[Funland] Cơm năm 95 - 96 bao nhiêu tiền.

taiadau

Xe điện
À thì ko về mà xây dựng quê hương
Chiếm mịa hết đất của tôi
Xong lại bảo sao ko làm ván mới :))
Thế nào là định nghĩa quê hương cho chính xác được đây. Nếu nhà cụ ở Nguyễn Biểu từ thời 192x thì đúng là ông bà tôi có thể đã chiếm đất nhà cụ :) . Mà cái này quan trọng thế à,... nó thay đổi được giá cơm sinh viên thời 95,96 hả cụ :D

HoaDai

Xe buýt
Cơm KTX Mễ Trì năm 1995, 2000 / suẩt

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Thế nào là định nghĩa quê hương cho chính xác được đây. Nếu nhà cụ ở Nguyễn Biểu từ thời 192x thì đúng là ông bà tôi có thể đã chiếm đất nhà cụ :) . Mà cái này quan trọng thế à,... nó thay đổi được giá cơm sinh viên thời 95,96 hả cụ :D
Về đi
Bao người mong
Bon chen làm gì 🤣

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông nhà quê và dân nội trú ko biết gì về Hà nội 1985-1996 vì ko có TV, báo, và những câu chuyện không chính thức
Đối với dân Hà nội, bữa cơm tối, ko chỉ có xem TV và ăn cơm, mà tất cả những câu chuyện gì thu thập đc trong ngày, đồn đoán, cũng được dọn lên mâm. Từ người già đến trẻ con. Từ chính trị, xã hội, đến hình sự, cơ quan, khu phố ...
Là sóng ở đáy sông
Mấy ông nhà quê ăn chưa no, lo chưa tới, cầy sách bục mặt, suốt ngày chí chéo mấy xô nước ký túc, biết mọe gì Hà nội
Suốt ngày ảnh 94, cơm 96, nghe ngứa cả lỗ ....
Bọn em đến cái tuổi hoài niệm rồi cụ ạ. Nhìn lại quá khứ, toàn những thứ vớ vẩn vặt vãnh, rẻ tiền, mạt hạng để tự hào với những gì đạt được ngày hôm nay.
Nó khác các cụ dân gộc, nhìn về quá khứ vàng son để mà luyến tiếc cái quá đã qua và quên đi cái tình trạng ngậm ngụa của bản thân.
Không ai chọn được nơi sinh ra, nhưng trưởng thành ntn là ở bản thân mình và bọn em đang làm tốt việc đó.
Trước đây nhiều thằng gộc như cụ nhìn bọn em bằng nửa con mắt giống như cái cách bây giờ tụi em đang nhìn tụi nó.

Vu Quang Ba

Xe tăng
em là sinh viên những năm 97-2000 cơm trường kinh tế có 3-4k thôi

taiadau

Xe điện
Về đi
Bao người mong
Bon chen làm gì 🤣
Chúc cụ đã về đúng vùng tư duy và logic của mình ;) . Dù sau vài còm với cụ, em thấy cụ được thế này... cũng coi như là có phúc rồi :D

ubisapro

Xe trâu
Tưởng các bác hỏi cơm này
=))
Ơ hôm nay còm trong thớt mai thúy mới sực nhớ
Bác nào ko biết vụ này thì lúc đấy ko ở hà nội hoặc chưa ăn đc cơm
View attachment 6914819
Thời đó thông tin chưa rộ như bây giờ. Và ngay bây giờ thường cũng được .... 1 thời gian là quên :D

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em đến cái tuổi hoài niệm rồi cụ ạ. Nhìn lại quá khứ, toàn những thứ vớ vẩn vặt vãnh, rẻ tiền, mạt hạng để tự hào với những gì đạt được ngày hôm nay.
Nó khác các cụ dân gộc, nhìn về quá khứ vàng son để mà luyến tiếc cái quá đã qua và quên đi cái tình trạng ngậm ngụa của bản thân.
Không ai chọn được nơi sinh ra, nhưng trưởng thành ntn là ở bản thân mình và bọn em đang làm tốt việc đó.
Trước đây nhiều thằng gộc như cụ nhìn bọn em bằng nửa con mắt giống như cái cách bây giờ tụi em đang nhìn tụi nó.
Chém vãi

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Thời đó thông tin chưa rộ như bây giờ. Và ngay bây giờ thường cũng được .... 1 thời gian là quên :D
Giờ thì do nhiều nên chìm xuồng
Ngày xưa ko có nhiều nên gợi lại nhớ ngay, như bài học ý
Người Hà nội 192x như nào thì coi như tôi ko biết.
Cứ gọi là thành phố đặc biệt trực thuộc trung ương đi
Nên thời giao thoa, bao cấp, mở cửa nó sinh cách sinh hoạt khác với tỉnh lỵ, nông thôn, nhà quê.
Thực tế thì ai ở tỉnh kiếm chác được cũng lên hà nội, và người hà nội cũng đến các nơi khai thác, than, quặng, khoáng sản, bán ra nước ngoài
Nên ở nhà quê có di biến động gì, dân HN đều biết, các nơi
Ngược lại thì ko, và khác dân quê cũng chả biết gì về nhau
Ví dụ thêm vụ Hà trọng Hòa, bí thư tỉnh ủy Thanh hóa
Dân nhà quê khác chắc ko biết

Neumann

Xe tải
Bàn về ngân hàng rút ruột thì bị xoá. Thôi thì bàn về cơm năm 95, 96 vậy.
Hồi đó em nhớ bữa cơm bụi ngon tầm khoảng 4k, 5k.
Nếu là sinh viên hết tiền ăn căng tin trường thì 500đ cũng được. 400đ mua cơm 100đ dưa, nước mắm, nước dưa chua, canh thì miễn phí tất. Ăn bao nhiêu thì ăn.

Hồi đó thì ăn khoẻ, 400đ cũng phải được tầm 4 bát cơm nhỏ. Ăn nhoằng cái hết. Giờ thì ăn có 1 bát cơm nhỏ cũng thấy nhiều.
Em nhớ thời đó 2-3k, tùy ăn út hay nhiều.

taiadau

Xe điện
Đại học tôi nhóm top cmn lớp 🤣
Em có quyền nghi ngờ, vì chỉ cần đủ điểm qua môn logic thôi (cần gì top) thì ko thể suy ra còm bên trên của cụ được. Tất nhiên có thể xảy ra nếu phần logic bị lão hóa sớm hơn các phần khác :D

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Em có quyền nghi ngờ, vì chỉ cần đủ điểm qua môn logic thôi (cần gì top) thì ko thể suy ra còm bên trên của cụ được. Tất nhiên có thể xảy ra nếu phần logic bị lão hóa sớm hơn các phần khác :D
Bác vòng vo làm gì
Bác ở nông thôn
Dữ kiện thi=0
Tôi cãi các bác, thì tôi= hàng tôm hàng cá à
Có vụ gì post lên cho vui

redcode

Xe điện
Năm 97 e lên HN học, cơm khu tam giác BK thần thánh tầm 3k 1 suất, chị em thì ăn ít 2k5. Ai ăn suất 5k thì là sang rồi, phở quán Xanh 3k 1 bát. Xôi xéo sáng tầm 1k5 một suất no căng bụng.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nhớ năm 2004 em bán hàng cơm, cơm cửu vạn 2.5k/ xuất, em bán ở kcn đa hội.
Lúc đó em hay sang bến xe Giáp Bát, chéc giá với chọn mẫu về thay đổi món, lúc đó cơm bến xe là 5k/ xuất.

taiadau

Xe điện
Bác vòng vo làm gì
Bác ở nông thôn
Dữ kiện thi=0
Tôi cãi các bác, thì tôi= hàng tôm hàng cá à
Có vụ gì post lên cho vui
Vãi cụ, em còm vài nhát với cụ, để cụ bớt hằn học rồi vùng miền rồi quê hay thành thị, như mấy còm trước của cụ mà thôi. Nói trắng ra top này chỉ để vui vui chém gió, cụ lại quan trọng hóa vđ quá. Main của nó vẫn là giá cơm sv 95,96 chứ có phải các vụ án động trời thời đó đâu. Tiện nói về vụ án, thì đầu tiên phải là vụ nước hoa Thanh Hương (Nguyễn Văn 12), thời 90 rất ấn tượng vì cứ bật TV lên là có qc của nó, sau mới đến mấy vụ liên minh ma quỷ ma túy của mấy ảnh cụ nói, rồi Tamexco và Tăng Minh Phụng. Sau đó thì khỏi nói nữa rồi, án lớn nhiều xử ko kịp ấy chứ

Chỉnh sửa cuối: