[Funland] Con gái solo camping thì như thế nào ?

Linhsmall

Xe tải
Sao nghe clip như xe 2 thì nhỉ? Đi côn tay xm rất hứng bạn ah.
dạ có thể do tiếng thu qua gopro bị khác đi đó ạ, xe e vẫn là xe 4 thì thui ạ ^^ xe e cũng 110 thôi nên cũng k khỏe cho lắm nhưng tải e và đồ thì cũng khá ok ạ ^^

lac007

Xe tăng
Em chào các cụ các mợ, em là Linh :x .

Đã từ rất lâu rồi em có thú vui là đi dã ngoại cắm trại với bạn bè nhưng mãi gần đây mới có trải nghiệm qua đêm một mình, cũng thú phết cccm ạ :>.

Tạm gác lại cuộc sống xô bồ, hối hả nơi thành thị, em lựa chọn tìm những nơi vắng vẻ, yên tĩnh để có thể hòa nhập với thiên nhiên, nghe tiếng chim hót, nước suối chảy róc rách bên tai để cảm thấy tâm hồn mình được thư giãn, thảnh thơi, thả mình vào không gian rộng lớn của đất trời mà cảm nhận.

Và tất nhiên để đảm bảo an toàn thì e lựa chọn 1 khu dịch vụ chứ không phải nơi hoang vu đồng không hiu quạnh rùi. Đợt này e tới Đà Bắc, Hòa Bình, chơi gì thì chơi vẫn cứ phải an toàn là trên hết đúng không ạ ^^

Vì có nhiều cccm thắc mắc quá nên e xin phép giải thích luôn ở đây ạ ( còn cccm biết rùi thì bỏ qua đoạn này giúp e với nha ^^ ) . Tất cả ảnh và video đều cho e tự quay tự chụp bằng Gopro ( hình ảnh minh họa )
View attachment 6067937 - action camera - là chiếc camera hành động với vô vàn phụ kiện hỗ trợ phục vụ mọi nhu cầu của người dùng. Mng có thể gắn chiếc Gopro của mình lên mũ, đeo trên đầu, gắn vào tay, đeo trước ngược; gắn vào balo; găng tay, chân, cánh tay cẳng tay; chân, xe máy, oto, xe đạp, đi bơi, gậy tự sướng, phao nổi… . Và ngoài ra, thiết bị này còn có thể kết nói với điện thoại thông minh để mình có thể ấn quay, chụp từ xa mà k cần phải đụng đến nó. Thời đại 4.0 rồi nên thiết bị sinh ra để phục vụ hầu như tất cả những tiện ích mà con người cần rùi. Sở thích của em là đi chơi và quay lại để làm kỉ niệm kèm thêm thích edit ảnh và video thôi chứ chả có ekip chuyên nghiệp nào ở đây cả, nếu có ekip chuyên nghiệp mà làm lởm như cái video của e thì cccm lại cười vào mặt e mất ạ :-ss:-ss:-ss

Thế tựa sơn hướng thủy luôn, cũng may hôm em đi vào ngày thường nên một mình một bãi rộng thênh thang thoải mái tung hoành mà không sợ bị làm phiền

View attachment 6067152

View attachment 6067153

Link full video cccm có thể xem toàn cảnh chuyến đi của em ạ :

Em đi qua homestay rồi mới vào đến bãi cắm trại, có cả bể bơi vô cực và nhà sàn hoặc phòng nghỉ riêng cho khách khá sạch sẽ

View attachment 6067180
View attachment 6067184
View attachment 6067186

Và chướng ngại vật chỉ là dòng suối nông này thui nhưng em cũng chuếnh choáng xíu thì lệch tay lái ngã đấy ạ

View attachment 6067190

Tiếp đến là công đoạn dựng lều, nhặt củi, trông vậy thui chứ làm một mình cũng khá là mệt ạ ( và em chỉ lấy nhưng cây khô đã chết thôi chứ không chặt cây sống đâu ạ )

View attachment 6067191
View attachment 6067192
View attachment 6067194
View attachment 6067195
1 mình thì nằm nhà cho khỏe

Linhsmall

Xe tải
Cho bản thân suy nghĩ riêng tư thì rất nên ạ, dù sau này có gia đình đi chăng nữa. Nhưng một mình ở trong rừng như mợ thì mình không có khả năng.
Mình nhát gan lắm mợ ạ. 😭
e cũng nhát gan lắm ạ nên tối e mò lên homestay ngủ đấy chứ có dám ngủ dưới đâu, e thì e sợ người hơn là sợ ma 😭 😭 😭

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
dạ có thể do tiếng thu qua gopro bị khác đi đó ạ, xe e vẫn là xe 4 thì thui ạ ^^ xe e cũng 110 thôi nên cũng k khỏe cho lắm nhưng tải e và đồ thì cũng khá ok ạ ^^
Năm 2009 chạy con raider phá phách quá mn kêu nên dứt điểm bỏ thú vui 2b, chứ h cũng nối tiếc thời quá vãng phết.

Linhsmall

Xe tải
Thôi em nghiêm túc tí. Ai cũng có niềm đam mê và sở thích riêng, nhưng ít ai làm đc điều đó. Vì rất nhiều vướng bận!
Thời trẻ chưa lập gia đình không đi nhiều, mở mang đầu óc sau hối hận. Muốn làm điều mình thích có khi phải chờ con lớn, thậm chí là nghỉ hưu.
Câu chuyện có thật, một cụ đáng kính trên of mà em gặp, là khách hàng của em. Cụ bảo, lúc đi làm, dù có tài xế đưa đón, nhưng cuốn theo công việc, nên xe chú ít đi lắm. Năm nay nghỉ hưu, chú đi bảo dưỡng toàn bộ, để làm chuyến xuyên Việt, kẻo mình già mất.
Chúc mợ thành công với đam mê của mình :)
Mấy ai thành công bằng đam mê được đâu :D
dạ e cám ơn cụ nhiều e cũng đang cố gắng còn trẻ còn sức thì sẽ làm những j mà mình thích mình đam mê, còn để kiếm ra tiền bằng nó thì còn phải cố gắng nhiều, cám ơn cụ đã giúp e cười ngày hôm nay ạ :x:x:x

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
dạ e cám ơn cụ nhiều e cũng đang cố gắng còn trẻ còn sức thì sẽ làm những j mà mình thích mình đam mê, còn để kiếm ra tiền bằng nó thì còn phải cố gắng nhiều, cám ơn cụ đã giúp e cười ngày hôm nay ạ :x:x:x
Em đủ chỉ tiêu Kaikom do sếp Bình minh biển giao rồi :)) em té đây =))

Linhsmall

Xe tải
Năm 2009 chạy con raider phá phách quá mn kêu nên dứt điểm bỏ thú vui 2b, chứ h cũng nối tiếc thời quá vãng phết.
dạ e cũng khá là sợ làm phiền mọi người bởi tiếng ồn xe nên e để xe zin đi k độ chế j cả may đc cái con xe của e cũng khá hiền lành tiếng bé ạ ^^ bác chơi từ 2009 thì khá là sâu đấy chứ ạ, h có nhiều xe nhẹ nhàng chạy phố lắm bác thử chơi lại xem sao ạ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
dạ e cũng khá là sợ làm phiền mọi người bởi tiếng ồn xe nên e để xe zin đi k độ chế j cả may đc cái con xe của e cũng khá hiền lành tiếng bé ạ ^^ bác chơi từ 2009 thì khá là sâu đấy chứ ạ, h có nhiều xe nhẹ nhàng chạy phố lắm bác thử chơi lại xem sao ạ
Hú hú năm 2000 đi làm mua xe win chạy tít mù rồi bạn ah. Phá nát ko biết bn xe:)

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
dạ chỗ e ở thì cũng chỉ là 1 bãi đất thôi, homestay thì ở tít bên trên, người ngoài ra vào vẫn nhiệt tình. E nghĩ thân là con gái đi đến những nơi k phải dịch vụ thì khá là nguy hiểm cụ ạ, e có thể chiến đấu với nỗi sợ ma, nhưng nếu nỗi sợ đó là con người thì chắc e k chịu ạ :(
Nguy hiểm hay không lả do mợ. Trong đội của em cũng có 2 bạn nữ, lần đi lâu nhất của bọn em là backpacking 6 ngày. Mợ cũng biết là cùng đi, mà nữ thì sẽ vất vả hơn nam đến thế nào, hơn nhau là ý chí và sự tháo vát. Như em nói, nên đi cùng đội, như vậy mới có thể an toàn khám phá, chinh phục được những nơi xa và mới lạ hơn. Còn đi một mình thì chỉ loanh quoanh luẩn quẩn ở mấy nơi gần gần, lành lành thôi :P

Linhsmall

Xe tải
Nguy hiểm hay không lả do mợ. Trong đội của em cũng có 2 bạn nữ, lần đi lâu nhất của bọn em là backpacking 6 ngày. Mợ cũng biết là cùng đi, mà nữ thì sẽ vất vả hơn nam đến thế nào, hơn nhau là ý chí và sự tháo vát. Như em nói, nên đi cùng đội, như vậy mới có thể an toàn khám phá, chinh phục được những nơi xa và mới lạ hơn. Còn đi một mình thì chỉ loanh quoanh luẩn quẩn ở mấy nơi gần gần, lành lành thôi :P
thì đúng rùi đó ạ, đi 1 mình thì e chỉ đi loanh quanh vậy thôi , còn đi với bạn bè thì e mới đi khám phá sâu hơn chứ ạ, đi 1 mình chỉ là để giải trí thư giãn cho bản thân thôi ạ. Đây là bài lần đâu tiên e solo camping, còn trc đó, thì e cũng đi khá là nhiều rồi cụ ạ ^^

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
thì đúng rùi đó ạ, đi 1 mình thì e chỉ đi loanh quanh vậy thôi , còn đi với bạn bè thì e mới đi khám phá sâu hơn chứ ạ, đi 1 mình chỉ là để giải trí thư giãn cho bản thân thôi ạ. Đây là bài lần đâu tiên e solo camping, còn trc đó, thì e cũng đi khá là nhiều rồi cụ ạ ^^
Hi hi, ok mợ.
Tại em đoán nhầm là mợ ít khi đi. Hy vọng được nhìn thấy những chuyến đi “chất” hơn nữa của mợ.

Linhsmall

Xe tải
Hú hú năm 2000 đi làm mua xe win chạy tít mù rồi bạn ah. Phá nát ko biết bn xe:)
háo ra cụ cũng là dân chơi xe thứ thiệc nefrefeeee, trc e cũng đi con win cùng e đi k biết bao nhiêu chuyến mà e cũng phải rời xa e nó vì e nó đã già quá rùi

Linhsmall

Xe tải
Hi hi, ok mợ.
Tại em đoán nhầm là mợ ít khi đi. Hy vọng được nhìn thấy những chuyến đi “chất” hơn nữa của mợ.
dạ e cám ơn cụ nhiều :x cụ có thể theo dõi kênh youtube của e nha, e đi khá nhiều nhưng mấy tháng nay mới tập trung vào quay chụp nên mới có mấy video thui, sau e sẽ chăm đăng trải nghiệm nhiều hơn ạ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
háo ra cụ cũng là dân chơi xe thứ thiệc nefrefeeee, trc e cũng đi con win cùng e đi k biết bao nhiêu chuyến mà e cũng phải rời xa e nó vì e nó đã già quá rùi
H muốn hoài cổ mua 1 chiếc mới nhưng hãng ko sx nữa. Xe zin full h tầm 100tr.
Mình tài chính eo hẹp nên từ bỏ thú chơi này rồi.

wave-tau

Xe container
Bỏ thớt có lúc mà chân cầm ăng ten 3g có vẻ lung lay. :))

Linhsmall

Xe tải
H muốn hoài cổ mua 1 chiếc mới nhưng hãng ko sx nữa. Xe zin full h tầm 100tr.
Mình tài chính eo hẹp nên từ bỏ thú chơi này rồi.
dạ h e chuyển qua con Su GD này thì xe chạy khá mướt, êm, k hỏng hóc vặt cụ ạ mà giá xe lại khá phải chăng nên khá là ưng ạ ^^

Linhsmall

Xe tải

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
dạ h e chuyển qua con Su GD này thì xe chạy khá mướt, êm, k hỏng hóc vặt cụ ạ mà giá xe lại khá phải chăng nên khá là ưng ạ ^^
Con này đời cao, lành, máy su khá bền nhưng phải chăm kĩ. Mình trc thay dầu chuyên motul300 máy êm mát nhưng đắt bằng thay dầu con 4b luôn:)
Buzi nên chạy denso ul/24 máy thoáng bốc.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com