[Funland] con gái không lấy chồng, một mình cả đời thực sự liệu có ổn?

MyMac

Xe điện
Chú nghĩ là cháu ở nhà ăn chơi luôn cho vui, tìm việc làm làm qué gì. Đi làm nó cũng khiến cuộc sống mình đảo lộn, nhiều khi xốc lật cmnl. Tự nhiên có mấy thằng cha con mẹ chả họ hàng máu mủ gì mà nó cứ như ông bà nội mình, làm gì cũng phải nhìn mặt đón ý chúng nó. Lắm khi nó chửi mà del dám cãi. Ở nhà mẹ mắng còn cãi được. Bọn làng nhàng cùng cấp nhân viên thì nhiều đứa chỉ chờ mình hở ra là đâm thọc, mách lẻo, dìm hàng... Bật lại chúng nó thì sẽ bị qui là không có tinh thần đồng đội, mất đoàn kết, gây rối... Nói chung đầu lúc nào cũng phải căng ra mà đối phó không hết được.

Yêu thì thỉnh thoảng còn sướng tí khi ôm ấp nọ kia. Đi làm sướng mỗi lúc lĩnh tiền, mà cuối năm nó trừ thưởng thì vừa đau vừa nhức.

Nên tóm lại ở nhà luôn cho vui hẳn, khỏi yêu mà cũng đừng đi làm.

Đôi khi cũng có chỗ làm rất vui, sếp công bằng, đồng nghiệp vui vẻ, khiến mình say mê và hào hứng. Cũng có tí chuyện này chuyện kia nhưng bỏ qua được. Để tìm được việc như thế thì cũng không dễ. Nhiều khi phải nhảy mấy job mới kiếm được.

À, nếu mà coi iêu như đi làm thì ta cũng có thể nhảy yêu như nhảy việc vậy. Tỉ dụ đặt giới hạn ba năm nhảy một job, hoặc ba năm đổi người yêu chẳng hạn - thường thì giới trẻ bây giờ nhảy việc thường xuyên và không tới ba năm đâu.

Nhưng chung qui thì ăn với chơi, ta là rốn vũ trụ là sướng nhất. Cha mẹ áh, rồi cũng tới lúc già, phiền hà chết đi được. Mà chưa già đã suốt ngày quấy nhiễu chuyện lấy chồng rồi đấy thây. Anh em họ hàng rồi thì cũng lo cho thân họ, kiến giả nhất phận. Bạn bè thì rồi cũng tới lúc chúng nó phải lo cho gia đình, con cái, hoặc bồ bịch của chúng nó, mình chỉ còn là ưu tiên hạng bét. Nên cuối cùng cháu sẽ được sống một mình đúng nghĩa luôn, khỏi lo vướng bận phiền hà làm gì. Nhỉ?!
Đi về trục hàn đi. Vợ con rồi lên đây trêu cháu làm gì, để cho cháu nó nhớn.

Laonhaque

Xe tải
Ồ mình chém thớt này nhưng hình như chưa chém về chủ đề của chủ thớt ;))

-Qua các đặt vấn đề của cô bé chủ thớt thì thấy đây là cô bé, có thể vừa đi học vừa làm thêm, hoặc vừa học vừa giúp việc cho cô, thầy ở trường, học viện nào đó.
-Cô bé này tuy còn ít tuổi. Nhưng lại tiếp xúc nhiều và thường xuyên với tầng lớp có điều kiện. Theo suy đoán đây là một bộ môn thể thao quý sờ tộc.
-Vì tiếp xúc những thành phần tạm gọi là gần tinh hoa của xã hội, nên suy nghĩ kiếm tấm chồng của cô bé này cũng sẽ khác các cô bé khác.
Mang đôi tông của cụ về đi cho chủ thớt còn đi lấy chồng ;)

p.thao126

Xe máy
30 thôi chú ạ. 30 mà chưa lấy chồng thì bắt đầu thành con dở rồi í chả cần đợi đến 40. Tầm 40 là thành bà già đau khổ rồi, có mà cờ hó nó còn chả thèm lấy í.
cụ nhầm roài, hàng xóm nhà cháu có một cô 40t mới lấy chồng, trước đó ai cũng trêu là vâu, thế mà lại lấy được ông chồng vừa chiều lại vừa có kinh tế ổn định, rồi cũng có một cậu con trai thành ra lại ổn nhất trong nhà có 4 chị em =))

Tom8885

Xe hơi
30 thôi chú ạ. 30 mà chưa lấy chồng thì bắt đầu thành con dở rồi í chả cần đợi đến 40. Tầm 40 là thành bà già đau khổ rồi, có mà cờ hó nó còn chả thèm lấy í.
haha, cụ cứ đùa. Khu em mấy u40 bỏ chồng, đơn thân vẫn lấy chồng thứ 2 ầm ầm kìa cụ, mà toàn lấy zai tân đó cụ :))

phuongmit

Xe cút kít
cụ nhầm roài, hàng xóm nhà cháu có một cô 40t mới lấy chồng, trước đó ai cũng trêu là vâu, thế mà lại lấy được ông chồng vừa chiều lại vừa có kinh tế ổn định, rồi cũng có một cậu con trai thành ra lại ổn nhất trong nhà có 4 chị em =))
Tốt số còn hơn bố giàu cháu ạ ;))

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô

MyMac

Xe điện
Còn tớ thì đi tìm thêm "Đẻ thuê ahehee " có được hông ;)
Âhhahahaaa, nhận ra mật khẩu rùi nhé. Đi về khuấy bột đê lờn vờn trên đây đong đưa các cháu rồi lại nhờ đẻ thuê thì khổ các cháu ra nhé người yêu.

Ocdaonho

Xe tải
Mới 2 mấy tuổi thì đương nhiên thấy ổn, nhưng qua 35 tuổi (hoặc có thể sớm hơn, tầm 30 đi) nếu ko có nhiều cái rực rỡ (vd như sự nghiệp thăng hoa, kiếm được rất nhiều tiền, hoặc có 1 cuộc sống đầy đam mê, ý nghĩa…) thì cháu sẽ ngấm cảm giác cô đơn, chênh vênh…khi bên cạnh ko có đôi có cặp, ko có 1 gia đình nhỏ cho riêng mình, những đứa con làm động lực sống mỗi ngày.
Ko phải tự nhiên mà người ta nói “Con gái có thì”, hoocmon, sức khoẻ, tâm lý…sau 30t nó khác với thời 20 lắm.

Cơ mà cũng ko ủng hộ mẹ cháu con gái mới hơn 20 đã suốt ngày lo lắng giục dã chuyện chồng con, cảm giác hạ thấp giá trị của con gái quá.
Cứ chơi đi, thoải mái sống với tuổi trẻ của mình và dấn thân vào yêu đương chinh chiến, đừng đặt nặng mục tiêu phải lấy chồng hay tự chốt cho mình: Không lấy chồng. Thoải mái tinh thần tự khắc duyên sẽ đến. Rồi hạnh phúc hay ko cũng là 1 quá trình dài tự mình lèo lái và duyên số nữa.
Đời chỉ sống 1 lần đừng bó hẹp mình trong 1 nguyên tắc hay lối sống nào cả.

Supercub_90

Xe điện
Không thấy các mợ không lấy chồng và tư véo cho cháu nó mà toàn các cụ vào chém là sao :)) :)) :))

datto70

Xe container
chuyện là cháu mới 2x (x nhỏ xíu) nhưng mẹ cháu đã rất sốt ruột về việc cháu chưa yêu thêm 1 ai, có cụ nào giống như bme cháu ko ạ, kiểu siêu lo lắng cháu sẽ ế suốt cuộc đời ấy ạ? và thi thoảng mẹ cháu cứ nói vài câu kiểu "không có ai à?", "con này ế rồi" ... khiến cháu cũng không được thoải mái cho lắm vì cháu thấy rất ok với hiện tại, độc thân vui vẻ.
Về cháu thì ngoại hình cũng tạm ổn, cao ráo ưa nhìn, học hành đàng hoàng nhưng chưa có công ăn việc làm, vẫn đang tìm việc. Trước đó thì cháu cũng trải qua một vài mối tình và cũng quen biết nhiều rồi nhỏ có lớn có và cháu thấy bất ổn lắm :v cứ mỗi lần có ai đó bước vào cuộc sống của cháu là y như rằng đảo lộn, một mình thì ksao. Cháu cũng xác định là sẽ cố gắng ở 1 mình cả đời sung sướng ko phải đau đầu vì ai. Bme cháu lại bảo "m như thế thì 30t là sướng nhưng rồi đến 40, 50t m mới biết mặt" ... là biết mặt gì vậy ạ ^^
Không gia đình là không thuận theo tự nhiên,........

vneseman

Xe lăn
Mới có hơn 2 chục 1 tý thì cứ ăn chơi kiếm tiền thoải mái đi cháu. Rồi trên đường đời tự dưng lại đâm phầm phập vào anh nào đó thì biết thế sao không lấy chồng từ sớm.

xedaprach

Xe điện
Không lấy Ck có lẽ ổn hơn với trường hợp này.
Em nghĩ các mợ trẻ cũng nên cân nhắc kĩ, lấy ck không phải là con đường duy nhất.