[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

PhongFood

Xe điện
.
Đề toán HN năm nay khó phân loại vì để được 8.5 toàn câu cơ bản. Đề TPHCM khó hơn đề HN ở chỗ không cố định dạng bài thi như HN nên khó luyện hơn nhưng cũng không khó để được 8. Học toán là để dần dần phát triển tư duy qua việc tự suy ngẫm, nhưng các con đi học thêm luyện dạng nên khác đi chút là không làm được, ko thể tự nghĩ được. Năm ngoái, TPHCM tầm 50% điểm <5. Năm nay chắc cũng vậy. Vậy HS VN có thực sự giỏi toán?
Đề toán hôm nay 9 điểm làm trong 30 phút, 90 phút còn lại làm nốt 2 câu cuối (1d) mà không làm được ạ.
Em thấy f1 nhà em cũng nói vậy. Nó bảo đề các bạn làm 9₫ ngon. Còn phân loại thì 1 điểm cuối.

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
Bà con xác định trừ 0,75 điểm trên tổng điểm, các cháu chém nổ hơi to

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ chuẩn. Trừ khi các bạn vững (thường là giỏi thật, làm hết) và nhiều kinh nghiệm thi HSG thì điểm tự chấm là tin được, sai số nhỏ. Phần lớn thì cứ tối thiểu 0,25 trừ hao cho chắc, vì có thể đúng đáp số nhưng trình bày, sắp xếp bố cục... Anw, dẫu sao cũng đã qua 2 ngày vất vả. Còn 1 ngày cho các bạn chiến binh xuất sắc vào trận tranh cao thấp.
Kinh nghiệm 2 đứa nhà em top trên cao ngất của trường của lớp thì cứ trừ mỗi môn đi 0.75 đ sau khi thi, đến 3 ngày sau thì mới trừ 0,25 được :))
Nhưng kệ nó đi, thi xong là xong, con ko cố đc thì bố cố cày tiền cho học trường tư thiên về học thuật như trường công như arc, LTV…

QD092000

Xe điện
CSP em dự liều hóa tầm 24-25 điểm, nhưng chắc ko cao hơn năm ngoái đc.
Năm nay csp hóa lấy 70 bạn (2 lớp) nên dễ thở hơn mọi năm. Cậu con e làm đc, thấy nó khá thoải mái. Ở lần thi thử thứ 3 đã đc 27,25 điểm nên cơ đỗ khá ổn. Cu cậu còn mai cho hóa CVA và AMS... mong cho đạt mọi trường cho dễ chọn. Trộm vía, nó học đc và bố mẹ ko phải bảo. Mỗi cái bướng như con chó ngao, dị và khó bảo.

thuyhtt

Xe tăng
Năm nay csp hóa lấy 70 bạn (2 lớp) nên dễ thở hơn mọi năm. Cậu con e làm đc, thấy nó khá thoải mái. Ở lần thi thử thứ 3 đã đc 27,25 điểm nên cơ đỗ khá ổn. Cu cậu còn mai cho hóa CVA và AMS... mong cho đạt mọi trường cho dễ chọn. Trộm vía, nó học đc và bố mẹ ko phải bảo. Mỗi cái bướng như con chó ngao, dị và khó bảo.
vậy mai con cụ thi PHC à? Em cũng hóa ams hóa chu :D.
Cụ chịu khó thi thử nhỉ, csp em ko thi thử lần nào, vì mục tiêu nó là hóa ams. SP năm nay văn lệch tủ, toán khoai chuối, kéo lại tuyển thêm 1 lớp và hóa dễ hơn so hóa năm ngoái, nên điểm chuẩn chắc dễ chịu hơn năm ngoái.
KHTN cũng tuyển thêm quân cho các chuyên,đề hóa dễ hơn năm ngoái, nhưng con em chắc liệt toán, nên dù hóa làm được đến trên 8 vẫn chịu :D.

Chỉnh sửa cuối:

donamtrung

Xe hơi
Toàn 8, 9 có gì để khoe đâu, chẳng qua phía trên có cụ hỏi đề toán ra làm sao, em thì chẳng phải nhà sư phạm để cầm cái đề lên mà phán nó hay hay nó phân hoá được học sinh ..., em chỉ nêu cái trạng thái làm bài của cu nhà em ra cho các cụ ước lượng thôi.
Chúc mừng cụ có ku con học xuất sắc. Kể ra cụ phải cho ku con thi học bổng bên Tây

qa_p

Xe đạp
Năm ngoái F1 2k8 nhà em thi Văn xong cũng cũng hơi lo vì Phần I.1, và I.2 chưa đọc qua bao giờ nên viết đúng nghĩa là chém phần nhiều (bởi cháu gần như tập trung phần nhiều thời gian vào thi chuyên Toán tin, thi xong khtn mới bắt đầu đọc thêm mấy bài Văn trong khoảng mấy ngày thui ạh), trưa về cũng nước mắt ngắn dài. Cũng phải động viên con bỏ ra hết khỏi đầu để tập trung cho môn Anh buổi chiều, rồi sáng hôm sau thi Toán, hôm sau nữa thì môn chuyên. Đúng là cảm giác lo lắng không thể tránh khỏi trong 1 kỳ thi đầy áp lực cho các bạn ở độ tuổi này.

Đến hôm công bố điểm thi vào 10 sở thì cả nhà ngạc nhiên vì Văn dc tới 7.75 và tổng điểm 45.25, môn chuyên 8.25. Nên trước hết người làm cha làm mẹ phải luôn luôn đồng hành, động viên, chia sẻ yêu thương con trong mọi tình huống có thể xảy ra bởi áp lực hay lo lắng ở phía phụ huynh là 1 thì chắc phía trẻ con sẽ lớn gấp nhiều lần ạh.

Vn-Index

Xe tải
Con các cụ học giỏi quá, con em học lèng mèng từ cấp 1 trường Kim Liên, cấp 2 Ngô Sĩ Liên, cấp 3 Việt Đức chỉ đứng thứ 1-2 của lớp. Thủ khoa kinh tế Học viện ngoại giao, giờ cháu đang học ở Đức rồi vậy có được tính là học giỏi không ạ 😁

Tranha131076

Xe tăng
Có cụ nào trong này có con thi Chuyên Anh Ams kg nhỉ? Kg biết dự năm nay Chuyên Anh Ams điểm chuẩn tầm bao nhiêu nhể?

Chỉnh sửa cuối:

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Bà con xác định trừ 0,75 điểm trên tổng điểm, các cháu chém nổ hơi to
Không nổ đâu cụ, có kết quả đáp án và barem chấm các con tự biết được bao nhiêu điểm mà, ko phải bé nào cũng nổ đâu, bạn nào học chắc tự tính đc điểm toán, anh luôn

DCMAD

Xe máy
Đề toán này quá cơ bản rồi, chỉ cần học chắc trên lớp chả cần học thêm nếm mẹ gì cũng ăn được 9đ.