[Funland] Công nghệ lõi- Đỉnh cao trí tuệ hay Chơi chữ siêu đẳng

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Iem nại thấy khâm phục ông ta.
Người có chí lớn + vững vàng và sẵn sàng đương đầu khó khăn.
Việc khâm phục đó thì có thể cụ thấy ok, hoặc ok nếu lặng lặng mà làm ra sản phẩm tử tế rồi bán.
Nhưng việc nổ tanh bành trong sản phẩm thì từ B1 bao nhiêu phốt chất lượng, kê ra chắc dài ngang sớ táo quân thì không ngửi nổi.
Vấn đề nhầy bựa không trung thực với bà con. Mà có khi mục đích gây ồn ào để che dấu mục đích gì đó không biết, chứ ai lại đi làm kiểu cố tình để ăn chửi thế này, chắc đầu óc bị thần kinh.

Chỉnh sửa cuối:

Belat Missan

Xe điện
Thi thoảng em cũng nổ nên thấy ko vấn đề gì lắm. ;))

NNS

Xe ngựa
éo quan tâm, nhưng mà thời buổi toàn cầu hóa này, việc những thứ phụ kiện ngoài như hộp, sạc 1 hãng nó mua của 1 hãng khác về ráp vô cũng chả có gì là lạ, là trái pháp luật, thậm chí hàng OEM cũng đâu có hiếm? trừ khi nó mua nguyên con tai nghe Chu wai lít khựa đó về bảo nó sản xuất thì chửi cả thể

Wake

Xe đạp
Thế này thì chả cần lắm tiền chỉ cần nổ là làm dc thôi. Anh nổ đặt 3850 cái case sạc bên tàu về giá vốn chỉ 300tr. Tạm coi đặt 2 cái tai nghe với số lượng tương tự & giá gấp đôi đi thì tổng vốn cũng chỉ hết 1 tỏi. Về bán dc 300 con pro là hồi vốn rồi lại còn chứng minh dc là mình có công nghệ lõi. Bài toán với anh hàng xóm này em nghĩ có rất nhiều người làm với đủ mọi loại mặt hàng rồi chỉ có điều người ta ko nổ công nghệ lõi thôi.

Tương tự với mấy con đt dòng A mới ra gần đây. Bên Ấn bán 3tr thì khả năng giá nhập bên xưởng TQ 2tr5 là căng. Anh chỉ việc shopping, nhập về tầm 1500 cái với giá vốn 4 tỏi, kể cả có bán ế thế nào đi nữa thì thiệt hại cũng ko bao nhiêu so với bkav. Nhiều cụ cứ lo anh Q đốt tiền chứ theo em nghĩ làm kiểu này ảnh đốt cả vài chục năm cũng dc.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Iem nại thấy khâm phục ông ta.
Người có chí lớn + vững vàng và sẵn sàng đương đầu khó khăn.
Một thằng CEO lươn lẹo và trẻ trâu.
Không có thằng CEO này thì người ta không anti đến thế.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Một thằng CEO lươn lẹo và trẻ trâu.
Không có thằng CEO này thì người ta không anti đến thế.
CEO nào chả lươn lẹo!
Xưa Apple tuyên bố, kích cỡ IP như 4 với 5 là perfect, chỉ thế mới cầm vừa tay, mới tiện dụng.
Rồi 4S lỗi sóng, bảo do ông cầm sai cách :))
À! Em chưa mua cái nào trừ cái antivirus ngày xưa mua mấy năm, sau chán chả thèm cài bất cứ cái AntiVirus nào nữa :D

Rivers

Xe container
Thánh bịt tai trộm chuông.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Theo em thì là Con nhà lòi- hay còn gọi là Ông hoàng đi trong bóng tối.
Bởi vì em chưa từng thấy doanh nhân nào kiên trì và ý chí cao đến vậy, thua lỗ triền miên nhưng vẫn không kêu than câu nào ngược lại còn theo đuổi mục tiêu đến cùng mặc cho bom đạn nổ đì đùng :|.
Đúng là điển hình của điển hình đỉnh cao thời đại :x:x:x

Nói đến công nghệ lõi ở VN em lại liên tưởng ngay đến các cụm từ sau:
1. Rút lõi
2. Phân lô bán nền.
3. Hồn Trương Ba da hàng thịt.
4. Lõi ngô nhóm bếp ngày xưa nhà em có.
Chấm hết.

Wake

Xe đạp
Đặt hàng từ TQ về bán thì có rất nhiều người làm. Nhưng kiểu kinh doanh của anh Quảng đúng là vô đạo đức. Nhìn cái mạch sạc thô sơ trong case sạc thì khẳng định anh qua đó đặt loại rẻ tiền nhất đểu nhất về cho đồng bào anh dùng nhưng mồm lại nổ là hàng tinh xảo cao cấp này nọ rồi bán giá trên trời. Em ko kì thị việc đặt hàng TQ về rồi bán nhưng đặt hàng đểu rồi nổ vống lên thành cao cấp đắt tiền thì đúng là lừa lọc khốn nạn.
Có cụ nào dũng cảm bỏ 3tr cho cái tai nghe mà case sạc nó như thế này ko?

Kurumasuki

Xe container
Đặt hàng từ TQ về bán thì có rất nhiều người làm. Nhưng kiểu kinh doanh của anh Quảng đúng là vô đạo đức. Nhìn cái mạch sạc thô sơ trong case sạc thì khẳng định anh qua đó đặt loại rẻ tiền nhất đểu nhất về cho đồng bào anh dùng nhưng mồm lại nổ là hàng tinh xảo cao cấp này nọ rồi bán giá trên trời. Em ko kì thị việc đặt hàng TQ về rồi bán nhưng đặt hàng đểu rồi nổ vống lên thành cao cấp đắt tiền thì đúng là lừa lọc khốn nạn.

View attachment 6785411
Thảo nào mà ngày trước đếch ông nào dám đánh Asanzo.
Giả sử anh Tam mà đi tù hoặc bị phạt thì anh Nổ bây giờ cũng bị banh xác chứ ngồi đấy mà rút ruột ngoại tệ.

Mr.Alo

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

Azeglio

Xe điện
10 ông chê nổ thì 9 ông không bằng anh ý. Ngồi với ông bạn uống trà chát, thấy ông bạn gáy "Thằng ý thì có cái mie gì, học cùng tao dốt bỏ mie". Dốt với nổ mà anh ý xây được cả cơ đồ còn mình ngồi trà chát.
Em thì không dùng đồ của anh ý nên em chả quan tâm.

dung_hn2810

Xe hơi
Dù sao cũng là kinh doanh cũng có tí nghiên cứu mới ra được sản phẩm, cũng là sản phẩm do VN phân phối hay sx các cụ ko dùng, ko mua thì cũng ko nên bài xích, có thể Q dùng cách nổ để PR sản phẩm, 1 chiến lược kinh doanh

duongphong

Xe container
Các cụ cứ yêu cầu cao. Mấy cái nhà máy cơ khí, luyện kim...giờ xây hết CC. Xưởng thực nghiệm SX các trường ĐH giờ cho thuê nhà được giá...Kết quả của việc đi tắt đón đầu nó vậy.

Các cụ để cho anh ấy làm :D

htc4

Xe buýt

View attachment 6785411
Cái này trông như mấy cái mạch điện tử trong đồ chơi trẻ con ấy cụ nhỉ?

congngo

Xe điện
A ấy có nguồn tiền từ đâu mà khủng vậy nhỉ, các cụ cứ chê mà công ty vẫn vững vàng
Nguồn thu chính từ các hợp đồng đảm bảo an ninh mạng, an toàn thông tin, triển khai Smart Home cho các dự án. Toàn hợp đồng khủng đấy.

Tommytep

Xe tăng
10 ông chê nổ thì 9 ông không bằng anh ý. Ngồi với ông bạn uống trà chát, thấy ông bạn gáy "Thằng ý thì có cái mie gì, học cùng tao dốt bỏ mie". Dốt với nổ mà anh ý xây được cả cơ đồ còn mình ngồi trà chát.
Em thì không dùng đồ của anh ý nên em chả quan tâm.
văn này nghe quen lắm: làm được như người ta chưa mà nói? đã bằng người ta chưa mà gáy :))