Con Vợ Liberty cacbon yêu quý & Version cuối cùng chia sẻ cùng AE ^^

Lavender_li

Xe tăng
thanks cụ, xe cụ có chỗ nào độc,lạ cụ phọt lên cho ae nghía với ^^

de_xom

Xe tải
đã lên full option, mọi cái đểu ưng mỗi tội cái thụt trc độ lên cứng quá đi thấy nản? đi dg nhựa ko sao, chứ đi vào đg bê tông nẩy tưng tưng mỏi cả tay lái, ko biết có nên về nguyên bản ko nữa
Hôm nay e bảo ông Nam nhung cho xuống 2cm ông ý có vẻ chẳng muốn làm, mà sáng mai anh có rảnh ko em chạy qua cửa hàng anh, a đi thử xe e vài vòng xem ổn chưa nhé, có gì cùng em qua ông Nam Nhung bảo chuyển thụt về 2cm dùm e, chứ thấy 3cm đi cứng mà cái rè nhựa nó cách xa bánh quá trông dại dại....

Chỉnh sửa cuối:

Xe Thồ

Xe tải
đã lên full option, mọi cái đểu ưng mỗi tội cái thụt trc độ lên cứng quá đi thấy nản? đi dg nhựa ko sao, chứ đi vào đg bê tông nẩy tưng tưng mỏi cả tay lái, ko biết có nên về nguyên bản ko nữa
Hôm nay e bảo ông Nam nhung cho xuống 2cm ông ý có vẻ chẳng muốn làm, mà sáng mai anh có rảnh ko em chạy qua cửa hàng anh, a đi thử xe e vài vòng xem ổn chưa nhé, có gì cùng em qua ông Nam Nhung bảo chuyển thụt về 2cm dùm e, chứ thấy 3cm đi cứng mà cái rè nhựa nó cách xa bánh quá trông dại dại....
xe e cũng 3cm đi vẫn thấy bt , nói chung đi ổn mà cụ !~

Chỉnh sửa cuối:

kang.veomo

Xe hơi
..lên thụt đi cứng thật, thi thoảng chèn phải hòn đá, đầu xe nó kêu khực phát, nghe sợ vãi :))..

Lavender_li

Xe tăng
..lên thụt đi cứng thật, thi thoảng chèn phải hòn đá, đầu xe nó kêu khực phát, nghe sợ vãi :))..
+ haha xe mình chạy ~1,2 vạn rồi.Lên thụt thấy chạy vẫn êm,đầm xe và ko bị bay đầu.Có sao đâu nhỉ???giờ vẫn ngon lành mà.Fai đi mất mấy ngày sau nó mới êm dần nhé, ( Khuyến cáo là ko nên nâng cao quá, lên càng cao nhìn càng bị trơ và cứng hơn bt)
tỉ lệ chuẩn là lên thụt 2cm + 2,5cm ( vành lốp) = 4,5cm = nhập là ngon nhất đấy ợ .Có vấn đề ji ae cứ qua BH cho chuẩn nhé

hoangtu119

Xe tải
Bác Hoàng PM cho em xin giá bộ yên độ/nhập + tay xách + ốp bô + lọc gió nhé. Mấy ngày nữa mua xe rồi qua nhờ bác luôn.

Chỉnh sửa cuối:

de_xom

Xe tải
xe e cũng 3cm đi vẫn thấy bt , nói chung đi ổn mà cụ !~

xe e sáng nay đã cho về 2cm rồi mất thêm 200k, thấy hợp lý hơn, nhìn rè nhựa đỡ bị cao và đâu đỡ ngỏng 1 cách quá vô lý, đi có vẻ đỡ cứng hơn 1 chút.
Nhưng vẫn ko bằng nguyên bản đc, dù sao cũng tạm ổn. Rồi sau này tính tiếp

em thấy bộ thụt nhập ở cửa hàng Nam Nhung, lao ấy bảo của anh, rồi bảo giá 6.4tr mà trc có 1 bác thay cả thụt nhập rồi có 5tr, ko biết có chém ko nữa. em đem cả bộ càng ra so thấy bộ càng của nhập cao hơn của việt, ko biết nhấc cả bộ càng sang với bộ thụt việt nâng 2cm thay vào nhau thì làm sao vừa đc hả anh? Thấy lão bảo anh thay ra rồi lại thay vào vì ko tìm đc củ phanh....
Thế là thay thụt nhập phải thay cả phanh trc hả anh? em thấy trên bikervn ban nhiều củ phanh này lắm mà

Chỉnh sửa cuối:

GarageOtoNhat

Xe đạp
Xe bác màu lạ nhỉ ^^

Wonderful

Đi bộ
A hoàng cho em xin giá bầu lọc gió + biển chờ+ dè trước nhập + lốp trước sau + ti thụt sau nhập với cho em hỏi là muon cho phần đuôi xe cao lên thì cần thay ti thụt sau và lên lốp sau đúng k ạ em ở xa nếu lấy ti thụt sau về mang ra ngoài thì ng ta có lắp cho em đc k ạ e xin cảm ơn trước ạ

Lavender_li

Xe tăng
xe e sáng nay đã cho về 2cm rồi mất thêm 200k, thấy hợp lý hơn, nhìn rè nhựa đỡ bị cao và đâu đỡ ngỏng 1 cách quá vô lý, đi có vẻ đỡ cứng hơn 1 chút.
Nhưng vẫn ko bằng nguyên bản đc, dù sao cũng tạm ổn. Rồi sau này tính tiếp

em thấy bộ thụt nhập ở cửa hàng Nam Nhung, lao ấy bảo của anh, rồi bảo giá 6.4tr mà trc có 1 bác thay cả thụt nhập rồi có 5tr, ko biết có chém ko nữa. em đem cả bộ càng ra so thấy bộ càng của nhập cao hơn của việt, ko biết nhấc cả bộ càng sang với bộ thụt việt nâng 2cm thay vào nhau thì làm sao vừa đc hả anh? Thấy lão bảo anh thay ra rồi lại thay vào vì ko tìm đc củ phanh....
Thế là thay thụt nhập phải thay cả phanh trc hả anh? em thấy trên bikervn ban nhiều củ phanh này lắm mà
+ lần trc a bị tai nạn nghề nghiệp,đặt hàng bộ thụt nhập 2009 nó lại ship cho bộ thụt đời 2008.Nên lắp vào thì vừa nhưng củ phanh lại ko vừa vì nó thiết kế cho củ phanh đời 2008...( vô cùng hiếm) hix, bộ thụt nhập thay bg đắt mà cũng khan hàng lắm nên bộ đấy a để treo cho đẹp,có lắp lại đc nữa đâu,Chế lại mệt lắm em ah,tốt nhất là nâng thôi.Xe a đi ~ 1 năm nhưng vẫn ngon mà.dĩ nhiên đã chấp nhận lên cao thì chỉ êm = 90% lúc đầu là ok rồi ^^

httd102108

Xe tải
bác lavender_li trả lời e vấn đề này là....
chính xác là mình nâng thụt lên bao nhiu cm....2cm hay 2,5cm........là chuẩn..là vừa....là đẹp...e ko thay vành
nâng lên thì lúc mình ngồi nó vẫn cao chứ....
giá để ship ra cho cụ làm dùm là bao nhju...bao gồm tất cả lun công...
cho e cái địa chỉ để ship hàng và tài khoản ATM để send tiền..
thank a trước....vì e bít a chịu khó làm vì ae..vì đam mê ^^

Lavender_li

Xe tăng
Nếu ko thay vành lốp thì có 2 phương án
(1) nếu bạn muốn cao hết cỡ đồng nghĩa với việc thụt sẽ chỉ êm ~90% so với zin nguyên bản mình nâng lên đc tối đa 3cm
+ ưu điểm : tiết kiệm chi phí
+nhược điểm : Nhìn hơi phô vì lên thụt cao ,khoảng cách giữa dè và lốp xa nhau nên nhìn hơi giống xe cào cào.Trọng tâm và trục chuyển động thay đổi nên lái xe hơi bay bay đầu xe.ko đầm và chắc chắn như lúc lên vành lốp 16"
(2) nên thay hợp lý nhất tầm 2cm và vừa,thụt vẫn êm và nhìn cũng ko phô quá.Vì lên vành lốp 16" = 2,5cm + 2cm ( nâng thụt) = 4,5cm là cao = đầu xe li nhập rồi.
- Việc chỗ ngồi lái cao liên quan tới 2 vấn đề là nâng thụt sẽ nâng tối đa lên 2 cm và thay yên sẽ cao thêm 2cm tổng cộng là 4cm bạn ah.
Về vấn đề ship hàng gửi ra để độ mình xin PM vào inbox cho chi tiết !!!

de_xom

Xe tải
E thay nang 2cm the la xe di soc' bang con xe Lead, co khi kem hon 1 ti, di dg be tog thay ro nhat luon, nay tung tung, con dg nhua thi bthg.

hong2412

Xe buýt
xe nhìn đẹp quá cụ ạ

tuocnam

Xe tải
E thay nang 2cm the la xe di soc' bang con xe Lead, co khi kem hon 1 ti, di dg be tog thay ro nhat luon, nay tung tung, con dg nhua thi bthg.
Theo e thì khi nào cụ lên vành lốp thì mới nâng thụt. Nthe' nhìn ko bị phô và cũng ko lăn tăn vì chuyện nên lên thụt bn cm :)

s4dtango

Xe đạp
bác có thụt sau nhập ko?, muốn thay cả bộ, ko muốn thay ty

vdt1982

Xe hơi
bạn cho mình báo giá nâng thụt trc và ti thụt sau xe nhập đc ko bạn,bạn vui lòng PM giúp mình vào inbox nhé,thanks

Chỉnh sửa cuối: