[Funland] Con Domino đầu tiên đã bắt đầu đổ ?

thanh3883

Xe buýt
Ai trình cho cụ ? Nhận cái nhà không sổ, không giấy thuộc quyền quản lý của NH thì cá nhân ra rìa là cao lắm. Ai lại mua vịt giời thằng cuội hai lần thế !
Cũng khó cụ nhỉ? Trở đi mắc núi, trở lại mắc sông. Em sợ nhà bank giữ giấy cả lô nhà chưa xây xong, muốn xây tiếp thì phải bơm tiền. Thì người dân chỉ có cách đóng thêm tiền, lấy căn hộ. Mà đóng thêm có đủ trả cho khoản N vay của bank để bank giao sổ?

TieuFu

Xe container
Cũng khó cụ nhỉ? Trở đi mắc núi, trở lại mắc sông. Em sợ nhà bank giữ giấy cả lô nhà chưa xây xong, muốn xây tiếp thì phải bơm tiền. Thì người dân chỉ có cách đóng thêm tiền, lấy căn hộ. Mà đóng thêm có đủ trả cho khoản N vay của bank để bank giao sổ?
Sao cụ phải sợ ! Nếu chưa vào Bank thì phát trái mí quả cúng oan làm gì ? Mình Loằng ngoằng đang cầm cán lại chuyển sang cầm lưỡi dao !

thanh3883

Xe buýt
Sao cụ phải sợ ! Nếu chưa vào Bank thì phát trái mí quả cúng oan làm gì ? Mình Loằng ngoằng đang cầm cán lại chuyển sang cầm lưỡi dao !
Thế Ngân hàng thâu tóm N, trả tiền cho trái chủ khoản gửi có kỳ hạn dài hoặc gia hạn trái phiếu (Em không biết luật có cho phép hay không) . Khi đó chuyển trái phiếu sang kỳ hạn tiếp theo, ngân hàng bảo lãnh. Còn Tiền mặt chắc chắn sẽ không khả thi cụ ah!

thanhduy_2020

Xe tải
Có những nhà đằng sau chuồng lơn, bên phải bên trái thì chuồng gà với chuồng trâu bò... Nói chung là nhọc lắm. Cty em có mấy đứa nó cứ bảo đất đồi hòa bình còn rẻ lắm, em bảo với chúng nó là thôi các chú cứ về quê mà chồng cây nuôi cá đi còn thổ đu thì cứ để anh ở lại anh chấn thủ cho :))
Ở thành phố
Nhà vườn với trang trại mà háo hức thì tuyền là mấy người mới đc trải nghiệm bằng tai thôi cụ ^^
Không thuộc hội tiền nhiều đến mức ko biết làm gì mà cũng đua đòi theo thì hối hận nhanh lắm. Toàn các ông bà đi bộ mấy bước đã kêu mỏi mà cứ đòi về quê làm nông. Đúng là chuyện kể cho vui ^^
À, nếu như nhiều hẳn thì lại cần thêm 5-10 người giúp việc chuyên phụ trách vườn tược thì được cụ ạ. À thêm nữa là nên mua nguyên 1 quả đồi, và mua thêm mấy quả đồi xung quanh nữa. À mà như thế thì 5-10 người không đủ rồi...

thanhduy_2020

Xe tải
Có những nhà đằng sau chuồng lơn, bên phải bên trái thì chuồng gà với chuồng trâu bò... Nói chung là nhọc lắm. Cty em có mấy đứa nó cứ bảo đất đồi hòa bình còn rẻ lắm, em bảo với chúng nó là thôi các chú cứ về quê mà chồng cây nuôi cá đi còn thổ đu thì cứ để anh ở lại anh chấn thủ cho :))
Phải rồi cụ ạ, xem mấy video miền sơn cước, cuộc sống tự cung tự cấp thư thái ư? Ảo, ảo hết cụ nhỉ

Friedrich II

Xe tải
Chuyện vui: hôm nọ đọc bctc công ty con của công ty em. Tự nhiên thấy khoản vay dài hạn của nó chuyển sang nợ ngắn hạn. Em đt hỏi kế toán thì nó giải trình là: nợ dài đến hạn đếch trả được, thành nợ quá hạn và auto thành nợ ngắn.
Cụ nói làm sao ý chứ. Chỉ được chuyển phần nợ dài hạn phải trả trong 12 tháng tới thành nợ ngắn hạn thôi mà

Ga_son

Xe điện
đại gia tỉ đô mà còn lẩn tránh thuế thì chưa thể coi là công ty lớn được.
bầu Kiên còn làm vb hỏi cục thuế xem còn loại thuế gì nữa không để nộp nốt.
vova cũng nộp ngay thuế khi có yêu cầu.

còn phải lẩn tránh thuế tức là chưa có tiềm lực tài chính thực sự, và còn ý đồ trốn tránh pháp luật, vậy thì không thể làm lớn, làm bền vững được.

chạy dự án nhờ đi cửa sau, chưa làm đã tính chuyện trốn tránh pháp luật, giờ mới khó khăn thì hơi muộn.
Sao hôm trước có cụ pót có anh vẫn nợ BHXH nhỉ? :))

TN1805

Xe điện
Khổ thân ông BTN, vừa hồi nào vẫn là tỷ phú đô la lên nhanh như diều, với giá trị tài sản 2,9 tỷ USD ( theo Forbes )....nay đã ngã ngựa.

Mr. Toàn

Xe điện
càng về già càng có xu hướng thích ở gần bệnh viện cụ ạ, sự thực nó phũ phàng thế đấy
Chuẩn luôn. Em có mảnh 1k m2 mà giờ bảo về chắc chịu, dù đã xây xong mọi thứ từ nhà đến vườn. Vẫn để không, trước năm còn đươcj vài lần, 2 năm nay còn chả buồn về 🫢

Payroll

Xe điện

Mrphamvn

Xe tăng
Các cụ trên này đa số là dân làm việc trí óc nên không quen với lao động chân tay đâu. Cứ nói là về trồng rau nuôi cá, em đoán giỏi thì làm được vài tháng là chán lè ra thôi. Chỉ vì bốc đồng chốc lát mà bỏ sở trường của mình (làm việc trí óc) lăn vào lĩnh vực mình không thạo (lao động chân tay) rồi nhanh hối hận lắm.
mấy ông không quen làm việc chân tay, cuốc mấy phát mồ hôi nó vã như tắm, ko làm nổi đâu

mấy ông Làm chân tay quen, họ làm hàng giờ mà không hề có mồ hôi

trantien

Xe tăng
Em thấy trong bảng này ông anh em vẫn ổn đấy chứ. Đến quý 4 năm 2024 mới phải trả nhiều (14k tỏi).

xichlo3banh

Xe tăng
Khổ thân ông BTN, vừa hồi nào vẫn là tỷ phú đô la lên nhanh như diều, với giá trị tài sản 2,9 tỷ USD ( theo Forbes )....nay đã ngã ngựa.

Khổ gì. Tiền cá nhân chúng nó đầy. Chỉ cty nó mới nợ. Chưa thấy cno bán tài sản gì cả. Nên thiệt hại trc tiên là trái chủ. Trái chủ gồm cả bank, DN, cá nhân.

X0000

Xe điện
Sao hôm trước có cụ pót có anh vẫn nợ BHXH nhỉ? :))
Chắc cụ lại nói đến mấy công ty của Vin, đúng là có nợ, nhưng nợ có 1 tháng thôi, chả qua tết nhất làm thủ tục chậm
Cụ search danh sách nợ BHXH ở Hà Nội, có những công ty nợ cỡ 5 năm mới kinh

chieunhatnang

Xe máy
Thấy có tin mới đã có quỹ đồng ý đổi cổ phần lấy trái phiếu r các cụ