[Thảo luận] Công an Đồng Nai và tài xế xe Hoàng Long đối đầu

ducvu

Xe tải
Cái xanh xanh chỉ là đa số thôi cụ ợ, hoặc là x GT làm tuần tra ở các địa phương. Còn nhiều x GT khác vẫn nghèo cụ ợ. Lương Đại úy cả tiền độc hại lẫn thâm niên 15 năm mà chưa được 5 củ, Sống giữa đất Thủ đô cụ bảo sống sao?
Vâng cũng có vài CSGT nghèo như bạn em chẳng hạn, nó bảo chả dám cướp tiền nên bỏ nghề cụ ạ. Thì cũng đa số là loại đạo đức nào cụ nhể, chỉ còn lại thiểu số thôi. Cụ nên xem xét toàn bộ những gì em nói, ngay có cậu bạn em nó bảo "dạo này cần tiền trả xin măng nên phải ra đứng đường", thằng khác thì bảo xếp nó khoán tiền phạt?????xin hỏi cụ khi một khi cái ngành đặc thù này từ khi sinh ra đã toàn con ông cháy cha với lại chạy trọt để có chức, có quyền thì lấy đâu ra cái trách nhiệm làm việc. Cụ với em làm quả bầu bình xem sao, em chả biết cụ làm trong ngành nào nhưng nếu cụ làm trong ngành CA có lẽ cụ quen với cái cảm giác đa số người dân chả có chút niềm tin nào vào lực lượng mà họ đóng thuế để trả lương đâu, đáng buồn hay vui cụ nhỉ???

KhangMinh

Xe máy
Hồi xưa em cũng đi Hoàng Long về ăn Tết, sáng 30 Tết rùi mà vẫn bị xxx Nghệ An chặn xe, lái xe Hoàng Long cũng bất hợp tác vì không có lỗi, bên xxx kêu 1 loạt là Thanh tra, 113, cá vàng..... cuối cùng cũng phải thua xxx thôi, bó tay

PHU CUONG

Xe tải
Em thì không ủng hộ cái cách hành xử của tài xế xe. XXX Đã ra hiệu lệnh thì dừng lại. Đúng sai thì hạ hồi phân giải. Các bác phải hỏi tại sao xxx ăn tiền của lái xe? Tại vì lái xe đưa tiền hối lộ cả các bác ạ. Nếu sai thì lập biên bản xử phạt, tx lên kho bạc đóng đúng tiền, có sao đâu xxx chẳng ăn được đồng nào. Tại vì mình sai mà đòi đóng ít tiền theo với qui định thì mới sinh ra chuyện tiêu cực. Nếu mình đúng thì cải tới cùng , công an cũng chả làm gì được mình.
Theo em cũng tại vì cái túi của mình( hoặc là ngại đi xa đóng p-hạt,...) nên mới có nạn đòi tiền này nọ. Nhưng mấy bác tài xe khách này cũng chạy xe là chúa ẩu. Phạt là đúng, cá bác bênh làm giề.

Bill0978044088

Đi bộ
Không thắng nổi xxx các bác nhỉ?bác tài này chắc bị treo bằng dài ngày dồi:':77::77:
hồi em còn chạy xe tải đường dài mà gặp khu vực này....:'(:'(

Tran Thanh Binh

Xe tải
Em thì không ủng hộ cái cách hành xử của tài xế xe. XXX Đã ra hiệu lệnh thì dừng lại. Đúng sai thì hạ hồi phân giải. Các bác phải hỏi tại sao xxx ăn tiền của lái xe? Tại vì lái xe đưa tiền hối lộ cả các bác ạ. Nếu sai thì lập biên bản xử phạt, tx lên kho bạc đóng đúng tiền, có sao đâu xxx chẳng ăn được đồng nào. Tại vì mình sai mà đòi đóng ít tiền theo với qui định thì mới sinh ra chuyện tiêu cực. Nếu mình đúng thì cải tới cùng , công an cũng chả làm gì được mình.
Theo em cũng tại vì cái túi của mình( hoặc là ngại đi xa đóng p-hạt,...) nên mới có nạn đòi tiền này nọ. Nhưng mấy bác tài xe khách này cũng chạy xe là chúa ẩu. Phạt là đúng, cá bác bênh làm giề.
theo e tì bác nói có phần đúng,nhưng mà xxx sau khi phạt xong thì được hưởng tới 40% hoa hồng cơ các cụ ạ(nếu e nhớ ko nhầm).sau đó lại còn được khen thưởng vì có nhiều thành tích xuất sắc nữa chứ.chống chọi với xxx kiểu này thì chỉ có thiệt thân thui ah.sai hay đúng cũng thiệt cái túi tiền của mình đã các cụ nhể

angles

Đi bộ
Bác nào đi ngang Đồng Nai cũng biêt công an Đồng Nai ghê gớm đến mức nào. Cứ tuýt còi là chắc chắn sẽ có một biên bản. Nhưng ko có công an thì tài xế cho xe lại phóng vèo vèo ngoài xa lộ, nhiều khi em ra đấy, mà em bái phục tài lái lụa của các bác....

Còn bác Hoàng Long này chắc con non kinh nghiệm và ngang ngược lắm, lắc lắc tay, lại còn dọa công an, bỏ chạy, không làm công an nóng mặt mới chuyện lạ. Nhưng bác ấy không nghĩ tai họa sắp ập đến: không nghỉ đến khu vực Amata, khu vực ngã ba Vũng Tàu, chỗ này lúc nào cũng có GT đứng liệu có thoát được ko. còn nữa, Khi công an dí kịp bác này còn hien ngang cho đậu giữa đường, làm kẹt xe trên xa lộ.
Sự việc này được lên truyền hình Đồng Nai ngay tối hôm đó
Theo tớ, HL sẽ được lấy xe về để còn làm ăn. còn bác tài xế sẽ bị án rất nặng

ducfbcp

Xe hơi
Sáng nay em nghe tv thấy khởi tố lái xe rồi. Chưa có kinh nghiệm nên đối đầu thẳng căng với xxx, lại không có "râu dài" đỡ đằng sau thì tèo rồi.

datinh

Xe container
Sáng nay em nghe tv thấy khởi tố lái xe rồi. Chưa có kinh nghiệm nên đối đầu thẳng căng với xxx, lại không có "râu dài" đỡ đằng sau thì tèo rồi.
Có nhiều râu dài thì đã không phải lái xe khách vất vả
Em đang thèm râu dài quá...đau hết cả thủ :P:P:P

Street_Version

Xe tải
các cụ ơi, bên hoàng long tài xế gây ra chuyện gì thì tự phải chịu trách nhiệm, với lại xxx đồng nai thì nổi tiếng gấu rồi, dám đuổi sang tận đất thành phố cơ

nghienruou

Xe điện
CHáu cho rằng vụ này hành khách nói đúng, xxx chắc sai nhưng do nhiều người biết nên phải cố dành phần thắng về mình (cho nó oai), nếu HL có sai thì đã ném cho xxx vài xu méo cho nó xong rồi, làm gì phải chày cối như vậy:))

duongdat

Xe tải
10k/ đôi tông Tàu siêu nhẹ, vả vài ngày cũng chưa nát. Lại còn treo lên nữa chứ. Cứ hỏng được đôi tông rồi ra lấy lời khai :D .