[Funland] Con Tám đè thằng Bảy - đau quá, hu hu

Văn Đoành

Xe điện
Răng số 8 không có tác dụng gì sất, nó là kẻ phá hoại đúng nghĩa. Thường thì răng hàm không đủ chỗ để số 8 mọc nên nó mới mọc nghiêng, mọc lệch, ngang , chèn ép lệch lung làm hỏng các răng bên cạnh nó. Nếu đủ chỗ để nó mọc bình thường thì cũng khó vệ sinh nó một cách sạch sẽ dễ gây các bệnh răng miệng. Tốt nhất là nhổ quách nó đi.

phao dai lang

Xe tải
Kệ nó thôi vài hôm là hết đau chứ cụ đi nhổ còn đau hơn nhiều

ultra

Xe buýt
Nhổ ngay và luôn cho răng miệng sạch sẽ; ra tư nhân họ nhổ cũng dc trước em nhổ giá có mấy trăm k/1 cái

Xe Tháo Bánh

Xe container
CÓ cụ nào cũng bị như em không ?

27 tuổi rồi mà răng số 8 nó mọc chèn đẩy răng số 7 làm sưng viêm cả tuần nay, hic hic đã thế lại còn dính quả sốt, ngạt mũi .. ôi trời, ăn khó, thở cũng khó khăn.

các cụ có cách nào xử lý vụ này nhẹ nhàng êm ái không ? em đang uống thuốc bác sĩ chỉ định rồi nhưng mà cũng phải mất mấy hôm cơ.:-s
E cũng cố chịu hơn 10 năm trời, tại lúc nó bị lúc ko, sau mới thấy dại, mồm miệng đánh răng, súc miệng suốt mà vẫn hôi :P. Thế là e đi nhổ 1 phát 3 cái luôn, bác sỹ nào cũng lắc đầu lè lưỡi bảo e liều quá, nhưng đằng nào chả phải nhổ, phải kiêng vậy nhổ luôn cho xong, nhổ xong nhẹ cả người nhưng húp cháo mất 1 tuần cụ ạ :((

Xe Tháo Bánh

Xe container
E đi nhổ 3 cái xong, bác sỹ trêu e là: "Dũng sỹ diệt răng", nhưng ko nhổ ko chịu đc cụ ạ, để nó hành mình suốt.

ultra

Xe buýt
Năm ngoái em cho đi 2 thằng số 8. Quán triệt tinh thần mất mấy năm mới dám đi nhổ vì sợ đau, công nhận cũng đau thật, mất cả tuần liền húo cháo cầm hơi. Nhưng nghĩ lại rhì nhổ đi là hơn vì nếu ko nhổ, cứ mấy tháng nó lại trồi lên 1 ít, lúc đấy còn đau hơn cụ ạ.
Gì mà mất 1 tuần, em thấy nhổ đơn giản mà ko đau nhanh gọn, em còn cầm gương xem họ nhổ thế nào cơ mà :D về nhà cũng chẳng thấy đau gì cả thế là ăn cơm bình thường

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn

Cáo

Xe đạp
Cụ đi khám đi, nếu nó mọc lệch thì phải nhổ. nếu ko lệch thì thôi cũng đc. uống thuốc giảm đau...và làm theo lời khuyên bác sỹ. Hehe, em mọc từ hồi 23-25 cơ...giờ xong rồi. Mọc chả thấy thế nào hết, ko sốt, chả đau. Mỗi tội có một thời gian có miếng thịt no lật phật trong đấy, thỉnh thoảng lại cắn nó 1 phát...rồi nó mất đi là xong thôi. Mà chắc là răng của em nó khôn thật nên mới thế...huhu...mà hình như nó khôn hết phần của em rồi ý!

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Em vừa nhổ về đc 2h. K thấy đau lắm nhưng thấy khó chịu :))
E nhổ cũng nhanh có vài phút thôi. Chắc chưa hết thuốc tê

trantienlc

Xe buýt
Phải nhổ thôi Ko thỉnh thoảng lại viêm đau lắm tiêm uống thuốc chỉ giải pháp tạm thôi xong lại sưng đau

maketcandy

Xe tải
Có khi nào nó không mọc không ạ? Cháu cũng chưa mọc lun các cụ ơ >.< (Có lẽ nào ...)

Hổ Con

Xe tăng
Răng số 8 không có tác dụng gì sất, nó là kẻ phá hoại đúng nghĩa. Thường thì răng hàm không đủ chỗ để số 8 mọc nên nó mới mọc nghiêng, mọc lệch, ngang , chèn ép lệch lung làm hỏng các răng bên cạnh nó. Nếu đủ chỗ để nó mọc bình thường thì cũng khó vệ sinh nó một cách sạch sẽ dễ gây các bệnh răng miệng. Tốt nhất là nhổ quách nó đi.
Tiến hóa bao nhiêu triệu năm mà chán nhỉ cụ nhỉ, tự nhiên lại có cái số 8 ko có tác dụng gì sất( em ứ tin), Ko đủ chỗ để mọc hình như là do còi xương nên cung hàm hẹp thì phải, cứ dinh dưỡng đầy đủ xem....Em hỏi ngu tí>> cái ruột thừa nó có thừa ko cụ Đoành??

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Của em đây các cụ ơi, BS chỉ định nhổ, mà chưa dám nhổ vì vẫn đang sốt, hic hic

Em vừa nhổ về đc 2h. K thấy đau lắm nhưng thấy khó chịu :))
E nhổ cũng nhanh có vài phút thôi. Chắc chưa hết thuốc tê
Phải nhổ thôi Ko thỉnh thoảng lại viêm đau lắm tiêm uống thuốc chỉ giải pháp tạm thôi xong lại sưng đau
Tiến hóa bao nhiêu triệu năm mà chán nhỉ cụ nhỉ, tự nhiên lại có cái số 8 ko có tác dụng gì sất( em ứ tin), Ko đủ chỗ để mọc hình như là do còi xương nên cung hàm hẹp thì phải, cứ dinh dưỡng đầy đủ xem....Em hỏi ngu tí>> cái ruột thừa nó có thừa ko cụ Đoành??

khoai_ngua

Xe buýt
Của em đây các cụ ơi, BS chỉ định nhổ, mà chưa dám nhổ vì vẫn đang sốt, hic hic

kụ uống thuốc 5 ngày..uống đc 3 ngày hết đau ,hết sốt thì kụ tiễn e ấy ra đi. về uống nốt 2 ngày thuốc còn lại là ok ngay...
răng của kụ k lệch nhiều nên nhổ đơn giản thôi...chưa đến 2p đâu..///

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Lúc nhổ thì nhanh và ko đau đâu cụ, họ tiêm thuốc tê thì nhói nhói mấy phát rồi họ nhổ vài phút là xong. Răng e lệch 90 độ cơ mà nhổ cũng chẳng sao.
Nhổ xong thì tầm 1h miệng nó tê tê buốt buốt vì gần hết thuốc, 2h hết thuốc thì hơi đau, cụ uống effaragal vào là hết đau thôi.
Em thì đau răng ít nhưng mà đau đầu nhiều, tối về nằm ngủ là đau đầu kinh khủng toàn phải uống thuốc effa trc khi ngủ.
Khi ăn hay nuốt thì nó đau cái lợi chỗ nhổ, em toàn lấy tay nhấn vào đó rồi nuốt cho nó đỡ đau, e ăn cháo 2 ngày thì ăn cơm đc, bh e toàn ăn bánh đa vs kẹo lạc cho vui miệng :))
Em nhổ trưa thứ 7, tối qua e còn đi nhậu vs hát hò tưng bừng :P
Nói chung nhổ cũng ko đáng sợ lắm, e chỉ sợ đau đầu thôi, bh thì hết rồi. Hy vọng sau này k bị đau đầu nhiều nữa, vì trc đây e hay bị đau đầu lắm.
Cụ xem ảnh panorama của em kinh ko :))

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Lúc nhổ thì nhanh và ko đau đâu cụ, họ tiêm thuốc tê thì nhói nhói mấy phát rồi họ nhổ vài phút là xong. Răng e lệch 90 độ cơ mà nhổ cũng chẳng sao.
Nhổ xong thì tầm 1h miệng nó tê tê buốt buốt vì gần hết thuốc, 2h hết thuốc thì hơi đau, cụ uống effaragal vào là hết đau thôi.
Em thì đau răng ít nhưng mà đau đầu nhiều, tối về nằm ngủ là đau đầu kinh khủng toàn phải uống thuốc effa trc khi ngủ.
Khi ăn hay nuốt thì nó đau cái lợi chỗ nhổ, em toàn lấy tay nhấn vào đó rồi nuốt cho nó đỡ đau, e ăn cháo 2 ngày thì ăn cơm đc, bh e toàn ăn bánh đa vs kẹo lạc cho vui miệng :))
Em nhổ trưa thứ 7, tối qua e còn đi nhậu vs hát hò tưng bừng :P
Nói chung nhổ cũng ko đáng sợ lắm, e chỉ sợ đau đầu thôi, bh thì hết rồi. Hy vọng sau này k bị đau đầu nhiều nữa, vì trc đây e hay bị đau đầu lắm.
Cụ xem ảnh panorama của em kinh ko :))

cảm ơn thông tin của cụ :D mà mấy cái răng khôn của cụ chả thấy khôn tẹo nào nhỉ :P

nguyenakin

Xe buýt
Anh em với nhau mà có tý đất cũng tranh giành ! Cụ đuổi hết chúng nó ra khỏi ... mồm xem chúng nó có sợ ko ???

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn