[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh_hoi

Xe điện
Chả biết nói gì nữa, cầu trời cho cậu bé Bin nhanh vượt qua được căn bệnh quái ác. Chúc anh chị giữ vững niềm tin để cùng Bin tranh đấu.

Chivas07

Xe tăng
Suốt từ thứ 6 tuần trước đến giờ cũng là những ngày mệt mỏi, lo lắng. Con sốt cao liên tục, chỉ cần dứt thuốc hạ sốt là nhiệt độ vọt lên đến 40oC ngay. Sáng chủ nhật đã đưa con vào khu cấp cứu, các BS làm một loạt các xét nghiệm máu, chụp phổi, không tìm ra nguyên nhân. Đành truyền nước, cho thuốc hạ sốt và mấy viên kháng sinh về nhà theo dõi tiếp.

Đến thứ 4, GS Han khám lại cho con, vẫn sốt cao, bắt đầu có biểu hiện đau họng, khó nuốt, lại xuống khu cấp cứu, lại xét nghiệm máu, chụp X quang phổi, tiêm kháng sinh, uống thuốc hạ sốt. Đến 5h chiều, GS xuống khám lại, cũng giải thích cho Ba một loạt các thông số xét nghiệm máu, tất cả đều bình thường, không có biểu hiện lây nhiễm vi khuẩn, chỉ có bạch cầu của con hơi thấp, nhưng GS nói là bình thường với những người xạ trị. Phim chụp phổi cũng tốt, không bị viêm phổi, con cần ở lại khu cấp cứu để theo dõi tiếp

10h đêm, GS lại xuống khám lại cho con và quyết định cho con nhập viện, một là vì con sốt cao liên tục trong nhiều ngày, hai là để truyền dịch, nâng cao thể trạng của con để có thể tiếp tục xạ trị. Thế là sau 2 tuần ra viện, con lại phải nhập viện lại. Nhưng có lẽ như thế yên tâm hơn, nhất là buổi đêm, con hay sốt cao, có chuyện gì Ba Mẹ ở bên này muốn gọi taxi cũng khó, vì đơn giản là không thể đọc được địa chỉ. Bin gặp lại các cô y tá, chào hỏi bi bô. Đêm nay Mẹ lại ở lại BV trông con

Sáng nay vào viện, Mẹ nói cả đêm qua hầu như không ngủ. Đến 2h đêm con lại sốt đến 40oC, uống thuốc hạ sốt, rồi đắp khăn, chườm lạnh, thế mà phải đến hơn 4h sáng con mới hạ sốt. Sáng vào nhìn con mà thương quá, sốt cao, mắt mũi húp híp, nhất là mắt trái, híp tịt hết cả vào

Đến chiều trông mắt trái Bin đỡ sưng hơn nhiều, thế là đỡ phải đi chụp CT. Chả là sáng nay GS Han lên khám, thấy mắt trái Bin sưng húp híp, ông cũng hơi choáng. Ba nói với ông là bên trái con vẫn luôn hơi sưng, cả một bên mặt, cả chân nữa, sau ca mổ. GS nói sẽ tham khảo thêm với GS Kim, là GS mổ của con. Đến trưa ông sẽ kiểm tra lại, nếu mắt vẫn sưng sẽ phải đi chụp CT, bởi vì như ông nói, mắt rất là quan trọng, luôn phải cẩn thận, hơn nữa, ông cũng sợ là con bị viêm nhiễm gì ở vùng mắt gây sốt

7h tối nay, Bin lại bắt đầu sốt, cho uống thuốc hạ sốt, lại chườm đá, lau khăn, thế mà vẫn vọt lên đến 39.6oC, đến hơn 9h tối mới bắt đầu hạ. May là biểu hiện đau họng cũng đỡ hơn, Bin ăn được cũng dễ dàng hơn

Tính đến hết hôm nay, con đã sốt liên tục 7 ngày rồi. Nhìn con mặt xám xịt, môi cũng nhợt nhạt, ngồi dậy thì chân tay run lẩy bẩy. Sốt thế thì người lớn cũng chả chịu được nữa là cậu bé 11 tuổi. Nhưng mà bravo Bin, sốt cao, mệt mỏi, ăn uống khó khăn mà con không hề phàn nàn lấy một tiếng, hạ sốt thì ngồi chơi, đọc truyện, nghe nhạc trên máy tính, sốt cao thì nằm nghỉ. Ba Mẹ cho ăn cũng cố gắng nuốt, không một lời kêu ca. Những ngày vừa qua quả là cực kỳ mệt mỏi, lo lắng, nhưng cả nhà mình sẽ vượt qua được, con dũng cảm thể còn gì

Nhìn con thương quá. Mong con hết sốt nhanh, để tiếp tục xạ trị, nhanh còn về VN nghỉ ngơi. Mọi người ở nhà nhớ con lắm. Mà cả nhà mình cũng nhớ VN lắm rồi
Thương cu Bin quá, cầu Trời phù hộ cho con được khỏi bệnh.

Browneyes

Xe đạp
Nhìn ảnh con đáng yêu mà cô ko cầm được nước mắt, chỉ biết nói mong con mau khỏe lại con nhé, vì con là tất cả của ba mẹ đấy.

AquariusW

Xe buýt
Hix, trông Bin nhợt nhạt hẳn đi. Thương quá. Con và cả ba mẹ đều cố gắng nhé!

wall

Xe tăng
Xạ trị hay hóa trị mệt mỏi nhất là điều trị các phản ứng phụ, cụ nhà em làm 7 đợt hóa trị, sợ nhất là xử lý các phản ứng phụ.
Nói chung hạn chế tiếp xúc với môi trường, và mọi người, vì bạch cầu xuống thấp là hệ miễn dịch nó không còn bình thường, nên dễ viêm nhiễm và biến chứng, cụ Nam lưu ý phòng tránh cho cháu, đeo khẩu trang và vệ sinh răng miệng đầy đủ..

Chúc cu Bin sớm mạnh giỏi trở lại nhé, aja aja hoaiting.... fighting :D

Jeep lun A2

Xe tải
cố lên bác. Rồi mọi chuyện lại ổn thôi mà.

hùngVEC

Xe buýt
Cu Bin và vc Nam cùi cố lên. Hai vc Nam giữ sức khỏe nhé, cu Bin chịu khó uống nhiều sữa nhé, mẹ cu Bin có vẻ mệt nhiều đấy Nam à.

Quách Tỉnh

Xe buýt
Anh Nam chị Hằng cố lên. Cu Bin ngoan và cố lên nhé! Làng Gạo vẫn nhắc tới anh chị và cháu luôn.

romeovn

Xe hơi
Chúc con trai nhanh chiến thắng được bệnh tật...

chie85

Xe tải
hôm nay lại vào đọc...lại rơi nước mắt....
Mọi điều tốt lành sẽ đến với gia đình anh chị Nam và cu Bin

Benchip

Xe máy
Tới công ty đầu tuần đã vào nghe ngóng tin con, có tin j về Bin & gđ chưa các cụ ơi?

Lai xe tai chuc

Xe hơi
Cố lên cụ nhé! Em cũng có một anh bạn có F1 bị nhw vậy các bác sỹ chẩn đoán là không quá tuổi thứ 3 nhưng giờ đã 7 tuổi và đang có biểu hiện khá dần. Cụ hãy lạc quan lên nhé! Chúc em bé vượt qua số phận.

ks.quyet

Tháo bánh
cầu mong cháu sớm bình phục

Arc_Ml350

Xe buýt
Ko biết nói j` hơn, chúc bác luôn dũng cảm để giúp gia đình vượt qua khó khăn

quynh11

Xe hơi
Cảm động quá em ko biết nói gì nữa.

thu lan

Xe điện
Nhìn con khóc mà cô cứ khóc theo.. :s Thương con quá!

@ Cụ Nam: Cụ chịu khó cho cháu uống nước nhiều. Cháu đi tiểu nhiều sẽ thải được độc tố nhiều. Cụ tính trong lượng của cháu rồi nhân lên để biết số lượng nước con cần uống nhé! Theo tổ chức Y Tế Thế Giới (WHO) cứ 10kg thì uống 0,4 lít nước. Đấy là tiêu chuẩn uống nước 1 cách khoa học và hợp lý nhất. Cháu bị bệnh nên có thể uống lượng nước nhiều hơn 1 chút cụ nhé! Ngoài ra cụ có thể mua vitamin C và vitamin E dạng thực phẩm chứ năng đc chế từ rau củ quả, nó như thức ăn cho cháu nó uống, ko có tác dụng phụ như thuốc. Nên hỏi ý kiến bác sĩ trước cụ nhé! Cả 2 loại này đều giúp đào thải độc tố và tăng sức đề kháng rất tốt. Vitamin C đào thải độc tố trong nước, còn vitamin E đào thải độc tố trong dầu, mỡ. Em nghĩ kết hợp như vậy cháu sẽ chóng khỏe hơn đấy ạ. Trc ông già em truyền hóa chất cũng toàn kết hợp phương pháp này da dẻ vẫn rất hồng hào

Maz

Xe tải
Y học bây giờ phát triển lắm cụ ạ. Hãy bình tâm cụ nhé! Cháu sẽ khỏe thôi!

MEO

Xe hơi
Thương cu Bin quá! Cố lên con nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng