[Funland] Công nghệ cấy thai ở Bệnh viện Bưu điện (Hà Nội)

Trần Lê Duy

[Tịch thu bằng lái]
Ô vậy là nhà em ngon rồi.... Quệt qua là chửa.... Bỏ mợ em chứ đang có biểu hiện đứa thứ ba

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi tổng thiệt hại bao nhiêu ạ.
Vợ chồng đứa em gái cưới nhau mãi không có con. Kinh tế vợ chồng nó ccũng khó khăn. Em đang định hỗ trợ.
Tầm loét rưỡi cụ ạ. Theo bác sỹ thì tiền thuốc men đến lúc mẹ tròn con vuông cũng gần 8 chục

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em thấy vợ chồng đứa em vợ em cũng đang theo bv này để tìm đứa con trai đấy, 2 gái roài. Cũng đã bị trượt 1 lần, nghe đâu mỗi lần gần trăm củ. Xót ruột.
Đi chữa món này tăm củ là phình phường cụ nhoé. Riêng phát xét nghiệm đã đi 14 củ roài thuốc men vào nữa thì cả mớ mà ivf xác xuất 60 phần tăm thoai ko phải tăm phần tăm đâu ạ. Vì thế cái món này nó tốn kém lắm.

Huongnth1228

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi tổng thiệt hại bao nhiêu ạ.
Vợ chồng đứa em gái cưới nhau mãi không có con. Kinh tế vợ chồng nó ccũng khó khăn. Em đang định hỗ trợ.
Bạn em mới làm đợt tết ra. Do vk bị buồng trứng đa nang. Tổng thiệt hại hết gần 90 củ. Cụ có thể tham khảo, bạn em làm chỗ bác sĩ Nhã ở Bệnh viện Bưu Điện đây. Giờ có bầu đc 5 tháng rồi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tầm loét rưỡi cụ ạ. Theo bác sỹ thì tiền thuốc men đến lúc mẹ tròn con vuông cũng gần 8 chục
Bạn em mới làm đợt tết ra. Do vk bị buồng trứng đa nang. Tổng thiệt hại hết gần 90 củ. Cụ có thể tham khảo, bạn em làm chỗ bác sĩ Nhã ở Bệnh viện Bưu Điện đây. Giờ có bầu đc 5 tháng rồi

cảm ơn các cụ

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Tốt gì mợ ơi, cũng giống nhau cả thôi.
VC em trải qua hết rồi: Viện C, Trung tâm phôi 103, Bưu Điện, Vinmec, Từ Dũ:
- Viên C: nhiều bác sĩ để lựa chọn, nhưng đông, cơ sở vật chất kém, bẩn. Thái độ của y tá, văn thư như cục C;
- Trung tâm phôi 103: Trật hơn và bẩn hơn C, Các thứ khác cũng vậy;
- Bưu điện: Cơ sở vật chất tốt hơn, sạch sẽ hơn, thái độ y tá, văn thư khá tốt nên sẽ đỡ bực mình hơn;
- Vinmec: Đắt lòi cổ, kê ra đủ các thể loại xét nghiệm để thu tiền, dịch vụ tốt nhất nhưng không tương xứng với số tiền bỏ ra;
- Từ dũ: Gần giống viện C, em mới tham khảo thấy không có nhiều khác biệt nên không theo.
Vấn đề giống nhau nhất và khổ nhất là BÁC SĨ: Mọi người hay khen bác này, cô kia... nhưng tất cả em thấy đều không tận tình với người bệnh, họ không quan tâm kỹ từng bệnh nhân mà áp dụng phác đồ chung cho tất cả mọi người, mỗi bác sĩ sẽ khác nhau một chút. Lần truớc hỏng thì lần sau làm lại mà không nói cho bệnh nhân biết nguyên nhân (có thể), hoặc lần tới sẽ thay đổi phác đồ như thế nào.
Chính vì vậy các cặp vợ chồng rất mệt mỏi và mất định hướng, mất tinh thần;
Còn một cái nữa, họ dùng thuốc kích trứng liều cao quá, dẫn đến hậu quả cho phụ nữ sau này (rất dễ bị suy buồng trứng nếu làm nhiều lần);

Sau tất cả vc em phải sang Bangkok tìm vận may, trình độ bác sĩ mình không so sánh được nhưng họ ghi hết tiểu sử từng bác sĩ, bằng cấp, chứng chỉ, quá trình làm việc... Kể cả hộ lý, y tá cũng phải có các chứng chỉ chuyên môn rõ ràng;
- Họ kiểm tra tỉ mỉ, tư vấn cặn kẽ, phác đồ rõ ràng, trả lời cặn kẽ, và cùng ngồi lại tìm nguyên nhân, phương án thay đổi sau khi thất bại;
- Chi phí: đắt hơn ở VN chút, nhưng không phải nịnh nọt, quà cáp thằng nào (so với VIN thì rẻ nhiều lần), có điều tốn tiền đi lại, ăn ở, và ảnh hưởng công việc.
Nói chung ai không may bị hiếm muộn thì vất vả và tốn kém lắm, tuỳ điều kiện từng người để chọn phương án thôi.
Dịch vụ IVF ở các bệnh viện tư ở VN như Hồng Ngọc, Tâm Anh đều rất tốt, tuyệt đối không quà cáp biếu xén, máy móc hiện đại.
Thường các BV này còn thuê các chuyên gia giỏi từ nước ngoài về làm. Tôi cho rằng, riêng về IVF, nước ta gần đây không thua kém Thái, Sinh.

ATM

Xe buýt
Em thấy bảo BV Nam học làm cái này cũng ổn. Không biết các cụ mợ có thông tin về BV này không ạ?
Em nghe bảo ở Nam học, sinh theo ý muốn tầm 200tr, còn hiếm muộn tầm 70tr.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi : Việc kích trứng có ảnh hưởng đến sức khỏe phụ nữ không?

doquocbinh

Xe buýt
Bệnh viện bưu điện chuyên khoa này ổn lắm. Nhưng khuyên cụ nên chắp mối trước với bác sĩ, loppy tí, chứ cứ trơn tuột mà vào cũng lắm thủ tục lắm. Tôi để ý thấy nếu ko quen biết cứ theo thứ tự mà lấy được tinh trùng đi xét nghiệm đến lượt mình thì tinh binh đã ngỏm rồi

hnilqhuy

Xe tăng
thụ tinh ống nghiệm giúp đỡ vô sinh tốt nhưng việc chọn giới tính này sớm muộn cũng bị báo chí vào phanh phui

hieukon

Xe container
Vâng em cũng đang cần triển khai mà chưa biết nên làm ở đâu
cái này cũng hên xui cụ ak
trc e có tìm hiểu ở C mà làm như lợn ý, có vẻ như kỹ thuật hay công nghệ chưa cập nhật lắm cụ ak.
làm món này cũng do cái duyên, cái may, chứ chả nói trc đc.
bệnh lý nhà cụ tn mà cần ivf?

MrHummer

Xe tải
e xin phép oánh dấu để bảo người nhà

khoinguyen585858

Xe tải
Vấn đề là bác sĩ nó sẽ tư vấn dựa trên sức khoẻ, các chỉ số của bệnh nhân, lợi và hại khi theo thuốc này, bỏ thuốc kia...
Ở VN mình có hỏi nó còn chửi cho, biết eo gì mà thắc mắc;
Bên kia nếu không được làm lại nó sẽ ngồi bàn lại với mình xem lần tới sẽ xử lý ntn, nó đưa lời khuyên, mình tự chọn, vì thêm bớt một loại thuốc, một công đoạn có khi thêm cả mấy chục củ;
Em có dẫn một bà chị làm ở Bưu Điện 1 lần (chọc trứng ở Bưu Điện mấy chục quả nhưng không được phôi nào, nó chỉ báo không có phôi, làm lại), sau khi làm xong phát hiện ra trứng có vấn đề, từ đó nó sẽ có phương án cho lần kích trứng tiếp theo, chứ không kích bừa như ở mình.
Thất bại hay thành công còn phụ thuộc nhiều yếu tố, nhưng có thất bại mình cũng biết vì sao thất bại còn hơn chả biết gì rồi cố theo có ngày tèo.
em có người nhà muốn kiếm thằng cu vì đã có 3 bé gái rồi,cụ mách giúp làm ở đâu thì đảm bảo ạ?tks cụ

chauchet

Xe tải
những cặp nào hiếm muộn là vất vả lắm. càng ước ao càng tốn kém

namhen

Xe buýt
em có người nhà muốn kiếm thằng cu vì đã có 3 bé gái rồi,cụ mách giúp làm ở đâu thì đảm bảo ạ?tks cụ
Bên bangkok họ ko cấm chọn gt nên cụ kiếm trung tâm nào cũng đc, ở VN thì cấm nhưng em nghe nói vẫn làm đc (em ko làm nên chỉ nghe nói thôi).
Nhưng IVF ko có gì đảm bảo đâu, vì nhiều người bình thường hở ra là dính nhưng chuyển phôi vào lại ko hợp.
Còn một tình huống nữa em gặp một anh ở Quảng trị sang chọn gt, được những 23 phôi nhưng ko đứa nào có mấu cả nên bệnh viện bó tay.

chauchet

Xe tải
càng mong mỏi càng ước ao thì càng khó lắm nên cccm cứ để ô trời ban tặng thôi