[Funland] Cõng rắn cắn gà nhà?

hotstuff

Xe đạp
Có cầu thì sẽ có cung thôi
Giờ ra nghị định người nước ngoài bất hợp pháp ở VN là tình nghi khủng bố, có 15 ngày khai báo trục xuất hoặc bị bòm luôn nếu bắt được

antidau

Xe container
Có vẻ như đang có chiến dịch đổ tội cho việc bùng phát là do viruts từ tàu vào. Trong khi thông tin về chủng nCov tại Đà Nẵng thì lờ mịa đi là xuất phát từ Anh, Bỉ..
PGS.TS Huynh Wynn Tran: Chủng virus mới tại Việt Nam có thể là chủng D614G - hiện đang hoành hành ở châu Âu và Mỹ
Tháng trước Bắc Kinh tái lại dịch vẫn là chủng hoành hành ở châu Âu nhé

Hai Toan

Xe container
Cụ tiêu chuẩn kép và thích thuyết âm mưu nhỉ. Cụ thật là thông thái.
Thuyết âm mưu là Khựa Bựa làm bùng dịch,phá hoại KT ,sụp đổ thị trường BDS sau đó cho người đi gom đất.

NgocMinh1905

Xe hơi
Thị trấn Đất Đỏ, huyện Đất Đỏ, Bà Rịa - Vũng Tàu
Website
datbaria.com.vn
Thế mới có nhiều phố đèn tàu ở Đà Nẵng, Nha Trang,..
Cũng kiếm tiền, cũng buôn nhiều kiểu. Do mấy cậu ấy đen thôi các cụ à.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Không biết nick cụ có chữ Người OF là đúng hay sai mà cụ phát ngôn chả khác gì sửu nhi. Thứ nhất cụ có bằng chứng rằng Biên phòng hay bất cứ lực lượng vũ trang nào biết và cho những người này vào không? Thứ 2 cụ đã bao giờ tham gia vào những lực lượng vũ trang bảo vệ biên giới, nhất là biên giới với Trung Quốc chưa? Cụ cần em sẽ đến tận trụ sở OF để đối chất với cụ, kèm theo đó là phóng viên các báo chí, đại diện cho các bên chứng kiến. OK?
CC có thấy là bản chất việc này diễn ra từ lâu và biên phòng an ninh hoàn toàn biết nên muốn là tóm vài vụ ngay. Lẽ ra là phải xử cả cái bọn công vụ buông lỏng giờ mất gà mới lo làm chuồng!

Rong Ruổi

Xe container
CC có thấy là bản chất việc này diễn ra từ lâu và biên phòng an ninh hoàn toàn biết nên muốn là tóm vài vụ ngay. Lẽ ra là phải xử cả cái bọn công vụ buông lỏng giờ mất gà mới lo làm chuồng!
Đúng vậy. Ở thớt khác E cũng còm như ý này. Để xảy ra tình trạng lọt người ngoài trốn vào để xảy ra bùng dịch như vừa rồi. Có 1 phần lỗi ko nhỏ của Biên Phòng và An Ninh của mình. Ko thực sự tròn trách nhiệm và chủ quan

aladanh

Xe tăng
Không biết nick cụ có chữ Người OF là đúng hay sai mà cụ phát ngôn chả khác gì sửu nhi. Thứ nhất cụ có bằng chứng rằng Biên phòng hay bất cứ lực lượng vũ trang nào biết và cho những người này vào không? Thứ 2 cụ đã bao giờ tham gia vào những lực lượng vũ trang bảo vệ biên giới, nhất là biên giới với Trung Quốc chưa? Cụ cần em sẽ đến tận trụ sở OF để đối chất với cụ, kèm theo đó là phóng viên các báo chí, đại diện cho các bên chứng kiến. OK?
Để lọt đối tượng vượt biên ko phải trách nhiệm của lực lượng biên phòng thì lực lượng nào hả cụ?

TONGIA

Xe lừa
Có vẻ như đang có chiến dịch đổ tội cho việc bùng phát là do viruts từ tàu vào. Trong khi thông tin về chủng nCov tại Đà Nẵng thì lờ mịa đi là xuất phát từ Anh, Bỉ..
PGS.TS Huynh Wynn Tran: Chủng virus mới tại Việt Nam có thể là chủng D614G - hiện đang hoành hành ở châu Âu và Mỹ
Tức là con này không loại có nguồn gốc từ Trung Quốc mà là con từ Trung Quốc Biết đổi ra.
Hay là một con hoàn toàn mới cụ?

Các cụ làm dịch vụ rửa xuất xứ covid độ này nhiều quá!

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Đây ;là suy đoán của tôi và cũng nhiều người trên diễn đàn này có cùng suy đoàn đó. Theo tôi nó logic ở chỗ là khi TTg ra lệnh xử lý các đường dây đưa người bất hợp pháp vào VN thì bắt được ngay vài vụ, tức là các ông đã theo dõi lâu rồi nên rõ là phải biết rồi. thứ hai là có nhiều nguồn tin nói bọn nó công khai trên mxh. Nhiệm vụ của lực lượng hành pháp không phải là theo dõi các nguồn tin để thực thi pháp luật sao? Cụ làm trong ngành à mà dãy lên như đỉa phải vôi thế?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có bằng chứng về việc họ bỏ lọt không? Cụ đã bao giờ tham gia vào đội ngũ này để bảo vệ biên giới chưa? Nếu cụ chưa bao giờ thì hãy suy nghĩ kỹ trước khi hỏi. Còn cả cái Bộ Tự Lệnh Biên Phòng người ta không kém như cụ nghĩ đâu.
Để lọt đối tượng vượt biên ko phải trách nhiệm của lực lượng biên phòng thì lực lượng nào hả cụ?

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
À mà tôi cũng ko nói câu nào là lực lượng BP biết và cho bọn nó vào một cách cố ý nhé. Nhưng đây là việc thực thi chức trách chưa đến nơi đến chốn, tóm lại là chưa hoàn thành nhiệm vụ đúng ko ông?

bọn này cứ cho cẩu đẩu trảm, cặn bã của XH, loại ko có não. đọc mà tức điên người cccm ạ

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không làm trong ngành nhưng tôi phải nhắc lại khi cụ suy đoán cụ phải dựa trên cơ sờ nào. Và cái cơ sở ấy nó có tính khả thi hay không. MXH cụ thích đăng cái gì công khai mà không vi phạm pháp luật là được. Cụ biết đường biên giới VN với Trung Quốc có bao nhiêu km không? Lực lượng Biên phòng của mình có bao nhiêu người? Cụ hỏi xem 1 ngày có bao nhiêu thông tin trên mạng xã hội và số người để kiểm tra thông tin ấy là bao nhiêu? Cụ muốn em sẽ đối chất với cụ trên cơ sở có con số, có thông tin. Còn em không biết cụ là ai nhưng cụ có dám lên hẳn cơ quan tiếp dân của Bộ Quốc Phòng, với bằng chứng và lý lẽ rằng bên Bộ đội và lực lượng vũ trang có trách nhiệm bảo vệ biên giới không làm tròn trách nhiệm, để lọt lưới người TQ thâm nhập vào lãnh thổ. Hay họ làm ngơ cho người khác dẫn người TQ vào không? Em có đủ địa chỉ đây, cụ cần em đưa cụ đi.
Đây ;là suy đoán của tôi và cũng nhiều người trên diễn đàn này có cùng suy đoàn đó. Theo tôi nó logic ở chỗ là khi TTg ra lệnh xử lý các đường dây đưa người bất hợp pháp vào VN thì bắt được ngay vài vụ, tức là các ông đã theo dõi lâu rồi nên rõ là phải biết rồi. thứ hai là có nhiều nguồn tin nói bọn nó công khai trên mxh. Nhiệm vụ của lực lượng hành pháp không phải là theo dõi các nguồn tin để thực thi pháp luật sao? Cụ làm trong ngành à mà dãy lên như đỉa phải vôi thế?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
À mà tôi cũng ko nói câu nào là lực lượng BP biết và cho bọn nó vào một cách cố ý nhé. Nhưng đây là việc thực thi chức trách chưa đến nơi đến chốn, tóm lại là chưa hoàn thành nhiệm vụ đúng ko ông?
Cụ biết trách nhiệm của họ tới đâu mà bảo họ chưa hoàn thành? Nếu chưa hoàn thành thì ở mức độ nào?

aladanh

Xe tăng
Cụ có bằng chứng về việc họ bỏ lọt không? Cụ đã bao giờ tham gia vào đội ngũ này để bảo vệ biên giới chưa? Nếu cụ chưa bao giờ thì hãy suy nghĩ kỹ trước khi hỏi. Còn cả cái Bộ Tự Lệnh Biên Phòng người ta không kém như cụ nghĩ đâu.
em không biết nên e hỏi cụ về trách nhiệm của đơn vị nào khi để lọt vượt biên, chứ không nói là họ bỏ lọt hay ko?
Em cũng nghĩ là BTL biên phòng giỏi, chả vì thế mà tư lệnh được phong lên thứ trưởng!
Em quất lại còm của chính em hỏi cụ để tránh khỏi suy luận ra ý khác
Em trích thêm lời Thứ trưởng Bộ Công an Nguyễn Văn Sơn tại cuộc họp trực tuyến của Thường trực Chính phủ với Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 ngày 25/7/2020 để thêm thông tin
“Việc kiểm soát đang còn lỏng lẻo. Cái này liên quan đến nhiều bộ ngành trong đó có Công an, Quốc phòng. Bộ Công an cũng sẽ chỉ đạo công an các địa phương có đường biên phối hợp với biên phòng để tăng cường kiểm tra” , ông Sơn cho biết.
Link đây ạ: http://daidoanket.vn/thu-truong-cong-an-co-su-moc-noi-dua-nguoi-trung-quoc-nhap-canh-trai-phep-502068.html

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ cho hỏi cụ viết cái gì đây? Tôi bôi đen cái dòng cụ gõ ra nhé.

pikapika

[Tịch thu bằng lái]
Topic bên kia tôi vừa đặt nghi ngờ giả thuyết về F0 người Mỹ không có cơ sở liền bị cấm trả lời trong topic luôn :))