[Funland] Công dân Việt Nam được miễn thị thực ở những nước nào?

Chém gió 2015

Xe tải
VN nếu ko nằm trong Asean chắc Sing, Malai, Thái nó bắt xin visa há mồm luôn. Bay từ Thái về nó cho riêng dân VN đi vào 1 luồng. Lên máy bay cho ngồi cuối khoang vs nhau mặc dù check-in từ rất sớm.
Cụ phán như đúng rồi có line cho người Việt, e đi nhiều lần lắm mà ko có vinh dự đi line riêng. Cửa xnc Thái luôn trong trạng thái bận rộn nhất khu vực làm j có line riêng cho người nước ngoài

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thế là biên phòng cửa khẩu TQ làm tốt đấy chứ cháu nhể.
Vâng ạ, người mang hộ chiếu Việt Nam, nhập cảnh vào Trung Quốc bằng đường bộ từ Mông Cổ, cũng là khá hiếm. Một đứa con gái 20 tuổi người Việt, nhập cảnh đường bộ vào Trung Quốc từ phía Mông Cổ, mà toàn bộ visa (Mông Cổ, Trung Quốc) lại cấp ở Tokyo, cái vụ này chắc là quá hiếm gặp. Cho nên các bác cửa khẩu Trung Quốc phải đặt dấu hỏi là đúng ạ.

huutrinh6688

Xe điện
Cụ phán như đúng rồi có line cho người Việt, e đi nhiều lần lắm mà ko có vinh dự đi line riêng. Cửa xnc Thái luôn trong trạng thái bận rộn nhất khu vực làm j có line riêng cho người nước ngoài
Sân bay mới ở Bangkok thì mới bận rộn thôi cụ.
Sân bay cũ thì khu quốc tế nó xuống cấp xập xệ vãi lái mà cũng ko thấy nâng cấp, khách khứa cũng vắng vì toàn hãng giá rẻ. Ghế ngồi chờ còn rách hết cả phần da lòi mút xốp nó còn chả thèm thay trong khu nội địa thì rộng và đẹp long lanh còn hơn T2 Nội Bài.

one

Xe điện
Điểm xem những gì công dân Việt Nam làm ở nước ngoài:

1. Nga, Đông Âu: Ăn cắp, trốn ở lại lao động, tổ chức băng đảng xã hội đen, lừa đảo, buôn lậu.
2. Tây Âu: trồng cần, buôn người, xã hội đen.
3. Hàn, Nhật: Lao động chui, ăn cắp vặt, lừa đảo, làm osin, cô dâu.
4. Trung Quốc, Đài Loan: buôn lậu, cô dâu; lừa đảo
5. Mỹ: lao động bưng phở, nail ...
6. ASEAN: buôn lậu, làm gái, lao động bất hợp pháp, lừa đảo, đánh cá trái phép ... (may mà miễn visa)

Với thành tích như trên thì nước khác có muốn miễn phí visa cho mình không ạ ? Cuốn hộ chiếu nó phản ánh cái nhìn của nước ngoài về công dân một nước đấy ạ.
Những thớt như này là vũ khí để bọn 47 bớt nỏ mồm, các cụ nhở! Gớm, lãnh đạo tài tình sáng suốt, nhân dân cần cù hiếu học mà ăn ở kiểu gì để được hẳn ngần ấy nước miễn visa không biết! =))

xebetong

Xe container
Thái là nước kiếm nhiều ở du lịch và dịch vụ, làm kiểu này nó ăn cám à?
Em đi thấy bình thường như những người khác
Có thể bọn nó nhìn mặt bắt hình dong, thấy ai gian gian thì gom lại 1 chỗ với nhau :D
Nhìn gian gian thì gom lại với nhau :)
Bọn sân bay mắt tinh nhỉ

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
VN nếu ko nằm trong Asean chắc Sing, Malai, Thái nó bắt xin visa há mồm luôn. Bay từ Thái về nó cho riêng dân VN đi vào 1 luồng. Lên máy bay cho ngồi cuối khoang vs nhau mặc dù check-in từ rất sớm.
Cụ nói linh ta linh tinh.

vihali

Xe container
51 là tính cả hộ chiếu ngoại giao, công vụ và hộ chiếu phổ thông có dấu nhập cảnh mỹ, can, anh, eu, úc, nhật,... còn hộ chiếu phổ thông + chưa có visa các nước lớn chỉ được miễn hoặc xin visa on arrival loanh quanh 20 30 nước gì đó thôi
Ko biết có tính các trường hợp miễn do có visa nước khác ko. VD vào Đài Loan ko cần visa do đã có của Nhật, Schengen hoặc Mỹ.

irvine1

Xe hơi
Visa thì liên quan gì cụ nhể?!!
Cụ giả vờ hay hỏi thật vậy?
Giả sữ bọn Mẽo, Canada, Anh, Pháp mà miễn visa cho dân Việt Nam thì cụ nghĩ sẽ có bao nhiêu dân Việt mua vé máy bay sang đấy trồng cỏ, làm gái,buôn lậu, móc túi hay lao động chui ? Rồi bao nhiêu bà bầu sắp tới ngày đẻ mua vé bay sang Mẽo đẻ để kiếm cái quốc tịch cho con? Bao nhiêu em hot girl bay sang Mẽo kiếm chồng để lấy quốc tịch?

dig31

Xe buýt
Bác sang thử Canada một chuyến đi. Giờ đang mùa lá vàng, chỗ nào ở British Columbia (Canada) cũng đẹp mơ màng thế này ạ.

Ý em là những chỗ không phải mất tiền phí làm visa mợ ạ, chứ cảnh đẹp thì em cũng đi nhiều nơi lắm. Những cảnh thế này hồi em ở French Guiana hay Chile cũng nhiều (hiện tại đang công tác bên Úc ạ ^_^)
Mình thì đi nhiều nơi mà vợ con với phụ huynh ít được thưởng thức nên em hay ngâm cứu cái món du lịch ngon bổ rẻ ^_^'. Tính ra giờ chắc mỗi đi Hàn thì visa rẻ nhất (có 20$), còn các nước khác toàn >50$ cả, haizzz

tienbamboo

Xe container

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là những chỗ không phải mất tiền phí làm visa mợ ạ, chứ cảnh đẹp thì em cũng đi nhiều nơi lắm. Những cảnh thế này hồi em ở French Guiana hay Chile cũng nhiều (hiện tại đang công tác bên Úc ạ ^_^)
Mình thì đi nhiều nơi mà vợ con với phụ huynh ít được thưởng thức nên em hay ngâm cứu cái món du lịch ngon bổ rẻ ^_^'. Tính ra giờ chắc mỗi đi Hàn thì visa rẻ nhất (có 20$), còn các nước khác toàn >50$ cả, haizzz
Vậy cụ đi hết 10 nước a xê an truớc

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vậy mà nhiều cụ khi tranh luận cứ lôi câu “hộ chiếu được miễn visa thì có ý nghĩa gì đâu”. Nghe xong buồn quá :D
Hộ chiếu được miễn visa là cả một vấn đề rất lớn ạ (thời gian, tiền bạc). Cháu xin visa vào Trung Quốc, phí visa gần 1man (2 triệu VND). Cháu hỏi có được vào HongKong không, nhân viên Đại sứ quán Trung Quốc trả lời visa HongKong khác với visa Trung Quốc, muốn vào thì xin visa HongKong (lại 2 triệu VND nữa) ~X( . Cháu là sinh viên lấy đâu ra nhiều tiền : các chi phí đi lại, ăn, ở thì được tài trợ, còn phí visa thì không, bởi vì chương trình được lập ra cho người mang hộ chiếu Nhật Bản (miễn các loại visa).

Cuối cùng hành trình tham gia quảng bá du học Nhật Bản của cháu (Mông Cổ - Trung Quốc - Thái Lan - Philippines - HongKong - Đài Loan) phải bỏ qua HongKong. Mấy đứa bạn cùng đi thì bay HongKong đúng lịch trình, còn cháu sang Đài Loan chờ trước mấy ngày (cũng may là Đài Loan miễn visa cho người có thẻ ngoại kiều Nhật Bản, nếu không cháu lại mất 2 triệu phí visa vào Đài Loan).

Ai nói miễn visa không quan trọng ? Cứ thử đi một vòng các nước, lệ phí visa tốn cả chục triệu VND lại chẳng chóng hết cả mặt :)

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Bp HK Thái thì e chưa gặp. Nhưng của khẩu đường bộ Nọng Khai của Thái thì e xác nhận tất cả người vn hị cho vào riêng 1 cửa phía trong 1 cái chòi. Tất cả công dân nc khác vào chung 3-4 hàng phía bên ngoài.

dig31

Xe buýt
Vậy cụ đi hết 10 nước a xê an truớc
Thì em đã biểu là ngoài nước như Sing hoặc Thái ra thì những nước asean cũng sêm sêm hoặc không bằng Việt Nam về khoản danh lam thắng cảnh. Trộm vía em cũng đi gần hết rồi, thiếu mỗi Malai với Lào. Công việc của em là phải đi công tác khắp nơi chứ chả phải em dư giả gì tiền bạc đâu cụ

dig31

Xe buýt
Hộ chiếu được miễn visa là cả một vấn đề rất lớn ạ (thời gian, tiền bạc).
Ai nói miễn visa không quan trọng ? Cứ thử đi một vòng các nước, lệ phí visa tốn cả chục triệu VND lại chẳng chóng hết cả mặt :)
Cái này rất chuẩn, chưa kể đi du lịch nhiều người thì còn thêm cả 1 mớ tiền nữa, mà tự nhiên đẹp ngày lại có 1 người trong đoàn ko đc chấp nhận thì còn cười ra nước mắt.
Hồi trước có lần xin visa Hongkong, thằng em tên là PV Hồng, lúc gần xong thủ tục thì bên đại sứ quán thông báo ko cấp visa vì trùng tên với 1 thằng bỏ mẹ nào đang bị truy nã. Thế là kế hoạch lại loạn hết cả lên, đến nhục >_<