Chi hội Con spark nhà e uống xăng kinh quá!

min18vn

Xe điện
Bugi em đã thay iridium, cuối tháng đồng nghiệp ở bển qua hi vọng không quên bộ lọc gió K&N và bộ dây cao áp NGK là tạm ổn phần máy móc.
Mục tiêu kế tiếp là chống ồn, em dự định dán thêm bông thủy tinh vách ngăn khoang máy và cabin, tháo 2 tai xe ra dán tiếp cho đỡ tiếng động cơ và tiếng lốp vọng vào cabin

Chỉnh sửa cuối:

VULAC

Xe máy
Con mụ lắc vú tìm ra nguyên nhân ăn xăng chưa? Em vừa chỉnh lại xe. Xe em bị 2 vấn đề:
Hôm đi đăng kiểm bị oáng trượt vì phanh sau, thế là ku em em tăng kịch, hôm nọ em cẩu lên thay bánh mới phát hiện ra
Đầu phun xe em hôm qua tháo ra kiểm tra, máy 1 và 3 có 5 lỗ thì chắc phải tắc đến 3 lỗ, qua gara vệ sinh
Hậu quả, chạy 210km với cái phanh bó + 100km khi em đã nới phanh ra hết 24l, tính ra khoảng 7,7l
Hôm nay lại đổ đầy bình chạy 90km rồi mà thấy kim xăng vẫn còn cao lắm, xe thấy nhẹ hơn, chạy tầm 100km/h thấy ga non hơn, máy đỡ gầm hơn hôm qua
Mấy bữa nay Vợ e sinh F1,ko có thời gian chăm xe,cứ vứt đại 1 chỗ rồi sau này tính cụ ah!chán quá.1 cụ ở Huế bạn e khi thay bugi thì ăn xăng lên 8,3l nhưng bở bugi cũ vào thì ít ăn hơn vfeef lại 5.5l.ko biết có phải do bugi ko?hic.e định thay lại bugi khác thử xem sao!

VULAC

Xe máy
Bugi em đã thay iridium, cuối tháng đồng nghiệp ở bển qua hi vọng không quên bộ lọc gió K&N và bộ dây cao áp NGK là tạm ổn phần máy móc.
Mục tiêu kế tiếp là chống ồn, em dự định dán thêm bông thủy tinh vách ngăn khoang máy và cabin, tháo 2 tai xe ra dán tiếp cho đỡ tiếng động cơ và tiếng lốp vọng vào cabin
cụ làm xem thiteeij hại khoản bao nhiu,đúng là đi nghe tiếng lốp và máy,ù quá.bóp còi thì ngồi trong xe nghe toa hơn ngoài.hehe

min18vn

Xe điện
cụ làm xem thiteeij hại khoản bao nhiu,đúng là đi nghe tiếng lốp và máy,ù quá.bóp còi thì ngồi trong xe nghe toa hơn ngoài.hehe
Em tính tự làm, để hỏi xem cách tháo 2 cái ốp sườn xe ra như thế nào, thấy nó có mấy con ốc

addone

Xe hơi
e thướng phải đưa đón vợ cả đi làm, cơ quan e lại chấm công, sợ trễ giờ vậy là cứ đạp ko thương tiếc toàn 6-70 km/h.
cụ chạy trong phố nào mà nhanh vậy ? ở HP cụ mà chạy thế thì nuôi các chú cá vàng suốt ngày :D