[Funland] Cơm chiều (pic 2)

Leanh65

Xe container
Sao ngày xưa các cụ cố gắng làm cái mái bằng như này tốn kém thêm ra cụ nhỉ. Bớt đổ mái kiếm đc bữa cơm chiều ngon như chủ thớt ko :)).
Nếu không có cái hiên Tây bằng kia thì cái mái nó phải dài cụp xuống để được diện tích hiên rộng. Tối như ..ah các cụ chịu lâu rồi nên muốn ngẩng mặt sáng sủa tý dù tốn kém. Mặt khác thời xưa chưa có máng tôn,inox, chỉ có máng cau, máng tre nên nc mái nó rỏ vào người khi vào nhà. Cái mái bằng kia nó tiện mọi bề. Mùa hè không điện trải chiếu ngủ mưa đỡ ướt mít.vvv

agrimeco

Xe lăn
Nếu không có cái hiên Tây bằng kia thì cái mái nó phải dài cụp xuống để được diện tích hiên rộng. Tối như ..ah các cụ chịu lâu rồi nên muốn ngẩng mặt sáng sủa tý dù tốn kém. Mặt khác thời xưa chưa có máng tôn,inox, chỉ có máng cau, máng tre nên nc mái nó rỏ vào người khi vào nhà. Cái mái bằng kia nó tiện mọi bề. Mùa hè không điện trải chiếu ngủ mưa đỡ ướt mít.vvv
Các cụ ở quê làm mái bằng chưa chắc đã phải đổ btct đâu, quê vk em toàn xếp gạch đổ vữa chát phẳng thành mái bằng kiểu này hết đấy:)

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

Leanh65

Xe container
Các cụ ở quê làm mái bằng chưa chắc đã phải đổ btct đâu, quê vk em toàn xếp gạch đổ vữa chát phẳng thành mái bằng kiểu này hết đấy:)
Kiểu đó cũng có, nhưng thường chiều ngang nó hẹp gọi là Máng thượng. Cụ nhìn cái hiên trong hình nó là đổ bê tông cốt thép khoảng 7,8 cm, có xà hiên bê tông hẳn hoi đó. Sang = gạch với vữa nó yếu, họ chỉ làm hẹp giả hiên tây thôi.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Đăng ảnh mạng lên cho tốt đời đẹp đạo thôi chứ chiều nay 1 mình em tuyệt thực vì hòa bình thế giới, chỉ có 3 lon ken và 1 miếng chân giò luộc với tôm chua..

View attachment 6435344
Nhìn hải sản mà phì cười
Nọ em sắm mấy cân hàu về, vợ em nó cứ lầu bầu bắt phải nướng hoặc xào. Cấm ăn sống. Nó bảo dịch dã con hàu về được đến đây mất bao lâu, ăn sống thế nào được. Em vâng vâng dạ dạ đi tách vỏ để nướng hành phi, thủ được quả chanh, tranh thủ đớp được 4 con ngâm chanh đàng hoàng. Nọ giờ chưa thấy chết chiếc gì

xukthal.

Xe lăn

darthvader

Xe điện
Nhìn hải sản mà phì cười
Nọ em sắm mấy cân hàu về, vợ em nó cứ lầu bầu bắt phải nướng hoặc xào. Cấm ăn sống. Nó bảo dịch dã con hàu về được đến đây mất bao lâu, ăn sống thế nào được. Em vâng vâng dạ dạ đi tách vỏ để nướng hành phi, thủ được quả chanh, tranh thủ đớp được 4 con ngâm chanh đàng hoàng. Nọ giờ chưa thấy chết chiếc gì
Em được tặng mấy con không hiểu chúng nó mua online từ đâu, lấy về em cho xì dầu với mù tạt vào ăn luôn không cho chanh.. đến giờ vẫn thấy ổn :)

hpderma

Xe hơi
Sao ngày xưa các cụ cố gắng làm cái mái bằng như này tốn kém thêm ra cụ nhỉ. Bớt đổ mái kiếm đc bữa cơm chiều ngon như chủ thớt ko :)).
Nhà em ngày xưa như thế này nhưng hẹp hơn nhà cụ, có 1 cái cửa sổ thôi, đêm về mấy đứa con rúc 2 bên nách bố nằm trước cửa hóng gió mát, vừa nghe bố kể chuyện, có khi thì hát “ một trưa hè, trôi êm, trôi êm...”, khi thì hát “ mẹ thương akay, mẹ thương bộ đội...”

• Vodka
Reactions: Xep