[Thảo luận] Con người với con người không bằng con " V..."

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Con vật khi nó cắn xé nhau cũng phải có nguyên nhân "tranh giành con cái, bảo vệ lãnh thổ, vì thức ăn".
Còn con người thì sao ? Đánh nhau giết nhau chẳng vì gì cả
"Buồn".
Buồn tập I:
Hôm qua vừa đi bv Việt Đức thăm thằng bạn tý chết vì bị thằng "choai" nó đâm vào ngực ( Bằng phóng ạ) chỉ cách tim có nửa phân thôi. Nguyên nhân thì do thằng "choai" nó đánh võng, tạt đầu xe bạn em. Ông bạn lại cố đuổi lên lườm yêu nó cái thế là nó chửi ( Chửi tàn bạo các cụ ạ). Cú bạn em tát nó cái, thế là nó giả vờ ôm mặt gập bụng xuống nhưng tay thì rút con dao bọc báo ở bụng rồi đâm vào ngực bạn em ( May là con d
ao nó bọc báo đấy không thì bạn em toi rồi).
Bức xúc tập II:
Về đến đuôi cá thì em lại gặp vụ này các cụ ạ.
Em dự là 2 xe máy va chạm nhẹ. Xe thì không sao, người thì còn rất khỏe vì thằng trẻ cứ xông vào phang bác già "bằng mũ bảo hiểm" ạ. Bức xúc quá, dă man quá, không thể chịu nổi nhưng em "sợ" nên nhỏ nhẹ nói.
-Anh ơi xe không sao người không sao, sao anh lại đánh người ta ?
-Sao sao sao cái xxx mày, mày thích gì ?
*** chịu được rồi thái dương em giật giật, gạt phắt chân chống xuống. Khoảng khắc đó, hình ảnh thằng bạn ngực băng trắng toát, con vợ cùng ba đứa con lít nhít. Nó khiến em nhìn sang phải nhìn sang trái đông người quá, em cầu cứu nhưng "ô hay toàn những khuôn mặt rạng rỡ, háo hức cứ như sắp được xem tập II của bộ phim Võ sĩ giác đấu". Gạt từ từ chân chống lên em đi vậy, hèn, tức, về đến nhà mà như phát điên mất.
Các cụ ơi sao con người với con người lại đối xử với nhau như vây.
Tại sao? Tại ai?

Chỉnh sửa cuối:

hellangel

Xe tăng
Tại con người là động vật cao cấp ah. Con người có những suy nghĩ mà cũng chỉ con người mới hiểu nổi. Như bác đấy, bác định nghĩa hiệp nhưng tự bác nhận là bác hèn. Người đi đường bàng quang vì tuqwj người ta thấy người ta khôn. Ặc, như em cách đây 1 tháng. Vì có việc phải về vp gấp nên đành nhảy xe bus chứ không chờ xe công ty. Về đến Cầu Giấy, gặp cảnh một co bé bị móc túi còn cậu người yêu thì mặt tái như con gà mái chỉ biết túm áo thằng ăn cắp. Tức mình em nhảy vào vặn tay thằng ăn cắp và .... trời! sao mà lắm sao thế. Hóa ra bọn ăn cắp có 6 thằng ah. Lúc em bị 6 thằng nhảy vào đánh hội đồng thì có không dưới 10 ANH thanh niên bàng quang, thờ ơ nhìn. Cũng may em có cái bình xịt muỗi mang theo nên cuĩng giúp được tí ti đường lui để phi thân lên chuyến xe bus vừa trờ đến. Kết cục cô bé kia cũng lấy lại được điện thoại ( vì lúc bị em vặn tay, thằng móc túi liền vứt cái điện thoại xuống đường ). Lên xe cô bé chỉ kịp lắp bắp say thanks em vì vẫn chưa hoàn hồn. Em cũng như bác lúc gạt chân chống lên đi tiếp, cảm giác hèn hèn ( vì phải bỏ chạy ) bức xúc ( vì có nhiều ANH thanh niên ở đó mà không ai cử động ). Thôi em cũng chỉ biết vuốt bác cái để an ủi.

enbac88

Xe hơi
tại "trống choai" nó mới lớn... nó liều... nó lại "máu đá" bác ạ, còn mình thì ko liều bằng nó bác ạ... tại... tại cái xã hội loạn ý mà...

depalendoc

Xe tải
Cụ ah, Tôi rất đồng cảm với nỗi trăn trở này của Cụ. Thật sự là đạo đực xã hội bây h nghĩ đến mà buồn lắm. Phải chăng cũng do đồng tiền nó làm con người ta như vậy...

hellangel

Xe tăng
Cũng không hẳn là do đồng tiền đâu các bác ah. Cái chính theo em là do ý thức hệ cả thôi.

Nam béo

Xe tải
bác kể em mới nhớ. hôm nọ rất bức xúc vụ 1 chú đi 2 bánh Fly đèo vợ con với 1 bác xe Huyndai Space to đùng ở Tôn Đức Thắng. lúc đấy khoảng 10h rồi, chả hiểu va quệt kiểu j lúc e đến thì thấy chú Fly ôm đầu chảy máu mà chú lái xe to cứ đuổi tiếp, thằng cu bà vợ ôm đứng xa mà cứ khóc ré lên. bà con ai cũng bất bình với ông lái xe to mà ko làm j được nó vì trên xe nó toàn thanh niên. e với mấy anh chặn xe nó lại ko cho đi vì nó đánh chú kia dã man quá, bọn kia xuống hội đồng các ông mồm to chạy hết... em và 1 bác nữa võ công kém cố được 5 phút, ăn mấy chưởng đành bỏ... mấy thằng xe to chạy thẳng...
chẳng biết làm thế là khôn hay dại, nhưng lần sau em cũng chẳng dám can vụ j nữa đâu ạ! ^:)^

anhviet88

Xe tăng
thời buổi bây giờ ra đường phải nhẫn nhịn các bác ợ ,không lại mang họa vào thân :(

Chỉnh sửa cuối:

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mợ nhà chúng nó , hơi 1 tý là đòi nói chuyện bằng tay , toàn cái lũ vô học nên mồm chúng nó chỉ để chửi ông bà bố mẹ chúng nó thôi chứ không biết nói chuyện bằng mồm đâu , đọc vài trường hợp của các cụ mà bực cả mình

quangdieu05

Xe buýt
Chắc là tý nữa cháu phải thủ cái gì trong cốp xe phòng thân thôi vậy.
Chẳng may quệt với mấy ông này có khi toi mạng. hix.
mà *** chúng nó chứ, xin cũng không chi xin lỗi, cứ đòi đánh.

anhkhoihn

Xe tăng
Thời buổi này Thạch Sanh thì ít, Lý Thông nhiều nên xã hội mới đảo điên như vậy. Mong các Cụ lấy chữ nhẫn làm đầu để đỡ khổ vợ khổ con mình thôi......................

OmegaO9

Xe container
Em dự là ở việc bức xúc tập 2, nó lại nêu nên một thực trạng gọi là tâm lý theo số đông của người dân chúng ta. Cụ cứ để ý mà xem, nếu mà có tai nạn giao thông, mọi người lập tức xúm đông xúm đỏ vào,nếu có 1 -2 cái mồm nhảy vào thì kéo theo một đống người nữa cũng nhảy vào phân bua khóc thuê cứ như là họ hàng thân thích lắm.
Ở trường hợp của cụ, dù rât bức xúc nhưng em cũng hiểu tâm lý " con én không làm nên nổi mùa xuân " của cụ.Nhiều khi có những việc chướng tai gai mắt như vậy đó, mà chẳng ai ra tay nghĩa hiệp cả, vì họ sợ ảnh hưởng đến họ,nên họ nghĩ " dây vào làm chi cho mệt".
Trước đây,lúc chưa cưới vợ, chắc đi đường em cũng thuộc hàng nóng tính số 1,sẵn sàng chiến đấu ngay, nhưng giờ phương châm của em sau khi có con nhỏ là " Cái gì tránh nên tránh, cái gì nhịn được thì cho qua đi".
Chúc cụ chủ thớt sớm nguôi ngoai với cả 2 nỗi bức xúc trên

LuckyCar

Xe container
Em nghe tây nó đồn là tại cơ chế, tức là do những người "có cơ" "chế" ra ấy mà, chả hiểu đúng hay sai các cụ nhỉ.

dapvocaydan

Xe điện
Bọn choai choai bây giờ nó gớm lắm, nói chuyện toàn bằng dao. Tình huống của bác ai cũng bất bình nhưng có mấy ai đứng ra can ngăn đâu. Cũng chỉ vì sự an toàn của bản thân thôi. Lằng nhằng lại mang họa vào thân. Thông cảm với bác

Truongvk

Xe tải
Nhìn các sự việc thì cũng thấy xã hội nhiều thứ tiêu cực quá, thấy sao nhiều người cứ "hèn hèn" quá, nhưng thực tế thì muốn làm Lục Vân Tiên thời nay cũng không phải dễ cụ ạ, ngoài việc phải va chạm với các thành phần bất hảo ấy (mà phần thiệt thòi chắc chắn về mình nhiều hơn), ngay cả khi thắng thì cũng bị rắc rối nữa, như trường hợp này chẳng hạn http://otofun.net/showthread.php?t=179961. Nên quả thực em cũng ngại, nhiều khi ngay bản thân mình va chạm cũng còn cố nhịn đi cho lành (dù cũng biết đánh nhau tí và cũng có chuẩn bị công cụ tự vệ:-$).

haivanphe

Xe container
Các bác cứ học em đi ạ, đầu cắt cua (gần trọc), bụng to (uống bia nhiều), da ngồi văn phòng nhiều nên hơi mai mái. Đảm bảo ra đường, cậu nào vừa mở mồm chửi nhìn thấy cái bản mặt của em một cái là: I am sorry ngay ợ.

Nam béo

Xe tải
Chắc là tý nữa cháu phải thủ cái gì trong cốp xe phòng thân thôi vậy.
Chẳng may quệt với mấy ông này có khi toi mạng. hix.
mà *** chúng nó chứ, xin cũng không chi xin lỗi, cứ đòi đánh.
he he, xong mấy bác xxx bắt mở cốp kiểm tra thì cụ bị bớ đừng hỏi tại sao :-q

vasco

[Tịch thu bằng lái]
xã hội VN bây h nó thế kụ ạ, giáo dục kém sản sinh ra một lũ người không bằng con chóa. Thượng bất chính hạ tắc loạn. Quân tử thì phòng thân thôi