[Thảo luận] Công điện khẩn ! Bắn tốc độ cầu Thanh Trì !

kochino

Xe tăng
xxx nó biết đấy cụ ạ nhưng nó cứ bắn , gặp phải cụ nào run thì nó kiếm tý còn không nó lại cho đi qua và nói câu " lần sau đi cẩn thận nhá " chứ nó không biết mà 65/40km nó cũng cho qua thì nó chắc bị dở người ạ, cái này em nghĩ phải có cụ nào làm báo đưa lên báo chứ cứ để xxx làm càn ntn thì .... hôm nay 20/5 rồi, xxx ra quân nhiều thật , cả mấy chú thanh tra Gt mặc áo xanh cũng đứng đầy đường, tắc hết cả đường :(

c3df32ea

Tháo bánh
Thực ra nếu có cái biển phụ 40 (cho làn rẽ phải) nữa thì k0 ai lo bị bắn nữa. Em đã cắm biển xoay chéo (vuông góc với đường nhánh) chứ k0 vuông với đường chính rồi mà.
Chả lẽ phải bổ sung biển phụ thì dở hơi quá, cả thế giới đêk nước nào cắm biển loạn như VN,

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Thực ra nếu có cái biển phụ 40 (cho làn rẽ phải) nữa thì k0 ai lo bị bắn nữa. Em đã cắm biển xoay chéo (vuông góc với đường nhánh) chứ k0 vuông với đường chính rồi mà.
Chả lẽ phải bổ sung biển phụ thì dở hơi quá, cả thế giới đêk nước nào cắm biển loạn như VN,
Nếu bên bác cắm đúng như thế thì ae chắc cũng dễ cãi hơn. Nhưng lần sau bác rút kinh nghiệm làm thêm cái biển phụ cho chắc:)

c3df32ea

Tháo bánh
à, cái ni là em thiết kế thôi, còn cắm biển thì do QLĐB họ làm ạ, gọi là thiết kế có khối lượng thôi. hĩ hĩ..

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Vâng nhà cháo xin giả nhời các cụ về vụ "Thành viên OF gương mẫu"

Nhà cháu khi nào cũng trang bị trên xe cái Ray ban đen thui + 1 cái Máy ảnh G9. Hôm nay xxx vẫy nhà cháo, nhà cháu ngoan ngoãn đỗ xe vào lề.
Nhà cháo hô to để trấn an anh bạn cầm tài đang run: ngồi im để tôi tác nghiệp....sau đó cháo mang máy ảnh ra tròng vào cổ .
Xuống xe :
(để nguyên cặp kính đen ) hất hàm hỏi ....: Chào anh tôi bị lỗi gì vậy ?
xxx: Anh chạy quá tốc độ !
Nhà cháo: Anh thông cảm tôi là thành viên gương mẫu của báo ô phở ...là phóng viên chiến trường của báo đấy, đang trên đường làm nhiệm vụ ...anh thông củm.
xxx: Thẻ nhà báo của anh đâu ? Mà có đánh nhau đâu mà lại là phóng viên chiến trường...
Nhà cháo:ấy, đấy là cách các "cụ" bên cháo hay gọi cho các đồng chí chuyên thực hiện phóng sự xxx ăn hối lộ, xxx bắn tốc độ, xxxx bẫy vượt phải... Còn thẻ bên tôi kg cấp thẻ chỉ cấp mỗi cái phù hiệu này thôi .....vừa nói cháo vừa kéo tay xxx chỉ vào cái lôgô OF ver 1.0 gắn sau mông xe...
xxx lúc này gật gù có vẻ hiểu ra vấn đề ...nói rất ân cần: thôi anh đi lần sau cẩn thựn nhé, sắp tới quá tốc độ 25Km phạt nặng lắm đấy ....
Vậy là nhà cháo bắt tay và đi tiếp ....câu chuyện chỉ có vậy thôi ợ !
=))=))
E thì khẳng định là bác này có họ cực gần với nhà Cuội ạh :P, E làm ở ngay cầu Thanh Trì thấy bác nói thế E lên hỏi XX có chuyện đó không... XX bảo t..h..ằ..ng nào mà PHÉT thế.. xin mãi mới cho phạt 1củ... XX còn bồi thêm là: Có thể mất tiền, xót lên nói phét được cho yêu đời ... :)) :))

Civic 30M: Em bổ xung như thế này, chẳng biết đúng hay sai.
Thứ nhất: qua trạm thu phí (BN - HN) thì đến gần đoạn rẽ về HN và lên cầu. xxx cắm biển 40 sát lề phải, ngay chỗ nhánh rẽ đó. Cháu hiểu đó là biển hạn chế 40 của đường nhánh rẽ vào HN, còn lên cầu thì vẫn không bị hạn chế.
Thứ 2. Ụ súng xxx đặt ngay tại chỗ bán hàng rong (chiều HN - BN, cách trạm thu phí khoảng 80m) và bắn ngược sang chiều BN - HN. Nếu xe nào lên cầu thì ngay khi lên đến hết dốc cầu là xxx chào rất nghiêm trang.
Sáng nay cháu cũng bị lỗi quá tốc độ 76/40 nhưng cháu cãi được vì biển 40 là biển hạn chế tốc độ cho các xe đi phá dưới và rẽ phải ra đường 5 để về HN. Lúc xxx bắt cháu thì cháu đòi xem ảnh và xxx rất nhiệt tình nhảy lên xe cháu ngồi và bảo cháu cho chạy ngược chiều trên dốc cầu để đến chỗ bán hàng rong ngay trạm thu phí và gặp 1 anh đội mũ lá ngồi ngụy trang ngay giữa 1 chị bán hoa quả và 1 chị bán bánh mì. Ảnh rất nét, khi quay lại để về trạm trên cầu thì xxx chỉ cho cháu cái biển hạn chế 40 nằm sát lề phải làn rẽ về HN. Cháu về đem thắc mắc đó với cả tổ xxx đó và đồng chí xxx già nhất 1 tay cầm bộ đàm 1 tay bút ghi biên bản đã cho cháu đi vì không đưa ra được lý lẽ thuyết phục,
Cụ nào không tin vụ vị trí biển báo này thì mai cháu cũng đi qua đó, cháu sẽ chụp ảnh cái biển đó và vị trí của nó để các cụ nghiên cứu
Bác Civic 30M này nói có lý ạh, nhưng E nói thật xe vừa đi qua trạm thu phí, đường đẹp nên các bác tài thường hay mát chân quá 80 là chuyện thường tình...
Dạo này E thấy còi của XX tít suốt (ngay sau cửa sổ sau lưng E mà).. ngó ra lúc nào cũng thấy xe xếp hàng dài vào làm thủ tục nộp phạt ạh... XX ở đây chia làm 4 nhóm, 1 nhóm anh hùng Núp để bắn tố độ, cách 2km thì 1nhóm XX dừng xe, cách 50m thì XX xử lý và cách 50m nữa lại nhóm XX xử lý... (chắc biết bắt được nhiều nên phải để khoảng cách đậu xe đấy ạh :-w)
XX ở đây làm xuyên cả buổi trưa (tham thế không biết ;))) nhưng đến 3 giờ chiều là nghỉ ạh.. chắc nghỉ sớm để còn Campuchia... :-w

Ảnh phục vụ OF đây ạh...
E sẽ tiếp tục cập nhật thông tin, các kụ vodka E cái ... dạo này mã lực yếu quá... :P

Chỉnh sửa cuối:

BABETNHE80

Xe tải
Đúng là các chú *** cắm biển để lừa anh em ta vào tròng thôi. Dang biển 80Km/h bắt giảm xuống còn 40Km/h và quãng đường 40km/h chỉ khoảng 100m thôi các cụ ạ. Em dự rằng biển báo chỗ này thì chỉ áp tốc độ 40km/h cho những xe khi qua cầu thì quay đầu lại để xuống đê đi . Trong khi vòng xuống thì mới phải giảm tốc độ chứ mình đang chạy thẳng thì.... Cac chú cứ lạm dụng để hành anh em ta thôi. Chắc hum đấy các chú xxx chưa đủ chỉ tiêu nên ra đó bắn .

giangsuki

Xe ngựa
Em bổ xung như thế này, chẳng biết đúng hay sai.
Thứ nhất: qua trạm thu phí (BN - HN) thì đến gần đoạn rẽ về HN và lên cầu. xxx cắm biển 40 sát lề phải, ngay chỗ nhánh rẽ đó. Cháu hiểu đó là biển hạn chế 40 của đường nhánh rẽ vào HN, còn lên cầu thì vẫn không bị hạn chế.
Thứ 2. Ụ súng xxx đặt ngay tại chỗ bán hàng rong (chiều HN - BN, cách trạm thu phí khoảng 80m) và bắn ngược sang chiều BN - HN. Nếu xe nào lên cầu thì ngay khi lên đến hết dốc cầu là xxx chào rất nghiêm trang.
Sáng nay cháu cũng bị lỗi quá tốc độ 76/40 nhưng cháu cãi được vì biển 40 là biển hạn chế tốc độ cho các xe đi phá dưới và rẽ phải ra đường 5 để về HN. Lúc xxx bắt cháu thì cháu đòi xem ảnh và xxx rất nhiệt tình nhảy lên xe cháu ngồi và bảo cháu cho chạy ngược chiều trên dốc cầu để đến chỗ bán hàng rong ngay trạm thu phí và gặp 1 anh đội mũ lá ngồi ngụy trang ngay giữa 1 chị bán hoa quả và 1 chị bán bánh mì. Ảnh rất nét, khi quay lại để về trạm trên cầu thì xxx chỉ cho cháu cái biển hạn chế 40 nằm sát lề phải làn rẽ về HN. Cháu về đem thắc mắc đó với cả tổ xxx đó và đồng chí xxx già nhất 1 tay cầm bộ đàm 1 tay bút ghi biên bản đã cho cháu đi vì không đưa ra được lý lẽ thuyết phục,
Cụ nào không tin vụ vị trí biển báo này thì mai cháu cũng đi qua đó, cháu sẽ chụp ảnh cái biển đó và vị trí của nó để các cụ nghiên cứu
Cụ nói và trả lời xxx chuẩn đấy nên xxx mới cho cụ đi. Vote cụ
Trưa nay em cũng đi qua đấy thì thấy xxx dùng một chú Gezt mầu bạc đỗ ngày đầu cầu để bắn đấy, thấy nhiều em phải dừng lại lém, em rẽ nên không kịp chụp lại em Gezt này, chỉ chụp được mấy cái này lúc đi xuống

[/IMG]
[/IMG]

CIVIC 30M

Xe buýt
Em nói thật là 70% các lái xe (kể cả lái thuê hay xe của mình) khi bị xxx hỏi thăm, ngoài các động tác thủ tục hành chính như chào hỏi thì đa số các cụ thò tay ra sau lấy ví khoe ảnh nên xxx có cơ hội làm tiền. Số còn lại 20% là alo xin trợ giúp, 10% còn lại là nắm rõ luật và có thể có quan hệ. Riêng em khi xxx (trên toàn quốc - vì em đi rất nhiều nơi) khi hỏi thăm em thì đều phải đứng chào theo điều lệ ngành và còn lâu mới được cầm ĐĂNG KÍ XE và các giấy tờ liên quan đến xe của em khi chưa đưa ra được bằng chứng bằng hình ảnh lỗi mà em vi phạm. xxxx chỉ được nhìn thấy đăng kí và bằng lái khi đứng cách em khoảng 80 cm và không có cơ hội để giật giấy tờ xe của em từ tay em. Nếu mình vi phạm thì kiểu gì cũng phải lập biên bản, em không bao giờ hối lộ xxx cả, làm như vậy sẽ làm hỏng lực lượng an ninh của mình

c3df32ea

Tháo bánh
Em đồng ý, em đi theo luật, nhưng từ trước tới giờ cũng bị vịn 3 lần.
Lần 1, đứng nói chuyện luật và lỗi => mời anh đi.
Lần 2: sai thật, viết biên bản đi, em còn lượn.
Lần 3: em vịn xxx mắng cho một trận. Nút giao ngay trước cách khoảng 200m đang ùn ứ thì các ông nằm đây bắt xe à. Lên kia mà làm việc. Xong thì em đi tiếp. Việc ùn ứ thì đi có đè vạch là chuyện khó tránh khỏi.
Em vẫn cùng quan điểm với cụ Civic 30M. Có gan tham gia giao thông thì phải tuân thủ luật GTĐB và đã dám đi sai thì phải chấp nhận chịu phạt. Chưa từng đưa 1 xu đút cho xxx.. hị hị..

Cách đây 2 g em bị bắn sau khi vừa qua trạm soát vé cầu Phù đổng đi về phía cầu Thanh Trì...Đoạn này cắm biển 40kmTốc độ 65/40 ......dưng mà các anh tha vì lý do là thành viên OF gương Cám ơn kụ đã cảnh báo nhưng em dự là xxx pắn súng ko có đạn

gl1600

Xe điện
Cụ CIVIC30M nói đúng rồi. Biển đó chỉ hạn chế từ đường nhánh và rẽ xuống đường nhánh.Bởi cái biển 40 nó cắm ở chỗ rẽ nhánh mà. Đi thẳng vẫn được 80 chứ cụ. bọn XXX làm ăn mập mờ láo toét thật đấy.

ptd74

Xe tải
Nhà cháu đi đường này toàn phang 100, hôm nay mới nghe bắn 40, đến chết !!! Không tưởng bị bắn 100/40 thì như thế nào??? o:-)
Nếu cụ chạy thế súng của xxx sẽ cháy không nhận dữ liệu . Tóm lại cụ chạy thế phải phanh rơi kim công tơ mét mới không bị dính nhẩy .

bantayvang

Đi bộ
ke ke, đoạn đường này nhìn cái biển chỉ giới tốc độ thì thôi rồi, nếu cứ vô tư mát ga thì đúng tầm ngắm xxx xuống ...tiền ?

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn

one2fi

Xe tải
Vâng nhà cháo xin giả nhời các cụ về vụ "Thành viên OF gương mẫu"

Nhà cháu khi nào cũng trang bị trên xe cái Ray ban đen thui + 1 cái Máy ảnh G9. Hôm nay xxx vẫy nhà cháo, nhà cháu ngoan ngoãn đỗ xe vào lề.
Nhà cháo hô to để trấn an anh bạn cầm tài đang run: ngồi im để tôi tác nghiệp....sau đó cháo mang máy ảnh ra tròng vào cổ .
Xuống xe :
(để nguyên cặp kính đen ) hất hàm hỏi ....: Chào anh tôi bị lỗi gì vậy ?
xxx: Anh chạy quá tốc độ !
Nhà cháo: Anh thông cảm tôi là thành viên gương mẫu của báo ô phở ...là phóng viên chiến trường của báo đấy, đang trên đường làm nhiệm vụ ...anh thông củm.
xxx: Thẻ nhà báo của anh đâu ? Mà có đánh nhau đâu mà lại là phóng viên chiến trường...
Nhà cháo:ấy, đấy là cách các "cụ" bên cháo hay gọi cho các đồng chí chuyên thực hiện phóng sự xxx ăn hối lộ, xxx bắn tốc độ, xxxx bẫy vượt phải... Còn thẻ bên tôi kg cấp thẻ chỉ cấp mỗi cái phù hiệu này thôi .....vừa nói cháo vừa kéo tay xxx chỉ vào cái lôgô OF ver 1.0 gắn sau mông xe...
xxx lúc này gật gù có vẻ hiểu ra vấn đề ...nói rất ân cần: thôi anh đi lần sau cẩn thựn nhé, sắp tới quá tốc độ 25Km phạt nặng lắm đấy ....
Vậy là nhà cháo bắt tay và đi tiếp ....câu chuyện chỉ có vậy thôi ợ !
=))=))
Ôi trời
Bác bị bắn bằng mồm rồi