[Funland] Côn đồ thu tiền gửi xe của em.

hamcuare!

Xe container
Kaka, cụ thật cứng vs đúng!
Cái bọn ở vq này lôm côm lắm, từ lúc cắm biển trông xe là e té luôn khỏi khu này k cafe la cà gì sất!
Mặc dù có ông a ở đây bảo nếu đỗ xe cứ nói e a xyz là ok, nhưng e chả phiền!
Tình trạng chung của xh! Nâu nâu kiếm tiền để tô đỏ ;))

Honghen2008

Xe container
Cụ post cho e cái ảnh thật của Cụ cái, em nghĩ chắc cũng ra gì đấy😂

phamhungbs

Xe điện
Ngưỡng mộ cụ quá. Như đa phần bọn em thì toàn ngậm mồm thu bọn mạt hạng đấy.

truongphi2008

Xe máy
Ngưỡng mộ cụ quá, sân nhà em có đội ngang nhiên đến thu tiền mà dân vẫn còn phải chịu nôn tiền ra đây cụ.

Koạt mo

Xe điện
Trường hợp của cụ, đỗ trong vạch (khu vực được trông xe) bên thu tiền là "chính hãng" dù nó thu cao hơn quy định và thái độ côn đồ.
Em còn gặp cả bảo vệ quán bia, bv chung cư, nhân viên vệ sinh ra thu tiền giữ dù họ không nhận xe lúc em đến và chỗ em đỗ không có biển và phạm vi trông giữ.
Mảnh đất lắm người, nhiều ma.
Em hâm mộ cách hành xử của cụ.

milevsko

Xe tăng
Em thấp bé nhẹ cân, lại già nên toàn né. Hôm đi Hội đền Gióng xe máy gửi cũng mất 20K, ngang với thủ đô Hà Nội đợt gần tết tại chợ hoa. Em bảo sao dưới kia có mấy bước chân có 10K mà ở đây các bạn đã tăng lên thành 20k, nó bảo thôi đầu xuân bác cho chúng em kiếm tí. Hết chuyện.

sắt con

Xe điện
Hôm trong tết. Em đỗ xe vào vạch thu phí ở Khu đô thị 50 phút, có thằng đến thu tiền. Em chuẩn bị sẵn 12.500đ đưa mà nó ko nghe, đòi đúng 30k mới cho đi. Em trao đổi với nó rất lịch sự:
Bảng giá dịch vụ của các chú treo ở kia ghi rất rõ giá xe con là 12.500đ/60phút. Biển đỗ xe ghi rất rõ thu theo QĐ số: 44/2017/QĐ-UBND; Theo Quyết định này thì những tuyến đường ngoài Vành đai 3 xe dưới 9 chỗ là 12.500đ/60phút.
Nó khăng khăng thu đủ 30k.
Hai bên đôi co một lúc, nó văng tục rất kinh rồi gọi thêm mấy thằng đầu trâu mặt ngựa nữa đến chặn đầu xe em. Chúng nó hùng hổ chỉ mặt như muốn ăn tươi nuốt sống em. Em thấy máu đýt nó dồn lên mặt rồi nhưng đứng im cho chửi bới chán. Đến lúc nó hỏi "ý mày giờ thế nào". Em bảo: chờ bố mày hút xong điếu thuốc rồi bố mày nói chuyện với chúng mày.

Hút xong điếu thuốc em vào việc:
Tao nói mấy thằng mày nghe cho rõ này, tao đ' nói lại lần 2 đâu. Tao đỗ xe 50 phút, tao chỉ trả 12.500đ theo đúng quy định. Chúng mày lấy tiền thì lấy ko thì tránh cho tao đi. Đây là thành phố của lương tri và phẩm giá con người, đ' có chỗ cho cái loại giang hồ vặt như chúng mày đi cưỡng đoạt tài sản đâu. Chúng mày gọi bao nhiêu thằng thì gọi nốt đi. Giờ lấy tiền rồi tránh cho tao đi, nếu vẫn chặn xe tao thì trong chiều nay chúng mày sẽ có mặt ở Quận nói chuyện với tao.

Mấy thằng im thin thít, một thằng gọi điện em tưởng có điều thêm quân, nhưng gọi xong thì cả lũ lên xe chuồn thẳng ko thèm lấy tiền.

Đây là bảng giá trong QĐ: 44/2017/QĐ-UBND, các cụ tham khảo.
Em phục cụ 🍺🍺🍺🍺

Mà chả nhẽ luật pháp mình yếu đến mức không công bộc nào dám ủng họ cụ chủ nhỉ?! Loanh quanh các xxx chỉ lo đi bắt các cụ nhà ta đỗ sai làn🤣
Đề nghị Ông lão đi đánh cá vòng quanh thành phố để dẹp hết cái loạn này, cho mọi người yên tâm trả tiền gửi xe đúng quy định, đúng người trông xe ☺
Cấu trúc XH nó loằng ngoằng phức tạp lắm các cụ ạ. Năm xưa anh Riêng chỉ rõ trên công luận rồi đấy, chỉ xong thì anh ấy vào lò. Nên các cụ bảo em đi dẹp loạn thì giết em sớm đi cho khoẻ ma :D

Sống là chấp nhận thôi. Xã hội nó vậy, mình vẫn phải vui vẻ để phát triển hơi đâu đi bận tâm nhiều cho đau đầu. Vui tay thì ném hòn đá xong té thôi, mọi thứ vận hành đều có hệ thống của nó, chả hay ho đc đâu cụ ạ

nq19832005

Xe tăng
Hôm trong tết. Em đỗ xe vào vạch thu phí ở Khu đô thị 50 phút, có thằng đến thu tiền. Em chuẩn bị sẵn 12.500đ đưa mà nó ko nghe, đòi đúng 30k mới cho đi. Em trao đổi với nó rất lịch sự:
Bảng giá dịch vụ của các chú treo ở kia ghi rất rõ giá xe con là 12.500đ/60phút. Biển đỗ xe ghi rất rõ thu theo QĐ số: 44/2017/QĐ-UBND; Theo Quyết định này thì những tuyến đường ngoài Vành đai 3 xe dưới 9 chỗ là 12.500đ/60phút.
Nó khăng khăng thu đủ 30k.
Hai bên đôi co một lúc, nó văng tục rất kinh rồi gọi thêm mấy thằng đầu trâu mặt ngựa nữa đến chặn đầu xe em. Chúng nó hùng hổ chỉ mặt như muốn ăn tươi nuốt sống em. Em thấy máu đýt nó dồn lên mặt rồi nhưng đứng im cho chửi bới chán. Đến lúc nó hỏi "ý mày giờ thế nào". Em bảo: chờ bố mày hút xong điếu thuốc rồi bố mày nói chuyện với chúng mày.

Hút xong điếu thuốc em vào việc:
Tao nói mấy thằng mày nghe cho rõ này, tao đ' nói lại lần 2 đâu. Tao đỗ xe 50 phút, tao chỉ trả 12.500đ theo đúng quy định. Chúng mày lấy tiền thì lấy ko thì tránh cho tao đi. Đây là thành phố của lương tri và phẩm giá con người, đ' có chỗ cho cái loại giang hồ vặt như chúng mày đi cưỡng đoạt tài sản đâu. Chúng mày gọi bao nhiêu thằng thì gọi nốt đi. Giờ lấy tiền rồi tránh cho tao đi, nếu vẫn chặn xe tao thì trong chiều nay chúng mày sẽ có mặt ở Quận nói chuyện với tao.

Mấy thằng im thin thít, một thằng gọi điện em tưởng có điều thêm quân, nhưng gọi xong thì cả lũ lên xe chuồn thẳng ko thèm lấy tiền.

Đây là bảng giá trong QĐ: 44/2017/QĐ-UBND, các cụ tham khảo.
Ngưỡng mộ cụ. Trông cụ chắc cũng cứng phải không? Bọn xe này toàn có bảo kê nên tình trạng này diễn ra tràn lan mà chả ai xử lý. Cần làm vài vụ tội cưỡng đoạt tài sản có tổ chức làm án điểm, người dân sẵn sàng chịu tăng giá gửi xe từ 12.5k ->30k miễn là tiền đó vào ngân sách nhà nước chứ ko lọt vào túi bọn này.

Khiếp nhỉ. Chắc cậy ít tiền nên cứ ghi ẩu làm liều đây mà:))
Thu sai cũng nhẹ nhàng, vỗ vai nhau được cụ ạ
Chỉ khi dùng vũ lực hoặc đe doạ vũ lực để thu tiền trái quy định, trái ý muốn. Người bị hại có tài liệu chứng minh thì tèo. Nhưng cũng chỉ tèo con tốt bé thôi.

hm.tuan

Xe điện
Em 1 lần ở cái công viên đất Tổ, em chỉ nhẹ nhàng xin vé và cái căn cưa pháp lý. Mấy hôm sau thấy dẹp luôn từ đó đến nay.

Pigwalk

Xe container
Thu phí cũng được, nhưng phải đúng nơi, đúng giá quy định, đằng này lúc đỗ xe thì chả thấy người đâu, khi lấy xe thì xuất hiện đòi tiền. Ko biết đến bao giờ HN mới đưa đc hoạt động trông giữ xe vào khuôn phép?

Batman

Xe điện
Em đỗ trong sân bay mà khi thì 13k, lúc thì hơn 40k gì đó, giờ công nhận giá trông xe theo giờ rẻ thật.

cunglatruong

Xe container
Cụ thơt hơi bị bá nhé. gặp Cụ khác là xùy tiền ra rồi.

AnhViVu

Xe điện
Thực sự nếu xã hội đa phần như đc như cụ chủ thì VN phát triển hóa rồng thực sự luôn. Một lần nữa cám ơn cụ. Mà chả nhẽ luật pháp mình yếu đến mức không công bộc nào dám ủng họ cụ chủ nhỉ?! Loanh quanh các xxx chỉ lo đi bắt các cụ nhà ta đỗ sai làn🤣
Công bộc ủng hộ phe thu tiền cụ chủ đấy.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hôm nay e cũng gặp chút chuyện ấm ức xíu. Sáng e đưa con đi khám ở BV mắt TW, khám xong e đặt Grab về trường con ở Đền Lừ, tiền phí hết 59k. Trường con em cách nhà e 230m. Em có nhờ bác Tài là anh cứ báo kết thúc chuyến đi và nhận quốc khác đi, rồi cho em đi nhờ thêm 1 đoạn mấy trăm mét về nhà em, em gửi thêm tiền.
Lúc đến nơi, lục ví ko có tiền lẻ, em mới hỏi bác tài là: anh có tiền lẻ phụ ko hay em gửi tiền trên app cũng dc? Thì bác ấy hỏi em ntn:
TX: thế em định trả bao nhiêu mà phải phụ?
Em: vâng, thì 10, 15k gì đó ạ?
TX: em ơi làm người cũng phải biết nghĩ chứ em, anh có chở không công đâu?
Em: sao lại chở không công ạ, em trả anh 15k đây còn gì, (em vừa nói, vừa đưa 55k ra để ông phụ lại), đi có 200m mà a.
TX: mở cái cửa xe lên xe đã 30k rồi em ah, hoặc em đặt quốc khác grab car cũng 30k rồi chẳng cần biết em đi mấy trăm m.
Em: đặt quốc khác thì nói lgi a, thời gian chờ thà e đi bộ còn nhanh hơn, em đã bảo a em đi nhờ 1 đoạn rồi, giờ 200m, em trả anh 15k, thế a có lấy ko hay a định ntn?
TX: lấy chứ sao lại ko lấy.( Xong nó( đến đây e xin phép dc gọi nó) đưa em 40k, tay e đưa 55k ra, nó đưa 40k, đang cbi trao đổi thành công thì mồm nó phát ra cái câu ntn). Thôi coi như tao bố thí cho mày, tao chở không công cho mày. ( nó chuyển từ anh em sang mày, tao luôn)
Em: anh ơi, sao a vẫn lấy tiền mà a lại nói cái kiểu bố thí, với cả không công, em đi nhờ a có 1 đoạn 200m thôi,
TX: thế mày thử đi gọi quốc khác, xem có ai bắt 15k ko,..
....
Em nghĩ trong đầu: thằng này nó rảnh thật, thay vì đôi co sao nó ko đi bắt cuốc khác đi cho xong, đã thế bà mày tiếp luôn.
Cãi qua cãi lại 1 lúc em hỏi:
Em: thế chốt giờ a có lấy tiền ko, lấy thì phụ cho em 40k, ko thì thôi, em còn về.
TX:...tiếp tục giở dọng tao bố thí cho cả mẹ con nhà mày.
Em mở cửa đóng cái rụp xong cho nó 1 sao.
Em ạ luôn. Em cũng đi ké mấy trăm m kiểu này nhiều, và luôn trả thêm cho tài xế, nhưng 230m mà đòi 30k thì ko thể chấp nhận dc. Cú nhất là nó ko tôn trọng mình, nên e cú e càng ko trả.
Nếu trưa nay em ko có hẹn đi thăm nhà bạn mới sinh và đi ăn cùng m.ng trong công ty thì em cũng ko vội nhờ họ chở thêm 1 đoạn làm gì. Thời tiết đẹp ntn, đi bộ, đi dạo 1 lúc càng thích. Cuối cùng tưởng nhanh hơn dc mấy phút hóa ra lại mất thời gian cãi nhau với tài xế.

Đây map đây ạ. Đi 5km dc 60k, cắt % cho grab còn dc 40k chưa trừ tiền xăng. Chạy thêm 230m đòi khách 30k thì e cũng bó tay

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Hôm nay e cũng gặp chút chuyện ấm ức xíu. Sáng e đưa con đi khám ở BV mắt TW, khám xong e đặt Grab về trường con ở Đền Lừ, tiền phí hết 59k. Trường con em cách nhà e 230m. Em có nhờ bác Tài là anh cứ báo kết thúc chuyến đi và nhận quốc khác đi, rồi cho em đi nhờ thêm 1 đoạn mấy trăm mét về nhà em, em gửi thêm tiền.
Lúc đến nơi, lục ví ko có tiền lẻ, em mới hỏi bác tài là: anh có tiền lẻ phụ ko hay em gửi tiền trên app cũng dc? Thì bác ấy hỏi em ntn:
Em: sao lại chở không công ạ, em trả anh 15k đây còn gì, (em vừa nói, vừa đưa 55k ra để ông phụ lại), đi có 200m mà a.
TX: mở cái cửa xe lên xe đã 30k rồi em ah, hoặc em đặt quốc khác grab car cũng 30k rồi chẳng cần biết em đi mấy trăm m.
Em: đặt quốc khác thì nói lgi a, thời gian chờ thà e đi bộ còn nhanh hơn, em đã bảo a em đi nhờ 1 đoạn rồi, giờ 200m, em trả anh 15k, thế a có lấy ko hay a định ntn?
TX: lấy chứ sao lại ko lấy.( Xong nó( đến đây e xin phép dc gọi nó) đưa em 40k, tay e đưa 55k ra, nó đưa 40k, đang cbi trao đổi thành công thì mồm nó phát ra cái câu ntn). Thôi coi như tao bố thí cho mày, tao chở không công cho mày. ( nó chuyển từ anh em sang mày, tao luôn)
Em: anh ơi, sao a vẫn lấy tiền mà a lại nói cái kiểu bố thí, với cả không công, em đi nhờ a có 1 đoạn 200m thôi,
....
Em nghĩ trong đầu: thằng này nó rảnh thật, thay vì đôi co sao nó ko đi bắt cuốc khác đi cho xong, đã thế bà mày tiếp luôn.
Em: thế chốt giờ a có lấy tiền ko, lấy thì phụ cho em 40k, ko thì thôi, em còn về.
Em ạ luôn. Em cũng đi ké mấy trăm m kiểu này nhiều, và luôn trả thêm cho tài xế, nhưng 230m mà đòi 30k thì ko thể chấp nhận dc. Cú nhất là nó ko tôn trọng mình, nên e cú e càng ko trả.
Nếu trưa nay em ko có hẹn đi thăm nhà bạn mới sinh và đi ăn cùng m.ng trong công ty thì em cũng ko vội nhờ họ chở thêm 1 đoạn làm gì. Thời tiết đẹp ntn, đi bộ, đi dạo 1 lúc càng thích. Cuối cùng tưởng nhanh hơn dc mấy phút hóa ra lại mất thời gian cãi nhau với tài xế.

Đây map đây ạ. Đi 5km dc 60k, cắt % cho grab còn dc 40k chưa trừ tiền xăng. Chạy thêm 230m đòi khách 30k thì e cũng bó tay
Kết luận là sau đừng nhờ.

Đặt grab 2 điểm đến cho đỡ lằng nhằng.

MuathuHN252

Xe cút kít
Kết luận là sau đừng nhờ.

Đặt grab 2 điểm đến cho đỡ lằng nhằng.
Bao năm nay chẳng sao, lần này mới gặp quả hãm như vậy cụ ah. Cụ nhắc e mới nhớ, e chưa đặt tính năng 2 điểm đến bh

Mỳ 2 tôm

Xe điện
....

Mớ cho em số điện thoại vợ nó