[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

dochoiantoan.vn

Xe đạp
Thương Bin quá! Càng cảm thông hơn cho ba mẹ Bin.
Chúc anh chị & cháu có nhiều sức khỏe để vượt qua giai đoạn này!
Chúc Bin mau lành bệnh!

lopxihoi

Xe tải
Hôm nay Ba đi vắng, Bin chat với Ba

Hang Kieu: Con day
Hang Kieu: Con chao ba
Hang Kieu: Ba di an lau ve chua
Hang Kieu: Huhu
Hang Kieu: Ba dau rui
Hang Kieu: Ba oi
Hang Kieu: Ba oi khi nao ba ve ba nho vao FB xem chien ham con moi lap nhe
Hang Kieu: Con tang ba yeu quy cua con day a
Hang Kieu: Thoi con khong cho ba nua dau con di ngu day a
Hang Kieu: G9 ba

Nhớ Bin quá, mai Bin ra viện rồi, thế là đã xong được 4 lần, còn 3 lần nữa thôi
Cảm động quá, cầu mong cháu khỏe!

Binbob

Xe hơi
Cầu trời phù hộ cho Bin khỏi bệnh!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Hôm nay Bin ra viện, kết thúc đợt 5. Đợt này thuốc cũng rất nặng. Cầu Trời cho Bin manh khỏe

Trước khi truyền đợt 5, BS chụp MRI cho Bin, kết quả làm Ba Mẹ rụng rời khi BS báo là trong đầu Bin khả năng là lại có 2 khối u mới xuất hiện. Mẹ gọi về giọng nghẹn ngào, Ba thì thấy xây xẩm mặt mày. Ông Kim đang ở VN khi nghe tin này cũng bị sốc, tức tốc gọi về HQ gặp BS để trao đổi thêm

Cũng may là hôm sau, sau khi hội chẩn với BS mổ của Bin, mọi người đang tạm chẩn đoán là đó ko phải là khối u mới, mà chỉ là vết sẹo mổ, hoặc là sẹo do quá trình xạ trị gây ra, BS hẹn 1 tháng nữa sẽ kiểm tra lại MRI. Thế là 1 tháng nữa sống trong sợ hãi. Ba định mời ông Kim với cô J đi thăm Hội An cũng đành hủy bỏ, tâm trạng mọi người đều rất nặng nề

Giữa đợt 4 và đợt 5 vừa rồi, Bin lại phải nhập viện cấp cứu, sốt cao, huyết áp tụt, nhịp tim có lúc lên đến 164. Thế là 1 tuần Ba sang thăm Bin thì hầu hết ở trong bệnh viện trông con. Giữa đợt 3 và 4 cũng bị cấp cứu với tình trạng y như vậy. Mong sao sau đợt này Bin vượt qua được bình yên. Hôm nay là Trung Thu, ba cũng làm cỗ Trung Thu ở nhà, mời các bác với các anh chị con sang, cùng với hai khách mời đặc biệt là cô J với ông K, nghe tin con tạm ổn và đã xuất viện, mọi người đều rất vui. Con cố lên con nhé. Mọi người luôn ở bên cạnh con

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
@bác Huongnhanvan: thật mừng là bác đã vượt qua được thử thách khó khăn, Bin thì có lẽ còn phải ở bên đó đến khoảng giữa T1 sang năm. Hai bác cháu đều rất dũng cảm. Tuyệt vời

Smee april

Xe điện
Lâu rồi cô ít vào. Gửi lời chức tốt lành tới Bi nhé. Tết âm lịch là Bi được ở nhà rồi.

Leila

Xe buýt
Hi vọng với sự tiến bộ của y học và sự chăm sóc tận tình của gđ, bệnh tình của Bin sẽ khống chế được. Mong cu Bin mạnh khoẻ, sớm đc trở về.

tàu

Xe tải
chia buồn cùng cụ,chúc cháu có một sức mạnh thần kì

Songque

Xe tăng
Cầu chúc gđ Anh Chị và cu Bim vượt qua giai đoạn khó khăn này.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Hôm nay Bin ra viện, kết thúc đợt 5. Đợt này thuốc cũng rất nặng. Cầu Trời cho Bin manh khỏe

Trước khi truyền đợt 5, BS chụp MRI cho Bin, kết quả làm Ba Mẹ rụng rời khi BS báo là trong đầu Bin khả năng là lại có 2 khối u mới xuất hiện. Mẹ gọi về giọng nghẹn ngào, Ba thì thấy xây xẩm mặt mày. Ông Kim đang ở VN khi nghe tin này cũng bị sốc, tức tốc gọi về HQ gặp BS để trao đổi thêm

Cũng may là hôm sau, sau khi hội chẩn với BS mổ của Bin, mọi người đang tạm chẩn đoán là đó ko phải là khối u mới, mà chỉ là vết sẹo mổ, hoặc là sẹo do quá trình xạ trị gây ra, BS hẹn 1 tháng nữa sẽ kiểm tra lại MRI. Thế là 1 tháng nữa sống trong sợ hãi. Ba định mời ông Kim với cô J đi thăm Hội An cũng đành hủy bỏ, tâm trạng mọi người đều rất nặng nề

Giữa đợt 4 và đợt 5 vừa rồi, Bin lại phải nhập viện cấp cứu, sốt cao, huyết áp tụt, nhịp tim có lúc lên đến 164. Thế là 1 tuần Ba sang thăm Bin thì hầu hết ở trong bệnh viện trông con. Giữa đợt 3 và 4 cũng bị cấp cứu với tình trạng y như vậy. Mong sao sau đợt này Bin vượt qua được bình yên. Hôm nay là Trung Thu, ba cũng làm cỗ Trung Thu ở nhà, mời các bác với các anh chị con sang, cùng với hai khách mời đặc biệt là cô J với ông K, nghe tin con tạm ổn và đã xuất viện, mọi người đều rất vui. Con cố lên con nhé. Mọi người luôn ở bên cạnh con
Bin ơi! Nghe Ba Nam cho biết thông tin về Bin tự nhiên Bác thấy lo lo; chắc rằng đấy chỉ là mối lo vẩn vơ thôi Bin nhỉ! Bin của gia đình OF luôn là chàng trai dũng cảm và chắc chắn Bin sẽ đẩy hết mọi mối lo vẩn vơ kia đúng không Bin?
Bác sau lần truyền thứ 5 chuẩn bị sang lần truyền thứ 6 Bác cũng như Bin lúc này, sức khỏe suy sụp mệt mỏi toàn thân. Ăn uống không nổi, cứ ăn vào lại bị đẩy ra hết Bác lo lắm và rất sợ phải tiêm thuốc kích Bạch cầu, gần ngày truyền thì Bác bị một trận đau bụng khi đó Bác cứ nghĩ là cái dạ dày của Bác nó bị bục mất rồi vì cả khoang bụng đau như bị dao đâm, thành bụng cứng như đá vậy ngồi không nổi vì đau, lúc đó Bác hoang mang thực sự không biết nghĩ gì khác ngoài việc gọi 115 cấp cứu. Nhưng không hiểu sao lúc đó Bác pha ngay một cốc mật ong thật nóng uống vào được 2-3 phút thì thấy cơn đau dịu và bắt đầu ợ hơi và nôn khan nhưng thành bụng bắt đầu mềm khoảng gần 1 tiếng thì bụng ổn không đau nữa nhưng từ hôm đó cho đến ngày hôm nay thì việc ăn uống của Bác cực kỳ khó khăn vì cứ ăn vào là lại bị ợ hơi và nôn khan.
Đến ngày vào viện truyền hóa chất 95% Bác nghĩ phải tiêm thuốc kích Bạch cầu vì bạch cầu quá thấp hơn nữa men gan lại bị lên quá cao nhưng không hiểu vì lý do gì BS bảo không cần tiêm và cứ tiếp tục truyền như không có chuyện gì. Truyền xong về cho đến giờ Bác vẫn chưa hiểu sao Bác lại có thể qua được mấy ngày truyền mà không bị sự cố nữa.
Bin ơi! Phía trước là ngày chiến thắng rồi Bin ạ. Hãy cố lên Bin nhé! Bác mong ngày gặp mặt Bác sẽ được nghe Bin kể nhiều chuyện về cuộc chiến đấu dũng cảm của Bin với căn bệnh này.
Yêu và thương Bin thật nhiều!

hùngVEC

Xe buýt
Cầu mong mọi sự tốt lành đến với cu Bin.
BIN ƠI CỐ LÊN!!!@};-

halele

Xe tải
Bin cố lên ! Cố lên ! Chiến thắng sẽ thuộc về con. Mọi người luôn ở bên để tiếp thêm sức mạnh cho con trong cuộc chiến này. Yêu con nhiều lắm. %%- :x @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

bimbim1976

Xe điện
Vẫn theo dõi tình hình cu Bin. Cầu chúc con có thêm sức mạnh để vượt qua được tất cả. Phép màu sẽ đến và con sẽ sớm khỏi bệnh, chắc chắn rồi.

hanamsan

Xe máy
Chúc con sớm khỏi bệnh nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng