[Funland] Công nghệ phá mã cửa của bọn tàu khựa, Các bác giúp em

ngoanhha

Xe đạp
Em chào các bác!
Chuyện là thế này, Em mới đọc được bài báo về vụ trộm phá mã cửa cuốn. Thiết bị dò mã do bọn tàu khựa bán, mà cửa cuốn cũng do chúng nó làm ra giớ nó bán công nghệ đột nhập. Cái định mệnh! Bọn vừa ăn cướp vừa la làng. Ông già nhà em đọc được tin này, tối bắt em làm ngay cái khóa cửa bên trong cho chắc. Nhưng em hỏi các bác đi ra ngoài thì sao hả các bác? Cửa cuốn mà lại mất công làm thêm cái khóa bên ngoài nữa thì còn gì là công với chả nghệ. Các bác có cao kiến gì mà vừa an toàn mà vừa ko mất công khóa ko, hay có công nghệệ nào chỉ giáo em với ạ.... Em cảm tạ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

xe360.vn

Xe tải
Website
xe360.vn
Cái này có lâu roài mà bác.. Dù sao cũng thanh bác báo tin mặc dù nhà em hổng có cái cửa cuốn nào .. hihi

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Em chào các bác!
Chuyện là thế này, Em mới đọc được bài báo về vụ trộm phá mã cửa cuốn. Thiết bị dò mã do bọn tàu khựa bán, mà cửa cuốn cũng do chúng nó làm ra giớ nó bán công nghệ đột nhập. Cái định mệnh! Bọn vừa ăn cướp vừa la làng. Ông già nhà em đọc được tin này, tối bắt em làm ngay cái khóa cửa bên trong cho chắc. Nhưng em hỏi các bác đi ra ngoài thì sao hả các bác? Cửa cuốn mà lại mất công làm thêm cái khóa bên ngoài nữa thì còn gì là công với chả nghệ. Các bác có cao kiến gì mà vừa an toàn mà vừa ko mất công khóa ko, hay có công nghệệ nào chỉ giáo em với ạ.... Em cảm tạ nhiều
Cái này mấy cụ nhà to mà dùng cửa cuốn đang lo lắm cụ ah, thế ban ngày thì ko cần khóa thêm đi cụ, ban đêm khóa thêm cho chắc cụ ah.

ngoanhha

Xe đạp
Thể cụ ơi, ban đêm lại không có nhà, chẳng có nhẽ lại sắm thêm cái cửa khóa ngoài cửa cuốn ah. Không thì thằng tờ rộm nó khiêng cả nhà em đi

Kun Béo

Xe tải
Công nghệ phá sóng 3s . Đúng là hiện đại thì hại điện mà

Bongbubam.1703

[Tịch thu bằng lái]
cửa cuốn giờ trở thành cửa không an toàn nhất rồi :(

sannguyen

Xe tải
Nói cụ chủ đừng buồn, thực tế cái remote cửa cuốn không quá khó để phá ạ. Để an toàn khuyên các cụ như sau :
1. Với nhà có cửa ngách -- > khuyên tắt MCB cấp điện cửa cuốn sau khi đóng hoặc buổi đêm
2. Với nhà chỉ có duy nhất 1 cửa cuốn --> An toàn là dùng 1 thiết bị khiển tắt nguồn cửa cuốn từ xa ( qua Wifi chẳng hạn )
3. Vấn đề cuối cùng là cẩn thận hết mức có thể, lắp camera trước cửa để giám sát nếu có điều kiện và nên mua cửa có bộ ĐK và khóa xịn nếu kinh tế dư dả !

ngoanhha

Xe đạp
hix, Cụ Sannguyen ơi, cụ bảo cửa cuốn không quá khó để phá. hix thế mà nhà em làm mỗi cái cửa cuốn cụ ạ. Các cụ có công nghệ nào mà bọn tờ rộm nó không rò được mã cửa cuốn không ạ. Em lắp thêm cho an toàn với :(

ngoanhha

Xe đạp
Cụ ơi, công nghệ phá sóng 3 S thế nào hả cụ. Giờ có cả thiết bị rò mã của cuốn thì em tờ rịu rồi

QuangBT

Xe máy
cơ quan e vẫn phải khóa cửa cuốn bằng khóa cơ học các cụ ạ. Nhưng chắc cũng làm trộm mất thời gian thêm 10 phút đánh chìa thôi :-s

ngoanhha

Xe đạp
Sau một hồi nhờ vả bác google em tìm được cái bài báo này các bác ạ.
Các bác thử tìm hiểu xem, có tim tưởng không để nhà em lắp ạ? Các bác cho em ý kiến với ạ

Công nghệ giúp cửa cuốn 'miễn dịch' với thiết bị phá mã

Austmatic Rollung Code (ARC) được xây dựng dựa trên nền tảng mã hóa công khai RSA, thuật toán được sử dụng để phát triển công nghệ Token Key ứng dụng rộng rãi tại các ngân hàng trên toàn thế giới.
Với công nghệ ARC, hệ điều khiển cửa cuốn có khả năng sinh ra hàng tỷ mã ngẫu nhiên, không lặp lại trong mỗi lần sử dụng. Các mã điều khiển này được sinh ra khi người sử dụng bấm nút điều khiển từ xa để vận hành cửa. Ngay sau phiên làm việc, mã này sẽ tự hủy và được thay thế bởi một mã ngẫu nhiên khác. Nhờ đó, kẻ gian không thể sao chép mã điều khiển cửa cuốn để thực hiện việc đột nhập.

Gõ caption vào đây
Công nghệ ARC tự tạo mã điều khiển ở mỗi lần sử dụng.
Cuối tháng 7 vừa qua đã xảy ra một vụ trộm đột nhập vào nhà dân tại phường Hàng Bài (quận Hoàn Kiếm, Hà Nội). Kẻ gian đã sử dụng thiết bị mua từ Trung Quốc để phá mã cửa cuốn, đột nhập và lấy đi tài sản giá trị. Nguyên nhân do cửa cuốn của ngôi nhà này sử dụng bộ môtơ có nguồn gốc Trung Quốc, sử dụng hệ điều khiển công nghệ mã cố định (Fixed Code). Với các môtơ cửa cuốn sử dụng công nghệ trên, kẻ gian có thể dùng thiết bị dò sóng để ăn cắp mã số mở cửa và đột nhập dễ dàng, không cần cạy phá hay tác động ngoại lực.

Sau vụ đột nhập, người tiêu dùng bắt đầu lo sợ và hoài nghi về sự an toàn của những chiếc cửa cuốn. Chị Thanh Thủy, chủ cửa hàng kinh doanh áo cưới trên đường Nguyễn Lương Bằng cho biết: "Trước đây, mình yên tâm khi dùng cửa cuốn nên chỉ lắp duy nhất một cửa để bảo hệ cửa hàng. Sau vụ vừa rồi, mình đang tìm kiếm các phương án bảo vệ an toàn hơn".

Một chủ đại lý cung cấp cửa cuốn trên đường Nguyễn Trãi (Thanh Xuân) cũng cho biết các loại cửa tự động điều khiển ở Việt Nam được đóng, mở bằng một bộ phát tín hiệu và mạch thu được gắn vào cửa, bộ nhận có cài mã cố định hay mã thay đổi mỗi lần bấm. Nếu chèn mã theo kiểu cố định thì có rất nhiều nhược điểm về an ninh vì kẻ gian có thể sao chép mã số để mở cửa đột nhập.

Ông Dương Thạch Nguyên, Phó tổng giám đốc Tập đoàn Austdoor cho biết trong thế giới công nghệ ngày nay, tính bảo mật của các sản phẩm như cửa cuốn là hết sức cần thiết. "Công nghệ ARC là một trong nhiều các giải pháp mà chúng tôi tập trung phát triển giúp khách hàng không phải lo ngại bị đột nhập bằng máy dò mã số mở cửa như một số trường hợp gần đây. Nói cách khác, sản phẩm của chúng tôi miễn dịch với các thiết bị dò và phá mã cửa cuốn", ông Nguyên chia sẻ.

Hiện tại bộ điều khiển cửa cuốn trang bị công nghệ ARC đã được Austdoor giới thiệu ra thị trường với mức giá giao động từ 2,8 đến 3,3 triệu đồng. Người tiêu dùng có thể tìm hiểu thêm thông tin về công nghệ trên trang website của công ty hoặc gọi tới tổng đài: 1900-6828 để được tư vấn trực tiếp.

chick_be07

Xe buýt
Các cụ tham khảo vụ mất trộm ở Digiworld ở đây nhé: http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/20140830/pha-cua-cuon-an-trom-bang-cong-nghe-cao/639214.html

Vụ này thằng trộm thấy ngon ăn, về nhà tìm hiểu trên mạng và đặt mua thiết bị dò sóng, đến làm thử phát ăn ngay. Mở cửa like boss, lấy đồ like trộm rồi đóng cửa like boss luôn. Em cũng hơi ngại, có phải nói là thay luôn đc cả cái cửa cuốn đâu cơ chứ :|

ngoanhha

Xe đạp
Giờ lộ cái gì là có cái che ngay các bác nhể. Tàu nó bán cửa cuốn cho ta, lại bán cả thiết bị dò mã cửa cuốn. Giờ vừa có vụ trộm, đã có thiết bị chống phá mã cửa cuốn. trước mỗi cửa chỉ có 1 mã. Giờ sau mỗi lần lại tự động đổi mã. bố trộm cũng tờ rịu. Thể nào một thời gian nữa lại nảy sinh công nghệ khác cho coi

nobixu

Xe máy
Vỏ quýt dầy thì luôn có móng tay nhọn để bóc. Nói chung hiện đại = hại điện.

ngoanhha

Xe đạp
http://arc.austdoor.com/
Em mới đọc cái này các bác ạ. Các bác thử xem xem, cửa nhà em cũng lắp của mấy ông Austdoor. Em thử tìm hiểu xem cái công nghệ ARC này thế nào. Các bác cho em ý kiến có an toàn không ? Hay chỉ là đồ lởm thôi để em còn biết em tân tiên cái ạ

thanhdvs

Đi bộ
hê hê nhà em làm hẳn 3 vòng cửa .. 1 cửa gỗ , 1 của xếp , 1 cửa cuốn ...các bác zò xong 3 cái chắc ốm luôn ( chỉ buồn cái hôm nào đi za ngoài đường zùi mới nhớ là quên đồ quay lại lấy ...99.9% muộn giờ ....)

thanhdvs

Đi bộ
Chắc nắp thêm ít thiết bị cameza quay ngày đêm chắc ok :-?

Chỉnh sửa cuối:

catpv

Xe điện
Muốn chắc ăn cứ phải vận hành bằng cơm mới ổn được các cụ ạ. Chứ công nghệ không thì không ăn thua đâu. Ban ngày thì được chứ ban đêm thì mệt với mấy ông trộm lắm.