[Funland] Comment của 2 cụ KDCN - Vẫn đề Hàng xịn và Hàng Chính Hãng

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Húp sụp sụp

Xe điện
Nhầm nhé, hàng xuất dư là hàng phần trăm tuỳ theo đơn hàng mà hai bên thoả thuận với nhau từ 3-5%. nếu số lg hàng nhiều thì vật liệu dư có thể lên đến hàng chục tỷ với các kho hàng cực lớn, nếu mẫu đẹp, phù hợp bên nhà máy sẽ sx bán ra nội địa, còn kg thì sẽ bán vải, vật liệu. Nên trong đó sẽ có một phần đủ tem mác, và số khác hơi thiếu tí như tem mác hoặc khoá ... phần đa vải chính vẫn là chính hãng.
Số hàng này thuộc về nhà máy và khi nó đc bán ra nội địa thì chả ai dại gì bỏ tiền( có những lô lên đến tiền vài trăm hoặc tiền tỷ là bt )để mua về hàng lỗi cả. nếu có tập hợp trả lại.
Hàng ăn cắp thì em kg rõ chắc chỉ vớ vẩn bán cho nhau số lg kg nhiều.
hàng fake vẫn có và dư xịn vẫn có nhé, người mua dùng quen sẽ nhận biết đc ngay kg khó.
Một số nhà máy cho nv đòi đúng đủ số vật liệu thoả thuận kể cả gửi máy bay cho đủ cũng phải gửi.
Cụ cho em cái tên hãng nào thỏa thuận giao thừa vật liệu cho bên gia công làm rồi tự bán nội địa để em cạch mặt nó ra!

bmv màu cờ

Xe tăng
Đồ mua trên of toàn đồ ko xịn. Bye bye

Sắt Vụn

Xe buýt
Hi các cụ
Em mới thấy có khái niệm mới:
1. Hàng xịn
2. Hàng chính hãng
3. Hàng của em cũng như hàng store Âu Mỹ
Em thấy 2 cụ đều KDCN comment làm em hoanh mang quá
Thế giới có 2 loại:
1. Fake
2. Real
Việt Nam ngôn ngữ phong phú vãi;
Công nhận ngôn ngữ tiếng Việt đa dạng thật. Ngôn ngữ cũng phản ánh cuộc sống muôn màu mà ra.
Theo em thì hiểu hàng chính hãng là hàng được phân phối chính hãng.
Bên cạnh đấy có hàng xách tay, nhập tiểu ngạch, cũng là hàng xịn (real) và hàng giả, nhái, hàng dựng (fake).

Như kiểu cái điện thoại di động Samsung hay iphone chẳng hạn thì có :
- Samsung Việt Nam được phân phối và bảo hành chính hãng.
- Bản Hàn, bản Mỹ, bản Honkong được thương gia nhập về không được hưởng chính sách bảo hành của hãng và có 1 số hạn chế khác ...
- Hàng dựng, giả , nháI ...

:) :P

minhhai_police

Xe điện
Nhầm nhé, hàng xuất dư là hàng phần trăm tuỳ theo đơn hàng mà hai bên thoả thuận với nhau từ 3-5%. nếu số lg hàng nhiều thì vật liệu dư có thể lên đến hàng chục tỷ với các kho hàng cực lớn, nếu mẫu đẹp, phù hợp bên nhà máy sẽ sx bán ra nội địa, còn kg thì sẽ bán vải, vật liệu. Nên trong đó sẽ có một phần đủ tem mác, và số khác hơi thiếu tí như tem mác hoặc khoá ... phần đa vải chính vẫn là chính hãng.
Số hàng này thuộc về nhà máy và khi nó đc bán ra nội địa thì chả ai dại gì bỏ tiền( có những lô lên đến tiền vài trăm hoặc tiền tỷ là bt )để mua về hàng lỗi cả. nếu có tập hợp trả lại.
Hàng ăn cắp thì em kg rõ chắc chỉ vớ vẩn bán cho nhau số lg kg nhiều.
hàng fake vẫn có và dư xịn vẫn có nhé, người mua dùng quen sẽ nhận biết đc ngay kg khó.
Một số nhà máy cho nv đòi đúng đủ số vật liệu thoả thuận kể cả gửi máy bay cho đủ cũng phải gửi.
=)))) Thế thì loại hình này chắc xuất kinh doanh rồi, chứ gia công theo hợp đồng với hãng mà tỷ lệ này nó còn thuê và được bán ra thì em phục =)))

T91

Xe container
Hàng Xuất dư à cụ
Nghe tí ngã té ghế

Azeglio

Xe điện
Chả biết các cụ chứng kiến ở đâu chứ em vào làm việc với Samsung và một số nhà máy giày da, may mặc gia công xuất khẩu thì chả thấy cái mie gì dư mà bán thành sản phẩm được.
Đi qua cổng vào bộ phận sản xuất của Samsung chỉ thấy bêu tên và ảnh mấy ông, bà ăn cắp.

Azeglio

Xe điện
=)))) Thế thì loại hình này chắc xuất kinh doanh rồi, chứ gia công theo hợp đồng với hãng mà tỷ lệ này nó còn thuê và được bán ra thì em phục =)))
Sản xuất xuất khẩu đem bán kinh doanh đến lúc thuế họ vào thì lại "biết thế".

onano69

Xe container
Tốt nhất đi mua cứ hỏi bán cho em hàng nhái ;)

concao

Xe tải
Website
ecat.vn
Lại còn KDCN hàng Nhật bãi nữa chứ, em mua cái tai nghe Bluetooth của cụ ấy, về xem thấy made in China liền thắc mắc kết quả là cụ ấy và một số cụ khác nhảy vào bảo em ko biết gì, chưa chơi hàng Nhật bãi bao giờ à blah blah….
Em cũng vẫn chưa hiểu là nếu như thế em mang cái tai nghe mua đểu của Tàu dùng cũ rồi đem bán với chiêu bài Nhật bãi có được không? 🥲

Nongdantb

Xe tăng
EM cứ nghe hay đọc thấy : 1.1, xuất dư, xả kho, auth,..... thì e chỉ xem thôi.

NNS

Xe ngựa
Lại còn KDCN hàng Nhật bãi nữa chứ, em mua cái tai nghe Bluetooth của cụ ấy, về xem thấy made in China liền thắc mắc kết quả là cụ ấy và một số cụ khác nhảy vào bảo em ko biết gì, chưa chơi hàng Nhật bãi bao giờ à blah blah….
Em cũng vẫn chưa hiểu là nếu như thế em mang cái tai nghe mua đểu của Tàu dùng cũ rồi đem bán với chiêu bài Nhật bãi có được không? 🥲
khoan nói về hàng bãi hay hàng mới, còn chuyện sản phẩm của 1 hãng Nhật made in china thì có gì là lạ? nike, adidas, uniqlo nó chả sx ở nước thứ 3 như china, Việt Nam .... chứ có cái nào sx ở Nhật éo đâu? Samsung bán hà rầm toàn cầu, made in VN đó nhưng có ai bảo SS là hàng VN đâu?

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em ở Nhật mấy năm, em thấy hàng tiêu dùng bên đó Made in China nhiều mà cụ. Từ cái xe đạp cho đến các thiết bị điện tử mà đều là thương hiệu nội địa Nhật.
Về hàng xịn và hàng chính hãng của cụ chủ thớt đề cập, e ko biết các lĩnh vực khác thì ntn? Nhưng bên phụ tùng ô tô của bên em thì xịn = chính hãng.
Sở dĩ tên gọi khác nhau vì để phân biệt, hàng chính hãng là mua từ hãng tại Việt Nam ra, còn hàng xịn là bên em nhập khẩu từ hãng ở nước ngoài về, vì nhiều lí do, hãng tại Việt Nam nhập về bán ra thị trường giá cao hơn thương nhân như bọn em nhập về bán ra.
Nên thường thì bọn em nói là hàng xịn, ít nói hàng chính hãng để tránh hiểu lầm cũng như tránh các vấn đề xung đột với hãng tại Việt Nam.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ đang nói em đấy à? Đời em bán hàng chưa bao giờ nhập nhèm gì nhé.
Cụ giống em đấy .
Em bán hàng chưa bao giờ nhập nhèm .
Khổ nỗi nói thật thì khách đek mua , chạy sang chỗ nhập nhèm mua vì nó hót hay hơn .

dongnat123

Xe container
Cụ giống em đấy .
Em bán hàng chưa bao giờ nhập nhèm .
Khổ nỗi nói thật thì khách đek mua , chạy sang chỗ nhập nhèm mua vì nó hót hay hơn .
Lão cho em hỏi F1 nhà lão học ở Thái Thịnh giờ đang học online à? Em định chạy qua trường hỏi mấy ngành kỹ thuật mà sợ đang làm online

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lão cho em hỏi F1 nhà lão học ở Thái Thịnh giờ đang học online à? Em định chạy qua trường hỏi mấy ngành kỹ thuật mà sợ đang làm online
F1 em nó học trên cao đẳng fpt rồi ạ .:))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lão chạy nhanh thế :D
Bên Thái Thịnh học ổn , rẻ , gần nhà . Nhưng hơi trầm lắng , ít phong trào . Sang fpt sôi động hơn hẳn ạ . F1 em thích lắm .
Mà thôi lạc đề thớt rồi , có gì sang thớt khác gõ tiếp ạ :D