[Funland] Con cccm 15t dùng máy tính, đt như nào

XeChuaCo

Xe tăng
Em mới cài máy cho F1 năm nay lên lớp 7, dùng Windows Family, nó cho phép block vài trang web và có báo cáo hàng ngày, tạm thời thấy cũng hữu ích.

Rookies

Xì hơi lốp
Iphone thì mợ dùng screen time để quản lý
Android thì GG family link
Windows thì Microsoft: Family Safety

Tính năng quản lý + cấp phép giới hạn quyền truy cập + thời gian 3 món trên giống nhau

Chỉnh sửa cuối:

bomon

Xe tăng
Cấm thời buổi này không ổn đâu, giải pháp là phải cho nó tập dùng có kiểm soát từ sớm, dùng Screen Time với Windows Family, sau vài năm đến 15 tuổi còn phải dạy nó dùng chatgpt nếu nó chưa biết ý chứ, cấm điện thoai với máy tính chính là giới hạn tiềm năng bọn nó đấy.

dung_hb

Xe máy
Bọn nhỏ nhà em cũng ham điện thoại lắm toàn chơi game chứ dùng ko mạng xã hội. Em thì cấm tiệt bọn nhỏ dùng điện thoại cá nhân, cũng có thể nhà gần trường nên có lợi thế. Cố gắng hài hoà giữa chơi game, đọc sách và hoạt động ngoài trời

gladiator13579

Xe buýt
Cấm thời buổi này không ổn đâu, giải pháp là phải cho nó tập dùng có kiểm soát từ sớm, dùng Screen Time với Windows Family, sau vài năm đến 15 tuổi còn phải dạy nó dùng chatgpt nếu nó chưa biết ý chứ, cấm điện thoai với máy tính chính là giới hạn tiềm năng bọn nó đấy.
Cài screen time trên Ipad thế nào cụ nhỉ, nhà em 2 cái mà em chưa làm.

bomon

Xe tăng
Cài screen time trên Ipad thế nào cụ nhỉ, nhà em 2 cái mà em chưa làm.
Em dùng tren Android thôi, nhưng thấy nhiều cụ dùng trên iphone, ipad. Cụ chỉ cần vào chatgpt.com gõ "Làm thế nào sử dụng giới hạn screen time trên ipad " nó giải thích từng bước cho cụ.

Tranha131076

Xe tăng
Cccm cho em tham vấn vv cho phép con dùng máy tính, điện thoại ra sao. Cả các bạn bé cấp 1 đến bạn cấp 3 ạ.
Có phải con e hay dùng đt nên học hành trồi sụt ko?
- cháu đi học ko mang đt, ăn tối xong học bài xong được dùng 1 lúc đến khi đi ngủ. Nhưng có bữa đi ngủ em quên ko thu
-máy tính khi rảnh thì lại vào chơi, nh P.c ở phòng riêng, có thể trao đổi để cháu ko dùng chứ e chưa cấm chơi lâu
Cháu nhà mình cấp cho 1 cái Ipad từ trước khi vào lớp 1 (điện thoại thì nó dùng loại cục gạch thôi). Có giai đoạn gia đình cũng định đặt chế độ hẹn giờ để bắt đi ngủ sớm mà nó phản đối quá đành chịu. Sau kệ cho tự quản lý.

Kết quả năm nay thì lên cấp 3, vẫn đỗ các trường top như bình thường!

Tóm lại là vẫn tùy tính cách từng đứa mà lựa cơm gắp mắm thôi. Hết sức lưu ý là sự cấm đoán 1 cách cực đoan rất dễ gây ra tác dụng ngược!

vuvanphong

Xe điện
Dùng một cách hợp lý!
Thời buổi này mà không biết dùng Smartphone, Laptop cho việc học tập, tra cứu thông tin, giải trí thì quanđiểm của emđó là sự thiệt thòi.
Dùng quá nhiều, lạm dụng, tốn nhiều thời gian thì tác dụng ngược rất rõ ràng.
Chỉ có dùng hơp lý, đúng mục đích, thời lượng phù hợp cho cả các việc: Học tập, kết nối, giải trí.

caisua

Xe lăn
1 số đứa trẻ có vẻ lành và nghe lời nên cccm mới ra đc cái qui định dùng như này kia. Thằng cu nhà e đây thì nói ko ăn thua, đánh đấm chán rồi. Thế đánh nó thành tật à nếu cứ đòi quản chúng? Thôi đành sống chung với lũ chứ sao. Vẫn nói, vẫn gán phải học tốt mới cho này kia.
Hiện trang bị của nó là ipad mini4, 1 dell core i7, 1 ip promax, thời gian sd tự quản.

Kqua thi vừa rồi 45.5 điểm và sẽ vào lớp hóa Chu tới đây. Cụ mợ nào có con học chuyên hóa Chu rồi sẽ thấy thằng con e cao m8 hơn, tóc đuôi dế/ đuôi ngựa gì đó.
E nghe đâu đó là bọn chơi game giỏi thường nó cũng học giỏi và mưu mẹo đấy....thôi, kệ chúng đi, nghĩ mệt đầu.
bọn nhà em cũng vậy, vẫn lần lượt vào chuyên, đi học thêm thày cô toàn giao bài tập qua zalo nên kệ vậy

Kinnnnn

Xe tải
Giờ chịu ko cấm dc, càng cấm thì tụi nó càng tìm cách đối phó, ăn trộm tiền, trốn học,...nó lại tệ hơn.
Giờ có con rồi em cũng hay nghĩ về vấn đề này mà thấy nan giải, vì ko chỉ mỗi cách giáo dục của bme mà còn liên quan tới môi trường bạn bè ảnh hưởng cũng rất nhiều. Bạn bè mỗi đứa cầm 1 cái dt, kiểu gì nó chả ý kiến, con trai thì bọn nó ngồi kể về phim, kể về game,..thì nó lại chả tò mò và cũng muốn bằng bạn bằng bè.

Cucumin

Xe điện
1 số đứa trẻ có vẻ lành và nghe lời nên cccm mới ra đc cái qui định dùng như này kia. Thằng cu nhà e đây thì nói ko ăn thua, đánh đấm chán rồi. Thế đánh nó thành tật à nếu cứ đòi quản chúng? Thôi đành sống chung với lũ chứ sao. Vẫn nói, vẫn gán phải học tốt mới cho này kia.
Hiện trang bị của nó là ipad mini4, 1 dell core i7, 1 ip promax, thời gian sd tự quản.

Kqua thi vừa rồi 45.5 điểm và sẽ vào lớp hóa Chu tới đây. Cụ mợ nào có con học chuyên hóa Chu rồi sẽ thấy thằng con e cao m8 hơn, tóc đuôi dế/ đuôi ngựa gì đó.
E nghe đâu đó là bọn chơi game giỏi thường nó cũng học giỏi và mưu mẹo đấy....thôi, kệ chúng đi, nghĩ mệt đầu.
Thằng nhà mình thì hai vợ chồng tuyên bố cứ đỗ chuyên và Công lập top1 mỗi thành tích sẽ được mua 1 thứ là điện thoại thông minh và máy tính. Hôm nọ nó mua cái điện thoại rồi, hôm kia có điểm công lập 45 điểm nó đòi nốt cái máy tính mà chưa muốn mua vì nó thích game lắm. Đang không biết quản máy tính kiểu gì vì thấy ông gọi điện thoại cho bạn chém là tao đang lên cấu hình máy tính để bàn để chơi game cho ngon. Nghe mà điên cả đầu.

Húp sụp sụp

Xe điện
Con học cấp III, oánh nhau mãi về cái đt nát cả nhà,,thôi đành chấp nhận 11h tối thu lại sáng hôm sau trả

snowflake1215

Xe đạp
Em dùng tren Android thôi, nhưng thấy nhiều cụ dùng trên iphone, ipad. Cụ chỉ cần vào chatgpt.com gõ "Làm thế nào sử dụng giới hạn screen time trên ipad " nó giải thích từng bước cho cụ.
Em đặt screen time trên ipad giới hạn 30' xem youtube mỗi ngày mà sao hết 30' máy vẫn không khoá app youtube. Nhiều hôm không để ý con vẫn xem được cả 1-2 tiếng đồng hồ. Đặt lại mấy lần vẫn bị như vậy mà ko biết tại sao.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cccm cho em tham vấn vv cho phép con dùng máy tính, điện thoại ra sao. Cả các bạn bé cấp 1 đến bạn cấp 3 ạ.
Có phải con e hay dùng đt nên học hành trồi sụt ko?
- cháu đi học ko mang đt, ăn tối xong học bài xong được dùng 1 lúc đến khi đi ngủ. Nhưng có bữa đi ngủ em quên ko thu
-máy tính khi rảnh thì lại vào chơi, nh P.c ở phòng riêng, có thể trao đổi để cháu ko dùng chứ e chưa cấm chơi lâu
Nan giải lắm cụ ạ, chúng nó có đt là đủ không cần giao tiếp, ko cần đi đâu, thậm chí không cần học. Cứ nói thì nó bảo con đang học trên đt, máy tính.

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
E cũng từng dùng đủ trò đây.
Đầu tiên tắt nút vật lý wifi, rút điện, rút giắc cáp quang. Nó sớm biết và tự bât/ cắm.
Rồi dùng app của vnpt hẹn giờ, nó cũng biết và ầm ĩ lên.
Rồi bó tay và sống chung với lũ.
giờ thời buổi công nghệ, cấm cũng khó, mà không cấm thì sợ, nhà em bạn ấy mới lớp 8, năm nay lớp lên lớp 9 rồi (con trai) mà chả biết lo lắng, học hành gì luôn, học thì làng nhàng, máy tính suốt ngày, tắt wifi nó cũng mò được, thầy giáo cài máy đề cài phần mềm hạn chế thì nó lại cài lại máy.... nói chung là đủ trò, chẳng biết có lên được cấp 3 không nữa, chẳng thấy lo lắng học hành gì cả. mình thì cứ lo sốt vó, mà nó thì cứ dửng dưng. bảo bố mẹ lúc nào cũng áp đặt