[Funland] Con gái các cụ tên gì

caisua

Xe lăn
Tên thường ngược với người, cụ cứ xác định trước:
1. Đầu, giữa hay cuối bảng chữ cái
2. Động từ, danh từ, tính từ, trạng từ
3. Cả họ và tên là 2 từ, 3 từ hay 4 từ
4, Đọc phát viết đúng luôn hay người nghe phải hỏi lại: trí tuệ hay chí phèo
Con em tên An Châu, nó rất thích tên của mình và bảo: con đi học 8 năm nay chưa thấy đứa nào cùng tên trong trường. Lý do đặt là tên nghe nhẹ nhàng, hiền dịu, giản dị mà ấm áp như quê nhà (vùng đất an lành), dù ai có đi đâu xa cũng muốn tìm về

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, chả là nhà em vợ mới sinh bé gái thứ 2, mà e vẫn chưa nghĩ ra cái tên nào ưng cả. Cccm có thể chia sẻ xem con gái cccm tên gì ko ạ, và lý do cccm đặt tên như vậy. Em cảm ơn ạ.:D:D:D
_ _ _ _ Tôn Ngự An (nữ)
_ _ _ _ Tôn Thiên Anh (nữ)

Mong giúp được cụ

Chỉnh sửa cuối:

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Tuyết vốn là thứ ko bền, lạnh lẽo, dễ tan, lại phiêu linh nữa thì càng bất định. May gấu ko đồng ý. Em chém lăng nhăng tí :D
Phiêu nghĩa là bay, nhưng bay vô định ( gió thổi ). Đại loại là hạt tuyết bay trong gió :D

Xe cỏ cũ

Xe điện
Tùy hoàn cảnh của cụ chủ mà đặt tên, Nguyễn Y Vân chẳng hạn. Không thì cứ Kim Ngân, Ngọc Thịnh, Thị Hồng,....

vantruongd2

Xe tải
Tìm danh sách nữ đại biểu quốc hội rồi tham khảo cụ nhé

sieunhan_me

Xe tải
Thớt này vui quá .e cũng tham khảo để năm nay nặn lấy một thị tẹt.

nguyenththai001

Đi bộ
Chọn tên cho con cái là cả quá trình dày dặn kinh nghiệm, không nên nghe mấy ông bà bói toán mà đặt tên.. Nên tránh những tên có thanh ngã là được ;).
Không liên quan cơ mà tôi thích cái tên Mỹ Anh hoặc Thanh Lam.. Nếu đặt con tên Anh ở cuối thì rất có thể thời đi học của con sẽ khổ cực vì đứng đầu tên danh sách trong lớp nên hay bị cô giáo soi. Nói chung là tùy vào bố mẹ, con cái là của trời cho, cái tên đi theo cả cuộc đời nên cực kì thẩn trọng

desiretobehappy

Xe tải
Hồi e sinh con gái đầu lòng, có đi xem thầy Khuê ở Liễu Giai. Em chọn trước 10 tên, thầy chỉ ra 3 cái tên hợp nhất với tuổi con, tuổi bố mẹ. Sau e chọn tên Minh Châu vì thầy bảo tên này em bé sẽ khỏe mạnh, sống cuộc đời đơn giản, vui vẻ. Em thấy cũng đúng, con gái em sinh non, nhẹ cân có 1,6kg thôi, ai cũng bảo chắc sẽ khó nuôi đấy, thế mà trộm vía dễ ăn, dễ ngủ, ít ốm đau, bây h con 14 tuổi nhưng đúng là tính tình đơn giản, hòa đồng, vui vẻ, e cũng chỉ mong cho con cả cuộc đời về sau cứ tiếp tục như thế thôi.

binhnq2

Xe tăng

aliabu2

Xe buýt
Cụ ngoại nhà em cho tên chữ :D

Fantomu82

Xe buýt
Em thích nước Mỹ và Nhật nên đặt đứa đầu là Mỹ Nhật. đứa sau em ghét tùa khựa và ghét sương mù nên đặt là Trung Anh.
ngoài ra, chẳng có lý do gì nữa.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Hồi e sinh con gái đầu lòng, có đi xem thầy Khuê ở Liễu Giai. Em chọn trước 10 tên, thầy chỉ ra 3 cái tên hợp nhất với tuổi con, tuổi bố mẹ. Sau e chọn tên Minh Châu vì thầy bảo tên này em bé sẽ khỏe mạnh, sống cuộc đời đơn giản, vui vẻ. Em thấy cũng đúng, con gái em sinh non, nhẹ cân có 1,6kg thôi, ai cũng bảo chắc sẽ khó nuôi đấy, thế mà trộm vía dễ ăn, dễ ngủ, ít ốm đau, bây h con 14 tuổi nhưng đúng là tính tình đơn giản, hòa đồng, vui vẻ, e cũng chỉ mong cho con cả cuộc đời về sau cứ tiếp tục như thế thôi.
Mãi cũng có một mợ có con gái trùng tên với gái nhà em , Tên Minh Châu em cũng thấy nhẹ nhàng nhà em cũng thích tên này thằng anh thì Minh Hiếu

desiretobehappy

Xe tải
Mãi cũng có một mợ có con gái trùng tên với gái nhà em , Tên Minh Châu em cũng thấy nhẹ nhàng nhà em cũng thích tên này thằng anh thì Minh Hiếu
Thỉnh thoảng nàng cũng phụng phịu vì bị các bạn ở lớp trêu là TRÂU, nhưng em giải thích con là ngọc ngà châu báu, là viên ngọc sáng của bố mẹ nên nàng í bây h tự hào tên của mình lắm. K biết bé nhà cụ bác có thế k?

tuangiga31mes2c

Xe container
Em cứ lấy mấy tên cô người yêu cũ ra đặt là nhanh nhất, đến h mới được có 2 cô thôi ạ kkk

huongdo03

Xe tăng
Em thích có con gái tên Mỹ Anh, nghe vừa đẹp vừa sắc sảo.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Thỉnh thoảng nàng cũng phụng phịu vì bị các bạn ở lớp trêu là TRÂU, nhưng em giải thích con là ngọc ngà châu báu, là viên ngọc sáng của bố mẹ nên nàng í bây h tự hào tên của mình lắm. K biết bé nhà cụ bác có thế k?
Vâng Gái nhà em đến lớp cũng bị các bạn gọi là Trâu Còi nhưng chưa khi nào thấy tự ti về tên của mình vì cũng nhiều lần cả nhà ngồi ăn cơm thằng anh hỏi sao bố mẹ lại đặt tên em Minh Châu nhà em cũng giải thích tên đó là viên ngọc sáng đấy, tính thì mạnh mẽ bất khuất kiểu con trai đòn roi chẳng sợ chỉ ưa nịnh thôi muốn sai vặt hay nhờ vả chuyện gì phải nói ngon ngọt mới làm :D

desiretobehappy

Xe tải
Vâng Gái nhà em đến lớp cũng bị các bạn gọi là Trâu Còi nhưng chưa khi nào thấy tự ti về tên của mình vì cũng nhiều lần cả nhà ngồi ăn cơm thằng anh hỏi sao bố mẹ lại đặt tên em Minh Châu nhà em cũng giải thích tên đó là viên ngọc sáng đấy, tính thì mạnh mẽ bất khuất kiểu con trai đòn roi chẳng sợ chỉ ưa nịnh thôi muốn sai vặt hay nhờ vả chuyện gì phải nói ngon ngọt mới làm :D
Ôi, giống tính con nhóc nhà em rồi cụ, từ bé mắng mỏ, đòn roi chỉ là muỗi nhưng giảng giải phân tích thì lại rơm rớm nước mắt được ngay.