Cổng AUX của CRV 2.0 2015

inuchisai

Xe tải
Em toát mồ hôi vụ này đấy, trót chém gió với đứa em là trang bị usb với nhạc nhẽo... Đủ loại usb dài cỡ ngón tay cắm vào tịt hết, hỏi đủ loại forum éo ra, chán đời rút cái Sandisk Fit 32G trên xe em cắm sang chạy ngon... Thế là lõm :D
em thì em vẫn nghĩ do định dạng USB thôi cụ ạ; vì lúc đầu cắm cái USB 3.0 (USB có đầu nhựa màu xanh) không nhận, sau đo chuyển 1 cái khác thì nhận, đọc sách mới biết là phải format nó về định dạng FAT 32 cụ ạ.
Từ đó thì cái nào cũng ok (miễn là usb ko hỏng và có định dạng FAT32)

minh0075

Xe điện
dÙNG BLUEtooth hay AUX?
nếu các cụ chơi cái máy nghe nhạc xịn, thì chơi qua bluet sẽ hay hơn, còn tầm... iphone thì em nghĩ chả khác quái gì nhau đâu.
Nhà cháu chơi thằng Astell Kern 120ii này thì ko chơi với aux vì nghe dơt đi khá nhiều.

leobk

Xe tải
vấn đề ngược lại là bác có chất lương nhạc tốt không, loa tố không, còn thể loại nghe nhạc trên MP3, nhạc của tui là như nhau, chuẩn hơn bác nghe bằng đĩa nha, còn cổng AUX thì chỉ nghe được nhạc với chất lương 2.1 bác nào biết nhạc thì sẽ biết là nêu dùng loa 4.1 trở lên thì cắm cổng AUX này vào không khác gì nghe loa 2.1,
Ko hiểu bác này nối gì luôn. Đọc 3 lần vẫn ko hiểu ... Chắc tại em dốt :(

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chưa đủ ! Mãi em mới phát hiện ra cổng usb trong hộp tỳ tay bản Crv 2.0 2015 cấp dòng bé tẹo. Vì vậy cắm các loại usb to / ăn dòng chuẩn là tịt ngóm hết. Đổi sang loại Fit nhỏ như cái móng tay ấy thì ok, nhạc gì cũng chơi :)
Bác nói truẫn đấy ! Nguồn usb/iphone/ipod của xe hơi yếu. Em dùng usb nhỏ vẫn ok ! Tuy nhiên dùng iphone thì tiện hơn vì vừa sạc vừa nghe nhạc đc !

Ninjutsu

Đi bộ
Chưa đủ ! Mãi em mới phát hiện ra cổng usb trong hộp tỳ tay bản Crv 2.0 2015 cấp dòng bé tẹo. Vì vậy cắm các loại usb to / ăn dòng chuẩn là tịt ngóm hết. Đổi sang loại Fit nhỏ như cái móng tay ấy thì ok, nhạc gì cũng chơi :)
Chỉ cần format chuẩn FAT32 là chạy được cụ. Nếu không nhận còn có thể do chất lượng USB, đầu cắm có bị cong vênh không- nên khi cắm vào, nó bị lỏng không tiếp xúc. Em đảm bảo với cụ là usb kiểu nào, to hay nhỏ, dung lượng ít hay nhiều đều chạy được hết.

Ninjutsu

Đi bộ
dÙNG BLUEtooth hay AUX?
nếu các cụ chơi cái máy nghe nhạc xịn, thì chơi qua bluet sẽ hay hơn, còn tầm... iphone thì em nghĩ chả khác quái gì nhau đâu.
Nhà cháu chơi thằng Astell Kern 120ii này thì ko chơi với aux vì nghe dơt đi khá nhiều.
Cái này em công nhận với bác ạ. Em cũng đã thử nhiều loại nhạc, máy điện thoại, và 1 số dây AUX - em không có điều kiện thử các dòng máy nghe nhạc cao cấp, nhưng ngay cả với ip6, s5, note3, ... dây aux cũng là loại bình thường tầm 100-200k thôi ạ, thì nghe nhạc qua bluetooth công nhận cho âm thanh hay hơn. ( em thử bằng nhạc lossless )

Muon_biet

Xe cút kít
Chỉ cần format chuẩn FAT32 là chạy được cụ. Nếu không nhận còn có thể do chất lượng USB, đầu cắm có bị cong vênh không- nên khi cắm vào, nó bị lỏng không tiếp xúc. Em đảm bảo với cụ là usb kiểu nào, to hay nhỏ, dung lượng ít hay nhiều đều chạy được hết.
Điều này E công nhận vì xe E cũng 2.0

Xe bọ xít

Xe container
Xe CRV liên doanh 2009 có cổng AUX ko các Cụ nhỉ ? Muốn độ lại để nghe qua Bluetool và USB độ có phức tạp và đắt lắm ko ạ,

haitran

Xe tải
Xe CRV liên doanh 2009 có cổng AUX ko các Cụ nhỉ ? Muốn độ lại để nghe qua Bluetool và USB độ có phức tạp và đắt lắm ko ạ,
Có cổng aux nhưng chỉ nhận từ thiết bị phát nhạc như iphone hay máy nghe nhạc ngoài.
Bộ zin cụ mua thêm cái modul mp3 là nghe được qua usb cụ ạ. Em thử thấy chất lượng rất ổn.

Xe bọ xít

Xe container
Có cổng aux nhưng chỉ nhận từ thiết bị phát nhạc như iphone hay máy nghe nhạc ngoài.
Bộ zin cụ mua thêm cái modul mp3 là nghe được qua usb cụ ạ. Em thử thấy chất lượng rất ổn.
Nhưng nó nằm ở vị trí nào thế Cụ, em tìm mãi ko ra. Cụ có thể chụp em cái ảnh ko ạ ?

Nếu em muốn độ thêm để nghe ĐT qua bluetool hay nghe nhạc qua Bluetool thì làm có đắt ko và phức tạp ko ạ.

Cái modul mp3 là nghe được qua usb cụ mua ở đâu và bao tiền ạ!

huycop1975

Xe tải
Cụ nói chuẩn rồi,cứ format usb là ngon,của em 2.0 cắm các loại usb kingston,kinh nọ,kinh kia...4gb,8gb nó nhai hết.Chỉ có điều nhạc nghe ngon hay ko cũng phải do chất lượng từng bài nhạc trong usb nữa.Em thấy nghe CD vẫn ngon nhất.nếu cd chất lượng cao lại càng ok.

dÙNG BLUEtooth hay AUX?
Bác ơi, AK120 II của bác nghe được BT không, em dùng AK240 có nghe được đâu