Con gái út của em bị tim bẩm sinh cần giúp đỡ phẫu thuật!

danmexe

Xe điện
Thằng cu nhà em lúc sinh ra cũng bị Thông liên thất phần màng 11mm - nhưng kích thước này còn tùy thuộc vào cilck chuột của BS khi đo đường kính nhé...Nếu bình thường có thể mổ nội soi dùng dù bịt lỗ thông - thao tác dễ dàng và nhanh gọn. Còn những trường hợp khác phải siêu âm kỹ mới đưa ra cách điều trị hợp lý được, Em rất hiểu tâm lý của các ông bố bà mẹ khi biết tin con cái bị thế này, cách đây mấy năm trước - khi F1 nhà em gần 1 tuồi bị ốm đưa đi khám, ông bs nghe ống nghe xong nói là cháu bé bị tim bẩm sinh, em đang bế con mà tí thả nó rơi xuống sàn nhà, tối về cả nhà như đưa đám khóc tu tu cả vợ lẫn ông bà..híc...Sau đó em đưa F1 đi siêu âm ở Bệnh viện Nhi TW thì bị Thông liên thất phần màng 11mm, siêu âm xong hỏi ông bs bao giờ khám lại thì ông bs bảo không cần khám lại, sau 1 thời gian sẽ tự liền. Thế là đến bg nghe Tim lại thì đã ổn rồi...Trộm vía...Nếu bị Thông liên thất thì tùy trường hợp mổ hay không mổ thôi. Trong tất cả các trường hợp khi mang thai trong bụng mẹ đều có lỗ thông này hết(cơ thể tiếp nhận máu từ người mẹ qua lỗ thông này, có những trường hợp gần sinh thi đã tự liền, có trường hợp sau khi sinh sẽ liền ngay, có những trường hợp sau mấy tháng, có những trường hợp sau mấy năm...và có những trường hợp sau thật nhiều năm hoặc ko thể liền đc thì phải mổ can thiệp của Y học...Nói chung các ông bố bà mẹ phải siêu âm 1 vài nơi để đưa ra kết quả chính xác nhất, lúc đó mới biết được là nên thế nào nhé...Chỉ mong cho thế hệ tương lai luôn được khóe mạnh mà thôi. Mong các F1 luôn nhanh chóng khỏi bệnh...[-O<

CRAVEN.A

Xe tải
em chả có gì giúp được cụ chủ, mong cho gia đình cụ gặp đúng thầy đúng thuốc

danmexe

Xe điện
Đúng rồi bác ơi, có gì bác cứ nói rõ ra anh em sẽ lập Box kêu gọi lòng hảo tâm của OF mà..=D>

tranvespa

Xe tải
Em ko bít gì về vụ này. Mong sao em bé nhanh khỏe mạnh!

quyen_susu

Xe hơi
Tình văn hình khá căng thẳng cho gia đình em với 1 vấn đề như sau:

Cách đây hơn 5 tháng gấu nhà em hạ sinh cho em 2 bé gái sinh đôi tại bệnh viện phụ sản Hà Nội, nay sau 5 tháng bé gái út nhà em đã được hội chẩn và họp chuyên môn chính xác kết luận là mắc bệnh tim bẩm sinh, vách ngăn có lỗ hở nên tim có tiếng rò, tuy nhiên vấn đề là do con út nhà em khi sinh là sinh non cân nặng chỉ là 1,3kg( 2 bé bị hội chứng truyền máu dinh dưỡng chung qua 1 nhau thai nên cô chị lớn hút hết dinh dưỡng cô em). Giờ sau hơn 5 tháng thì con gái út nhà em tên bé là Phạm Hương Giang cân nặng mới chỉ khoảng 4,5 kg tiên lượng là chưa đủ sức khỏe phẫu thuật, dự định tới đây vào khoảng tháng 2---> tháng 3 dương lịch sẽ tiến hành phẫu thuật.
Vậy em kính nhờ các cụ mợ trên of ai đó có chuyên môn về nhi hay tim mạch hoặc chuyên môn về tim mạch nhi có thể tư vấn cho em hướng giải quyết cũng như hỗ trợ giải quyết ca này của nhà em để em qua cơn căng thẳng, chứ tình văn hình là ban căng quá em rối như hẹ ko biết sử ra sao, theo các cụ mợ giờ thì em phải làm gì, em thương con em lắm dù bất cứ giá nào em cũng sẽ tìm mọi cách để chữa trị cho con gái em , em ko muốn mất nó cũng như nó có mệnh hệ bệnh tật gì cả, chắc trên of nhiều cụ mợ cũng biết 1 điều hiện em đang có tới 3 cô con gái với cả mẹ chúng là 4 con bươm bướm ............................Và hiện cả nhà em đang sinh sống làm việc tại TP Thái Nguyên ợ...........
Mọi ng send giùm, đừng xóa coi như làm việc thiện nhé!!! [-Nếu ai pit có em bé nào có hoàn cảnh khó khăn, bị bệnh tim bẩm sinh, cần mổ miễn phí, đăng ký với Mr.Quang (phóng viên VOV1).sdt 0906334436. Đây là chương trình mổ từ thiện, send đi nha
em vừa nhận được tin này.
Không biết đáng tin không nhưng đáng thử cụ ạ.

slaz8

Xe ba gác
Vụ này cháu mù tịt cụ nên đến viện nhi TW để đựoc tư vấn kỹ càng (hoặc hỏi cụ DrChinh offer), ông anh họ cháu cũng sinh một bé bị như này lúc đầu thì lo lắng nhưng cháu thấy dần dần đã đỡ hơn và tương lai là tự khỏi đó cụ, Cụ không nên quá lo lắng
thân!

namlieu102vnn

Xe điện
Thằng cu nhà em lúc sinh ra cũng bị Thông liên thất phần màng 11mm - nhưng kích thước này còn tùy thuộc vào cilck chuột của BS khi đo đường kính nhé...Nếu bình thường có thể mổ nội soi dùng dù bịt lỗ thông - thao tác dễ dàng và nhanh gọn. Còn những trường hợp khác phải siêu âm kỹ mới đưa ra cách điều trị hợp lý được, Em rất hiểu tâm lý của các ông bố bà mẹ khi biết tin con cái bị thế này, cách đây mấy năm trước - khi F1 nhà em gần 1 tuồi bị ốm đưa đi khám, ông bs nghe ống nghe xong nói là cháu bé bị tim bẩm sinh, em đang bế con mà tí thả nó rơi xuống sàn nhà, tối về cả nhà như đưa đám khóc tu tu cả vợ lẫn ông bà..híc...Sau đó em đưa F1 đi siêu âm ở Bệnh viện Nhi TW thì bị Thông liên thất phần màng 11mm, siêu âm xong hỏi ông bs bao giờ khám lại thì ông bs bảo không cần khám lại, sau 1 thời gian sẽ tự liền. Thế là đến bg nghe Tim lại thì đã ổn rồi...Trộm vía...Nếu bị Thông liên thất thì tùy trường hợp mổ hay không mổ thôi. Trong tất cả các trường hợp khi mang thai trong bụng mẹ đều có lỗ thông này hết(cơ thể tiếp nhận máu từ người mẹ qua lỗ thông này, có những trường hợp gần sinh thi đã tự liền, có trường hợp sau khi sinh sẽ liền ngay, có những trường hợp sau mấy tháng, có những trường hợp sau mấy năm...và có những trường hợp sau thật nhiều năm hoặc ko thể liền đc thì phải mổ can thiệp của Y học...Nói chung các ông bố bà mẹ phải siêu âm 1 vài nơi để đưa ra kết quả chính xác nhất, lúc đó mới biết được là nên thế nào nhé...Chỉ mong cho thế hệ tương lai luôn được khóe mạnh mà thôi. Mong các F1 luôn nhanh chóng khỏi bệnh...[-O<
hy vọng pé nhà cụ chủ như trường hợp này .

Mọi ng send giùm, đừng xóa coi như làm việc thiện nhé!!! [-Nếu ai pit có em bé nào có hoàn cảnh khó khăn, bị bệnh tim bẩm sinh, cần mổ miễn phí, đăng ký với Mr.Quang (phóng viên VOV1).sdt 0906334436. Đây là chương trình mổ từ thiện, send đi nha
em vừa nhận được tin này.
Không biết đáng tin không nhưng đáng thử cụ ạ.
up nào :

xebuslientinh

Xe đạp
em cũng có đưa cháu bị tim từ lúc sinh ra nên rất hiểu tâm lý lo lắng của gđ cụ. Chúc em bé gặp thầy gặp thuốc sớm khỏe mạnh

ngocquan2805

Xe buýt
Tình hình thế nào rồi cụ 20L ơi?