[Thảo luận] Công An và dân phòng phường Vĩnh Hưng làm đúng hay sai ??? ( Clip )

tranthanhtuong

Xe tăng
Bọn đầu trần tóc xanh tóc đỏ nên để bị tóm nhưng phải mấy đồng chí cơ động, 113,141 hay lực lượng chính quy chứ không phải mấy ông thất nghiệp biên chế vào lực lượng dân phòng...

chuongbeo

Xe tải
Em là BTV bên báo ĐS&PL nằm vùng otofun.net đây ợ :D Em đã cho anh em PV vào cuộc làm vụ này :D Mà các cụ có vụ gì hay ho cần tiếng nói của báo chí thì ới em nhé, em là em ghét nhất mấy ông cậy tí quyền lộng hành :D
Vẫn chưa lên được báo à cụ? :))

minck

Xe container
Tinh than trách nhiệm cao quá! Nói that, nếu không ra xèng thì chả thế đâu ạ, vì tiền hết.
Cứ mũ mão đầy đủ thì làm Léo gì dc "ông"...Mấy xxx phảm cảm hay "trẻ trâu" phản cảm...Ko "Mật phục" thì bắt thế éo nào dc...
Bắt láo, ăn bẩn thì mới đáng lên án chứ nếu làm đúng thì phải ủng hộ chứ ...

thanh_hoi

Xe điện
Mấy thằng dân phòng có thẩm quyền *** gì mà chạy ra giữa đường dừng xe nhỉ?

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cứ mũ mão đầy đủ thì làm Léo gì dc "ông"...Mấy xxx phảm cảm hay "trẻ trâu" phản cảm...Ko "Mật phục" thì bắt thế éo nào dc...
Bắt láo, ăn bẩn thì mới đáng lên án chứ nếu làm đúng thì phải ủng hộ chứ ...
Cái chỗ đo đỏ mà Cụ áp dụng cho bắt mũ bảo hiểm thì nhất rồi.
Cái chỗ xanh xanh thì Em vẫn đang thắc mắc là họ làm đúng hay sai ?????
Một số Cụ nói là sai ( đưa ra cả tt 47 ) còn theo Cụ là họ đúng thì có thông tư hay nghị định gì ko ???

ngaynha

Xe tăng
Để bắt mấy cu k đội MBH, thì cũng chả biết làm thế nào, vì ngay trong clip nó còn lượn chạy nữa là, nghĩ cũng khó.

tung.edu

Xe tải
theo em thì sai luật rồi cụ ạ, bác Pham Son viết dài quá em đọc ko nổi ^:)^
theo em biết thì chỉ có các đồng ý CSGT đã có chuyên đề hoặc thông tư quy định được phép dừng các phương tiện giao thông khi đang tham gia, hoặc các trường hợp phát hiện vi phạm giao thông thì được phép thôi, các chú phường thì trách nhiệm là đảm bảo an ninh xóm nhà, chưa đủ chức năng tham gia trận tự giao thông, chỉ khi nào có chuyên đề liên quan tới việc nhờ CA Phường hỗ trợ thì có cơ hội đứng chốt. Em nghĩ đơn giản vậy các cụ có cao kiến hay sửa cho em để em biết sau còn tránh cả dân phòng nhé :))

dady-tlg

Xe tải
Để bắt mấy cu k đội MBH, thì cũng chả biết làm thế nào, vì ngay trong clip nó còn lượn chạy nữa là, nghĩ cũng khó.
Cụ dạy chí phải, vẫn biết là núp vậy trông phản cảm, nhưng không núp thì chắc chẳng bắt được ai, mới đây em đọc báo thấy thống kế: hơn 80% số vụ vi phạm luật Gt là do phụ nữ (theo em, 20 % còn lại là do đàn ông chạy không kịp như trường hợp trong clip)