[Funland] Công nghệ máy giặt LG hơn máy giặt Nhật bãi?

spartacus88

Xe tăng
nhà em dùng máy giặy LG mới từ đầu ạ. Tivi em cũng toàn sài LG

supporter

Xe điện
Cụ vào được Otofun mà cụ không thể biết: chất lượng hàng nhật tự sản xuất (Made in Japan) khác với hàng Made in China sản xuất- xuất sang Nhật? :))
Hóa ra cụ nghe nói à? Có báo cáo nào của dân nhật nói chất lượng kém hơn không hay toàn từ môm mấy ông chết gì danh hão

canhhoabatdiet

Xe container
Bác chắc ko dùng iphone dồi :))
Đang nói thương hiệu Nhật sản xuất tại Nhật nó khác với thương hiệu Nhật sản xuất tại nước thứ 3-xuất lại Nhật
Sao cụ không nghĩ nếu Iphone nó sản xuất trực tiếp tại Mỹ (từ A-Z) nó có chất lượng khác với Iphone sản xuất tại TQ? ;))

canhhoabatdiet

Xe container
Hóa ra cụ nghe nói à? Có báo cáo nào của dân nhật nói chất lượng kém hơn không hay toàn từ môm mấy ông chết gì danh hão
Cụ chắc ít mua hàng quốc tế, ví dụ từ thị trường Nhật, xem dân nhật nó mua hàng xong nó review, phản ánh các sản phẩm sx tại nước thứ 3 xuất vào nước nó xem thế nào. Đọc thêm thông tin từ nhiều nguồn đi cụ.
Còn riêng em, em trải nghiệm nhiều rồi: chưa thấy có sp thương hiệu Nhật nào sx tại nước thứ 3 (xuất Nhật) có chất lượng bằng (chứ đừng nói là hơn) sp thương hiệu Nhật (cũng thương hiệu đó) sx từ A-Z tại Nhật.

superPDP

Xe điện
Nhà cháu dùng lg hồi 2001 long sòng sọc nhảy như lên đồng :)) đến năm 2016 sắm lg một lần nữa thì êm ko tiếng luôn. Giá cả hợp lý, hồi đấy lên youtube vs of tham khảo kĩ ko xúc mấy ông xx trẹo thì chát quá

Toietmoi

Xe điện
Em mua con LG inverter 9 kg truyền động trực tiếp máy chạy êm, giặt sạch, về đồ gia dụng hàn vẫn cảm tình LG hơn SS, cảm giác SS nó thuê người bơm vá hàng của nó quá giá trị thực :D
Dân Hàn vẫn đánh giá LG cao hơn SS mà cụ. Ngay như điện thoại SS thông dụng trên thế giới vậy nhưng ở HQ tỷ lệ dùng điện thoại LG có vẻ nhỉnh hơn.

matizvan2009

Xe ba gác
Chia sẻ thêm: trên thị trường có bán bộ chân đế cho máy giặt, cái này nó làm máy giặt nhanh hỏng các cụ nhé.

Cứ đặt dưới sàn, cân bằng cẩn thận thì máy sẽ bền.
chuẩn cụ, năm 2016 em mua con LG tốc 1,4k. Do lăn tăn sợ nó để thấp ẩm mốc nên kê gạch lên cho cao :@) kết quả là rung đùng đùng. Sau đấy em bỏ đi, cho trực tiếp xuống sàn thì êm phăng phắc ...

supporter

Xe điện
Cụ chắc ít mua hàng quốc tế, ví dụ từ thị trường Nhật, xem dân nhật nó mua hàng xong nó review, phản ánh các sản phẩm sx tại nước thứ 3 xuất vào nước nó xem thế nào. Đọc thêm thông tin từ nhiều nguồn đi cụ.
Còn riêng em, em trải nghiệm nhiều rồi: chưa thấy có sp thương hiệu Nhật nào sx tại nước thứ 3 (xuất Nhật) có chất lượng bằng (chứ đừng nói là hơn) sp thương hiệu Nhật (cũng thương hiệu đó) sx từ A-Z tại Nhật.
Ngay trong suy nghĩ của cụ đã có tâm lý là cứ phải sản xuất ở Nhật mới tốt, sản xuất ở nước thứ 3 sẽ không tốt bằng thì làm sao đánh giá được. Sản phẩm giành riêng cho 1 thị trường nào đó thì nó phải đảm bảo các yêu cầu của thị trường đó. Không thì người tiêu dùng sẽ phản ứng ngay.
Hỏi mấy cụ pro đồ made in japan là samsung made in Vietnam, iphone made in China có kém không?

Attoney

Xe tải
Vấn đề là độ bền, nhiều option nhưng hỏng vặt thì vứt.

canhhoabatdiet

Xe container
Ngay trong suy nghĩ của cụ đã có tâm lý là cứ phải sản xuất ở Nhật mới tốt, sản xuất ở nước thứ 3 sẽ không tốt bằng thì làm sao đánh giá được. Sản phẩm giành riêng cho 1 thị trường nào đó thì nó phải đảm bảo các yêu cầu của thị trường đó. Không thì người tiêu dùng sẽ phản ứng ngay.
Hỏi mấy cụ pro đồ made in japan là samsung made in Vietnam, iphone made in China có kém không?
Cụ đọc thêm thông tin và tìm hiểu kỹ rồi trao đổi tiếp (nếu có thể).
Câu em bôi chữ đỏ đỏ của cụ thì ai cũng nói được và cụ nói câu nói trong trường hợp này chứng tỏ cụ trải nghiệm đồ thương hiệu Nhật sản xuất và đồ thương hiệu Nhật (sx tại nước thứ 3) cực ít . Thực tế cụ trải nghiệm nhiều cụ sẽ rõ. Cụ lên mấy trang amazon Nhật, ... xem dân Nhật nó đánh giá các sản phẩm nước thứ 3 xuất vào nước nó như thế nào. Bọn nó còn hỏi seller nhiều câu đại loại như "sản phẩm được làm ở đâu?, ... thất vọng với ..." :))

wavethai

Xe tăng
Công nhận máy giặt của LG quá bền. Năm 2003, vừa lấy vợ, ngày đó mạng mẽo thông tin cũng ít. 2 vợ chồng vào siêu thị lớ ngớ vớ quả máy giặt LG 7kg, cửa đứng, nhập Thái. Giờ chạy vẫn ngon.

supporter

Xe điện
Cụ đọc thêm thông tin và tìm hiểu kỹ rồi trao đổi tiếp (nếu có thể).
Câu em bôi chữ đỏ đỏ của cụ thì ai cũng nói được và cụ nói câu nói trong trường hợp này chứng tỏ cụ trải nghiệm đồ thương hiệu Nhật sản xuất và đồ thương hiệu Nhật (sx tại nước thứ 3) cực ít . Thực tế cụ trải
nghiệm nhiều cụ sẽ rõ. Cụ lên mấy trang amazon Nhật, ... xem dân Nhật nó đánh giá các sản phẩm nước thứ 3 xuất vào nước nó như thế nào. Bọn nó còn hỏi seller nhiều câu đại loại như "sản phẩm được làm ở đâu?, ... thất vọng với ..." :))
Em cần 1 dẫn chứng của cụ cho 1 sản phẩm sản xuất cho thị trường Nhật có chất lượng kém hơn sản phẩm đã sản xuất ở Nhật

supporter

Xe điện
đúng như cụ nói là phải trải nghiệm thêm . Thằng e út e nó mua cái nồi cơm cao tần Enmic đâu đó 3 triệu mà nấu cơm còn nguyên nước , e chỉ là người tiêu dùng thôi nhưng e mua nồi To này 5 Triệu kô phải khó chịu hay phàn nàn gì

Toshiba này dễ không phải Nhật sản xuất rồi. Khả năng là Trung Quốc sản xuất.
Cụ chụp cái đít (tem) thông tin của nó lên đây là biết ngay nó được sản xuất tại đâu. Của Tung Của thì cũng bình thường thôi cụ ạ.
Trải nghiệm thực tế của người dùng là sản phẩm rất tốt nhưng cụ nghĩ là nó thường thôi vì nó sản xuất ở TQ.
Hình như cụ chỉ cần chữ made in japan là nghiễm nhiên tốt thì phải :D

canhhoabatdiet

Xe container
Em cần 1 dẫn chứng của cụ cho 1 sản phẩm sản xuất cho thị trường Nhật có chất lượng kém hơn sản phẩm đã sản xuất ở Nhật
Cùng 1 Model thì khó tìm cụ ạ.
Nhưng em bày cho cụ 1 cách :)), Nói chung để sáng tỏ 1 vấn đề gì đó (mà mình chưa có kinh nghiệm hoặc tiếp thu chậm). Cụ mua 1 sản phẩm (thiết bị điện tử thương hiệu Nhật) sx tại Trung Quốc, Indo, Malay,... sản xuất xong cụ lục lại trong kiến thức dùng đồ Nhật (Nhật sản xuất) rồi cụ so sánh về chất lượng gia công, độ hoàn thiện, còn kỹ hơn nữa cụ tháo 2 linh kiện tương đương đem ra thợ sửa chữa điện tử có kinh nghiệm, hỏi họ xem để họ chia sẻ kinh nghiệm
Nói chung là phải mất học phí khi không thể tự tìm được thông tin, ... :))