Công chứng ủy quyền: Các bước thực hiện & Chi phí

danglong

Xe tăng
Chủ xe uỷ quyền cho bác được nhưng là Uỷ quyền không có phí nên nếu thích thì chủ xe cũng vẫn có thể đơn phương chấm dứt hợp đồng uỷ quyền đã ký:102:; Sang tên cho nó lành bác ơi:77:
Thế thì hợp đồng uỷ quyền công chứng rởm à? Em mất tiền đi làm Công Chứng mà lại để "chủ xe đơn phương chấm dứt" được! Hô hô hô...

oto3banh

Xe máy
Bây giờ có công chứng tư rồi. Các bác yên tâm là sẽ được phục vụ tận tình và nhanh gọn.

jumbo

Xe hơi
Thế thì hợp đồng uỷ quyền công chứng rởm à? Em mất tiền đi làm Công Chứng mà lại để "chủ xe đơn phương chấm dứt" được! Hô hô hô...
Em cũng thấy không hợp lý vì nếu Người ủy quyền mà đơn phương chấm dứt ủy quyền thì cũng không thể bán hay ủy quyền tiếp cho người thứ ba do giấy tờ xe gốc người mua cầm hết rồi còn gì? (Muốn làm thủ tục trên chắc chắn là phải kèm theo giấy tờ xe gốc mà).

Em chỉ sợ trường hợp người bán toi hoặc mất hành vi dân sự thì giải quyết sao? Liệu mình cứ lẳng lặng đi làm thủ tục bán cho người khác được không (vì lúc đó đau cần người ủy quyền xuất hiện). Hay cách khác là cũng lúc làm hợp đồng ủy quyền mình làm cái hợp đồng viết tay nêu rõ nếu có vấn đề gì thì người thừa kế hợp pháp của bác đấy phải thực hiện chuyển tên cho mình?