Thảo luận Con mu-X của ISUZU mới ra, mấy cụ thấy thế nào?

Lucid

Xe tăng
Con này em cảm giác động cơ thế hệ cũ hay sao ý. Mã lực có vẻ ít quá
2.5L công suất 136 mã lực, mô-men xoắn 320 Nm và 3.0L 163 mã lực, mô-men xoắn 380 Nm. Tuy nó ít ít vậy nhưng em lái thử rồi, nó tăng tốc nhanh và mạnh lắm. Không có hiện tượng rồ ga đâu.

Lucid

Xe tăng
Em vửa cưỡi về đây ạ. Em có vài nhận xét như sau:
1. Bản 3.0 số tự động: Máy kêu khá to (to hơn máy santafe 2008, kêu ngang máy dầu của fortuner); ngoại hình được (theo em là còn vài chi tiết chưa được mềm mại bằng fortuner); ghế ngồi thoải mái, đặc biệt là hàng cuối người lớn ngồi vô tư; trần cao nên thoáng hơn fortuner nhiều; tiện ích em nghĩ là đủ dùng, hơi tiếc vì không có sấy gương; vietmap khá hay vì chạy quá tốc độ là bạn ấy nhắc chạy chậm lại; khung gầm chắc, hệ thống phanh tốt; điểm trừ là nội thất hơi đơn điệu, ending kém, đặc biệt là ghế da khâu rất xấu; lazăng 17 theo em hơi nhỏ làm cho hốc bánh mất cân đối; xe chạy bốc, sang số ngọt ngào...
2. Bản 2.5 số tự động: giống hệt các đặc điểm của bản 3.0, chỉ khác là em thấy động cơ 2.5 êm hơn, lúc vận hành cũng như lúc nổ máy tại chỗ, cũng có thể do em đi xe số sàn quen rồi nên ga số hợp lý nên nó êm chăng? Cần số của bản 2.5 không hiểu sao dộ rơ rất lớn, cảm giác chuyển số rất lỏng lẻo, kém xa cần số con toy già đời 2004 của em.
Ngoài ra em thấy cái màn hình lắp trên trần xấu, nhìn như hàng TQ rẻ tiền; khi bấm nút nó không tự động buông hết xuống mà phải lấy tay mở nó ra. Hãng bỏ cái màn hình này thay bằng cửa sổ trời thì hợp lý hơn.
Em không biết sale các đại lý khác thế nào chứ sale bên Isuzu Long Biên kiến thức cực kỳ hạn chế, thậm chí bạn nữ tiếp em còn chưa biết lái xe và cấu tạo của ô tô gồm những gì :(
Vài cảm nhận xin chia sẻ với cccm, có gì không phải cccm bỏ qua.
Cái review chân thực quá đó cụ. :D
Về cái vietmap và nội thất rộng rãi thì đúng là dòng xe gia đình nhỉ, đảm bảo ăn chơi và an toàn cho cả nhà. Màn hình thì em thấy nhiều cụ thích cái này lắm vì dù sao cũng là 1 điểm lạ, tích hợp trong các dòng này, nâng cao tính năng giải trí hơn chút, cửa sổ trời thì có vẻ thông thoáng thật nhưng cũng tùy người thôi.

Chắc mấy em sales còn mới nên chưa hiểu rõ lắm về xe, quan trọng là các em ấy có đẹp không thôi cụ ơi. =))

Lucid

Xe tăng
sáng nay đi ra đường nhìn đã thấy bao nhiêu xe 7 chỗ trên dưới 1 tỷ, khó nghĩ cho em này quá!
Lúc nào mà ngoài đường không có 7 chỗ cụ. Con này vẫn rẻ hơn Fortuner nhé. Nhưng mà mỗi thằng cũng có 1 ưu điểm riêng rồi.

Lucid

Xe tăng
không biết trong trường hợp đi tỉnh, leo núi thì con này có ưu điểm gì?
An toàn, cam lùi, HSA, EDB, ABS bảo đảm an toàn cho cả gia đình thôi. Còn có khoảng gầm 230mm nên thông thoáng và chạy cũng khỏe hơn khi đi đường gập ghềnh. Mã lực tuy không cao nhưng động cơ máy dầu mạnh, chuyển số ngọt thì cứ thế triển đi tỉnh đi leo núi thôi. Cảm nhận của em là vậy.

Lucid

Xe tăng
Em cũng đề xuất hãng rồi, bản 2.5 thêm máy xăng, tầm 799, bản máy dầu 3.0 tầm 899 thì mới suy nghĩ được . Xe này sẽ vướng 1 số vấn đề: máy dầu ver cũ, thương hiệu SUV mới toanh, dv sau bán hàng không biết thế nào, giá chưa thật sự muốn ... ăn hiếp các thương hiệu đang có ... Chỉ là ý kiến riêng thôi ạ!
Hehehe. Ý kiến của cụ cũng có phần đúng đấy. Thật ra có thương hiệu nhưng cũng còn khá mới trong thị trường này nên ăn điểm đầu tiên nên đánh vào chính là giá, làm cho người ta khoái thì sau này hàng nó dễ bán hơn, lời ít tí nhưng mà doanh số tăng thì tính tổng lại cũng ngon thôi. Bây giờ đã như vậy rồi thì đừng nên giảm giá, tăng khuyến mãi tiền mặt và phụ kiện lên để kích thích người mua là cái hợp lí nhất bây giờ.

Lucid

Xe tăng
Xtrail thì bao giờ về vn các bác nhỉ, 2 con này thì con nào đẹp hơn?
Con Xtrai nhìn nhỏ hơn hẳn với lại là CUV 5+2, so sánh thì có vẻ không đúng lắm. Nhưng mà nhìn chung thì nó cũng đẹp đẹp cụ ợ. :)

Lucid

Xe tăng
Đầu tiên em cũng tưởng như cụ khi so sánh 2 con này với nhau. Nhưng khi trực tiếp cưỡi lên cả 2 em thì mới thấy rằng 2 xe này khác nhau rất nhiều: Mu-X là xe SUV 7 chỗ còn X-Trail là xe CUV 5+2 cụ ạ.
Em đã xem đi xem lại 2 lần em X-Trail, cho cả f1 đến ngồi thử hàng ghế cuối, và em quyết định không chọn em ấy vì cái hàng ghế cuối không thể ngồi được.
Còn em Mu-X em cũng đã xem kỹ và đi thử cả bản 3.0 số tự động và 2.5 số sàn, nhìn chung là xe vận hành khá tốt. Tuy nhiên, vì là xe máy dầu nên cả 2 bản này máy đều khá ồn; em khá thất vọng với khâu hoàn thiện của Isuzu khi mang tiếng là xe nhập nhưng các chi tiết nội thất rất xấu, đặc biệt là ghế da khâu cực xấu luôn. Có lẽ Isuzu nên chuyên tâm vào việc sx và kinh doanh xe tải thôi chứ xe con nó đòi hỏi hệ thống dịch vụ phải khác , saler cũng phải chuyên nghiệp... Về khía cạnh này em rất lo việc chăm sóc sau bán hàng nếu mình mua Mu-X của các bạn Isuzu.
Sau tất cả những cân nhắc về chất lượng, tiện ích, dịch vụ, giá trị... cuối cùng em quay ra đi xem em Ỉn G 2016. Cụ nào mua ỉn 216 rồi cho em xin rì viu nhé.
Cái gì cũng phải có khởi đầu chứ cụ. Theo em thì bạn ISUZU này đang muốn đánh vào thị trường này vì thấy nó màu mỡ, quan trọng là cách bạn ấy đào tạo sales và cải thiện dịch vụ sau này như thế nào để làm người ta thích là được.

Bóng Chày

Xe lừa
Em nó đón em 2 lần từ dân bay về trung tâm bkk. Có lẽ là bản taxi nên nội thất chả có gì. Tuy nhiên ngồi hàng 2 cảm thấy khá êm. Với lại đường cao tốc ù ù suốt nên khó đánh giá. Các bác lái thử xong phán

Sent from my iPhone using Forum Runner

Lucid

Xe tăng
Em nó đón em 2 lần từ dân bay về trung tâm bkk. Có lẽ là bản taxi nên nội thất chả có gì. Tuy nhiên ngồi hàng 2 cảm thấy khá êm. Với lại đường cao tốc ù ù suốt nên khó đánh giá. Các bác lái thử xong phán

Sent from my iPhone using Forum Runner
Êm là được rồi cụ. Mấy cụ kia chỉ lăn tăn cái vụ sợ em nó máy dầu nên ồn ào quá thôi mà. :D Nội thất bản VN cũng đủ xài chứ nhỉ. :D

Bầy hầy

Xe tải
Em xem bên aeonemail long biên, nội thất nhựa với ghế da chán quá. Ghế da nhìn như đồ đểu, nhựa quá lởm.

Tài mới

Xe tăng
2.5L công suất 136 mã lực, mô-men xoắn 320 Nm và 3.0L 163 mã lực, mô-men xoắn 380 Nm. Tuy nó ít ít vậy nhưng em lái thử rồi, nó tăng tốc nhanh và mạnh lắm. Không có hiện tượng rồ ga đâu.
Em đâu nói rồ ga bác. em nói là ngựa yếu thôi. giờ máy 3.0 mà lực phải tầm 200 trở ra

Lucid

Xe tăng
Em đâu nói rồ ga bác. em nói là ngựa yếu thôi. giờ máy 3.0 mà lực phải tầm 200 trở ra
Lực cho dù 163 hay 200 cũng được, chỉ cần là chạy lên ga mạnh, nhanh, không bị rồ thì chấp nhận được rồi cụ. :D

Lucid

Xe tăng
Em xem bên aeonemail long biên, nội thất nhựa với ghế da chán quá. Ghế da nhìn như đồ đểu, nhựa quá lởm.
Nhìn hơi chán với cái ghế da đó thiệt nhưng mà nhìn tổng thể bên trong thì em vẫn thấy có thể chấp nhận được nó. Bù lại cái màn hình trên đầu và rộng rãi tí nữa.