[Funland] Cộng đồng mạng có bị dắt mũi? Kết quả cuối cùng sẽ như thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuyện vùng miền lại bị ném đá :P Nói chuyện những người liên quan thôi: Vụ này mình thích nhất là Anh Dũng lò vôi. Ít nói kệ cho vợ nổ - nói câu nào chắc câu đấy. Ảnh đã trưởng thành, ko còn nông nổi trưng thơ văn của nhà thơ Huỳnh Ngu Công ở Đại Nam mà bây giờ để cũng dở, đục cũng dở :)
Nhiều người nói nên em mới nói đó Cụ.
Sa đà theo họ em làm tốt chứ không phải không làm đc.
Mà em không làm thôi vì thấy chả hay ho mà tự hạ thấp bản thân.
Riêng về lĩnh vực giải trí ( phim ảnh, ca múa nhạc, hài kịch...) ngoài đó nghèo nàn và lạc hậu nhiều.
Nhìn nghệ sĩ và người thưởng thức ngoài đó giờ ra sao thì biết.

Chỉnh sửa cuối:

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Hài Bắc như kiểu truyện Trạng, rất đau đầu, toàn nho. Hài Nam nó đơn giản, xem để giải trí, xem xong quên :))
Em vẫn thích hài Nam hơn Bắc.
Quan trọng Cụ phải là người tốt và trung thực nữa kìa.
Cụ tốt chưa?:))
Em cái nào cũng xem, hay xem nhiều dở xem ít hoặc không xem.
Tuyệt đối không chê bai hay hạ thấp gu giải trí của người khác là đc.
Nói ra nghe nó dễ dàng nhưng có đc suy nghĩ như vậy khó lắm nhé.

meotamthe

Xe cút kít
Hài Bắc như kiểu truyện Trạng, rất đau đầu, toàn nho. Hài Nam nó đơn giản, xem để giải trí, xem xong quên :))
Em vẫn thích hài Nam hơn Bắc.
Hài Nam phần lớn nhạt, không ý tứ sâu, trong hài Nam có hơn một nửa là kiểu đọc nhầm chữ, phát âm lộn, đồng âm với mấy thứ ăn uống rau cỏ, tiếng lóng địa phương hoặc thói quen riêng địa phương, tuy hài hước nhưng nó không có ẩn ý, nó đơn thuần là sự khác biết nhỏ trong cuộc sống, nên cười xong thì chả nhớ gì nữa, nhưng dở cái có thói quen như nó là thành không hay, em xem một tý thì được chứ xem dài là thấy phản cảm, nhất là hài của mấy ông hài từ Hải ngoại về, phong cách chợ búa thô bạo kinh.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tốt hay không sao biết đc :)) kiểu 69 96 ấy :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Tốt hay không sao biết đc :)) kiểu 69 96 ấy :))
Sáng nay tự nhiên bật mấy đĩa này lại thấy hay, chả biết em là loại nào, kiểu nào luôn.
Thấy hay và vui là được.
Được cái toàn đĩa gốc chứ không phải đĩa đểu nên cũng dạn nói.:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hài Nam phần lớn nhạt, không ý tứ sâu, trong hài Nam có hơn một nửa là kiểu đọc nhầm chữ, phát âm lộn, đồng âm với mấy thứ ăn uống rau cỏ, tiếng lóng địa phương hoặc thói quen riêng địa phương, tuy hài hước nhưng nó không có ẩn ý, nó đơn thuần là sự khác biết nhỏ trong cuộc sống, nên cười xong thì chả nhớ gì nữa, nhưng dở cái có thói quen như nó là thành không hay, em xem một tý thì được chứ xem dài là thấy phản cảm, nhất là hài của mấy ông hài từ Hải ngoại về, phong cách chợ búa thô bạo kinh.
Do sở thích khán giả nên nó buộc ns phải đi theo phong cách ấy thôi chứ mấy ông thu hút được khán giả đều rất thông minh và hoạt ngôn (khả năng diễn cương thì ngoài Bắc em mới thấy XB là có thể tương đương). Nói gì thì nói cũng là cơm áo gạo tiền nên phải bán thứ khách cần chứ không phải chỉ bán thứ mình có :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cách dẫn chuyện của bà H là đặc trưng của hài Nam đấy. Ngôn ngữ tự nhiên không sắp đặt đôi lúc cẩu thả thậm chí hơi tục (tiết chế chút chỗ tục có khi thành danh hài :)) ). Bảo sao lại thu hút khán giả :))

vomom88

Xe hơi
Các anh các chị nhà em đã luyện được môn phái này:

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cách dẫn chuyện của bà H là đặc trưng của hài Nam đấy. Ngôn ngữ tự nhiên không sắp đặt đôi lúc cẩu thả thậm chí hơi tục (tiết chế chút chỗ tục có khi thành danh hài :)) ). Bảo sao lại thu hút khán giả :))
Bữa em mới còm sao bà H nói tục ghê quá, chửi ghê quá thế là ăn ngay rổ gạch.
Thôi kết hợp thêm phần này của ngoài ấy cho bà H toàn diện luôn.:))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Sáng nay tự nhiên bật mấy đĩa này lại thấy hay, chả biết em là loại nào, kiểu nào luôn.
Thấy hay và vui là được.
Được cái toàn đĩa gốc chứ không phải đĩa đểu nên cũng dạn nói.:))
Hoá ra cũng ủng hộ văn nghệ sĩ phỏng? :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bữa em mới còm sao bà H nói tục ghê quá, chửi ghê quá thế là ăn ngay rổ gạch.
Thôi kết hợp thêm phần này của ngoài ấy cho bà H toàn diện luôn.:))
Ở trong này đầy ns nói tục để gây cười. Em thì mấy ns ấy chỉ xem 1 lần :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ở trong này đầy ns nói tục để gây cười. Em thì mấy ns ấy chỉ xem 1 lần :))
Nói chứ em vẫn tiếc, những vở kịch ngày trước kiểu Lôi Vũ do Việt Anh, Thành Lộc, Minh Trang đóng.
Tiếc luôn cho nhà hát Hoà Bình, nhà hát Bến Thành...
Được mua vé vào đó xem các chương trình ca nhạc sao mà hay thế.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói chứ em vẫn tiếc, những vở kịch ngày trước kiểu Lôi Vũ do Việt Anh, Thành Lộc, Minh Trang đóng.
Tiếc luôn cho nhà hát Hoà Bình, nhà hát Bến Thành...
Được mua vé vào đó xem các chương trình ca nhạc sao mà hay thế.
Hài sâu cay thì phải kể thêm cặp đôi TB-XH. Nói chung đa dạng phong cách :))

ngonhubu02

[Tịch thu bằng lái]
Em là em nói ra sự thật luôn, không úp mở như Cụ đâu.:))
Ganh ghét, quen thói chê bai ăn sâu quá rồi mà chưa có dịp thể hiện.
Sẵn dịp bộc lộ thôi.
Hồng Vệ Binh thời nào không có, nên đừng trách móc netizen, có trách là trách móc những người cầm cờ dẫn dắt phong trào .

Tuy nhiên thì cái gì cũng phải nhìn nhận 2 mặt cụ ợ, ngày xưa có Mr Quang lùn dẫn dắt quần chúng hoành tráng, cũng nhờ phong trào DLV đã càn quét nên cũng bớt rác rưởi trên mạng dù phong trào có Mr Quang lùn có quá nhiều dị hợm.

Xứ OF nhà mình có cụ QUANG1970 có nhiều duyên nợ, có cụ doctor76 nhiều tình thương mến thương với giới nghệ sĩ Miền Nam nên dẫn dắt các Hồng Vệ Binh Offers bung xòe nhiều cảm xúc mà không có nơi để xả tức giận, nhờ đó mới biết được rất nhiều góc khuất quá tối của showbiz Miền Nam.

Madam Hằng tư cách không ra gì, chứ nếu có tư cách ra gì thì không lên ngôi nữ hoàng thánh chửi, madam cùng với Hồng Vệ Binh Facebooker lần này cũng làm được cuộc cách mạng là bung xòe những ung thối của showbiz

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hồng Vệ Binh thời nào không có, nên đừng trách móc netizen, có trách là trách móc những người cầm cờ dẫn dắt phong trào .

Tuy nhiên thì cái gì cũng phải nhìn nhận 2 mặt cụ ợ, ngày xưa có Mr Quang lùn dẫn dắt quần chúng hoành tráng, cũng nhờ phong trào DLV đã càn quét nên cũng bớt rác rưởi trên mạng dù phong trào có Mr Quang lùn có quá nhiều dị hợm.

Xứ OF nhà mình có cụ QUANG1970 có nhiều duyên nợ, có cụ doctor76 nhiều tình thương mến thương với giới nghệ sĩ Miền Nam nên dẫn dắt các Hồng Vệ Binh Offers bung xòe nhiều cảm xúc mà không có nơi để xả tức giận, nhờ đó mới biết được rất nhiều góc khuất quá tối của showbiz Miền Nam.

Madam Hằng tư cách không ra gì, chứ nếu có tư cách ra gì thì không lên ngôi nữ hoàng thánh chửi, madam cùng với Hồng Vệ Binh Facebooker lần này cũng làm được cuộc cách mạng là bung xòe những ung thối của showbiz
Những cái ung thối thì dân trong này biết thừa nhưng họ chỉ xem là hơi khác thường chứ không đến mức bất thường vì trong đời thật họ vốn dĩ có suy nghĩ phóng khoáng. Bằng chứng là các ns nổi tiếng đa số đều có gốc Bắc, Trung nhưng vẫn được đón nhận nồng nhiệt chứ không hề phân biệt đối xử :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Cuộc đời ai cũng có những góc khuất không hay Cụ ạ.
Nên moi móc đời tư em nghĩ không hay ho.
Nếu họ vi phạm pháp luật, hãy để pháp luật trừng trị họ.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Nói ít thì ngta còn nghe. Ngày nào cũng lên cào mặt(vì đã từng tin yêu thằng thần y nên bị nó lừa) thì thành ra nhàm.
Thôi e té, nhà bao việc.
Em nghĩ là bất cứ một case nào hot cũng đáng để học hỏi các yếu tố hay ho trong đó. Với em là thế.

Ví dụ như: tại sao bà H kia lại sẵn sàng bóc mẽ các góc khuất của HL và giới nghệ sỹ mà ko sợ bị bóc mẽ các góc khuất của mình?

Đứng trước một sự việc, bà H thể hiện được mình là một chuyên gia kéo trend, MKT và PR thượng thừa. Thử hỏi nếu bà ấy điều hành 1 công ty như Cà phê, hoặc công ty nông sản, công ty bán thịt tươi từ Bò, heo... thì trong trường hợp bà ấy đứng ra livestream như thế, doanh thu của Công ty có thu được con số khủng hay không? Nếu ko liên quan đến HL, bà ấy livestream bán hàng có thu hút được đông đảo người quan tâm đến SP bà ấy muốn bán ko?

Với HL, một cách ứng xử kinh điển đó là chọn cách im lặng. Lắng nghe hàng ngàn lời góp ý từ Hải ngoại cho đến nội địa. Cộng thêm cả đội tư vấn pháp lý nữa. Cuối cùng, sẽ chọn lựa giữa 2 việc: 1 là đứng trước dư luận theo cách của mình muốn hoặc 2 là đứng trước dư luận theo cách của Đơn vị tư vấn luật muốn.

...

Em thì em đang suy nghĩ theo hướng đó ^^

ngonhubu02

[Tịch thu bằng lái]
Những cái ung thối thì dân trong này biết thừa nhưng họ chỉ xem là hơi khác thường chứ không đến mức bất thường vì trong đời thật họ vốn dĩ có suy nghĩ phóng khoáng. Bằng chứng là các ns nổi tiếng đa số đều có gốc Bắc, Trung nhưng vẫn được đón nhận nồng nhiệt chứ không hề phân biệt đối xử :))
Là người của công chúng, thì phải chấp nhận bị công khai hóa một phần cuộc sống riêng tư, phải chấp nhận chuyện đời tư được mang làm quà cho dư luận.
Cuộc đời ai cũng có những góc khuất không hay Cụ ạ.
Nên moi móc đời tư em nghĩ không hay ho.
Nếu họ vi phạm pháp luật, hãy để pháp luật trừng trị họ.
Lý do rất đơn giản là khái niệm "bí mật đời tư " lần "quyền bí mật đời tư " không thể luật hóa cụ thể được với người của công chúng, là người của công chúng thì thông tin đời tư là thông tin phục vụ đại chúng (lợi ích công cộng ).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Là người của công chúng, thì phải chấp nhận bị công khai hóa một phần cuộc sống riêng tư, phải chấp nhận chuyện đời tư được mang làm quà cho dư luận.

Lý do rất đơn giản là khái niệm "bí mật đời tư " lần "quyền bí mật đời tư " không thể luật hóa cụ thể được với người của công chúng, là người của công chúng thì thông tin đời tư là thông tin phục vụ đại chúng (lợi ích công cộng ).
Vâng, cái này thì em công nhận vì họ được tung hô nhờ CĐM thì cũng nên để CĐM can thiệp khi thấy có vấn đề. Em chả tung hô bao giờ nên cũng chả dìm hàng làm gì cho mệt não :))

Trạng thái
Thớt đang đóng