[Funland] Công Phượng bị hlv chê, đồng đội quay lưng ở Incheon FC

Felixhana

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Hàn đá như công nhân. Cụ xem Son Heung-min bị Quang Hải qua người chưa ạ? Em giải Hàn thấy nó còn bạo lực hơn cả giải Võ Lích nhà mình. Đốn nhau cứ bôm bốp bôm bốp. Khiếp thật.
Éo mịa bh CP lừa bóng qua được Messi chắc cụ cũng suy ra CP hơn Messi =)) Thế cả trận đấy QH hay CP có lừa qua được thằng hậu vệ nào của HQ để tạo tình huống ghi bàn thắng k ? Đương nhiên là k rồi
Cụ xem vs bình luận bóng đá như thế này thì chết

SanHoBien

Xe container
CP chưa là Messi các cụ àh!!!

Buk

Đi bộ
Éo mịa bh CP lừa bóng qua được Messi chắc cụ cũng suy ra CP hơn Messi =)) Thế cả trận đấy QH hay CP có lừa qua được thằng hậu vệ nào của HQ để tạo tình huống ghi bàn thắng k ? Đương nhiên là k rồi
Cụ xem vs bình luận bóng đá như thế này thì chết
Thằng Son nó là tiền đạo thì qua người là chuyện bt, so như kiểu cụ ấy chắc cả đống thằng ngồi trên đầu Cr7, M10 :))

tica

Xe điện
CP như thế này cũng một phần do các bạn fan cuồng và các bạn lều báo bơm đểu. Lúc mới sang chắc HLV cũng muốn cho làm quen và thích nghi dần thì fan kêu gào, nhảy cả vài fanpage để chửi từ clb, cầu thủ đến hlv. Rồi lều báo thì tâng bốc các cầu thủ incheon không đủ đẳng cấp đá với CP, CP đẳng cấp cao hơn các cầu thủ Incheon... CP cũng như clb kiểu gì chả bị tác động bởi các luồng thông tin như vậy. Như HLV họ mới phát biểu thì CP không hòn thành được yêu cầu trong các buổi tập, thiếu sự quyết tâm. Mà biểu hiện như vậy thì dù có là siêu sao thì hlv họ cũng cho out.
Cái này cũng dễ hiểu nếu cụ xem đủ các trận của Incheon có Cp đá. Mấy trận đầu hòa nhập khá tốt, thấy Phượng có cố gắng rất nhiều, cũng có vài keypass có thể thành bàn nhưng đồng đội không tận dụng được. Nhưng đội thua liên tục thì cũng bị ảnh hưởng tâm lý. Khi mình nỗ lực cố gắng tận cùng mà kết quả không đi đến đâu thì có giai đoạn nản là bình thường. HLV nên làm công tác tư tưởng cho cầu thủ để vượt qua giai đoạn này.
Thái Lan cũng rất nhiều cầu thủ ra nước ngoài đá nhưng hiện chỉ có 2 cầu thủ trụ được ở J-League. Cách làm của họ cũng rất chuyên nghiệp khi mỗi cầu thủ mang theo người thân, 1 trợ lý văn hóa, 1 trợ lý chuyên môn để giúp cầu thủ thích nghi được với giải đấu. Cái này Việt Nam cũng nên học.
Đá chính ở Incheon thì CP không đủ thể lực, nhưng vào sân từ phút 60-70 thì CP hoàn toàn có thể chơi tốt. Incheon ngoài tiền đạo cắm Mugosa ra thì các cầu thủ còn lại kĩ năng chơi bóng hoàn toàn không hơn V-league, ưu điểm của họ là to và khỏe hơn.

hoangme8989

Xe buýt
đi để học thôi, có chí ngại gì em

tica

Xe điện
Nhiều cụ ở đây còn ảo tưởng về khả năng của CP ntn, em nó có vđe về tâm lý là phải
1. Các cụ chê Incheon kém. Vâng, nhưng nó kém là so với giải Hàn Quốc mùa này, giải VDQG của nền bóng đá số 2 châu Á. Nó kém ở đây chứ nhưng so với tiêu chuẩn châu Á, thì nó vẫn hơn phần lớn các đội là cái chắc, đặc biệt khi so với trình ĐNA.
2. Nếu lối chơi của đội này k hợp với CP, vậy sao 5 năm đá Vlich ở HAGL , được cả đội phục vụ mà team k bao giờ mon men đc top5 BXH, CP không bh là nỗi sợ hãi cho các hậu vệ nội. Thế thì gặp hậu vệ Hàn nó đập chết trong 1 nốt nhạc là phải.
Thực tế là, chú CP này là sản phẩm của truyền thông chứ chưa bh giỏi như các bác tưởng tượng. Fail ở Nhật, fail ở V lích, ở tuyển VN thì Phượng hay XT chỉ là quân bài dự bị chiến thuật chứ k còn đc đá chính nhiều nữa, mặc dỳ ông Seo rất quí...

Thằng khôn biết mình biết người phải là thằng Quang Hải. Thành tích trong nước nó hơn CP rất nhiều, đá cũng hay hơn nhé, nhưng nó chẳng bh đòi đi "du học" cả
Đi để biết mình ở đâu. Cứ ở lại V-league thì mãi mãi chỉ dừng lại ở đấy. CP mà fail ở V-league thì không nhiều cầu thủ nội được coi là thành công đâu cụ. Mấy năm gần dây dù đá dự bị hay đá chính ở CLB hay đội tuyển thì nó vẫn thuộc top cầu thủ ghi nhiều bàn nhất cùng với Quang Hải đấy cụ.

t12a11g

Xe buýt
Vậy mà ối ông vẫn ảo tưởng về trình độ công phượng

Thudovang

Xe buýt
Mấy càu thủ của mình dại quá, làm sao đã đủ trình độ xuất ngoại mà đi, rồi có kgar năng mất xuất tại tuyển Việt Nam! Nữa

Thudovang

Xe buýt
Việt Nam! Chỉ duy nhất văn hậu đỉ trình độ xuất ngoại còn các càu thủ khác chỉ vụt sáng thôi rồi lại tắt

_AHA_

Xe điện
E đang chờ bọn Đức, Anh, Mỹ, mượn nữa thì ngon. Nó lãi kệ nó
Nó không mua mà nó Mượn cụ nhé...nó được lợi về Khuếch trương hình ảnh gấp hàng chục hàng trăm lần số tiền bỏ ra mượn đấy:))
Còn cầu thủ mình chưa ai Đủ trình độ để có thể đá chính ở các CLB của Hàn và Nhật đâu.

obi

Xe tăng
Công bằng mà nói thì CP đá như học việc ấy, cảm thấy không được tin tưởng để các ct chuyền bóng.

starview

Xe tăng
Không hợp thì về thôi Phượng ơi. Các cụ đừng ném đá em nó. Môi trường mới ngoài điều kiện sức khoẻ, tài năng thì khác biệt cề văn hoá cũng ko dễ hoà nhập chưa kể đồng nghiệp có khi cũng ko muốn có CP. Nghe Văn Lâm kể thời gian đầu khó hoà nhập ra sao nào thì biết CP khó khăn thế nào mà Văn Lâm có nhiều yếu tố thuận lợi ở VN hơn CP ở Hàn Quốc.