[Funland] Công nghệ phá mã cửa của bọn tàu khựa, Các bác giúp em

Nghiemhoa

Đi bộ
các cụ cua mề (quê mùa) quá bên Austdoor nó có thiết bị AUSTMATIC ROLLING CODE có mà mơ cúng nó cũng không phá mã được cửa cuốn nhà các cụ.
yên tâm khi vắng nhà

ngoanhha

Xe đạp
Bác Thanh kia bá đạo quá, nhà bác ấy chơi 3 cửa 1 cửa gỗ , 1 của xếp , 1 cửa cuốn , Chắc bác ấy định xây tường thành chắc. :D Em nhờ bác google, bác ấy bảo có công nghệ ARC sinh ra hàng nghìn mã khóa, mỗi lần mở là một mã khác, bọn trộm không rò ra được của bên Austdoor ấy. Không biết có ra gì không?
Đây các bác ạ. Tin tưởng đc không hả bác. Thêm 2tr5 nữa, có an toàn được cái gì không nữa

http://arc.austdoor.com/

ngoanhha

Xe đạp
Em có đọc rồi bác NGhiêm Hoa ạ. Nhưng mà có an toàn chắc chắn không? Không em lắp thêm 2tr5 nữa, rồi lại phải lắp thêm cái cửa sắt trong nữa thì bố cũng lạy thầy

ngoanhha

Xe đạp
Các thánh ơi, nhà em hình như thằng tờ rộm nó tăm tia rồi sao ấy, đêm qua hóng gió độc ở ngoài cửa sổ, thấy thằng lăm lăm ngó vào nhà mềnh. Nó mà lại rò mã cửa cuốn như mấy bài báo thì vỡ mồm con chó xồm nhà em mất

ngoanhha

Xe đạp
Em đang phân vân về cái công nghệ chống phá mã cửa cuốn ARC, nhà bác nào dùng rồi cho em cái ý kiến với, có an toàn không các bác ?

Nghiemhoa

Đi bộ
các cụ này quê mùa quá cái công nghệ chống phá mã cửa cuốn ARC của Austdoor nó có từ lâu sao ko ring về mà sử dụng
an toàn tuyệt đối, tờ rộm mò ốc chứ chẳng mò nổi vào nhà cụ nào có cái côg nghệ arc này đâu

ngoanhha

Xe đạp
Công nghệ ARC là của nước nào hả cụ. chứ không tìm hiểu kỹ lại là công nghệ của bọn tàu khựa nữa thì teo luôn

Fix_one

Xe máy
Chuyện họ tạo ra rùi phá đó chính là mô típ cũ rùi @ vì căn bản VIỆT NAM ta có làm được cá gì đâu @ có khi nhà nào không có điều kiện làm cửa gỗ lại là giải pháp an toàn

Nghiemhoa

Đi bộ
Tôi cũng nghe qua cái công nghệ của ARC rồi, thấy tính năng có cũng nhiều, chuẩn bị rinh cái về bảo vệ ngôi nhà thôi...:>

tuanh_1234

Đi bộ
Nói chung CN vẫn là do con người sáng tạo mà ra nên đặt thêm 1 ông bve ở đó cho chắc cú. :D :D :D

ngoanhha

Xe đạp
Nhà cụ đại gia thế tuanh_1234 , cửa hàng nhà em tư nhân thôi có phải công ty đâu mà thuê hẳn 1 bác bảo vệ " đặt thêm" ở đó. :D Vì mỗi cửa chỉ cố định một mã, không sớm thì muộn bọn nó cũng mò ra thôi

ngoanhha

Xe đạp
Em cũng nghĩ thế bác huyentran ạ. sử dụng loại cửa cuốn mã cố định, chỉ 1 mã sẽ tiềm ẩn nguy cơ về an ninh rất cao, vì chỉ với thiết bị dò mã kẻ gian đã có thể mở cửa và đoàng hoàng vào nhà.
Mọi người nên sử dụng thêm các loại khóa cơ học bằng tay để đảm bảo an toàn, không nên tin tưởng, giao phó hoàng toàn bảo vệ bằng cửa cuốn điện.
Khi có công nghệ chống dò mã cửa cuốn thì cũng vẫn nên có khóa cơ học bên trong.
Nhưng có một thực trạng là số lượng các hộ gia đình, cửa hàng sử dụng cửa cuốn khá là nhiều luôn. Trộm nó tha chưa quét thôi, nó mà quét thì cả phố. :D

ngoanhha

Xe đạp
Chuẩn như Lê Duẩn cụ ạ. quá là đơn giản luôn. giò nghiện ngập nhiều phát sợ cụ ạ

test_fake

Xe máy
http://arc.austdoor.com/
Em mới đọc cái này các bác ạ. Các bác thử xem xem, cửa nhà em cũng lắp của mấy ông Austdoor. Em thử tìm hiểu xem cái công nghệ ARC này thế nào. Các bác cho em ý kiến có an toàn không ? Hay chỉ là đồ lởm thôi để em còn biết em tân tiên cái ạ
Vỏ quýt dày có móng tay nhọn - giờ không biết sao nữa:
Rolling code không an toàn nữa rồi: http://hackaday.com/2014/03/17/hacking-rolling-code-keyfobs/ :((

Thêm cái cmt của bạn p.anh http://www.anninhthudo.vn/san-phamung-dung/cong-nghe-giup-chong-do-ma-cua-cuon-de-trom-cap/570773.antd

Công nghệ các bộ điều khiển từ xa (remote) đóng mở cửa cuốn, ô tô… bằng sóng radio phổ biến nhất hiện nay có hai loại: Mã cố định (fixed code) và mã biến đổi còn gọi là mã nhảy (rolling code). Sau đây là các "mổ xẻ” kỹ thuật: Kỹ thuật phá mã remote trong Fixed code, có ba bước chính là: dùng thiết bị sao chép tín hiệu (capturing signal) bằng một thiết bị thu sóng radio có dải tần số (300 đến 400Mhz). Sau đó dùng thiết bị giải điều chế tín hiệu thu được (decoding catured signal) rồi cuối cùng là mua một remote và cài mã đã sao chép này để sử dụng điều khiển mở cửa và không để lại dấu vết nào. Về kỹ thuật phá mã rolling code tuy có phức tạp hơn loại trên, nhưng hoàn toàn có thể thực hiện được. Mấu chốt của kỹ thuật này là một thiết bị gây nhiễu tín hiệu sóng radio và phát lại tín hiệu đã thu. Cơ chế được minh họa theo giản đồ sau: theo kịch bản là khi chủ nhân dùng remote đóng hay mở cửa, máy thu phát của kẻ xâm nhập sẽ ngăn tín hiệu này (Jammer signal) đến bộ thu tín hiệu bằng cách gây nhiễu, nhưng đồng thời cũng thu và lưu toàn bộ tín hiệu này. Và chủ nhân không thấy cửa tác động, lập tức nhấn phím remote một lần nữa, máy thu lại thu tín hiệu này nhưng ngay sau đó phát lại tín hiệu thu lần 1, và cửa sẽ tác động ngay. Tín hiệu thu được lần 2 chính là tín hiệu lưu trữ sẽ được phát lại bằng máy phát khi Hacker sử dụng để xâm nhập vào bên trong cửa. Như vậy, khi bạn dùng remote mã hóa rolling code đóng mở cửa, nếu nhấn lần đầu cửa chưa mở thì đến 99% là bạn đang bị kẻ gian theo dõi để phá mã và sẽ sử dụng khi bạn mất cảnh giác hay đi vắng dài ngày

Chỉnh sửa cuối:

ngoanhha

Xe đạp
"Tín hiệu thu được lần 2 chính là tín hiệu lưu trữ sẽ được phát lại bằng máy phát khi Hacker sử dụng để xâm nhập vào bên trong cửa. Như vậy, khi bạn dùng remote mã hóa rolling code đóng mở cửa, nếu nhấn lần đầu cửa chưa mở thì đến 99% là bạn đang bị kẻ gian theo dõi để phá mã và sẽ sử dụng khi bạn mất cảnh giác hay đi vắng dài ngày "
Nguy hiểm quá cụ ạ. Em cứ nghĩ thay đổi mã mỗi lần mở cửa là trộm nó cũng phải bó chiếu. Cứ nghĩ là an toàn. Nhưng riêng mấy cái thể loại nó đã để ý, rình mò rồi thì đúng là mình ko thoát được chúng.
Em mời chú Test -fake chén " diệu" nha !

ngoanhha

Xe đạp
Hix công nghệ nào cũng bị phá thế này thì người thương gia biết phải làm sao? Cửa hàng cửa họ nhà em chả có nhẽ cứ phải làm cho mấy tầng cửa ;(

Red-Color

Xe tải
đúng là bọn tàu, nhưng phải nói bọn nó khôn thật đó

ngoanhha

Xe đạp
Chuẩn nhuôn bác ạ. Độ thâm thì Trung Quộc là nhất òi

ngoanhha

Xe đạp
Thiết bị phá mã đó mà lại của Trung Quộc nữa thì em cũng chịu thôi, làm ngay máy cái khóa cơ học , bọn nó còn mất thời gian phá. Đây cửa cuốn 3s đã mở được rồi :(