[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

HI_CLASS

Xe điện
Luận điểm của hai em Mexanh với Lệ Xuân cứng phết, cao nhân OF vẫn chưa khuất phục được.
Cứng gì? toàn luận điểm cùn. Nói thật là em cả buồn tranh luận lại nữa. Luận điểm cái gì mà gọi đó là mô hình quái thai với lại gọi ng lao động, nghèo khổ là chúng nó, bọn bần nông...rồi là ngập ngụa thành phố. Cái tù ngữ sử dụng sặc tính khinh người, miệt thị==>Cái này thì k giống với tinh thần OF.

xedieu

Xe cút kít
Luận điểm của hai em Mexanh với Lệ Xuân cứng phết, cao nhân OF vẫn chưa khuất phục được.
Chả còn luận điểm nào chưa bị bẻ gãy, đã phải dùng đến chiêu "đánh tráo khái niệm" vào tranh luận rồi thì có gì để mà khuất với chả phục nữa ạ? ;)

meomuop12

Xe đạp
Đến đây em có thể tạm kết luận về các bạn trẻ (chắc khoảng 2-3 người) dùng nick me xanh, xo mit, le xuan, tran hung phan, ... thế này:
1. Không hiểu quán cơm 5K, nồi cháo của NTCM, ... là gì, hoạt động ra sao, đối tượng thế nào, ...
2. Không hề có ý định tìm hiểu và không hề đọc (có thể tại đọc cũng không hiểu) những ý kiến khác (vì dài qu'a, nghe vừa khôi hài, vừa tội nghiệp).
3. Nói cho sướng miệng mà không biết và cũng không hiểu mình đúng, sai ở đâu (vd. như gọi quán cơm 5K là bậy bạ, quái gở, kinh doanh không lành mạnh)
4. Tự cho là phản biện nhưng không hề biết nguyên tắc tối thiểu là phải đưa ra dẫn chứng, lý luận để bảo vệ phản biện đó.
5. Nổ về giải pháp (vd. như "cho cần hơn cho cá") mà không hiểu rằng đến Nhà Nước còn không thể làm được. Giàu như Mỹ, châu Âu kia mà còn chưa làm nổi, nói gì đến VN.

Nếu các cụ khác có ý định nói chuyện nghiêm túc, phân tích đúng sai cho các bạn trên thì em khuyên thật lòng là nên thôi, vì trình độ văn hóa, nhận thức, hiểu biết của các bạn trẻ đó còn rất hạn chế (theo đánh giá của em), phải có thời gian lâu lâu nữa mới tiếp thu được.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xin hỏi cụ chút là thấy 1 người bị ngã, thì VIỆC ĐẦU TIÊN cần làm là đỡ người ta dậy, hay là kệ xác người ta đấy mà về nhà nghĩ ra cách làm cho mọi người không bị ngã?

Thấy có đám cháy thì VIỆC ĐẦU TIÊN cần làm là xắn tay giúp người ta chữa cháy hay là về nhà vắt tay nghĩ cách làm thế nào để không cháy?

Cụ nhớ hộ em câu hỏi là VIỆC ĐẦU TIÊN nhé!

P/S: Nếu không giúp được người ta cái cần câu thì ít ra cũng nên đưa cho họ con cá, hơn là hô hào người khác đừng đưa cá, phỏng ạhh.
Em te tẩy chào các cụ mợ, em rất vui vì các cụ mợ đã ném em se-sẽ, tranh luận như thế em rất thú, mod lại chưa xóa, em càng thú.

Về người ngã, việc đầu tiên là xem ngã thế nào cụ ạ, nếu họ ngã gẫy sươn sườn hay sọ não thì cú xốc dậy của cụ làm người ta chết đó, đừng vội đỡ dậy cụ ạ, mời cụ xem lại cách sơ kíu.
Về việc cháy, hết như vậy, cụ cần xem đang cháy bàng gì, nếu cháy xăng là cụ dội nước vào thì đám cháy có thể theo nước lân đi chỗ khác và cháy to hơn, cần phải ngiên cứu trước, cắm đầu vội vàng là hỏng việc.

Về cơm 5k, cũng như vậy, cụ cần xem họ đói thế nào? đến bữa thì ai cũng đói, em cứ con bú là em cũng đói.
Người đói có nhiều loại, loại đói lê lết vỉa hè xin tiền, thều thào không ra hơi, nhưng loại này chỉ đói tiền, cho cơm là chê.
Loại đói vừa vừa, đủ 20k ăn trưa, nhưng ăn 5k, còn 15k chọc con đề, loại này cũng phải cảnh giác.
Loại đói sinh viên, 5k cơm, 15 k thừa mua hoa tặng gái ( nhiều cụ mợ bảo sinh viên đói, nhầm nhé, khi chúng đi học, nhà gửi đủ gạo tiền lên rồi, thành phố xa hoa làm chúng tiêu quá tay thành ra đói thôi, cơm 5k không giúp gì bọn này đâu)
loại đói hà tiện, ăn 5k, tích tiền dần gửi về quê đổ mái bằng, có 5k thì mái họ nhiều xi măng hơn thôi.
Loại đói bẩn giống em, em mua 5k, tích tích cuối tháng mua cho chồng em can bia với cân thịt chó!!!!

Lệ Xuân

Xe tăng
Aha, mợ mexanh đã giở lại dồi, khiếp ngủ gì mà kỹ thế!

TieuFu

Xe container
Em te tẩy chào các cụ mợ, em rất vui vì các cụ mợ đã ném em se-sẽ, tranh luận như thế em rất thú, mod lại chưa xóa, em càng thú.

Về người ngã, việc đầu tiên là xem ngã thế nào cụ ạ, nếu họ ngã gẫy sươn sườn hay sọ não thì cú xốc dậy của cụ làm người ta chết đó, đừng vội đỡ dậy cụ ạ, mời cụ xem lại cách sơ kíu.
Về việc cháy, hết như vậy, cụ cần xem đang cháy bàng gì, nếu cháy xăng là cụ dội nước vào thì đám cháy có thể theo nước lân đi chỗ khác và cháy to hơn, cần phải ngiên cứu trước, cắm đầu vội vàng là hỏng việc.

Về cơm 5k, cũng như vậy, cụ cần xem họ đói thế nào? đến bữa thì ai cũng đói, em cứ con bú là em cũng đói.
Người đói có nhiều loại, loại đói lê lết vỉa hè xin tiền, thều thào không ra hơi, nhưng loại này chỉ đói tiền, cho cơm là chê.
Loại đói vừa vừa, đủ 20k ăn trưa, nhưng ăn 5k, còn 15k chọc con đề, loại này cũng phải cảnh giác.
Loại đói sinh viên, 5k cơm, 15 k thừa mua hoa tặng gái ( nhiều cụ mợ bảo sinh viên đói, nhầm nhé, khi chúng đi học, nhà gửi đủ gạo tiền lên rồi, thành phố xa hoa làm chúng tiêu quá tay thành ra đói thôi, cơm 5k không giúp gì bọn này đâu)
loại đói hà tiện, ăn 5k, tích tiền dần gửi về quê đổ mái bằng, có 5k thì mái họ nhiều xi măng hơn thôi.
Loại đói bẩn giống em, em mua 5k, tích tích cuối tháng mua cho chồng em can bia với cân thịt chó!!!!
Người nhiều khi cũng như ngựa !

Lệ Xuân

Xe tăng
Đến đây em có thể tạm kết luận về các bạn trẻ (chắc khoảng 2-3 người) dùng nick me xanh, xo mit, le xuan, tran hung phan, ... thế này:
1. Không hiểu quán cơm 5K, nồi cháo của NTCM, ... là gì, hoạt động ra sao, đối tượng thế nào, ...
2. Không hề có ý định tìm hiểu và không hề đọc (có thể tại đọc cũng không hiểu) những ý kiến khác (vì dài qu'a, nghe vừa khôi hài, vừa tội nghiệp).
3. Nói cho sướng miệng mà không biết và cũng không hiểu mình đúng, sai ở đâu (vd. như gọi quán cơm 5K là bậy bạ, quái gở, kinh doanh không lành mạnh)
4. Tự cho là phản biện nhưng không hề biết nguyên tắc tối thiểu là phải đưa ra dẫn chứng, lý luận để bảo vệ phản biện đó.
5. Nổ về giải pháp (vd. như "cho cần hơn cho cá") mà không hiểu rằng đến Nhà Nước còn không thể làm được. Giàu như Mỹ, châu Âu kia mà còn chưa làm nổi, nói gì đến VN.

Nếu các cụ khác có ý định nói chuyện nghiêm túc, phân tích đúng sai cho các bạn trên thì em khuyên thật lòng là nên thôi, vì trình độ văn hóa, nhận thức, hiểu biết của các bạn trẻ đó còn rất hạn chế (theo đánh giá của em), phải có thời gian lâu lâu nữa mới tiếp thu được.
Clone nick thật ngộ nghĩnh hài hước, aha.

Lệ Xuân

Xe tăng
Cái xơ kiú mới cái chữa cháy chị Me biên chuẩn thật đấy, gãy xương xườn mà xốc nhát nó đâm thủng tim luôn chứ đùa à.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Từ thiện, em đâu có phản đối, nhưng từ thiện vớ vẩn, không có mục tiêu nhằm vào, em rất không thú.

Chẳng hạn như anh bệnh gút, mà các cụ từ thiện thịt chó với tu hai với vang đỏ vốt ka, thì khác nào giết họ, tử tế gì đâu?

bravo76

Xe hơi
Hay quá, không biết bác nào khởi xướng đây

phopho

Xe tải
Mợ hiểu sai rồi, đây là quán cơm nhân đạo, giúp đỡ người nghèo khó no lòng với giá thật rẻ, đối người nghèo khó thì 5000 đồng vẫn quý đấy mợ ạ.

traitimbanggo

Xe tải
Vì nó chưa hoàn toàn đúng với bản chất sự TT.
Nếu đi đúng người đúng việc e đã chả nói.
Vậy "bản chất sự TT" như lời cụ nói thì phải như nào??? Và cụ có thể cho em biết cụ đã làm gì mà đúng với "bản chất sự TT" không?? Em là em hơi tò mò chút thôi.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Aha, mợ mexanh đã giở lại dồi, khiếp ngủ gì mà kỹ thế!
Chòng em nó vần em suốt từ vươn thở đến hát chèo, từ cho cháu nó ăn đến giặt giũ rồi nấu nướng, giờ mới vào hầu chuyện đc mợ lệ ạ, có ai o ép gì mợ không? có anh cái gì tráng tráng theo phe ta, với anh xơ mít, thế là có kha khá đồng minh rồi, cụ Cụ về phe nào?

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]

Mời cụ quai lại phần đầu, em đã bàn về vấn đề này xong rồi, có gì cụ chém vào từng cồm măng cụ thể của em, cụ chém chung chung thế này em chả biết đường nào mà lần?

phopho

Xe tải
Từ thiện, em đâu có phản đối, nhưng từ thiện vớ vẩn, không có mục tiêu nhằm vào, em rất không thú.

Chẳng hạn như anh bệnh gút, mà các cụ từ thiện thịt chó với tu hai với vang đỏ vốt ka, thì khác nào giết họ, tử tế gì đâu?
À à, mợ hóa ra là TROLL =)), ban nãy em tưởng mợ nghiêm túc hóa ra troll, thôi giờ em đi ra vậy :))

CR-Vic

Xe container
mình phục mình quá :D

Lệ Xuân

Xe tăng
Troll là cái quái gì thế ạ? Em không biết thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng