[Funland] Công nghệ máy giặt LG hơn máy giặt Nhật bãi?

canhhoabatdiet

Xe container
Chỉ đơn giản cái nồi Toshiba ở trên. Người dùng 5 năm nói rất tốt. Đây là dẫn chứng thực tế
Cụ nhìn cũng không phân biệt được yêu cầu phải xem tem. Rồi kêu thường thôi.
Cụ dẫn chứng radio ngày xưa sản xuất ở nhật bền. Cái nàu công nhận đồ nhật bền. Vâyh cũng ở ngày xưa có thương hiệu nhật nào sản xuất radio, TV ở nước ngoài rồi xuất về nhật mà không bền không? TV lcd giờ không bền là do công nghệ chứ không phải do sản xuất ở đâu
Nếu chất lượng hàng xuất vào thị trường nhật có vấn đề thì người tiêu dùng ở nhật họ sẽ phản đối. Kêu cụ chứng minh dân nhật kêu ca đi thì cụ lại kêu tự tìm hiểu bằng cách mua hàng về rồi tháo và so sánh.
Cả thị trường nhật họ không kêu mà phải đợi mấy ông Việt kêu hộ à?
Nồi cơm điện dùng 5 năm thì bình thường có gì đâu cụ. Nồi Sharp (Made in ThaiLand) nhà em trước kia dùng chục năm không hỏng.
Vấn đề là hỏi cụ kia cái nồi đó được sản xuất ở đâu. Vì tem không ghi nước sản xuất mà chỉ ghi hàng dành cho thị trường Nhật bản. Và cũng nói luôn là nếu không ghi sản xuất tại đâu thì nhiều khả năng nó được sản xuất tại nước thứ 3 (xuất Nhật), mà nước thứ 3 thì chất lượng sp không bằng (chứ đừng nói hơn) của Nhật sản xuất (mặc dù vẫn ra rả là xuất Nhật phải tuân thủ tiêu chuẩn Nhật, ...blap blap). Nói đến đây bị vặn vẹo đòi chứng minh sản phẩm của thương hiệu Nhật sx tại nước thứ 3 tại sao chất lượng không bằng sx tại Nhật. Nghe đến đó em ngứa tai lắm. Vì cái ông đòi chứng minh đó chắc chẳng có kiến thức mẹ gì về vấn đề đang nói nên mới nói câu đó cho nên chẳng cần mất thời gian giải thích. Giống như mấy cháu cấp 2, 3 ngày xưa đi học TA nhưng mất gốc, nói dạy mãi mới hiểu ;));));))

hoangcjc

Xe hơi
có cụ muốn biết LG chạy 5-6 năm có ồn hơn lúc mua mới nhiều ko, cụ cho ý kiến cái.
Mình dùng LG lồng ngang 8kg từ 2012 đến giờ (hồi đó mua 15tr), để trong nhà hẹn giờ giặt ban đêm ko biết nó giặt lúc nào luôn. Đề xuống nền chắc chắn thì ko ồn đâu cụ.

supporter

Xe điện
Nồi cơm điện dùng 5 năm thì bình thường có gì đâu cụ. Vấn đề là hỏi cụ kia cái nồi đó được sản xuất ở đâu. Vì tem không ghi nước sản xuất mà chỉ ghi hàng dành cho thị trường Nhật bản. Và cũng nói luôn là nếu không ghi sản xuất tại đâu thì nhiều khả năng nó được sản xuất tại nước thứ 3 (xuất Nhật), mà nước thứ 3 thì chất lượng sp không bằng (chứ đừng nói hơn) của Nhật sản xuất (mặc dù vẫn ra rả là xuất Nhật phải tuân thủ tiêu chuẩn Nhật, ...blap blap). Nói đến đây bị vặn vẹo đòi chứng minh sản phẩm của thương hiệu Nhật sx tại nước thứ 3 tại sao chất lượng không bằng sx tại Nhật. Nghe đến đó em ngứa tai lắm. Vì cái ông đòi chứng minh đó chắc chẳng có kiến thức mẹ gì về vấn đề đang nói nên mới nói câu đó cho nên chẳng cần mất thời gian giải thích. Giống như mấy cháu cấp 2, 3 ngày xưa đi học TA nhưng mất gốc, nói dạy mãi mới hiểu ;));));))
Thế cụ cần bao năm để kiểm chứng chất lượng 1 sản phẩm? Nếu cần hơn 5 năm thì cụ đã trả nghiệm dc bao sản phẩm rồi?
Em chỉ hỏi đơn giản là có báo cáo nào thị trường nhật than phiền là đồ sản xuất ở nước thì 3 kém hơn so với khi dc sản xuất tại nhật không.
Cứ cho là em không có kiến thức đi nên cụ đưa ra dẫn chứng điều cụ nói. OK?

datdt91

Xe đạp
giờ máy giặt rẻ thế, em mua con LG 12tr năm kia mà chả có sấy gì. Theo các cụ mua thêm máy sấy riêng hay đẩy con kia đi mua con có sấy?

canhhoabatdiet

Xe container
Chỉ đơn giản cái nồi Toshiba ở trên. Người dùng 5 năm nói rất tốt. Đây là dẫn chứng thực tế
Cụ nhìn cũng không phân biệt được yêu cầu phải xem tem. Rồi kêu thường thôi.
Cụ dẫn chứng radio ngày xưa sản xuất ở nhật bền. Cái nàu công nhận đồ nhật bền. Vâyh cũng ở ngày xưa có thương hiệu nhật nào sản xuất radio, TV ở nước ngoài rồi xuất về nhật mà không bền không? TV lcd giờ không bền là do công nghệ chứ không phải do sản xuất ở đâu
Nếu chất lượng hàng xuất vào thị trường nhật có vấn đề thì người tiêu dùng ở nhật họ sẽ phản đối. Kêu cụ chứng minh dân nhật kêu ca đi thì cụ lại kêu tự tìm hiểu bằng cách mua hàng về rồi tháo và so sánh.
Cả thị trường nhật họ không kêu mà phải đợi mấy ông Việt kêu hộ à?
Chỗ đỏ đỏ cụ lên các diễn đàn Nhật, hoặc các kênh bán hàng bên Nhật đọc phản hồi của người mua về các sp thương hiệu Nhật (xuất Nhật) khi họ mua cái gì đó. Và họ vẫn cực kỳ chú trọng sản phẩm đó được sản xuất tại nước thứ 3 hay trong nước họ tự sản xuất. Google đi cụ

Toietmoi

Xe điện
Sx ở nước thứ 3 rồi nhập vào Nhật bản chất là để giảm giá thành. Ngay như các mặt hàng xà bông, nước rửa chén, nước lau sàn,... mà dân Việt vẫn đề cao hàng Nhật rồi mấy mẹ bán hàng xách tay vẫn rêu rao trên mạng hầu hết sx tại VN. Các Cty thương mại của Nhật đặt hàng rồi cử người qua VN giám sát quá trình sx, đóng gói, lên cont rồi xuất đi Nhật.

langtoilangtoi

Xe điện
Dân Hàn vẫn đánh giá LG cao hơn SS mà cụ. Ngay như điện thoại SS thông dụng trên thế giới vậy nhưng ở HQ tỷ lệ dùng điện thoại LG có vẻ nhỉnh hơn.
E sang Hàn lại thấy SS là thương hiệu được tin tưởng : Xe, bảo hiểm, chung cư, điện thoại...
Còn tỷ lệ LG nhỉnh hơn thì e ko tin :

Cái này so sảnh tỷ lệ sử dụng Smartphone giữa Mỹ và Hàn chia theo hãng sản xuất năm 2018 !

duongbinh07

Xe điện

supporter

Xe điện
Chỗ đỏ đỏ cụ lên các diễn đàn Nhật, hoặc các kênh bán hàng bên Nhật đọc phản hồi của người mua về các sp thương hiệu Nhật (xuất Nhật) khi họ mua cái gì đó. Và họ vẫn cực kỳ chú trọng sản phẩm đó được sản xuất tại nước thứ 3 hay trong nước họ tự sản xuất. Google đi cụ
Từ đầu tới giờ toàn thấy mồm cụ nói. Chưa thấy 1 dẫn chứng nào từ cụ. Cụ dùng cái nồi cơm sharp thái 10 năm thì cụ làm sao biết dc nồi nhật nó như thế nào mà chê con Toshiba kia. Đừng nói cụ cũng dùng 1 nồi cơm nữa 10 năm nhé, nói thế thì trong vòng 20 năm cụ dùng có 2 nồi thôi nên đừng dùng từ trải nghiệm

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ đọc thêm thông tin và tìm hiểu kỹ rồi trao đổi tiếp (nếu có thể).
Câu em bôi chữ đỏ đỏ của cụ thì ai cũng nói được và cụ nói câu nói trong trường hợp này chứng tỏ cụ trải nghiệm đồ thương hiệu Nhật sản xuất và đồ thương hiệu Nhật (sx tại nước thứ 3) cực ít . Thực tế cụ trải nghiệm nhiều cụ sẽ rõ. Cụ lên mấy trang amazon Nhật, ... xem dân Nhật nó đánh giá các sản phẩm nước thứ 3 xuất vào nước nó như thế nào. Bọn nó còn hỏi seller nhiều câu đại loại như "sản phẩm được làm ở đâu?, ... thất vọng với ..." :))
Trước đây em đã tìm hiểu khá nhiều khi mua máy giặt hay tủ lạnh, tuy nhiên, những cái nằm trong top được Review bởi các trang uy tín thì model thường khác với hàng bán ở Việt Nam, nên chả biết đằng nào mà tìm, muốn mua đúng cái Model đó cũng ko mua được vì nó ở tận Mỹ chẳng hạn

canhhoabatdiet

Xe container
Từ đầu tới giờ toàn thấy mồm cụ nói. Chưa thấy 1 dẫn chứng nào từ cụ. Cụ dùng cái nồi cơm sharp thái 10 năm thì cụ làm sao biết dc nồi nhật nó như thế nào mà chê con Toshiba kia. Đừng nói cụ cũng dùng 1 nồi cơm nữa 10 năm nhé, nói thế thì trong vòng 20 năm cụ dùng có 2 nồi thôi nên đừng dùng từ trải nghiệm
Cụ lầy lắm. :)) Cụ thích dẫn chứng? Thế mời cụ dẫn đoạn nào em chê con Toshiba màu đỏ kia? ;))

Toietmoi

Xe điện
E sang Hàn lại thấy SS là thương hiệu được tin tưởng : Xe, bảo hiểm, chung cư, điện thoại...
Còn tỷ lệ LG nhỉnh hơn thì e ko tin :

Cái này so sảnh tỷ lệ sử dụng Smartphone giữa Mỹ và Hàn chia theo hãng sản xuất năm 2018 !
Có thể em ở đó chưa đủ lâu hoặc chỉ nhìn 1 góc của họ, ví dụ như đi trên đường hay tàu điện ngầm. Cũng có thể em ghé qua Hàn lâu rồi, hồi đó LG còn thịnh và SS chưa mạnh như bây giờ.

supporter

Xe điện

Skoda_Favorit

Xe container
LG tầm 13-14tr giặt hơi nước +sấy là ngon lắm rồi, inverter truyền động trực tiếp, tiết kiệm điện (ăn có 170w/h thôi)
Model em tư vấn giờ đang rất hót rồi
Nhưng mà em nghe nói kg nên mua 2:1 vừa Giặt vừa Sấy do phần Sấy hay hòng đúng kg Cụ?

supporter

Xe điện
Nhưng mà em nghe nói kg nên mua 2:1 vừa Giặt vừa Sấy do phần Sấy hay hòng đúng kg Cụ?
Em dùng gần 5 năm vẫn. Ngon. Bãi nhật cũng toàn 2in1.
Nhà nào rộng thì mua riêng biệt. Nhà nào hạn chế chỗ giặt thì 2in1

langtoilangtoi

Xe điện
Có thể em ở đó chưa đủ lâu hoặc chỉ nhìn 1 góc của họ, ví dụ như đi trên đường hay tàu điện ngầm. Cũng có thể em ghé qua Hàn lâu rồi, hồi đó LG còn thịnh và SS chưa mạnh như bây giờ.
Về công nghệ mà nói, thì cả SS lẫn LG đều là những hãng đầu thế giới về đổi mới, sáng tạo và sử dụng các công nghệ mới trong sản phẩm của họ.
Năm 2016, 2017 SS và LG đều lọt top 10 các hãng đẻ nhiều Patents nhất, keke. Nhìn vào số liệu thấy buồn là nếu tính trung bình 1 ngày làm việc của SS hay cả LG bằng số lượng của 1 số quốc gia nào đó cộng lại trong nhiều năm =((, 1 sự chênh lệch khủng khiếp, nên mình cứ 4.0 rồi có lên hẳn 9.0 đi, chả ăn thua gì đâu
https://www.ipo.org/index.php/publications/top-300-patent-owners/

Duc Sang

Xe container
Ngày xưa ít đồ thì dùng đồ bãi cũng được. Ngày nay mà còn dùng mấy cái thứ rác thải đấy thì chắc đầu óc có vấn đề thật.
Tất nhiên dùng thứ gì là quyền của mỗi người, nhưng mà nhập rác về dùng thì cháu cũng đến ạ. Không biết người dùng trước họ có bị ghẻ lở, lang ben, hắc lào, lậu, giang mai, HIV gì không mà cháu thấy nhiều cụ mua cả nồi cơm điện, máy giặt, máy xay... các kiểu về dùng, lại còn có vẻ thích thú nữa chứ?

largo_kent

Xe tăng
Nhà em dùng con Toshia Z8200 bãi, giặt sấy thơm phức, cứ để tự động chả chọn chế độ gì, giặt xong quần áo ko cong queo, để logia trừ khoảng 2 phút đầu của chu trình sấy là kêu còn đâu im thin thít, thấy quá đáng tiền. 2 tháng em cho chạy vệ sinh 1 lần, lồng giặt sáng choang, ko hôi. Nhà ông cụ em lắp con LG (do ở quê ko tiện mua Nhật bãi) đời mới nhất năm 2016, đc 2 năm thì giờ nó nhảy chồm chồm, kê đủ loại chân không ăn thua, vỏ thì xuống màu mặc dù để trong chỗ mát. Con Sharp bãi kia nó có vặn thít cao su ở chân đế xuống sàn, em để ở logia 3-4 năm nay không di dịch 1 phân.

Ở chung cư thì biết ngay nhà trên dùng máy giặt tốt hay không, ha ha, hội cư dân ngồi buôn với nhau thì tóm lại gặp đc con Nhật bãi ngon thì vẫn phê.