[Thảo luận] Công tác H.Dương - H.Phòng. Bị biên bản tại Vòng xoay vào Metro - Nhờ các cụ tư vấn

mobilee84

Xe tải
E hay đi qua đây cũng thấy bất cập đoạn đấy ,vạch mờ phải nhìn kỹ mới thấy
Cụ chủ làm đơn và gặp luôn cũng đc k phải đợi 1 tháng ak ,vì đợi 1 tháng cái bb đấy coi như cụ bị treo bằng đấy

Mazda_thaibinh

Xe đạp
Em lót dép hóng vụ này. Chúc cụ chủ chiến thắng trở về

ngungo thien ly

Xe container
Vạch mờ, biển báo không rõ ràng thì vô hiệu mà. Các cụ không thấy biển cấm ô tô nó xịt tí sơn đen vào ô tô chạy mà có phạt được đâu. Cụ khiếu nại đi

Việt Phong

Xe tải
Em đẩy lên để các cụ vào tư vấn nào

Tung_Panda

Xe buýt
cụ chủ tiến hành khiếu nại luôn không phải chờ đến ngày người ta hẹn đâu. để lâu mứt trâu hóa bùn. cụ có sự ủng hộ của toàn thể ofer vì cụ rất đúng luật trong trường hợp này, Chúc cụ thành công!

damtrunghai

Xe hơi
E cũng từng bị phạt tại đây hồi vạch nó còn nét....

xe than

Xe tăng
Cái mờ như cái mả cha nhà chúng nó mà chúng cứ để khai thác, bựa quá.

Muon_biet

Xe cút kít
Lỗi của cụ ca HP thik lắm, suốt ngày quay ở đường tàu cổng cảng vì cái biển đường tàu cắm xa, cũ, đường tàu cao, xấu, các xe phải đi chậm, vượt nhiều, dính nhiều!! Cung đường đi làm của e đấy
E Hôm xuống Hải Phòng không biết đường tìm không thấy cảnh sát giao thông để hỏi thế là nhân tiện có con xe tải đang lừng lững bò chậm rãi đi qua đường tàu, E vừa vượt qua phần đuôi xe (đầu xe E chưa tới ca bin xe tải) thì đã thấy một đồng chí hiện ra ngay phía trước, thật may là đỡ phải tìm. Hì hì hì.

Haiphongoi

Xe buýt
E Hôm xuống Hải Phòng không biết đường tìm không thấy cảnh sát giao thông để hỏi thế là nhân tiện có con xe tải đang lừng lững bò chậm rãi đi qua đường tàu, E vừa vượt qua phần đuôi xe (đầu xe E chưa tới ca bin xe tải) thì đã thấy một đồng chí hiện ra ngay phía trước, thật may là đỡ phải tìm. Hì hì hì.
Cái này thì chưa gọi là vượt nhỉ ???

Dolla2011

Xe buýt
Cái này thì chưa gọi là vượt nhỉ ???
Em chắc chắn với cụ đó chưa phải là vượt,vì nếu là vượt thì đã có thớt mới xin tư véo rồi ạ. :D

khanhtg

Xe tải
Thế bác chủ lúc đó có đề xuất phương án xử lý nhanh ko ?

Việt Phong

Xe tải
Thế bác chủ lúc đó có đề xuất phương án xử lý nhanh ko ?
Em trả lời cụ luôn là em tự tin mình đúng cho nên mới đề nghị lập biên bản. Vì tháng nào em cũng xuống HP 2 lần lên cũng không ngại đi lại

Việt Phong

Xe tải
Các cụ ở HP cho em hỏi là XXX vịn ở chỗ này thì mình đến chỗ nào HP để nhận QĐ và khiếu nại. BB ghi là Đội CSGT đường sắt. PC E7

sonanh6789

Xe hơi
toàn mấy con sâu mọt ra đứng đường bới lông tìm vết

mamia77

Đi bộ
Cụ khiếu nại ngay là luôn đi ạ, ko phải đợi tới ngày hẹn đâu.
Bảo đảm gởi đơn nêu các ý của mấy cụ ở trên tư vấn + ghi âm ghi hình (nếu có) thì dự cụ sẽ mang giấy tờ về nhanh thôi

HoaiAnMedia

Xe tải
Hải Phòng bắt láo thì ko kể hết. Hôm nay mùng2 đẹp ngày em lấy xe của gấu (vision) vi vu hóng gió tầm 17h, chả hiểu lạc tay lái thế nào lại phi ra đg bao Nguyễn Văn Linh (cung đg này quá nổi tiếng về các xxx trật tự và 113 càn quét). Em cũng đã xem 1 cụ trên này đấu tranh về quả ra chạy ra ngoài vạch vàng 20cm trên cung đường này lên yên tâm đi ra bên ngoài. Đi từ ngã tư BigC tới cầu vượt ko thấy đoàn nào làm yên tâm chạy tiếp qua cầu vượt, thêm tầm 1km nữa tới gàN ngã tư Trại Lẻ ngay trước nhà hàng Đình Vũ thì thấy nấp ló xa xa màu áo xanh quen thược của các xxx trật tự. Em vẫn chạy tiếp làn ngoài cách tầm 50m thì bỗng giật mình một tiếng "toéttttt" sau đó thấy 1 chú phi con bồ câu trắng từ trên vỉa hè phi xuống lòng đường, 2 chú từ trên vỉa hè chạy ra tạo thế gọng kìm, em nhìn quanh thì thấy mỗi mình em chạy ở làn ngoài. Tới gần tầm ~ 10m em giảm tốc độ, một chú đứng gần đầu xe chỉ xe em vào trong vỉa hè. (Nói thật lúc ấy ko sợ mà trong bụng lại buồn cười mới chết chứ). Em phi thẳng lên vỉa hè tắt máy xuống xe, nhìn quang thì thấy đông lắm tầm phải hơn 10xxx là ít. 1 chú trẻ nhất phi ra dơ tay chào, em cũng chào lại nhìn lên bảng tên thì thấy có bảng tên nhưng chả thấy cái gọi là thẻ xanh theo qui định đâu (lại cười thầm trong bụng). Vâng thấy xxx chào đúng điều lệnh em cũng bolobala mà chào lại cho phải phép.
Em: chào đồng chí xxx. Xin hỏi đồng chí dừng xe tôi để KT gì.
Xxx trẻ1: Vâng xin anh cho kiểm tra giấy tờ xe vì anh đi sai làn đường.
(Nghĩ trong bụng có mà sai cái đầu bolobala chúng mài ấy)
Em: vâng ý kiến của đồng chí như vậy tôi xin tiếp thu nhưng Đ/c phải nghe rõ chữ Nhưng nhé, tôi nói rằng tôi không vi phạm vì đồng chí có hiểu về vạch vàng 20cm này là cái gì không. Vạch này mà là vạch trắng 20cm tôi cũng vẫn đè vạch Bt chứ đừng nói là vạch vàng. Các đồng chí đang làm sai luật và sai nguyên tắc đấy.
Thấy em to còi bật lại như vậy thì lập tức có 1 xxx già phi ra, chú kia lập tức đi ra chỗ khác.
Xxx già: chào anh
Em: vâng chào đồng chí bolobala. Chú cho cháu hỏi các chú bắt cháu lỗi đè vạch vàng này là ntn vạch này là vạch số bao nhiêu và hiệu lực của vạch là ntn.
Xxx già: vẫn khăng khăng là vạch này là vạch phân định làn đường và em vi phạm lỗi đi sai làn đường dành cho xe moto
Em: ( điên tiết rút máy ra quay luôn) Vâng vậy chú nói cháu phạm lỗi như vậy thì yêu cầu chú lập biên bản tại chỗ về lỗi đi sai làn đường đi, yêu cầu chú lập luôn. Và cháu nói trước cháu sẽ khiếu lại lên phòng CSGTBS về cái lỗi vớ vẩn này.
Xxx già: lại bolobala 1 hồi về lỗi của em.
Thì bỗng đâu có 1 cặp đôi đi xe LX bị chặn lại, anh chàng lái xe cười rất tươi rút từ trong túi ra 1 tờ giấy trắng gấp làm mấy lần và kêu: các anh thông cảm cho em, em vừa bị lập biên bản ở trên kia.
*** mình đang bực mình tự nhiên gặp cảnh này lại buồn cười vì quá nhiều ng bị xxx bắt nạt và mất tiền dù chẳng sai tẹo nào.
Em: Chú thế chú lập biên bản để cháu nhanh còn đi. Chứ Đ/c Đức Anh bên đội CSTT Số 2 đã bị chuyển công tác về việc bắt vạch vàng này rồi đấy.
Lại vác máy ra quay cái vạch cho phải nhẽ rồi đi vào thì thấy đồng chí dơ hiệu lệnh dừng xe em chạy ra, nhìn xung quanh thấy xxx già đứng xa tầm 20m chỗ 2 em xe máy chực lao xuống vỉa hè.
Xxx trẻ 2: thôi quay làm gì anh vào đây em bảo ( bảo cái đíu gì chúng mày éo gặm đc định giở trò gì đây)
Em: vâng anh nói đi
Xxx trẻ: thôi anh em thanh niên cả có gì cứ bình tĩnh mà nói cứ quay quay chụp chụp làm cái gì.
(Quay là việc của ố liên quan éo gì mà mày nói vậy)
Xxx trẻ: lúc nãy anh xuống xe anh ko cất chìa khoá vẫn để nguyên trên xe, em rút ra cho anh để trong hốc xe rồi đấy, thôi vào đây em bảo lãnh đạo.
*** không biết các cụ thế nào chứ em cũng va với xxx nhiều nhưng chúa ghét thể loại thảo mai thảo qua này.
Em: các anh làm việc tắc tránh sai quy định làm mất thời gian của tôi, nói thật tôi rất bực vì lỗi vớ vẩn này, tôi đi đón con đang học mẫu giáo mà các anh nhìn xem bây giờ là mấy giờ, con tôi mà làm sao các anh phải hoàn toàn chịu trách nhiệm. (Nói thì nói thế thôi chữ F1 nhà em có ng đón lâu rồi từ 4h chứ em ko phải đi đón hihi)
Nghe thấy em nói vậy xxx trẻ2 vơ luôn.
Xxx trẻ 2: đấy để đỡ mất thời gian anh vào gặp xếp em 2 tý trình bày rồi đi.
( éo *** mày tau có sai đâu mà phải trình bày với cố con thèng nào) nhưng cũng chả muốn nhì nhằng em cũng theo cu cậu đi ra cái xe Uuất luôn luôn mở cửa sẵn để cho các con thiêu thân thi ra xin xỏ và nôn xèng.
Xxx trẻ2: thôi anh xoá cho em cái cờ nhíp trong máy mà nhà anh ở đâu vậy gần đây ah.
(Éo *** nhà mày sao lại có thằng thảo quả thế) nhìn ông sếp ngồi trong xe mặt buồn buồn nhìn về nơi xa xăm mà em cũng thấy bùn cười.
Em vâng nhà tôi cũng gần thôi các anh ngày nào chả ngồi của nhà tôi mà bắn tốc ( nhà nội em, ngã tư Phúc Tăng các cụ ạ, em chả hiểu kiểu j mà các xxx 3h đêm vẫn ngồi bắn ở đấy)
Xxx trẻ2: vậy hả, anh làm ơn xoá giúp em cờ nhíp rồi về đón cháu không muộn, chìa khoá xe em để trong hốc xe đấy anh ah.
Đến đây chán không muốn ầm ĩ làm gì em lấy máy xoá cờ nhíp. Xong dắt xe xuống thì có 1 tiếng nói vọng ra "anh ơi đội mũ bảo hiểm vào nhé" em tý phì cười, nhìn quanh thì thấy rất nhiều xxx đang nhìn mình như sinh vật lạ. Rồ ga phi đi mà lòng miên man buồn cho cái xã hội thiên đường này quá, các xxx GT còn ko làm đúng luật thì mấy xxx CSTT này ăn thua j và 1 ngày không biết còn bao nhiêu công dân sống và làm việc theo hiến pháp bị loè bịp nhưng vẫn tấp tưởi mừng thầm khi gặp xxx may quá mình mất có 2 tăm. Hiixxxx
Ps: văn em không hay lủng củng các cụ thông cảm nhé, rm viết bằng ĐT lên câu chuyện tới đâu viết luôn tới đó lẻn ko hoa mỹ đc. Mong các cụ thông cảm!!!

Việt Phong

Xe tải
Cụ ở HP cho e địa chỉ của phòng Csgt đường bộ, đường, đường sắt nhé