[Funland] Công an Hà Nội yêu cầu 22 chung cư mini, 16.479 nhà trọ dừng hoạt động

zaiwaz123

Xe điện
An sinh xã hội chả đùa đâu kụ. Nhà nước thì chỉ quản lý chứ đâu có năng lực làm rẻ
Em nói cho vui thôi cụ ạ, kinh tế thị trường thì phải để cho thị trường quyết định dưới sự quản lý của nhà nước.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không có người lao động thì kụ em mình đâu được thanh nhàn. Ví dụ các kụ đầy tiền mà trại dưỡng lão không có nhân viên thì cũng mang tiền ra mà phơi thôi

dheIa

Xe điện
Không có người lao động thì kụ em mình đâu được thanh nhàn. Ví dụ các kụ đầy tiền mà trại dưỡng lão không có nhân viên thì cũng mang tiền ra mà phơi thôi
Thì kụ em mìn phải chăm chỉ hơn, bớt coi người yếu thế hơn là tài sản của mình đi. Còn ko thì lên núi ^^

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ko làm được, em khẳng định luôn. Có cái bảo kê trông xe vỉa còn ko làm đc. Đây hơn 16k nhà trọ, cskv là người chứ máy đâu mà đòi làm rắn, đố làm rắn được.
Cái lợi về nhà ở an sinh xã hội nó là lợi ích bền lâu hàng trăm năm, nhưng sao sánh đc núi tiền khổng lồ của hội xây cccc, biệt thự lk. Tiền còn để lát đá vỉa hè cho đẹp, xây tượng đài, băng rôn quảng cáo, hoa làm đẹp dịp lễ....

Alexmazzz

Xe buýt
Đến lúc vài công trình, nhà máy …. đủ pccc nó cháy thì lại đóng cửa hết chỗ tương tự à?

Dan du an

Xe ba gác
Cụ mà làm lãnh đạo thì bỏ mẹ dân, may quá là cụ làm dự án
Cụ thực tế đi cụ, chả ai làm đâu. Rồi lại kiểu từ danh sách đó chọn ra vài trường hợp làm điểm thôi. Nó cũng là tốt để các chủ trọ phải chú ý hơn đến phòng cháy. Kiểu như các vật liệu dễ cháy nỏ sẽ không để lung tung ở tầng 1, họ cũng sẽ chú ý các gia đình thuê trọ. Chứ em thấy khu em ở nhiều gia đình thuê trọ nói thật là rất vô ý thức, những cái đồ đáng ra không dùng nữa họ cứ để bừa ra ngõ, bẩn thiủ và tiềm ẩn dễ cháy.

juve99

Xe cút kít
Em thấy ở mình có cái hay là nó giống trước đây yêu cầu đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy, cũng đủ các lý do không nên làm nào là chỗ đâu để để mũ, mũ thế nào là đạt chuẩn..... Giờ thấy người ta đội hết rồi mà chả thấy mấy cái vấn đề kia nó phát sinh. Do đó việc tìm nhà trọ ở đâu các cụ không phải lo. Giá nhà trọ tăng các cụ cũng không phải lo. Có khi đó cũng là một cái có lợi là hạn chế bớt những người làm lao động sẵn sàng bất chấp rủi ro vì đến cháy nổ họ cũng không lo thì khi đi làm họ cũng sẵn sàng không áp dụng các biện pháp bảo hộ lao động. Đẩy bớt lao động quay lại nông thôn làm nông nghiệp có khi cũng là có ích. Cứ bảo nông nghiệp không ăn thua nhưng nhiều người cũng sống tốt nhờ nông nghiệp.
Nông nghiệp giờ cũng ko có đất và có việc ấy cụ. Xưa chưa cơ giới hoá, đất cũng nhiều mà nhà nông cũng vẫn rảnh, có bận lúc cấy gặt. Giờ cấy gặt vèo cái 1-3 ngày là xong. Phun thuốc, phân đạm trực thăng mini làm hết, nhanh rẻ hiệu quả hơn thuê người làm. E sống, làm việc gần mấy tỉnh đb SCL cũng là vựa lúa lớn mà đến mùa cấy gặt k để ý thì k phát hiện ra dân có làm ruộng vì nhanh nhàn và chả thấy bà con có vẻ bận hối hả gì

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nông nghiệp giờ cũng ko có đất và có việc ấy cụ. Xưa chưa cơ giới hoá, đất cũng nhiều mà nhà nông cũng vẫn rảnh, có bận lúc cấy gặt. Giờ cấy gặt vèo cái 1-3 ngày là xong. Phun thuốc, phân đạm trực thăng mini làm hết, nhanh rẻ hiệu quả hơn thuê người làm. E sống, làm việc gần mấy tỉnh đb SCL cũng là vựa lúa lớn mà đến mùa cấy gặt k để ý thì k phát hiện ra dân có làm ruộng vì nó nhanh và chả thấy bà con có vẻ bận hối hả gì
Vậy khó cái là lãi ý các kụ nhẩy. Vì cơ giới hóa thì chi phí bị đội lên

tieunhupha

Xe điện
Giờ làm căng vụ này thì phải đập bọn cho phép các cơ sở kia được vận hành đã, chứ giờ các ông cứ ra lệnh cấm kiểu này chả khác gì dồn dân vào tường. Còn nếu ra quy định nhưng mập mờ ko siết chặt, kiểu chỉ nói mồm thì lại càng lởm khởm.

2bplus

Xe buýt
Nhân nhẹ nhàng với 10 người/nhà(thực tế khéo x2 x3 nữa) thì đã là gần 17 vạn người ra đường :)) :)) :))
Ai cũng hiểu là chuyện này gần như phi thực tế, mọi thứ cũng chỉ giải quyết ngoài mặt, rồi đâu cũng sẽ đóng đó chẳng thể làm được gì thực chất. Nhưng về lý vẫn thuộc trách nhiệm của xxx pccc, sau khi có những sự vụ nghiêm trọng như vậy thì họ không thể không có động thái gì. Họ cứ yêu cầu vậy thôi, để sau này nhỡ có gì gì nữa thì họ có thể nói đã thực hiện abc, đã xử phạt nọ kia có trách nhiệm rồi, nhưng vì xyz nên.. :)

jazzzzz

Xe lăn
Cái này thì khó như lên giời rồi, giống vụ làm chặt như Karaoke thì căng đét luôn.
Quá khó luôn cụ ah, (ông KTS vẽ sai 1 nét, ông thợ đập cả tháng chưa xong.)

Giải pháp trước mắt cần phân loại những mô hình khác nhau: CCMN, căn hộ dịch vụ, nhà cho thuê, share phòng.. mỗi loại một tiêu chuẩn khác, quy định về mật độ.
Mô hình nhà trọ chủ yếu nằm trong các làng: Phùng Khoang, Thành Công ... đường bé tý, nhà dày đặc, mật độ cao... đối tượng này cần một tiêu chuẩn/quy định riêng..

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Quá khó luôn cụ ah, thằng KTS vẽ sai 1 nét, ông thợ đạp cả tháng chưa xong.

Giải pháp trước mắt cần phân loại những mô hình khác nhau: CCMN, căn hộ dịch vụ, nhà cho thuê, share phòng.. mỗi loại một tiêu chuẩn khác, quy định về mật độ.
Mô hình nhà trọ chủ yếu nằm trong các làng: Phùng Khoang, Thành Công ... đường bé tý, nhà dày đặc, mật độ cao... đối tượng này cần một tiêu chuẩn/quy định riêng..
Chán nhề. Bây giờ KTS bị gọi thằng còn thợ xây được gọi Bác. Em đùa tẹo cho vui kụ nhóe 😄

bmwp0wer

Xe tăng
Giải đc bài toán này thì bài toán giao thông cũng tự giải theo. Nên để lỗi hệ thống lâu nay giờ ko có lộ trình cứ đùng 1 cái cấm đoán ko phải là cách làm tốt.