Con gái út của em bị tim bẩm sinh cần giúp đỡ phẫu thuật!

vuvanphong

Xe điện
Xin chia sẻ cùng cụ chủ thớt! Chúc cháu bé mau khỏe hay ăn chóng lớn. Chúc bác chủ thớt gặp nhiều thuận lợi, may mắn.

Aids

Xe điện
Tình hình nhà bác đưa cháu xuống khám tại bệnh viện Nhi TW. Trước khi xuống khám bác qua bệnh viện đa khoa tỉnh Thái Nguyên để lấy cái giấy chuyển viện . Như bác trình bày thì chắc chắn sẽ chuyển được thôi vì bệnh viện đa khoa Thái Nguyên chưa mổ được tim bẩm sinh. Bệnh viện Nhi TW sẽ sắp xếp lịch mổ cho con bác . Chúc gia đình bác năm mới may mắn.
Bonne annee
Aids

Goal

Xe tăng
Cụ có thể mô tả kỹ hơn tình trạng của em bé?? Chắc có kết quả siêu âm tim rồi chứ ạ?

Em đoán như cụ nói thì có thể là thông liên nhĩ hoặc thông liên thất. Tuy nhiên phải được khám chuyên khoa tim mạch và kết luận chính xác.
Nếu lỗ thông không quá lớn, ở vị trí thuận lợi và không kèm các tổn thương nghiêm trọng khác trong tim thì có thể can thiệp qua đường mạch máu, đóng lỗ thông bằng dù. Sau khi can thiệp, có thể quả tim của em bé sẽ hoàn toàn trở nên bình thường.

Chi phí cũng không quá lớn, và hiện tại VN mình đã làm cái này nhiều rồi. Người có kinh nghiệm can thiệp tim bẩm sinh nhất hiện nay có lẽ là TS Nguyễn Lân Hiếu (con GS.TS Nguyễn Lân Dũng, cháu GS.TS Nguyễn Lân Việt - Viện trưởng viện Tim mạch VN)
Nếu cụ muốn liên lạc trực tiếp, em gửi số ĐT của BS Hiếu cho cụ!

Mong cụ và gia đình đừng quá lo lắng ạ!

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Cụ có thể mô tả kỹ hơn tình trạng của em bé?? Chắc có kết quả siêu âm tim rồi chứ ạ?

Em đoán như cụ nói thì có thể là thông liên nhĩ hoặc thông liên thất. Tuy nhiên phải được khám chuyên khoa tim mạch và kết luận chính xác.
Nếu lỗ thông không quá lớn, ở vị trí thuận lợi và không kèm các tổn thương nghiêm trọng khác trong tim thì có thể can thiệp qua đường mạch máu, đóng lỗ thông bằng dù. Sau khi can thiệp, có thể quả tim của em bé sẽ hoàn toàn trở nên bình thường.

Chi phí cũng không quá lớn, và hiện tại VN mình đã làm cái này nhiều rồi. Người có kinh nghiệm can thiệp tim bẩm sinh nhất hiện nay có lẽ là TS Nguyễn Lân Hiếu (con GS.TS Nguyễn Lân Dũng, cháu GS.TS Nguyễn Lân Việt - Viện trưởng viện Tim mạch VN)

Đây rồi , lão L túm ngay lấy cụ này này

Dailo

Xe tăng

Cụ chắc làm ở C1 Bạch mai ợ... Em sẽ PM số của em cho cụ chủ khi nào cụ dự định xuống thì alo cho em, em không làm về tim mạch và cũng không chuyên về Y nhưng em làm ngay gần đấy, BS Hiếu thì em biết và đã đi nhậu cùng rồi ạ.

Goal

Xe tăng
Cụ chắc làm ở C1 Bạch mai ợ... Em sẽ PM số của em cho cụ chủ khi nào cụ dự định xuống thì alo cho em, em không làm về tim mạch và cũng không chuyên về Y nhưng em làm ngay gần đấy, BS Hiếu thì em biết và đã đi nhậu cùng rồi ạ.

Không, em không làm ở BM, ngày xưa thỉnh thoảng đi đá bóng với Bs Hiếu thôi. =))

Nhà iem làm ở 108, mẹ Bs Hiếu trước là Phó GĐ viện iem.

Tài mới

Xe tăng
Chúc cháu mau khỏe mạnh. Em nghĩ phẫu thuật càng sớm càng tốt. Theo em cứ vào nhi trung ương mà khám cụ à.

Rickyman

Xe điện
Chúc cháu sớm được phẫu thuật nhanh khỏi bệnh. Cụ nên cho cháu vào viện tim mạch Tw để các bác sỹ chuyên khoa khám cụ thể. Ý kiến trên OF chỉ là tham khảo. Thân!

butchikim

Xe ba gác
Xin chia sẻ với gia đình cụ và chúc cháu bình an, khỏe mạnh!

20L5725

Xe tăng
Em xin lỗi tự up thớt lên 1 chút nhá chỗ cafe này đông quá dễ bị chìm thớt xuống quá ạhh...............................

kienxoan

Xe buýt
Chúc ca mổ sẽ thành công và cháu sẽ khỏe. Cố lên cụ nhé!

Mr Noob

Xe tăng
anh yên tâm. OF nhà mình không ai vô tâm với cháu và gia đình cụ đâu

dongcasper_2

Xe tăng
chúc cho bé luôn mạnh khỏe!

Thỏ Béo

Xe hơi
Cụ 20L ơi,giờ em mới đọc thớt này, thương gia đình cụ quá.

Cụ liên lạc theo các số này nhé:

1/ Bác sỹ Hiền - hiện là Phó khoa phẫu thuật, Bệnh viện Tim Hà nội ở Trần Hưng Đạo, ĐT 0979561656.
Hồi 2008, BS Hiền có trực tiếp mổ tim cho gấu nhà em, nói chung là nguy kịch lắm nhưng đến giờ thì ơn trời Gấu nhà em ngày một khỏe ( em ngày một vất ạ ). BS Hiền có chuyên môn hơn cả các BV bên Sing đấy ạ nên nhà em mới quyết định mổ ở VN.

Hôm BS ấy chuẩn bị mổ cho Gấu, mẹ em hỏi han nhiều lắm, mình thì thấy chả điều gì quan trọng hơn cả, bèn hỏi: thế theo BS thì khả năng thành công của ca mổ là bao nhiêu? Ông ấy trả lời rất tự tin: tôi cam đoan là trên 80%, thế là em yên tâm, mà cuối cùng cũng thấy yên tâm thật, mặc dù giờ Gấu sẽ phải uống thuốc đến cuối đời.

2/ Bác sỹ Lợi - Phó trưởng Khoa Tim mạch BV Bạch Mai, không trực tiếp mổ nhưng bác ấy tư vấn nhiệt tình, nhiều thông tin & chuẩn lắm, nhà ở gần nhà em, ngay siêu thị Rosa Linh đàm, ĐT 0904160713.

Các loại thuốc về tim thì hiện nay em toàn mua trên mạng, qua trang web: www.gnc.com, rất mạnh về thuốc tim mạch, vitamin & thuốc chức năng, sụn vi cá mập vv...Đợt rồi đi Mỹ em khuân cả đống về cho gấu dùng, nếu cụ cần có thể ship từ Mỹ về, phí ship là 12$/kg, 1 tháng về tới VN.

Chúc cụ và gia đình sức khỏe, sớm qua thời kỳ khó khăn, niềm vui ngập tràn, nếu cần gì thì cụ call me nhé ( ĐT em thì cụ hỏi cụ Chủ tịt MU )

Tình văn hình khá căng thẳng cho gia đình em với 1 vấn đề như sau:

Cách đây hơn 5 tháng gấu nhà em hạ sinh cho em 2 bé gái sinh đôi tại bệnh viện phụ sản Hà Nội, nay sau 5 tháng bé gái út nhà em đã được hội chẩn và họp chuyên môn chính xác kết luận là mắc bệnh tim bẩm sinh, vách ngăn có lỗ hở nên tim có tiếng rò, tuy nhiên vấn đề là do con út nhà em khi sinh là sinh non cân nặng chỉ là 1,3kg( 2 bé bị hội chứng truyền máu dinh dưỡng chung qua 1 nhau thai nên cô chị lớn hút hết dinh dưỡng cô em). Giờ sau hơn 5 tháng thì con gái út nhà em tên bé là Phạm Hương Giang cân nặng mới chỉ khoảng 4,5 kg tiên lượng là chưa đủ sức khỏe phẫu thuật, dự định tới đây vào khoảng tháng 2---> tháng 3 dương lịch sẽ tiến hành phẫu thuật.
Vậy em kính nhờ các cụ mợ trên of ai đó có chuyên môn về nhi hay tim mạch hoặc chuyên môn về tim mạch nhi có thể tư vấn cho em hướng giải quyết cũng như hỗ trợ giải quyết ca này của nhà em để em qua cơn căng thẳng, chứ tình văn hình là ban căng quá em rối như hẹ ko biết sử ra sao, theo các cụ mợ giờ thì em phải làm gì, em thương con em lắm dù bất cứ giá nào em cũng sẽ tìm mọi cách để chữa trị cho con gái em , em ko muốn mất nó cũng như nó có mệnh hệ bệnh tật gì cả, chắc trên of nhiều cụ mợ cũng biết 1 điều hiện em đang có tới 3 cô con gái với cả mẹ chúng là 4 con bươm bướm ............................Và hiện cả nhà em đang sinh sống làm việc tại TP Thái Nguyên ợ...........

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Cụ hãy cố gắng lên.

Beck

Xe điện
Phẫu thuật tim bẩm sinh giờ cũng đơn giản mà cụ, cụ không nên lo lắng quá nhé. Chúc nhà cụ hạnh phúc :)

haivanphe

Xe container
Cầu Trời Phật phù hộ cho cháu.