[Funland] Công chức nhà nước

xedapchongnguoc

Xe tăng
Công chức còn tùy loại công chức nào công chức thuế hay xuất nhập khẩu , kinh tế thị trường ko dưới 1 tỏi v.v...

giang_ttyt

Xe máy
Cụ cứ làm đơn xin nghỉ, sau 45 ngày là có qđ cq cũ sẽ chốt bảo hiểm cụ thích thì đóng tiếp bảo hiểm ko thì sẽ nhận trợ cấp 1 lần và bảo hiểm thất nghiệp luôn

nunachuoi

Xe điện
Cụ chủ cứ làm cái đơn xin thôi việc gửi lãnh đạo cơ quan và phòng tổ chức, sau đó thì đợi, có thể có màn tìm hiểu tâm tư nguyện vọng, thuyết phục úy lạo các kiểu, sau đấy thì đơn cụ đến chỗ cần đến là nơi tiếp nhận cụ ban đầu khi vào công chức, trên đấy họ cho cụ cái quyết định nghỉ việc, sau đó cụ đi lĩnh tiền "đền bù" theo năm công tác rồi về với vợ thôi. Thời gian dài ngắn thì còn tùy cụ là ai và cơ quan cụ thế nào.

Nhiều cụ cứ nhầm lẫn, công chức không có hợp đồng lao động nên không có khái niệm đơn phương chấm dứt đâu nhé, về lý thuyết, cấp trên chưa cho nghỉ là không được nghỉ, cố tình nghỉ thì ăn quyết định buộc thôi việc, mà buộc thôi việc thì không có xu nào hết.

Xe bọ xít

Xe container
Các cụ cho e hỏi thủ tục cụ thể khi nghỉ việc nhà nước là như nào ạ, đọc trên mạng mơ hồ quá, với em định lấy bảo hiểm xã hội 1 lần thì bao lâu lấy được ạ. Xin ý kiến các cụ đã từng nghỉ việc nhà nước ạ.
Sao ko hỏi luôn Phòng hay Vụ TCCB ý mà phải lên đây hỏi ????
Cơ quan NN của Cụ tên gì, để E đt hỏi hộ cho

Altis 2011

Xe điện
Nói vậy ko đúng đâu mợ.e biết 1 ofer luôn ,làm ở chi cục thuế 1 quận trung tâm :) qua nhiều vị trí , bg làm ở đội thuế TNCN , chưa từng lấy của dn hay dân 1 xu :) đã thế cuối tuần phải tư vấn thuế free liên tục đấy .:)
Đội thuế TNCN thì cũng khó lấy thật, phải bên thanh tra thuế, hoặc đội kiểm tra thuế theo khu vực thì màu mỡ thật, nhưng có lẽ cũng tùy quận.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đội thuế TNCN thì cũng khó lấy thật, phải bên thanh tra thuế, hoặc đội kiểm tra thuế theo khu vực thì màu mỡ thật, nhưng có lẽ cũng tùy quận.
kinh qua hết các vị đó rồi ô bà bô bắt về đội thuế TNCN :))

Anhduc73

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi thủ tục cụ thể khi nghỉ việc nhà nước là như nào ạ, đọc trên mạng mơ hồ quá, với em định lấy bảo hiểm xã hội 1 lần thì bao lâu lấy được ạ. Xin ý kiến các cụ đã từng nghỉ việc nhà nước ạ.
Em không phải luật sư nhưng mời cụ đọc nghị định 108 là vỡ ra được nhiều điều đấy. Mời cụ:

hưvô

Xe lăn
Cụ làm đơn trước khi nghỉ 30-45 ngày thì phải.
Bảo hiểm thì sau 1 năm mới thanh toán.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Vào n2 mà không phải cocc, không giỏi luồn lọt nịnh trên nạt dưới thì lấy đâu ra lậu, ra ngoài chạy shipper còn hơn.
Cụ chém chuẩn. Vài h20 mà ko có quan hệ, hoặc người nâng đỡ thì phải biết chịu nhục, còn ko thì thôi.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Trên e 27 năm vừa đơn xin dời, đợi tiền mặt 300 củ.
Sao lại có 300 củ giắt mông khi nghỉ việc NN thế cụ
Nghỉ theo dạng tinh giản biên chế à.
Thế ông nào đó sắp hiu, còn 3-4 năm nữa hiu mà xin nghỉ thì cầm 300 triệu về cũng ấm nhỉ?

memanque

Xe buýt
Sao lại có 300 củ giắt mông khi nghỉ việc NN thế cụ
Nghỉ theo dạng tinh giản biên chế à.
Thế ông nào đó sắp hiu, còn 3-4 năm nữa hiu mà xin nghỉ thì cầm 300 triệu về cũng ấm nhỉ?
Sắp heo thì chỉ trăm rưởi ạ.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Ơ em tưởng từ khi có trợ cấp thôi việc thì không còn khoản trợ cấp mỗi năm 1/2 tháng lương khi thôi việc nữa nhỉ

Xikar

Xe tăng
Em đang làm 1 dự án liên quan đến nhà nc, em thấy phần chung cánh nhà nc làm là sợ trách nhiệm, ko dám quyết gì, chỉ đạo thì chung chung kiểu làm thế nào cho đúng tiêu chuẩn, quy chuẩn, hợp lý... nhưng đến lúc quyết thì rụt hết lại nên lòng vòng chả biết thế nào.
Trc e cũng thích hay vào nhà nc cho ổn định nhưng nghĩ lại thẳng tính như e vào chắc dc mấy tháng bị đuổi việc sớm.

Mosimosi

Xe đạp
Em đang làm 1 dự án liên quan đến nhà nc, em thấy phần chung cánh nhà nc làm là sợ trách nhiệm, ko dám quyết gì, chỉ đạo thì chung chung kiểu làm thế nào cho đúng tiêu chuẩn, quy chuẩn, hợp lý... nhưng đến lúc quyết thì rụt hết lại nên lòng vòng chả biết thế nào.
Trc e cũng thích hay vào nhà nc cho ổn định nhưng nghĩ lại thẳng tính như e vào chắc dc mấy tháng bị đuổi việc sớm.
Đúng là như thế, hướng dẫn, chỉ đạo chung chung ai hiểu sao hiểu và tự chịu trách nhiệm việc mình làm,hehe!mà giờ nhà nước cũng là 1 nghề nguy hiểm, ko còn như xưa!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Đang có chính sách nghỉ hưu trước tuổi đó cụ gặp ls mà hỏi cho lẹ nghe nói còn đc lĩnh 1 cục nữa cơ chế tinh giảm biên chế.

quochung89

Xe buýt
trước em làm doanh nghiệp nhà nước, đầu tiên bên tổ chức thường cho 6 tháng nghỉ ko hưởng lương để có thời gian thử nghiệm, sau 6 tháng đó sẽ quyết định nghỉ hay ko cũng chưa muộn, vẫn có thể quay lại làm vc bt, còn xin vào thì dễ chứ xin ra chỉ cần cái đơn xin chấm dứt hợp đồng là xong, có quyết định chấm dứt là bên tổ chức trả sổ bảo hiểm xã hội, sau khi chấm dứt hợp đồng, trong trường hợp bác ko muốn đóng tiếp BH thì đi lên trung tâm giới thiệu việc làm của huyện để họ hướng dẫn thủ tục làm bảo hiểm thất nghiệp , rút 1 cục, đợt đó em đóng tiếp nên ko rõ thủ tục như nào, chỉ biết mang máng là đóng đủ 12/24 tháng gần nhất, đóng liên tục cho tới tháng trước khi có quyết định chấm dứt thì phải

thichdonhat

Xe buýt
Cụ về theo Nghị định của Chính phủ về tinh giản biên chế còn được thêm tiền đấy