[Funland] Công Phượng chia tay HAGL để một lần nữa xuất ngoại

Gionam72

Xe lăn
Lối đá của TBN và Barce có bao giờ chuyền dài mạnh bổng đâu mà cụ bảo Xavi bậc thầy, vị trí đá của Xavi cũng vậy mấy khi phải nhận bóng dài khó. Chỉ mấy ô trung phong và chạy cánh leo biên mới hay phải gặp bóng khó thôi. Ô Xavi cả trận có khi k phải đỡ bóng bổng khó phát nào ấy.
Khi cầu thủ nhận bóng thì cầu thủ đối phương lao vào đích nhắm là bóng và chân đỡ bóng. Chỉ trong 1 khoảnh khắc rất ngắn cầu thủ đỡ bóng phải biết đồng đội gần nhất của mình ở chỗ nào. Hay bước theo của mình sẽ mở bóng sang hướng nào. Để đỡ bước 1 ( 1 chạm) đã hướng trái bóng theo hướng mình mong muốn. Đồng thời thu chân về. Nên khi cầu thủ đối phương lao vào thì mình đã nhanh hơn 1 nhịp ( tránh chấn thương). Vì là 1 nhịp và diễn ra rất nhanh. Nên rất khó học. Em mới nói là bản năng
Còn như cụ nói là khống chế bóng để bóng không bật ra quá xa ( vẫn trong tầm kiểm soát) của mình. Cái này thì cầu thủ chuyên nghiệp nào chả làm được.

ubisapro

Xe trâu
Chúc e nó thành công mặc dù e chả có lòng tin…

juve99

Xe cút kít
Khi cầu thủ nhận bóng thì cầu thủ đối phương lao vào đích nhắm là bóng và chân đỡ bóng. Chỉ trong 1 khoảnh khắc rất ngắn cầu thủ đỡ bóng phải biết đồng đội gần nhất của mình ở chỗ nào. Hay bước theo của mình sẽ mở bóng sang hướng nào. Để đỡ bước 1 ( 1 chạm) đã hướng trái bóng theo hướng mình mong muốn. Đồng thời thu chân về. Nên khi cầu thủ đối phương lao vào thì mình đã nhanh hơn 1 nhịp ( tránh chấn thương). Vì là 1 nhịp và diễn ra rất nhanh. Nên rất khó học. Em mới nói là bản năng
Còn như cụ nói là khống chế bóng để bóng không bật ra quá xa ( vẫn trong tầm kiểm soát) của mình. Cái này thì cầu thủ chuyên nghiệp nào chả làm được.
Hơn nhau là đỡ bước 1 theo ý muốn và hướng muốn triển khai tiếp theo ấy cụ, đỡ bước 1 ra 1 không gian để tránh áp lực chứ ko phải đỡ bước 1 rồi để rơi vào thế bí cho các bước 2-3 tiếp theo. Cái kỹ năng bước 1 này cầu thủ Anh cũng yếu nên đt cứ phập phù mãi. Nói chung kỹ năng bước 1 là rất quan trọng trong các môn thể thao và quyết định nhiều đến kq trận đấu. Xavi là kéo bóng giỏi chứ k phải đỡ bước 1 giỏi. Bước 1 xuất thần là vừa chạy vừa chịu sức ép 1 chân hãm 1 chân sút như bàn của cu Richarlison là 1 vd dù bước 1 pha đó k phải quá khó nhưng k nhiều cầu thủ làm dc vậy

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Hơn nhau là đỡ bước 1 theo ý muốn và hướng muốn triển khai tiếp theo ấy cụ, đỡ bước 1 ra 1 không gian để tránh áp lực chứ ko phải đỡ bước 1 rồi để rơi vào thế bí cho các bước 2-3 tiếp theo. Cái kỹ năng bước 1 này cầu thủ Anh cũng yếu nên đt cứ phập phù mãi. Nói chung kỹ năng bước 1 là rất quan trọng trong các môn thể thao và quyết định nhiều đến kq trận đấu. Xavi là kéo bóng giỏi chứ k phải đỡ bước 1 giỏi. Bước 1 xuất thần là vừa chạy vừa chịu sức ép 1 chân hãm 1 chân sút như bàn của cu Richarlison là 1 vd dù bước 1 pha đó k phải quá khó nhưng k nhiều cầu thủ làm dc vậy
Quyết rừng đỡ bước 1 số 2 Vietnam ko ai dám nhận số 1, thực sự quái kiệt về bước 1!

Giangkpi

Xe buýt
WC lần này thì hq nhận bản đỡ bước 1 đẳng cấp khi đá vs các đội hàng đầu thế giới mà thấy vn thua kém quá nhiều, nc đây là điều cơ bản nếu muốn nền bd phát triển, quang hải sang pháp toàn 1 chạm đẩy bóng đi luôn, còn ko dám đỡ bước 1 dù ko có ai kèm, thực sự quá chênh lệch

NDHG95

Xe tải
Quyết rừng đỡ bước 1 số 2 Vietnam ko ai dám nhận số 1, thực sự quái kiệt về bước 1!
Đỡ bước 1 thì các cầu thủ lò HAGL đều tốt mà . Lò HAGL đỡ bước 1 ngon hơn hẳn các cầu thủ của các lò khác ở VN

juve99

Xe cút kít
WC lần này thì hq nhận bản đỡ bước 1 đẳng cấp khi đá vs các đội hàng đầu thế giới mà thấy vn thua kém quá nhiều, nc đây là điều cơ bản nếu muốn nền bd phát triển, quang hải sang pháp toàn 1 chạm đẩy bóng đi luôn, còn ko dám đỡ bước 1 dù ko có ai kèm, thực sự quá chênh lệch
Bước 1 như e nêu vd về bàn thắng của Richarlison nó rất quan trọng, cả trận đấu cũng chỉ có 1 vài cơ hội tình huống như vậy và định đoạt đến kq trận đấu, cái hơn của siêu sao hay cầu thủ đỡ bước 1 ổn định là ở chỗ đó. Bóng chuyền, bóng bàn, tennis… bước 1 cũng đều quan trọng cho việc ăn được điểm số hay ko. Cầu thủ VN chưa đá thuê nước ngoài dc ngoài thể lực thì lí do chính là bộ kỹ năng chưa hoàn thiện đầy đủ. Trên sân bóng nhìn mấy ô dừng bước 1 ngon đá nó nhàn như đi họp, mấy chú yếu về kỹ năng này thường đá rất vất vả kiểu Park Ji Sung bù lại bằng sức và độ nhiệt. Tiền đạo Inzaghi hay bây giờ là Muller của BM do bước 1 k ổn định nên hay chọn quất 1 chạm luôn trúng đâu thì trúng :))

juve99

Xe cút kít
VQ e k đánh giá cao về bước 1, VQ e đánh giá cao nhất là độ sắc bén, dứt điểm k đẹp mắt nhưng hiểm và có kiểm soát về lực và kỹ thuật sút chứ k sút kiểu cầu may. Đức Chinh - Văn Toàn 2 chú này đều k kiểm soát dc kỹ thuật sút. VT mà có dc chân sút như CP thì cũng bá đạo phết

Tuongtien1977

Xe điện
Nói thật việt nam có em văn hậu là tiền năng nhất sang Tây học từ lúc còn tiền năng mà còn không tốt nghiệp được hạng 2 thì quang Hải, cp yên tâm mà đá võ llíc đi cho lành

piano

Xe điện
Có cụ nào nắm nội tình HN không?
A Hiển chán bóng, hay đơn giản là ủng hộ đội mới?
Dạo này kinh tế khó khăn, cũng ko nói trước được.
SHB đang có lãi suất hđ cao nhất thị trường hiện tại

nhutinhco

Xe điện
Cứ đi được là tốt. Chỉ cần tập luyện với đội mạnh cũng khá lên rồi
Mình cũng chúc em ấy thành công! Mọi lựa chọn chắc Phượng và đội ngũ cố vấn sẽ cân nhắc, đánh giá kỹ rồi, còn tương lại phụ thuộc vào nhiều thứ mà!

j23

Xe container
Mịa hóa ra là thật ạ, vì ngay sau vụ Đức cọt cuối tuần trước thấy đã râm ran Văn Hậu là cái tên thứ 3 (thứ 2 chưa rõ) trên FB, giờ hóa ra thật :|

shannon wl

Xe điện
Cụ cứ đọc xem ai đứng sau CLB mua văn hậu văn đức nhẹ như không là cụ hiểu, năm sau đá c1 châu á mà phải nhả trụ cột đi ai làm mà vậy
Lúc đội này lên hạng cả ông hiển ông đức đến là hiểu rồi thích ai thì lấy thôi ai giám ý kiến.

rgbhis

Xe tăng
Cụ cứ đọc xem ai đứng sau CLB mua văn hậu văn đức nhẹ như không là cụ hiểu, năm sau đá c1 châu á mà phải nhả trụ cột đi ai làm mà vậy
Lúc đội này lên hạng cả ông hiển ông đức đến là hiểu rồi thích ai thì lấy thôi ai giám ý kiến.
Sao đội này ko lấy thêm bộ 3 Phượng, Toàn và Xuân Trường nhỉ các cụ, có thêm bộ 3 này đảm bảo vô đối.

rgbhis

Xe tăng
VQ e k đánh giá cao về bước 1, VQ e đánh giá cao nhất là độ sắc bén, dứt điểm k đẹp mắt nhưng hiểm và có kiểm soát về lực và kỹ thuật sút chứ k sút kiểu cầu may. Đức Chinh - Văn Toàn 2 chú này đều k kiểm soát dc kỹ thuật sút. VT mà có dc chân sút như CP thì cũng bá đạo phết
Bước 1 thì tốt nhất là QH. VQ ngoài sút tốt như cụ nói thì kỹ năng giữ thăng bằng rất tốt. Lúc đỉnh cao, VQ có nhiều pha đi bóng nhìn liêu xiêu như sắp ngã nhưng cuối cùng vẫn thoát đi đc.

piano

Xe điện
E cũng hiểu được đội mới là ai.
HN ko thiếu cầu thủ giỏi để " cống nạp ", nhưng lấy VH thì lại là chuyện rất khác.

shannon wl

Xe điện
E cũng hiểu được đội mới là ai.
HN ko thiếu cầu thủ giỏi để " cống nạp ", nhưng lấy VH thì lại là chuyện rất khác.
Thích thì lấy ai giám ý kiến cụ đấy khéo năm sau hốt quảng hải tiền thì cả lô nhà tài trợ tới xếp hàng.
Bóng đá nước nhà lại buồn coi bao năm nay, từ hồi đội này lấy quân khắp nơi ở hạng dười là e thấy chán rồi giờ lên làm chúm không lạ may ra có viettel nhưng lại đầu tư kém quá, 3 đội đá 1 sân đúng như trò hề.

shannon wl

Xe điện
Sao đội này ko lấy thêm bộ 3 Phượng, Toàn và Xuân Trường nhỉ các cụ, có thêm bộ 3 này đảm bảo vô đối.
Chắc chê
hồi ở hạng dưới cũng hốt cả mở quân gia lai để đá rồi lên cả phổ núi đóng quân xong lại chuyển tùm lum.
e biết cái gốc chả có lại phong bạt ít thời gian rồi giải tán thôi .

piano

Xe điện
Thích thì lấy ai giám ý kiến cụ đấy khéo năm sau hốt quảng hải tiền thì cả lô nhà tài trợ tới xếp hàng.
Bóng đá nước nhà lại buồn coi bao năm nay, từ hồi đội này lấy quân khắp nơi ở hạng dười là e thấy chán rồi giờ lên làm chúm không lạ may ra có viettel nhưng lại đầu tư kém quá, 3 đội đá 1 sân đúng như trò hề.
Bỏ xem. Vừa lấy người giỏi, vừa có quyền có thế, thì thôi, trao cúp luôn đi cho rồi. Ý chí vô địch đã quá rõ.
Vụ pvđ và vh về cahn nói thực là quá thô thiển. Muốn làm cũng được, lên Vleague vài mùa đã.

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện
Chốt lại là thế lực nào đứng sau CAHN hả các cụ
Sao có vẻ bí hiểm thế