Công trình chế tạo ODS1 - Siêu xe đầu tiên của Việt nam

buidoimiennui

Xe điện
Chết, mông này như mông đàn bà bác ạ, bác sửa ngay đi ạ.

buidoimiennui

Xe điện
Cho em góp vài ý kiến nhỏ nhé, bác vẫn giữ Xì tin là lốc hút gió có nhiều sọc ngang, từ hồi Civic V3, tôn trọng sở thích của bác, nhưng mà nhiều gân nhiều sọc quá thì: rối rắm, phức tạp, quá trình chế tạo vất vả, rồi như bác nào đó nhắc, khí động học nữa, nên bác có thể cắt giảm bớt các góc cạnh cắt xẻ mạnh không, nói chung đơn giản hóa nó đi ạ. Giống như thế này.

Cũng vẫn với hình tham khảo bên trên, không biết bác định làm một mẫu supercar hay là dạng coupe đặc biệt giống mustang hay nissan gì đó, hạ thấp trong tâm xe xuống nữa bác ạ, hoặc phát triển thêm chiều rộng,

Em có 1 ý tưởng này tặng bác, bác design phần cửa dày một chút, bác nhìn mẫu xe này, bác thấy cái đèn của nó chứ.

Bác thiết kế thay vì lật lên có đèn thì lật lên có gương, và ở cửa lật lên có gương. Bác nhìn lại mẫu bên dưới, cửa dày thế này dư sức làm gương như vậy. Cố lên bác.

Chỉnh sửa cuối:

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Em thấy cái mông nó vẫn ngang ngang ntn ấy bác ạ.
Bác làm xem nó hơi hướng ntn em thấy nó đẹp hơn, quả mông kia làm thế đèn đóm em nghĩ k đẹp

buidoimiennui

Xe điện
Hình như topic này bị bỏ rơi rồi nhỉ, bác chủ topic hủy dự án rồi ạ.

Mr.Funny

Xe tải
Hóng mãi chả thấy kụ Li đâu nhỉ, hay thôi rồi? Kụ giả nhời cho em đỡ hóng hớt với, ngày nào cũng hóng từ sáng tới tối thế này em giận đới...

Khoaimy

Xe tăng
Ặc, e không nghĩ đây là bản vẽ của 1 tay pờ rồ. Như bên nghành em hay nói là nét vẽ ngây ngô quá!!! Cái cơ bản nhất là tỉ lệ. hỏng hết cả.
Cái đèn hậu chả thể mảnh mai thế được. E dự vẽ bằng PS
Mấy cái lỗ lục giác e chả hiểu là cái gì? Ống xả à?
Chi tiết thì nhặt nhạnh của Lambo nhiều như xét về đường nét chung, chắc chắn rồi, ko thể sánh với Lambo được.
Em xin lỗi, đến thời điểm này, mặc dù vẫn phục các bác về độ máu nhưng e thấy vụ này hơi mang mùi PR! E cá nhiều nhiều phần trăm dự án sẽ bỏ ngỏ, dừng lại ở mô hình đất. Tất cả những gì các bác đã làm mới chỉ là vẽ ra cái vỏ của cái xe. Còn rất rất nhiều thứ khác nữa, e chưa hiểu nó sẽ rao sao? Nhưng giả sử có thành hiện thực thì cá nhân e ko nghĩ đấy sẽ là 1 cái xe đẹp.

0914812345

Xe đạp
nếu có 6 ống xả thì.................
và có quá nhiều lục giác, cái gì cũng hình đấy, từ lưới tản nhiệt, ống xả, đèn .......
bác cho em xem ảnh toàn cảnh trước và sau xem nào

mexeaudi

Xe buýt
chào cụ liberty sài gòn cụ có phải là thành viên quản lí OD không? nick cụ ở đấy là SOCOS thì phải.cụ yên tâm rằng em thấy dự án siêu xe của cụ rất đẹp.xứng đáng là siêu xe khủng đó.rất mong cụ hoàn thành mẫu siêu xe này sớm để anh em OF và OD chiêm ngưỡng.mà em khuyên bác 1 câu đừng mang dự án siêu xe vào đây khoe,dân OF không hiền như OD anh em mình nên họ hay ném gạch đá lung tung lắm cụ ạ

thân cụ
1 thành viên tích cực của OF và OD

Chỉnh sửa cuối:

mexeaudi

Xe buýt
em nghĩ bác đã bị ăn nhiều gần gấp đôi đống gạch đá này rồi

Khoaimon

Xe đạp
chậc chậc em thấy Of ngày càng nhiều cụ đi bán dưa, lâu lâu mới bán dc 1 trái sọc... thui e té

ZoroX

Xe buýt
Ặc, e không nghĩ đây là bản vẽ của 1 tay pờ rồ. Như bên nghành em hay nói là nét vẽ ngây ngô quá!!! Cái cơ bản nhất là tỉ lệ. hỏng hết cả.
Cái đèn hậu chả thể mảnh mai thế được. E dự vẽ bằng PS
Mấy cái lỗ lục giác e chả hiểu là cái gì? Ống xả à?
Chi tiết thì nhặt nhạnh của Lambo nhiều như xét về đường nét chung, chắc chắn rồi, ko thể sánh với Lambo được.
Em xin lỗi, đến thời điểm này, mặc dù vẫn phục các bác về độ máu nhưng e thấy vụ này hơi mang mùi PR! E cá nhiều nhiều phần trăm dự án sẽ bỏ ngỏ, dừng lại ở mô hình đất. Tất cả những gì các bác đã làm mới chỉ là vẽ ra cái vỏ của cái xe. Còn rất rất nhiều thứ khác nữa, e chưa hiểu nó sẽ rao sao? Nhưng giả sử có thành hiện thực thì cá nhân e ko nghĩ đấy sẽ là 1 cái xe đẹp.
em đồng ý với cụ Khoai, cá nhân em thì vẫn bảo toàn ý kiến là đây chẳng phải là 3D model mà là bản vẽ bằng chương trình vector nào đại loại như Corel hay Illu, nếu CTS của bác nói với bác là 3D model thì bác nên xem xét lại! Và thú thực từ đầu theo dõi đến h, cái em quan tâm không phải là xe của cụ thế nào, mà vẫn là cụ sẽ dừng ở bước nào :))

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Có lẻ trình pi-a của mình thuộc hạng súp pờ trên OF này, mà cũng đúng thế thật trên OF đến thời điểm này các bài viết có kỷ lục người xem và trả lời nhiều nhất dù không muốn nói ra thì cũng phải thừa nhận là nó do mình khai phá chả trách cụ khoai nhà mình bảo thế :))

Khoaimon

Xe đạp
Nghe kụ Li bảo em cũng lọ mọ tìm hiểu các topic do kụ í khai phá xem sao, đúng là khiếp thật. :-oquả là siu PR

• :::: Siêu xe Civic Ver.3 (phần 2)

Thưa BQT OF ! Thưa các cụ ! Như các cụ đã biết, do sự ủng hộ nhiệt tình của các cụ dành cho siêu xe cho nên đã phá kỷ lục 1001 bài cho nên thớt cũ đã được BQT khóa lại theo qui định nhằm đảm bảo sự...
    Khai phá: LibertySaigon, 22-07-2009 04:35 49 Trang • 1 2 3 ... 49
    • Trả lời: 489
    • Lượt xem: 104,092
    • Rating5 / 5
    14-09-2010 10:16
  • :::: Siêu xe Civic Ver3

Sau phiên bản 2 khá hoành tráng em nó đã chính thức khởi động phiên bản 3 trước hết kính mời các cụ xem qua 1 số hình ảnh cuối của em nó trước khi lên bàn mổ 1# ...
    Khai phá: LibertySaigon, 17-04-2009 01:44 100 Trang • 1 2 3 ... 100
    • Trả lời: 996
    • Lượt xem: 189,654
    • Rating5 / 5
    20-07-2009 21:39

Chỉnh sửa cuối:

mexeaudi

Xe buýt
em choáng quá đấy.cụ liberty sài gòn quả là siêu siêu nhân.em tặng cụ vote rồi đấy ạ[-O<

Chỉnh sửa cuối:

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Híc, em dựa cột mỏi hết cả chân, lưng roài. Giờ em mới thấy topic này, làm một hơi hết 50 trang, mất của em gần 3 tiếng rưỡi. Khâm phục bác chủ thớt.... lúc em đọc đến trang 20 ++ em nói thật, nếu em là bác chủ thớt em đã nản rồi, chỉ muốn đập cái đống đất đi.... nhưng qua đến đoạn sau thì tâm lý em ổn hơn. Khâm phục bác, dám dấn bước thực hiện đam mê của mình. Mong bác tiếp tục.... cám ơn bác cho em biết được quy trình thiết kế oto :)

P/s nói thật, đọc đến trang 50, em nhẹ cả người, là bác chưa xong :)) em còn đc theo dõi tiếp. Nghiến răng lắm để ko bấm thẳng vào trang 50 xem bác xong hay chưa. Em mời bác ly :)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Cám ơn sự quan tâm có và không có thiện chí của tất cả các cụ, các cụ chuẩn bị rèn luyện lưu trữ vũ khí đi ạ vì "đống đất" mới của em sẽ gấp 4 lần đống đất cũ các cụ vô tư ném nhé. Chúc tất cả các cụ cuối tuần vui vẻ