thấy cái phẩy đâu hết tưởng là 05 sory cụ ~X(

Chỉnh sửa cuối:

BoyPeo

Xe tăng
ví dụ :

nghĩa là khi bấm nút thì cái cửa biến mất để lộ tất nội thất và xe đỗ thì cái kính chiếu hậu biến mất hả cụ :-ss, cái này mà thành công thì RR hay MM phải gọi bác bằng ông tổ =))

Chỉnh sửa cuối:

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
nghĩa là khi bấm nút thì cái cửa biến mất để lộ tất nội thất và xe đỗ thì cái kính chiếu hậu biến mất hả cụ :-ss, cái này mà thành công thì RR hay MM phải gọi bác bằng ông tổ =))
Bình thường thôi cụ, ông tổ thì mình không chắc chứ ông ... khổ thì mình chắc chắn =))

ZoroX

Xe buýt
Mấy cái hệ thống này cụ phát triển cùng Brose LTD à ;;)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Nói thật Brose không đủ .... trình để thực hiện hết các yêu cầu của mình
Cung cấp giải pháp cho mình là đối tác chính thức cung cấp giải pháp cho Aston Martin
và tất cả các đối tác khác trong dự án này đều là những tên tuổi mà sản phẩm gắn liền với các nhà sản xuất
siêu xe trên toàn thê giới.

giới thiệu với các cụ 1 đoạn bài viết của cụ LuongUK về đối tác này

Các Sếp tình hình là ngày hôm qua đầu tuần em cùng công trình sư trưởng đi gặp một đối tác vô cùng quan trọng, cũng có thể xem là "một công trình sư kỹ thuật" của Dragon Vulcanus. Ông là R*b Mar**ant, chuyên viên kỹ thuật ôtô, và cũng là đối tác quen thuộc của Aston Martin và một số hãng xe danh tiếng khác. Hiện tại ngoài Dragon Vulcanus, công ty Mar**ant Ca** đang thực hiện những chi tiết kỹ thuật cho chiếc Aston Martin DBS hoàn toàn mới, được ra mắt vào năm sau.

Đường vào công ty

Click this bar to view the full image.

Đố các Sếp đây là gì?

Nội dung buổi họp là xoay quanh những công nghệ và chi tiết kỹ thuật của Dragon Vulcanus, ông R*b đã nói rằng "hoàn toàn đặc biệt và chưa từng có, quả thật rất thú vị". Em nghe cũng vừa vui nhưng cũng vừa lo, tuy nhiên sau buổi thuyết trình thì em cảm thấy tự tin rất nhiều vì em biết rằng những cái "độc" của Dragon Vulcanus sẽ thành hiện thực.

Công trình sư trưởng đang làm việc với đối tác mới

cụ có thể tham khảo thêm các đối tác của Dragon Vucalnus ở đây
Thân

Chỉnh sửa cuối:

lexus_fan7801

Xe điện
cái này giống trong...batman đấy cụ Li ạ=))

Ng.Hoai

Xe buýt
Thêm vài hình ảnh mới của e nó đi cụ Li ới (b)

Khoaimon

Xe đạp
Cụ Li sao lâu quá ko thấy hình hài gì hết vậy?

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
một số hình ảnh đang thi công phần dè sau

mặc dù vậy không khí làm việc vẫn rất khẩn trương

avalon

Xe buýt
em vừa đọc một lèo đến đây luôn :-B Em chỉ thắc mắc 1 điều thôi , kinh phí vụ này là thế nào hả cụ ;))
Còn xe thì quá tuyệt vời nếu thành hiện thức rồi :-bd

mr.ken_no1

Xe container
em vừa đọc một lèo đến đây luôn :-B Em chỉ thắc mắc 1 điều thôi , kinh phí vụ này là thế nào hả cụ ;))
Còn xe thì quá tuyệt vời nếu thành hiện thức rồi :-bd
Cụ hỏi rất hay ạ: Em đầu tư toàn bộ kinh phí cụ ợ! (các cụ có thấy gió bay phần phật hem, hì)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Kinh phí là bao nhiêu ?
mình cũng đang rất muốn biết đây ?
nhưng làm sao biết được khi xe chưa xong nhỉ
khi nào xong mình tổng kết bấu cấu mấy cụ nhé

Khoaimy

Xe tăng
một số hình ảnh đang thi công phần dè sau

Chuẩn!
Họ - độ xe thủ công - hãy nhìn bàn tay của những người thợ thủ công, sạch sẽ và dường như rất cẩn thận từng đường nét. Điều này chứng tỏ sự chuyên nghiệp và tập trung với sản phẩm họ đang/sẽ làm ra. Em bị ấn tượng với những người thợ này từ thời xem tui OCC nó độ Motor. Ngưỡng mộ xưởng của tụi nó, luôn sạch sẽ.
Mình - cũng độ xe thủ công - nhưng những người thợ của chúng ta thì tay dầu, tay mỡ, xưởng bẩn thỉu và thiếu ánh sáng. Hỏi làm sao mà có thể ra sản phẩm tốt được?!