[CCCĐ] Con đường đi mười năm

xe zom

Xe tăng
Nước ở Úc mới làm đc như thế , ở VN chật trội ko có chỗ đặt bể chứa . Nhà e cũng cùng pin mặt trời nhưng chỉ là Thái Dương Năng ( có nghĩa là bình nc nóng năng lượng mặt trời thôi )
Có lẽ mục tiêu của Úc là đến năm 2020 thi 35% điện năng sử dụng là điện mặt trời và điện gió.

xe zom

Xe tăng

Nhóm bạn trẻ này trình diễn nhạc trẻ

Công viên chỉ cách nhà Thờ một con đường, như em đã nói công viên này là nơi nghĩ ngơi về thể xác và phản kháng về tình thần của những người thợ, người tù.

Ngày nay công viên này là " lỗ chân lông" là niềm tự hào của người Úc. Phát triển với đồng hành với sự bảo tồn, đó chính là thế hiện sự văn minh nhân loại. Lý nào trăm tuổi của hàng cây ở trung tâm Sài Gòn, rồi 33 cây cő thụ vườn Tao Đàn lại phải đổi công năng từ lá phối thành phố lại trở thành lá bài cho ai đó.

xe zom

Xe tăng
Chúc cụ ngủ ngon và có thêm nhiều chia sẻ với a e nhà cháu!
Cảm ơn Cụ, thêm một chút em sẽ đi ngủ thôi.

Nhìn hàng cây trăm tuổi này thì chắc một điều nó không phát triển được với những kế hoạch 5 năm.

Đinh cao nhất của cây mà người ta đo được là 42m

Chiều cao " cây" này hình như hợp với người Á Châu.

Mấy cô bé lớp 11 đi theo đoàn city tour.

Pinoccio

Xe hơi
Hơi ngoài lề với luồng dẫn dắt của cụ. Cụ cho em hỏi là phí sử dụng dịch vụ internet bên cụ có cao không ạ? Tốc độ đường truyền có đảm bảo không? Em hỏi câu này vì hiện tại đang bực mình cái internet FPT mà em đang sử dụng tại VN #-o#-o

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

Nhóm bạn trẻ này trình diễn nhạc trẻ

Công viên chỉ cách nhà Thờ một con đường, như em đã nói công viên này là nơi nghĩ ngơi về thể xác và phản kháng về tình thần của những người thợ, người tù.

Ngày nay công viên này là " lỗ chân lông" là niềm tự hào của người Úc. Phát triển với đồng hành với sự bảo tồn, đó chính là thế hiện sự văn minh nhân loại. Lý nào trăm tuổi của hàng cây ở trung tâm Sài Gòn, rồi 33 cây cő thụ vườn Tao Đàn lại phải đổi công năng từ lá phối thành phố lại trở thành lá bài cho ai đó.
Nhìn cái nhà thờ E thấy gần như nhà thờ Đức Bà trong SG cảnh quan cũng gần như nhau .

HoangVietBK

Xe đạp
Gởi gì cũng được, cái quan trọng là Cụ nhớ gởi nha.
Cảm ơn Cụ, Cụ nói thì bây giờ em không thấy sợ Gấu nhà Cụ mà là sợ Gấu nhà em Cụ a.
Gấu nhà thì e nghĩ ai cũng sợ thôi Cụ ơi X_X Dù sao thì Cụ cũng đừng ngủ muộn quá mà ảnh hưởng đến tay lái nha Cụ:-bd

xe zom

Xe tăng
Nghe Radio,
Thường khi chạy xe em rất thích nghe radio, ở đây nếu muốn nghe nhạc thì mở băng tần FM, Ví dụ như gmail 95.3 là chuyên về nhạc nhẹ, 101.7 thì nhạc nhẹ, 69.9 thì dòng nhạc nặng....vv. còn tin tức, thời sự trong và ngoài nước thì có AM. Em tự dưng hôm nay lại chuyển đài nghe tin tức, thì đúng ngay lúc các phát thanh viên đang bàn về việc rửa tiền và chuyện là như thế này:

xe zom

Xe tăng
Chuyện kể rằng ở vương quốc nọ có ông vua và đám quằn thần sau một thời gian ky cóp đã để dành được một số tài sản khổng lồ( có tin chưa kiểm chứng người ít nhất là trên 40 triệu, cả biệt có người tài sản đã qua mốc 2 tỉ ) đều gởi ở nước ngoài. Sau khi vua và đám cận thần suy tính, chẳng lẽ tiền có đó, gởi ngân hàng với phân lời thấp, đã vậy tiền đó còn được coi là tiền đến, phải tìm cách mang về nước thôi với điều kiện là phải đổi từ đến sang trắng , và số lời phải nhiều hơn nữa.

xe zom

Xe tăng
Thế là những con bò sữa, những cő máy kiểm tiền đươc đưa ra với lý do " thoái vốn ".....thôi chuyện kể tới đây thôi các Cụ thông cảm cho em nha.

xe zom

Xe tăng

Rời công viên đoàn người nổi đuôi nhau thăm các ngôi nhà nổi tiếng khác

Thụ sở tòa đô chính thành phố Sydney được khánh thành năm 1855

xe zom

Xe tăng

I

Thư viện ,tòa đô chính ra vào không tốn tiền.

xe zom

Xe tăng
Hơi ngoài lề với luồng dẫn dắt của cụ. Cụ cho em hỏi là phí sử dụng dịch vụ internet bên cụ có cao không ạ? Tốc độ đường truyền có đảm bảo không? Em hỏi câu này vì hiện tại đang bực mình cái internet FPT mà em đang sử dụng tại VN #-o#-o

Đây là tốc độ internet nhà em, nhà em sử dụng đường truyền cáp, phi một tháng là $79, không giới hạn số lượng dū liệu.

xe zom

Xe tăng

Nhìn thấy cây dáng lạ nhưng đẹp phải không các Bác?

Có 2 cách đi một là đi qua công viên, 2 là đi dọc đường xe chạy

1924 là năm ngôi nhà nằm trên đồi được hoàn thành, nhưng vì thấy nằm ở vị tri đẹp mà ngôi nhà lại không đẹp nên họ phá bõ. Nhưng sự phá bõ không được dânchúng trong vùng chấp nhận , thế là có biểu tình phản đối. Cuối cùng mấy chục năm trôi qua nơi này lại trở thành di tích lịch sử.

buonnon

Xe buýt
Chuyện kể rằng ở vương quốc nọ có ông vua và đám quằn thần sau một thời gian ky cóp đã để dành được một số tài sản khổng lồ( có tin chưa kiểm chứng người ít nhất là trên 40 triệu, cả biệt có người tài sản đã qua mốc 2 tỉ ) đều gởi ở nước ngoài. Sau khi vua và đám cận thần suy tính, chẳng lẽ tiền có đó, gởi ngân hàng với phân lời thấp, đã vậy tiền đó còn được coi là tiền đến, phải tìm cách mang về nước thôi với điều kiện là phải đổi từ đến sang trắng , và số lời phải nhiều hơn nữa.
Cụ nói sai bét rồi cụ ơi. Theo e được biết ở cái vương quốc mà cụ nói đó cận thần mà có 40t (USD nhé) là loại cận thần hạng bét ko được ngồi suy tính với vua đương triều đâu cụ, mà nó cũng ko cần gửi ra nước ngoài đâu. Vợ con chúng nó cứ tiêu thả phanh trong nước ai làm gì được chúng.

xe zom

Xe tăng
Bên này ăn cắp mẫu ghê vậy hả Bác - Con màu trắng này là con GM captiva. Em màu đỏ gạch phía trước là Cruze all new 2016. Nhưng logo thì là của ..? bác giải thích chút nhể..
Trước tiên Bác cho em xin lỗi vì đã nói Holden là mẫu xe Úc, nhưng Bác cho em giải thích thêm một chút. Theo như mấy Bạn em nói thì Holden là công ty trong công ty GM , theo hình thức tự chủ từ tài chính đến nhân sự. Trong đó xe tay lái nghịch là độc quyền sản xuất để tiêu dùng trong nước và thị trường các nước Trung Đông.
Thứ hai là Bác cho em cảm ơn, nhờ Bác em tìm hiểu mới biết được nguồn gốc xe Holden, rất thủy vị Bác a.

xe zom

Xe tăng
Cụ nói sai bét rồi cụ ơi. Theo e được biết ở cái vương quốc mà cụ nói đó cận thần mà có 40t (USD nhé) là loại cận thần hạng bét ko được ngồi suy tính với vua đương triều đâu cụ, mà nó cũng ko cần gửi ra nước ngoài đâu. Vợ con chúng nó cứ tiêu thả phanh trong nước ai làm gì được chúng.
Lại lôi tại em nữa rồi, thiệt tình không phải người trong nước nên thông tin sai bét, xin lỗi Cụ nha. Nhưng gì thì gì người phương Tây ho đưa tin với những con số có thể tin được Cụ a.

xe zom

Xe tăng
Nhìn ản đẹp này chỉ muốn đc đi cư thôi
Hình đẹp phải không Cụ? Nhưng cứ nhìn rồi đi thì VN hết người sao Cụ.

Xe buýt này chớ du khách vòng quanh city

Con Sò đó các Bác

Thôi em để các Bác nhìn, chứ em không biết viết gì nữa