[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungngothu

Xe tăng
thật buồn vì con đã ra đi nhưng âu đấy cũng là số phận. con hết duyên với đời nên con từ giã thôi
chắc giờ này con đã hóa duyên. mong những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với gia đình và cuộc sống mới của con

Mr Ngọc

Xe buýt
hy vọng những điều may mắn nhất tới gia đình nhà cụ

Booong

Xe tăng
Mỗi lần vào topic này là một lần rơi nước mắt, đặc biệt là khi đọc những lời tâm sự của cụ chủ. Mong những điều tốt đẹp sẽ đến với gia đình cụ.

kutingayxua

Xe tăng
Chia buồn với cụ, chúc cụ mãi là điểm tựa vững chắc cho ku tí vững bước

godwolf

Xe hơi
đọc bài của mợ mà em cũng khóc, khổ thân thằng bé. Nhưng 2 vợ chồng mợ hãy cố lến để chiến thắng số phận

what_is_love

Xe tăng
cho em gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình cụ. :-s
mong cụ và gia đình sớm vượt qua đựoc nỗi đau này!

Swan

Xe tải
Xin chia sẻ nỗi mất mát lớn lao của gia đình. Bác cầu chúc Bin siêu thoát để sớm về lại cõi trần đầy gian nan và vất vả này.[-O<

pence

Xe tải
Hic, e chỉ có thể gửi lời chia buồn tới gia đình. E cũng đang rơi nước mắt.

coemxinhdep

Xe buýt
xin chia buồn với gia đình! thật xúc động. cháu bé có 1 người cha thật tuyệt vời.......xa con nhưng không mất con đâu...

halele

Xe tải
Thế là Bin dũng cảm của bác đã đi xa thật rồi. Thương con vô hạn Bin ơi...

emilly

Xe máy
Xin chia sẻ mất mát với gia đình cụ, luôn xúc động trước tình cảm cụ dành cho con, mong gia đình cụ được bình an

Đã rất nhiều tháng nay Ba mới lại vào đây, và đây sẽ là những lời cuối Ba muốn tâm sự với con ở đây. Hơn 1 năm, con đã chiến đấu cùng Ba Mẹ với tất cả tình thương yêu của mọi người. Mình đã không vượt qua được số mệnh, đến hôm nay đã là cúng tuần thứ 2 cho con. Nhưng quan trọng là con đã chiến đấu và không đầu hàng cho đến tận hơi thở cuối cùng. Ba sang được với con khi con đã hôn mê, thế nhưng khi Ba Mẹ gọi con Ba thấy môi con hơi động đậy, có lẽ là con vẫn biết Ba Mẹ luôn bên cạnh con. Con ra đi vì con đã hết duyên số trần gian, đã đến lúc con về với Đức Phật rồi

Mất con nhưng Ba Mẹ không oán trách ông Trời, cuộc đời này công bằng lắm, ông Trời lấy mất của Ba Mẹ những gì quí giá nhất, nhưng con lại chính là món quà quí giá nhất của Ba Mẹ mà ông Trời ban cho, mặc dù chỉ có 12 năm ngắn ngủi, nhưng đó cũng sẽ là quãng thời gian hạnh phúc nhất của gia đình mình. Con như là một sứ giả của Đức Phật phái xuống, để cho mọi người biết là cuộc đời này luôn có tình yêu chứ không chỉ là những bon chen, kèn cựa. Con đã khơi gợi được tình yêu của rất nhiều người, của cả những người chưa bao giờ gặp mặt. Có chú trên OF đã nói với Ba là con chính là người đã làm cho mọi người gần nhau hơn và yêu thương nhau hơn. Trước di ảnh của con, Mẹ con cũng đã hứa là cuộc đời này Ba Mẹ sẽ cố gắng trả ơn cuộc đời, sẽ cố gắng quan tâm và chia sẻ với những người kém may mắn. Chắc chắn là vậy

Dr.Han là một người Thầy Thuốc với đầy đủ ý nghĩa nhất, trước hôm về VN, Ba Mẹ đã đến chào ông. Ông nói là con đã xuất hiện trong giấc mơ của ông. Con nói với ông là giờ đây con rất thanh thản và hạnh phúc, con chỉ lo lắng cho mọi người thôi. Ông cũng nói là ông cũng đã an ủi con để con yên tâm ra đi. Tất cả các cô y tá cũng đã khóc khi Ba Mẹ lên chào tạm biệt, con đúng là một chú bé rất đặc biệt, Ba tin là mọi người sẽ luôn nhớ con

Cuối cùng, Ba Mẹ chỉ muốn nói với con một điều, con hãy thanh thản về với Đức Phật, Người cũng như là Ba Mẹ của con, Người sẽ nâng bước bước con đi, yêu thương con, quan tâm săn sóc con. Con giờ đây đã là một chú bé hạnh phúc, không còn bệnh tật, không còn đau đớn. Yên tâm con nhé

Hơn một năm vừa qua, biết nói sao cho hết tất cả những yêu thương, chia sẻ của mọi người. Xin cảm ơn OF, cảm ơn tất cả các cô chú và các bác OFer. Qua OF, gia đình cũng xin gửi lời cảm ơn đến các y bác sỹ bệnh viện Severance Hàn Quốc, đặc biệt là Dr.Han, Dr.Kim, các cô y tá khoa nhi, Dr.Su. Cũng xin cảm ơn ngài Đại sứ và ngài Tổng lãnh sự ĐSQ Hàn Quốc tại VN và toàn thể nhân viên, đã ưu tiên đặc biệt khi 2 lần cấp visa trong ngày cho gia đình. Xin cảm ơn tất cả

hung0406

Xe buýt
Xin chia buồn cùng gia đình cụ!

thietke_noithat

Xe tải
Em xin chia sẻ với bác, cầu cho điều dữ thành lành. Cố lên bác!

xjchlo

Xe buýt
Chiều tối thứ 2 đầu tuần, khi nhìn thấy hình ảnh chụp Scan của con trên màn hình máy tính của bác sĩ, mắt như tối sầm lại, một khối u lớn, nằm gần như giữa đầu con. Ba Mẹ đã phải cố gắng hết sức để ko khóc òa tại chỗ, vẫn cười nói vui vẻ, đưa con về nhà. Buổi tối, các bác, các dì qua thăm, ngồi lặng lẽ, chỉ có con với em Bob là vô tư, cười đùa với nhau. Sau đó, cũng chỉ biết gọi điện thoại, cầu cứu các nơi

Ba đã ko cầm được nước mắt, trốn vào phòng, khóc lặng lẽ trong nỗi uất hận, tại sao ông Trời lại bất công, giáng vào thằng bé một căn bệnh quái ác và đáng sợ như vậy? Con đã làm gì để mà con của con phải gánh chịu nỗi đau? Nó mới có 11 tuổi, còn cả một cuộc đời phía trước

Đến lúc đi ngủ, Bin hỏi Mẹ: sao trông Ba như sắp khóc hả Mẹ? Ba bị đau bụng đấy, ị một cái là khỏi ngay
Đọc xong em em cũng thấy xót xa,thôi chỉ biết chúc cho cháu may mắn!! điều quan trọng lúc này là cụ phải cứng rắn để làm chỗ dựa cho mọi người,nhất là bà xã cụ,sau rồi đến các cháu. trong việc này em ko giúp được nhưng mong các cụ mợ qua lại có quen biết hay có khả năng hãy giúp đỡ gia đình cụ chủ...!!!

daymafi

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình bác Nam!

Kevin Hiep

Đi bộ
xin chia buồn cùng với gd, cầu mong cháu đc siêu thoát.

sicilian

Xe hơi
Xin chia buồn với gia đình bác, cầu cho cháu yên nghỉ nơi chín suối!

chudu

Xe hơi
Theo giải thích của Phập Pháp thì tất cả các khổ nạn như mất mát về tiền tài (nhẹ) và sức khỏe (nặng), tính mạng (Cực nặng) đều là do phải trả nghiệp của con người ở kiếp trước. Người kiếp trước tạo nghiệp càng nặng thì kiếp sau sẽ phải chịu khổ nạn để trả nghiệp. Chiểu theo Phật Pháp thì cu Bin đã trả nghiệp nợ kiếp trước 1 lần rồi. Mong cụ chủ đừng đau buồn và tiếp tục sống tốt để chăm sóc và dạy bảo cậu út. Mọi sự tùy duyên, duyên cu Bin với nhà cụ đã hết cụ đừng luyến tiếc và đau buồn nữa.

Em biết nhiều người bị bệnh nặng trong đó có cả ung thư, nhờ tu luyện theo Pháp môn của Phật Pháp mà khỏi bệnh. Trong đó có 1 bác hơn 70 t, bị ung thư 3 năm trước, bây giờ khỏe re, đến các bs bệnh viện K còn trố mắt không thể hiểu nổi.

Em copy 1 vd người thực việc thực đã ghi lại cho các cụ đọc. Bây giờ người đó là đệ tử của Pháp giáo này :

http://vn.minghui.org/news/38560-mot-benh-nhan-bi-ung-thu-nao-da-khoi-benh-sau-khi-tu-luyen-phap-luan-dai-phap.html

Và đây là 2 trang web cụ nào muốn tìm hiểu thì vào đọc. Nếu có duyên mà đắc Pháp và tu luyện Chân, Thiện, Nhẫn thì ung thư hay bất kỳ bệnh tật nào chả chạm được vào các cụ, chưa kể các cụ có thể thoát khỏi luân hồi. Cụ nào không tin thì em mong đừng bình luận lung tung, vì động đến Thần Phật với ý không hay em nghĩ sẽ không tốt cho các cụ thôi ạ.

http://www.phapluan.org/index.html

http://vn.minghui.org/news/

Rất tiếc là em biết về câu chuyện này quá muộn. Nếu biết sớm hơn, em tin chắc có thể giúp cụ chủ giành lại cuộc sống cho cu Bin.

Em hy vọng mấy lời của em sẽ giúp được cho rất nhiều người có duyên. Cám ơn các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng