[Funland] Công nghệ máy giặt LG hơn máy giặt Nhật bãi?

bimiu2000

Xe buýt
Em đang định mua con này bác nào dùng trải nghiệm rồi cho em xin ý kiến với. Model F2721HTTV của LG, nó hơi to tiền nên hơi suy nghĩ.

Em nhớ ko nhầm thì ngăn dưới là giặt đồ nhỏ. Cũng là 1 sáng kiến hay. Hồi e xem , cũng định mua, sau chuyển sang loại lồng đứng Direct Drive.

Phong An

Xe hơi
Các cụ hai trường phái làm chúng em đọc xong tâm trí tán loạn, chẳng biết đâu mà lần. :(

Cơ mà em để ý hàng Nhật bãi model đa phần hơi xưa nhỉ, kiểu 7,8 năm về trước. Như vậy là do người dân bên đó mua rồi không xài nữa bỏ đi mới nhập về đây hay sao? Vậy sao giá lắm khi còn cao hơn cả hàng mới bên mình?

Với những công nghệ 7,8 năm về trước bên Nhật lẽ ra cũng phải đại trà bên mình rồi chứ nhỉ.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp tục sê-ri công kích hàng Nhật bãi rác+ tư vấn chọn mua đồ điện tử cho các cụ OF
Các cụ thần thánh cái công nghệ của máy giặt rác Nhật như: sấy vs giặt khử khuẩn... Blablo thì đây con LG fc1409d4e này các cụ xem ngon chả kém nhé.
Cũng sấy, khử khuẩn giặt hơi nước đủ cả mà giá cũng chỉ 13-14tr (rẻ hơn máy giặt rác Nhật mà tụi gian thương nó bán). Giặt 9kg, sấy 5kg, máy màu xám nhìn rất đẹp, công nghệ truyền động trực tiếp êm hơn hẳn dây cua roa mà giá lại rẻ hơn
Thực sự công nghệ làm máy giặt của LG 2 năm gần đây bắt đầu họ vượt xa các hãng khác rất nhiều rồi. Tụi Nhật vs Electrolux bắt đầu chào thua LG
Ủng hộ LG dám xuất khẩu công nghệ cho VN và các nước ASEAN ko như tụi Nhật bẩn tính chỉ ôm khư khư công nghệ cho nội địa

Em cũng thích mấy đồ Hàn Quốc bán ở VN, dân mình cứ thích bền chứ em thấy đồ Hàn dùng 5 năm OK...sau 5 năm đổi model mới...:D

GTAuto Mart

Xe máy
Hàng nội địa Nhật dùng tốt thật nhưng nhiều cụ thần thánh nó lên quá , chứ nếu về hệ máy giặt thì của LG dùng hơn đồ nhật bãi

hoang anh 4826

Xe đạp
nhà e thì vẫn thích máy giặt việt nam chạy bằng cơm:D:D:D

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Có khỉ mà 10 năm. Em mua đc tầm 3 năm nó đã hỏng chính cái trục truyền động. Gọi chính hãng LG đến nó phán bla bla ... Cuối cùng vẫn xoè tiền ra sửa. Được tầm 1-2 năm lại hỏng mạch, lại sửa phát nữa. Ơn giờ là đến giờ nó chưa hỏng thêm cái gì nhưng mỗi lần vắt nó rung như nhảy ngựa.
cái lồng giặt có 2 cái chốt hãm, cụ tháo nó ra thì êm ái ngay

VHD Corp

Xe tải
cái lồng giặt có 2 cái chốt hãm, cụ tháo nó ra thì êm ái ngay
Cụ nói 2 cái chốt hãm nó nằm ở chỗ nào ạ? Em dùng LG từ 2012 đến nay ko hỏng cái gì cả, mỗi tội đôi khi vắt nó ù ù ù khá to kèm theo rung mạnh. Nếu những hôm không ù ù thì cũng ko rung. Em ko biết vì sao.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói 2 cái chốt hãm nó nằm ở chỗ nào ạ? Em dùng LG từ 2012 đến nay ko hỏng cái gì cả, mỗi tội đôi khi vắt nó ù ù ù khá to kèm theo rung mạnh. Nếu những hôm không ù ù thì cũng ko rung. Em ko biết vì sao.
sau lưng máy ạ

Zerodaide

Xe buýt
Nhà có con lg lồng đứng hàng Việt Nam hơn chục năm , em muốn thay con lồng ngang lắm rồi mà chả kiếm được lý do gì để thay nó cả, ngoại hình vẫn mượt, hàng họ vẫn ngon.còn hàng nhật bãi thì có con quạt cây mitsubisi của thừa kế của ông bà hôm trước thay cánh thì tranh thủ ngó mã nó rồi lên mạng check xem em nó ra đời năm nào thì giật mình khi thấy trang chủ mitsubisi báo 1969. Thế mà vẫn chạy êm ru không gây tiếng động nào. Nói chung nhật hay việt sx thì quan trọng ở người dùng.

giolaoit

Xe đạp
Em đang xem máy giặt LG, đang phân vân giữa các con này:
LG FC1409S2W vs LG FC1409S3W vs LG 1408S4W2
Các cụ cho em hỏi phân biệt các dòng này thế nào với ạ, em loạn hết cả lên giữa 1408 vs 1409. S2 S3 S4. W1 W2 ...
Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

zonda82

Xe container
Em thì nghĩ chắc là không bằng đâu.

maka13

Xe tải
Em từng là nạn nhân của máy giặt bãi. Năm đó do máu quá e quyết tìm mua cho bằng được con To Z9000 với giá 15tr (thuộc hàng khủng thời đó và cho tới bây giờ). Lúc đầu giặt thì thích thật, có sấy block blabla các kiểu nhưng ... trước tiên là không biết tiếng nên khó tận dụng được hết các chức năng của nó và mình là người biết thì lại ít xài mà người nhà xài là chủ yếu. Sấy thì khô cong nhưng quần áo lại rất nhăn (cũng không biết nên không chỉnh sao cho phù hợp).
Xài một thời gian thì máy bắt đầu kêu, thợ vào xem thì phán lỏng ốc trục quay gì gì đó, mà tháo ra làm rất khó nên thôi để xài tạm.
Tiếp theo bị lổi công tắc cửa, mà cái này thì bó tay. Đang giặt báo lỗi, không mở cửa được, giặt tiếp cũng không được, quần áo đang giặt để trong đó mấy ngày nó thúi um vì kêu thợ không có. Cuối củng thợ vào làm vệ sinh công tắc hết 700k.
Sau một thời gian lại bệnh cũ tái phát, lại phải tìm thợ vào mà lần này thì không làm ngay được mà phải tháo công tắc đem về. Hẹn tớ hẹn lui 1 tháng sau mới xong.
Em ngán quá, quyết định đi mua máy LG mới cho xong. Và khi mua về xài rồi mới thấy trước giờ mình dại. Hàng mới nguyên, giá rẻ hơn và tất cả mọi thứ đều hơn mà sao không xài lại đi xài hàng bãi (rác).
=====
Nói về máy giặt LG. Sau khi tìm hiểu các thông tin em chọn model 1409S2.
LG họ đặt tên các model rất rối và khó so sánh, nào là S2, S3, S4 rồi W1, W2, W3 mà hỏi nhân viên siêu thị cũng đố biết luôn. Nhưng qua tìm hiểu em biết rằng model S2 ngon hơn S3 vì S3 là Spa steam thôi còn S2 là True steam. Spa steam là công nghê hơi nước nhưng phun từ dưới lên còn True steam là phun từ trên xuống. Về nguyên tắc hơi nước mà phun từ trên xuống chắc chắn là hơn phun từ dưới lên rồi. Còn W1 W2 W3 chỉ là khác cái viền ngay cửa thôi.
Các tính năng khác của LG thì dư xài cho như cầu hàng ngày. Rồi còn smart nữa ... tối bấm hẹn giờ, sáng dậy là đồ xong mang đi phơi rồi đi làm thôi; Hoặc cho đồ vào đi làm rồi bấm điện thoại cho nó giặt, xong nó báo qua điện thoại luôn.
Nói chung là em cạch máy giặt bãi luôn rồi.

Mời các bác tiếp ạ!
Các cụ cho em hỏi phân biệt các dòng này thế nào với ạ, em loạn hết cả lên giữa 1408 vs 1409. S2 S3 S4. W1 W2 ...
Cảm ơn các cụ.
Cụ tham khảo cmt của cụ trên xem ạ. Em thì chỉ biết 2 con đầu là giặt 9kg, con sau giặt 8kg thôi =)))

Rubyhome

Xe hơi
Với e thì cứ hàng mới mà dùng, ngày xưa ít hàng mới thì mới phải dùng hàng bãi

vihali

Xe container
Máy giặt ban đầu của nhà em là Nhật bãi, dùng từ 1994 đến 2004 mới đáp đi, xong mua con Electrolux 1 con giặt, 1 con sấy, đến giờ 15 năm vẫn chưa chịu hỏng. Mà thế nào số em dùng đồ điện tử chả hỏng bao giờ. TV, laptop, tủ lạnh, điện thoại...toàn do chán mà cho đi chứ chả hỏng gì.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Tiếp tục sê-ri công kích hàng Nhật bãi rác+ tư vấn chọn mua đồ điện tử cho các cụ OF
Các cụ thần thánh cái công nghệ của máy giặt rác Nhật như: sấy vs giặt khử khuẩn... Blablo thì đây con LG fc1409d4e này các cụ xem ngon chả kém nhé.
Cũng sấy, khử khuẩn giặt hơi nước đủ cả mà giá cũng chỉ 13-14tr (rẻ hơn máy giặt rác Nhật mà tụi gian thương nó bán). Giặt 9kg, sấy 5kg, máy màu xám nhìn rất đẹp, công nghệ truyền động trực tiếp êm hơn hẳn dây cua roa mà giá lại rẻ hơn
Thực sự công nghệ làm máy giặt của LG 2 năm gần đây bắt đầu họ vượt xa các hãng khác rất nhiều rồi. Tụi Nhật vs Electrolux bắt đầu chào thua LG
Ủng hộ LG dám xuất khẩu công nghệ cho VN và các nước ASEAN ko như tụi Nhật bẩn tính chỉ ôm khư khư công nghệ cho nội địa

tôi chưa có đk dùng hàng nhật nội địa, hiện đang dùng con LG 8kg (
LG FC-1408S4W2)
mới mua mấy tháng thôi mà sao khi giặt thì êm, chứ vắt thì nó có tiếng hú với ồn rất lớn (máy để trên tum tầng 3 mà dưới bếp tầng 1 nghe rất rõ)
Khi kê máy đã chỉnh các chân đế rất chắc chắc , cân đối rồi, không có sự xê dịch nhưng tiếng ồn với hú rất khó chịu khi vắt (vắt 1400v/p)
Hỏi đại lí họ bảo tốc độ vắt cao nên hơi ồn >> giải thích vậy tôi chưa thấy ok, định sẽ gọi bảo hành tới tận nơi kiểm tra xem ntn
Nên hàng nhật nội địa nó tốt hơn thật (nội địa mới 100% chứ ko so hàng rác bãi)
ngay cả cái điều hòa 9000 LG tôi mua cũng thấy chạy ồn hơn pana rất rõ

Thanmen

Xe buýt
Cccm cho em hỏi là cái máy gặt LG cửa ngang em mới mua, hôm nay phát hiện có hiện tượng rò điện ra vỏ và cả lồng giặt. LIệu em có thể yêu cầu đổi máy mới ko hay chỉ được bảo hành thôi.
trước con elec nhà cũng vậy, nhưng e đảo ngược phích cắm là k bị nữa(vì ô a mách thê), còn vì sao cũng k biết nữa, vẫn hơi lo, cụ sửa đc chưa mách e cái

acc_75

Xe điện
Nhiều cụ mua máy giặt bị mấy chú vận chuyển gạ mua thêm cái chân máy bằng inox, lắp thêm cái này thì rung dã man luôn. em đã bị :( !

tung3tvn

Xe tải
Cảm ơn các cụ.
em cũng ko thể hiểu nổi quy luật đặt tên mã sản phẩm của LG.
Cụ nào biết thông não cho em với