[Thảo luận] Con cái nhà ai mà...

thichxeoto

Xe điện
Em sự nhất là rẽ cắt mặt kể cả oto, xe máy, xe đạp.

trua_vang

Xe hơi
ô hóa ra là cụ à, em đi ngay sau cụ, nhìn thấy mà cũng giật mình. Ông ku con đi xe đạp bé tí phóng vèo phát qua đầu xe, cụ chủ thớt may mà đi chậm chứ cứ đi bình thường thì chắc là dở lắm rồi. Chia sẻ với cụ cảm giác đó vì em nhìn thấy mà còn sởn gai ốc.
Vâng, cám ơn cụ. Trái đất tròn quá. Xe em chưa có logo nên chắc ko nhận được ra nhau.

À mà em đề nghị ngoài logo, anh em OF nên có ký hiệu như kiểu
để nhận ra nhau thì hay nhỉ? Em đùa đấy... Ký hiệu này là chữ Ô mà. Khi gặp nhau mà đụng ***, hỏi anh ở đâu, các cụ chỉ cần giơ lên Ô là biết OF thì hay :D

donvu

Xe máy
Xét bản thân mình khi xưa còn nhỏ đến 18 tuổi, đi xe đạp đã hiểu gì về luật giao thông đâu, may cho cụ chủ nhá

Mercedes-0o0

Xe tải
có lần em còn gặp trường hợp : bố thì đi trên vỉa hè dắt tay con, bé gái thì đi dưới lòng đường,^:)^ ngược chiều sát dải phân cách trái ..em tí thì húc vào vì phía trước có thằng taxi che mắt tầm nhìn..Chả hiểu bố đứa trẻ nghĩ gì, hay khi thắp hương thì mới chịu hối hận nhỉ..:(

titcoi

Xe tăng
Cần phải giáo dục trẻ em về ý thức giao thông nhưng mà em chỉ mong thằng cu nhà em (12 tuổi) nó cũng mạnh bạo đi ra đường được như thế mà nó ứ chịu. Mà nó có ra thì em lại sợ