[Funland] [Công cụ sử dụng trong gia đình] Nên mua máy khoan pin bắt vít của Bosch hay Makita?

huutrinh6688

Xe điện
Cụ muốn mua loại nào ? Muốn chi ra bao nhiêu ? Mục đích sử dụng của cụ là gì ? Em sẽ giúp nếu cụ cần.
Nhu cầu của em là bắn vít, khoan gỗ + sắt (thi thoảng). Yêu cầu pin trâu máy khoẻ chút.
Ngân sách tầm 3tr quay đầu. Hàng Nhật bãi hay hàng Us 2nd đều được miễn đừng fake là được.
E cám ơn cụ.

Xep

Xe tăng
Em ít dùng nên mua mấy loại tàu cũng ổn mà.

huutrinh6688

Xe điện
Mình có ý kiến, các cụ đang có nhu cầu mua khoan gia đình tham khảo.
Khi các cụ đã có con khoan đục bê tông chuôi gài SDS rồi thì nhu cầu mua thêm máy khoan chuyên vít và sắt là đương nhiên.
Nếu dùng gia đình thì mình nghĩ dùng máy điện là phù hợp nhất. Các cụ để cả chục năm không hỏng như khoan pin.
Model mình tư vấn là combo Makita HP 0300 ( chuyên khoan, bắt vít có 20 cấp trượt có cả cấp búa)
Makita TD0101F( chuyên vít, khoan đầu 6.35mm có búa)
Cả 2 máy nêu trên đều nhỏ gọn, hình thức đẹp, công năng tốt phù hợp với gia đình và thợ, độ bền cao. Giá cả 2 máy tầm 2 củ 5
Đúng là mò vào tìm hiểu mấy cái món này mới thấy như lạc vào mê hồn trận. Chưa nói đến sự chênh lệch giá cả mà ngay cả mẫu mã cũng trên trời dưới biển kính thưa các loại.
Em vừa seach theo 2 model cụ vừa nêu ra mới thấy đúng nhu cầu của em là con bắn vít luôn.
Trước ko biết j mua con khoan Makita hơn củ nặng như chì.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là mò vào tìm hiểu mấy cái món này mới thấy như lạc vào mê hồn trận. Chưa nói đến sự chênh lệch giá cả mà ngay cả mẫu mã cũng trên trời dưới biển kính thưa các loại.
Em vừa seach theo 2 model cụ vừa nêu ra mới thấy đúng nhu cầu của em là con bắn vít luôn.
Trước ko biết j mua con khoan Makita hơn củ nặng như chì.
Chấp nhận thôi cụ: nhẹ thì thường yếu, nặng thì thường mạnh.

Leanh65

Xe container
Mình có ý kiến, các cụ đang có nhu cầu mua khoan gia đình tham khảo.
Khi các cụ đã có con khoan đục bê tông chuôi gài SDS rồi thì nhu cầu mua thêm máy khoan chuyên vít và sắt là đương nhiên.
Nếu dùng gia đình thì mình nghĩ dùng máy điện là phù hợp nhất. Các cụ để cả chục năm không hỏng như khoan pin.
Model mình tư vấn là combo Makita HP 0300 ( chuyên khoan, bắt vít có 20 cấp trượt có cả cấp búa)
Makita TD0101F( chuyên vít, khoan đầu 6.35mm có búa)
Cả 2 máy nêu trên đều nhỏ gọn, hình thức đẹp, công năng tốt phù hợp với gia đình và thợ, độ bền cao. Giá cả 2 máy tầm 2 củ 5
Mấy cụ amato cứ thích máy pin. Khoan vớ vẩn chơi thôi. Cứ máy cắm điện trâu bò mới sài được. Điện mà gặp chỗ chai cứng còn ê cả tay nói gì đến pin. Em nghĩ mấy cái máy pin chỉ dùng cho mấy cụ làm bên it hay sửa chữa điện tử, điện lạnh thôi. Chứ dân lắp đặt tb, hay dùng gđ thì không sài được đâu. Ysl😄 mua phí tiền, dùng bực cả mình.

s63 AGM

Xe tăng
Vâng, Cùng 1 chất lượng hàng Dewalt luôn rẻ hơn Makita và bảo hành lâu hơn
Em cũng không biết sao nữa.
Em thích màu vàng đen của Dewalt nhìn khỏe vãi, nhưng chắc dùng thì nhanh bẩn hơn màu của makita
em nghĩ makita có độ ổn định và bền bỉ, còn dewalt mạnh mẽ , cứng cáp. Còn chọn hãng nào thì tùy sở thích người dùng.

s63 AGM

Xe tăng
Chấp nhận thôi cụ: nhẹ thì thường yếu, nặng thì thường mạnh.
đục bê tông hạng nặng thi e chưa gặp chứ khoan bê tông thì máy pin nó đáp ứng dc hết cụ a. Còn bắt bulong thì lực 2800 N chắc là cũng ổn với mấy con xe 4 chân

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhu cầu của em là bắn vít, khoan gỗ + sắt (thi thoảng). Yêu cầu pin trâu máy khoẻ chút.
Ngân sách tầm 3tr quay đầu. Hàng Nhật bãi hay hàng Us 2nd đều được miễn đừng fake là được.
E cám ơn cụ.
Hàng chính hãng luôn chứ. Em không tư vấn ai mua hàng fake cả.
- Nếu cụ lên tầm 3.5tr, sẽ có con này : Máy khoan pin DeWalt DCD777D2 (18V).
Là dòng Brush Less. Ok hơn có than nhiều. 2 pin, xạc, mô men lớn, cò điều tốc, nhiều cấp độ, có búa.
- Pin thì có 2mAh. Cụ thử hỏi bên bán xem đổi được lên dung lượng cao hơn không. Còn với giá và thông số kĩ thuật của con đó, mà đòi có sẵn pin cao hơn thì không có. Bởi pin 5mah đã hơn triệu. Chưa kể là dòng Brusd Less. Ok hơn công nghệ cũ nhiều.
- Lúc này em bận đi làm. Cụ có gì cứ hỏi, hoặc inbox. Em sẽ pm sau.

tranmanhha

Xe điện
Giá máy chính hãng giờ rẻ nhiều rồi mà cụ. Tìm đúng chỗ uy tín mua là yên tâm.
Vâng. Nhưng nó mua các loại đến mấy chục cái. Cái nào cũng mới cứng, vì nó không dùng. Toàn màu vàng đen, nên nhìn hấp dẫn lắm ạ.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Mấy cụ amato cứ thích máy pin. Khoan vớ vẩn chơi thôi. Cứ máy cắm điện trâu bò mới sài được. Điện mà gặp chỗ chai cứng còn ê cả tay nói gì đến pin. Em nghĩ mấy cái máy pin chỉ dùng cho mấy cụ làm bên it hay sửa chữa điện tử, điện lạnh thôi. Chứ dân lắp đặt tb, hay dùng gđ thì không sài được đâu. Ysl😄 mua phí tiền, dùng bực cả mình.
Em cúng nghĩ nên mua máy điện, máy pin chỉ tiện cắm dây, di chuyển thôi chứ thỉnh thoảng dùng trong gia đình thì cũng không lo lắm.

NguyenAnhPhan

Xe container
Vâng. Nhưng nó mua các loại đến mấy chục cái. Cái nào cũng mới cứng, vì nó không dùng. Toàn màu vàng đen, nên nhìn hấp dẫn lắm ạ.
Mua về sưu tầm chắc. 🙄🙄🙄
- Tốn kém quá chứ chẳng chơi. Chắc kinh tế ổn lắm cụ nhẩy ?
Em thì mua để xài. Nên cần mới mua. Và mua dùng bền. Nên fake là em không ngó tới.

tranmanhha

Xe điện
Mua về sưu tầm chắc. 🙄🙄🙄
- Tốn kém quá chứ chẳng chơi. Chắc kinh tế ổn lắm cụ nhẩy ?
Em thì mua để xài. Nên cần mới mua. Và mua dùng bền. Nên fake là em không ngó tới.
Nó làm nghề chở VLXD, phế thải .... trông người lúc nào cũng bẩn thỉu nhem nhuốc. Nhưng lại có đam mê loa đài, xe đạp cổ, dụng cụ cầm tay. Nó bảo, em hành nghề hơn 20 năm nay rồi, được dồng nào mua loa đài, hoặc xe đạp cổ, hoặc dụng cụ Dewalt hết. Em thấy nể nó.

Pumzen

Xe ba gác
Nó làm nghề chở VLXD, phế thải .... trông người lúc nào cũng bẩn thỉu nhem nhuốc. Nhưng lại có đam mê loa đài, xe đạp cổ, dụng cụ cầm tay. Nó bảo, em hành nghề hơn 20 năm nay rồi, được dồng nào mua loa đài, hoặc xe đạp cổ, hoặc dụng cụ Dewalt hết. Em thấy nể nó.
Chắc cậu ấy có thú chơi sưu tầm các loại này rồi, nó dạng như kiểu trẻ con thích đồ chơi thôi. Thỉnh thoảng lại lôi ra lau chùi ngắm nghía 1 lúc rồi bấm cho nó quay, phát ra âm thanh xè xè là cảm thấy thoả mãn nhẹ nhõm cả người rồi. :D

tranmanhha

Xe điện
Chắc cậu ấy có thú chơi sưu tầm các loại này rồi, nó dạng như kiểu trẻ con thích đồ chơi thôi. Thỉnh thoảng lại lôi ra lau chùi ngắm nghía 1 lúc rồi bấm cho nó quay, phát ra âm thanh xè xè là cảm thấy thoả mãn nhẹ nhõm cả người rồi. :D
Vâng. Em cũng thích nhiều thứ. Ví dụ như điện thoại Blackberry. Trước đây em có hơn 30 cái các loại. Thỉnh thoảng lôi ra lắp sim, up rom, ngắm nghía. Cảm thấy rất thư thái. Và còn đam mê vài thứ khác nữa, nhưng cuộc sống chưa cho phép như vậy, phải cân đối nhiều thứ. Nên vẫn chỉ dừng lại ở mức mong muốn mà thôi.

tranmanhha

Xe điện
Em dạng amato. Em cũng mua cả khoan BT riêng, khoan sắt, gỗ riêng. Nhưng vẫn phải mua cả máy bắt vít và máy khoan pin. dù chả dùng gì mấy, nhưng mỗi lần cần thì rất tiện. Đúng là công cụ lao động quyết định năng suất lao động.

Em vừa xem review Dewalt DCD706D2-KR (12V)
Thấy bắt vít gỗ cứng chút là lộ thấy máy yếu.
Khoan tường thì quả thực là đuối (kể cả đã bật chế độ búa lên) :((
Vâng, Dòng 706 là 12V nên nó cũng có giới hạn của nó thôi ạ
Nếu cụ mua dòng 796 18v thì sau muốn dùng hệ sinh thái pin của Dewalt cũng rất nhiều phương án chỉ cần mua thân máy
Các hãng Dewalt, makita có hệ sinh thái dùng pin rất tốt, tha hồ cụ lựa chọn

NguyenAnhPhan

Xe container
Em dạng amato. Em cũng mua cả khoan BT riêng, khoan sắt, gỗ riêng. Nhưng vẫn phải mua cả máy bắt vít và máy khoan pin. dù chả dùng gì mấy, nhưng mỗi lần cần thì rất tiện. Đúng là công cụ lao động quyết định năng suất lao động.
Mỗi loại chuyên 1 mục đích. Không ngẫu nhiên nsx họ lại mất công nghiên cứu, chế tạo ra từng loại thiết bị máy móc riêng biệt để làm gì. Cho nên công việc nào thì dùng thiét bị chuyên ấy. Năng suất, chất lượng và độ an toàn, tính bền vững sẽ được đảm bảo nhất.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em vừa xem review Dewalt DCD706D2-KR (12V)
Thấy bắt vít gỗ cứng chút là lộ thấy máy yếu.
Khoan tường thì quả thực là đuối (kể cả đã bật chế độ búa lên) :((
Muốn mạnh, đa dụng thì nên bắt đầu từ dòng 18v trở lên. Dưới đó không đảm bảo được nhiều tiêu chí như vậy.

s63 AGM

Xe tăng
Em xem thấy 1 bộ DEWALT DCD 796 có giá 4,7 củ.
cụ dùng trong Gđ thì lấy 1 pin 4 A thôi là ok rồi. Bớt dc gần 1 củ đấy ạ. Con 796 thì nên dùng pin 4A vì nó cần dòng xả lớn. 1 pin , 1 máy , 1 xạc chắc dưới 4 t.

NguyenAnhPhan

Xe container
Vâng. Em cũng thích nhiều thứ. Ví dụ như điện thoại Blackberry. Trước đây em có hơn 30 cái các loại. Thỉnh thoảng lôi ra lắp sim, up rom, ngắm nghía. Cảm thấy rất thư thái. Và còn đam mê vài thứ khác nữa, nhưng cuộc sống chưa cho phép như vậy, phải cân đối nhiều thứ. Nên vẫn chỉ dừng lại ở mức mong muốn mà thôi.
Cụ có tính hay sưu tầm. Giống 1 số cụ trên này. Cơ mà nên có mức độ. Sa đà vô là kiệt quệ.