[Funland] Con với chả cái thế này có chết tôi không

kduc

Xe Cứu Trợ
Nhìn khuôn viên như cơ quan chứ không phải tư gia. Nhưng ở giây 58 trên bàn có chai rượu tây,

FB, youtuble, tíc- tóc ... là các kênh thu thập tin tức tình báo rát hữu hiệu. Từng clip, bài viết tưởng như rời rạc, không liên quan nhưng khi được phân loại, khoanh vùng, phân tích, đánh giá thì rất nhiều thông tin.
Em đọc đâu đó cỡ 8-90% thông tin tình báo là thu thập từ các nguồn chính thống ntn.

AlexHEO

Xe tăng
Tổ xư con với cái =))
Hôm đầu tiên đăng Chíc chók đã bao nhiêu đứa nó nói còn cố cãi. Hai hôm sau thấy khoá hết tk xong đăng clip thanh minh xin lỗi. Mà em dân đen chả lai vãng khu quân sự bao giờ nhưng sao trong doanh trại lại có nhà như biệt thự vậy các cụ ... Sát nhà là dãy nhà ở của lính luôn.

Duc_Quang

Xe buýt
Hình ảnh không rõ nét, nhưng có vẻ là nhà lãnh đạo cạnh khuôn viên đơn vị hay sao ấy. Nhìn cái ghế vương giả quá, lau thì kỳ công lắm, ngồi thì vừa lạnh vừa đau đ...í..t, lại chả ngả lưng được, k phải phong cách của em, hihi.
Còn thiếu gì cách giải thích, mà lính cũng được đổi gió, chỉ có điều các cháu đưa lên thì mạng thì phản cảm quá, cẩn thận lại bóp c hi m bố cháu.
Có cụ nào trong ngành mở mang giúp anh em tình trạng nước sông công lính hiện nay được k? E đúng là bức xúc khi thấy một số lãnh đạo đơn vị điều quân đi làm việc riêng ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Vấn đề k phải nằm ở tiền mà nó là cách thể hiện quyền lực cụ ah. Quan chức thì tiền k thiếu nhưng ngoài tiền cái họ muốn là đc trở thành người có quyền lực, hãnh diện với gia đình, XH, …
Chuẩn cụ, kể cả thuê cũng k phải bỏ tiền túi, mọi chuyện đám đệ lo hết.
Nhưng như vậy k oai.

huyhung123

Xe điện
Tự nguyện hết đấy các cụ à, một ngày lao động nhà sếp còn sướng hơn chục lần ở thao trường, rồi dọn cớt bón phân rau, xong việc có khi được ngồi làm vài chén với sếp. Là em em cũng xung phong, tổ cha mấy đứa cđm rảnh dáy. :))
Lấy đâu ra cụ. Trc em ở lính, sếp xây nhà tụi em phải đến đào móng. Đào bục mặt đc mỗi thằng chai nước sôi để tủ lạnh!
Đợt khác thì hành quân đêm để làm cái khu làng văn hoá bây giờ, làm đến sáng mỗi thằng đc cái bánh mỳ trứng.

namson229

Xe điện
bố cứ là quan, là quân nó đến điếu đóm rồi... như DN í, sếp to thì tết nhất, nhà có việc, nhân viên đến bưng bê, dọn dẹp suốt mà; nhưng hưu cái lại vắng vẻ ngay

Em đọc đâu đó cỡ 8-90% thông tin tình báo là thu thập từ các nguồn chính thống ntn.
Thế nên chính phủ tàu thì sợ cam xe tesla, pokemon go bị cấm nhiều nơi, căn cứ mẽo lộ lộ trình đi lại vì strava... toàn thứ lộ công khai vô tư :D

Lam__Phương

Xe điện
Cháu nó thật thà thôi mà ;))

vieteuro

Xe container
chiện qua bình thường ý mà
nhà đại trưởng mà gần thì lính cũng về suốt
lần sau cẩn thận bảu các cháu mặc áo đoàn viên thì đẹp =))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Tự nguyện hết đấy các cụ à, một ngày lao động nhà sếp còn sướng hơn chục lần ở thao trường, rồi dọn cớt bón phân rau, xong việc có khi được ngồi làm vài chén với sếp. Là em em cũng xung phong, tổ cha mấy đứa cđm rảnh dáy. :))
Có 1 từ mà anh em nghĩa vụ hay sử dụng là lính cậu,ngày ra quân còn được các sêpa bắt tay chụp ảnh :))

catking113

Xe Cứu Trợ
Có j mà nhặng xị lên, ae đến giúp dọn nhà là bt thôi.

Vulcan V70

Xe trâu
Lấy đâu ra cụ. Trc em ở lính, sếp xây nhà tụi em phải đến đào móng. Đào bục mặt đc mỗi thằng chai nước sôi để tủ lạnh!
Đợt khác thì hành quân đêm để làm cái khu làng văn hoá bây giờ, làm đến sáng mỗi thằng đc cái bánh mỳ trứng.
Trên bàn có chai Cognac, chắc để trưa đãi các chú lính luôn.
Em đoán là chai Cognac Meukow XO

Giống chai phía dướid

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Xe điện
Chủ nhân của clip khoe việc bố điều chục lính nghĩa vụ đến dọn dẹp nhà cửa, ngay sau đó đã phải lên tiếng đính chính thông tin trước sự phẫn nộ mạnh của cộng đồng mạng.
Từ ngày xưa đã có câu: Nước sông công lính (nghĩa vụ) rồi nhưng ko đứa nào nó ngu khoe ra, ngày nay cái trò khoe khoang trên mạng bố là sếp, ông nội ông ngoại anh trai xin cho tiêm vắc xin covid..,. là dở rồi

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Dạo này con gái thường hay bóp zái các ông bố =))
Thật ra là hôm đó Thủ trưởng mời các cháu là chiến sỹ mới, năm nay không được về Tết, đến ăn bữa cơm thân mật, động viên các chiến sỹ trẻ đỡ nhớ nhà. Trong lúc chờ bữa cơm do chính vợ chồng thủ trưởng chuẩn bị, các cháu tranh thủ ra tỉa cây cảnh cho đỡ cuồng chân tay.... :))

Isu_zu

Tháo bánh
Thông cáo báo chí: Anh em cùng đơn vị về nhà tôi chơi, thấy nhà bừa bộn quá nên ngỏ ý dọn dẹp sắp xếp lại đồ đạc giúp thôi.
Tôi không hề ngỏ ý cụ ạ. Anh em quý sếp đến nhà chơi (dù tôi ra lệnh không tiết lộ địa chỉ nhà lãnh đạo) đúng lúc tôi đi họp ở quân khu. Thế nào cậu tiểu đội trưởng buồn nên cầm cái vật giống bình nước tưới cây, cậu khác cầm cái que giống chổi để quét nhà, có cậu cầm cái giẻ giống khăn rồi lau ghế... cho vui. Về tới nhà tôi yêu cầu dừng ngay lập tức. Đến thăm sếp (dù đã cấm) thì tôi có thể linh động, chứ không có kiểu nước sông công lính theo truyền thống thế này đc đâu. Báo chí viết y như là yêu cầu lính đến làm thế này có chết ko chứ!

Isu_zu

Tháo bánh
bố cứ là quan, là quân nó đến điếu đóm rồi... như DN í, sếp to thì tết nhất, nhà có việc, nhân viên đến bưng bê, dọn dẹp suốt mà; nhưng hưu cái lại vắng vẻ ngay
Doanh nghiệp lương do GĐ trả, còn quân đội do thuế của dân trả nên nó khác hẳn nhau cụ ạ!