[Funland] Coi vỉa hè như cái xưởng, vì sao vẫn còn tồn tại?

NNS

Xe ngựa
đến lòng đường nó còn chiếm mẹ nó luôn thì vỉa hè nó coi như có sổ đỏ.

Spencie

Xe tăng
Nhà em gần đây, mỗi lần đi qua là thấy ngán ngẩm.
Em ủng hộ cắt điện cắt nước, chặn 2 đầu phố nội bất xuất ngoại bất nhập, thế thì chỉ vài ngày là giải tỏa được ngay cả phố thôi.
Em nghĩ cách này chỉ bên Trung Quốc làm được. Ở VN mà làm thế thì các cụ OF chửi tung diễn đàn này :))

HTlangtu

Xe điện
Nói như cụ thì tôi ra bờ hồ Gươm, dựng 1 cái lều trên vỉa hè, kinh doanh bán hàng thì cũng lý luận là : " Mưu sinh" mà, các cụ để tôi con đường sống chứ, tôi làm ăn lương thiện, có làm hại ai đâu.
Vì việc tôi lấn chiếm vỉa hè bờ Hồ Gươm với việc các hộ kinh doanh đường Đê La Thành lấn chiếm vỉa hè đường phố này là hoàn toàn tương đương nhau. :D

Cụ cứ tưởng tượng: tất cả các hộ kinh doanh trên mặt phố ở HN đều tự do lấn chiếm vỉa hè kinh doanh thì TP HN sẽ trông như thế nào, người đi bộ sẽ đi vào đâu và đường phố sẽ tắc kẹt và trông nhếch nhác như thế nào !!!!

Đề nghị chính quyền TP HN nên tính toán, gom hết các hộ kinh doanh trên phố này vào 1 khu vực, gọi là "chợ thi công sắt thép HN" chẳng hạn, gom vào 1 khu CN nào đó mạn Bắc Từ Liêm hoặc Nam Từ Liêm, hoặc bên Long Biên, đầy đất có thể xây 1 khu như thế.
E tin cụ là thanh niên nghiêm cmn túc nhất cái cõi of này luôn
Cụ kia trào phúng thế là cụ làm ngay 1 tràng đc😋

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Dẹp sao được mà dẹp. Toàn đóng góp GDP cho xxx phường đới. Đang kỳ nghỉ mát này, mỗi hộ không có 2 triệu đố mà ngồi im được với cái xe thùng 5 tạ của phường nhé.

Spencie

Xe tăng
Em nghe nói đường Đê La Thành sẽ mở rộng cơ mà, dự án này lại dừng rồi hả các cụ ?

phamhungbs

Xe điện
Ủng hộ Vin sớm làm lại được con đường này. May mà họ chưa làm nghề ngay giữa đường.

drumer

Xe tăng
Em nghe nói đường Đê La Thành sẽ mở rộng cơ mà, dự án này lại dừng rồi hả các cụ ?
Cụ đi dọc phố 1 buổi xem,nhà nào cũng căng biển phản đối ầm ầm vụ quy hoạch làm bãi xe,vừơn hoa mấy năm nay r,Chính quyền cần mạnh tay mới có thể GPMB được.Cháu ngày nào cũng đi làm 2 tăng qua cái đường này nản lắm.đường này có thể nói nó nhếch nhác,bẩn thỉu và mất an toàn giao thông nhất cái thổ đu này.

ngockhang

Xe hơi
Thế là chấp hành tương đối tốt dồi, bác kêu ca gì.
Bác ra phố Giảng Võ, đoạn từ Nguyễn Thái Học - Cát Linh coi: Họ coi Mặt đường như cái Xưởng luôn ấy chứ lị.
Phố cụ tả là Hàng Cháo, chuyên đồ nghề, dụng cụ cầm tay

raymeila

Xe máy
Đợt trước e đi qua thấy nhà nào cũng căng băng rôn khẩu hiệu phản đối GPMB, đợt này không thấy mấy, chắc lại êm rồi.
Đi qua phố đó vừa nhỏ hẹp, lại nhem nhuốc, có lần e còn gặp hai bác rút cái thanh sắt dài kéo ra đến tận giữa đường để quay đầu

ms0910

Xe tăng
Lấn chiếm vỉa hè tồn tại khắp các phố buôn bán chứ riêng đoạn này đâu nhỉ? Bà con thích tiện lợi sà vào mua cho nhanh thì người bán mới vậy, thử cứ hàng nào lấn chiếm vỉa hè, đồng lòng tẩy chay không mua thì có thể đỡ hơn. Bố mẹ tham nhũng, lấn chiếm vỉa hè bán hàng...nói chung là những việc sai phạm, thì chẳng dạy hay nói với bọn trẻ con là mình làm vậy, mong nhà trường dạy con nên người thì quá khó!
Bao lần TP HN và cả TP HCM ra quân dẹp vỉa hè lấn chiếm với các khẩu hiệu nghe rất kêu " Làm sạch vỉa hè", " Trả lại vỉa hè cho người đi bộ" ...vân vân...Kết quả là : như "bắt cóc bỏ đĩa", hết chiến dịch thì đâu lại về đó, Nguyễn Y Vân. :))
Và ông Hải ở TP HCM còn bị mất việc. :))
Đợt trước e đi qua thấy nhà nào cũng căng băng rôn khẩu hiệu phản đối GPMB, đợt này không thấy mấy, chắc lại êm rồi.
Đi qua phố đó vừa nhỏ hẹp, lại nhem nhuốc, có lần e còn gặp hai bác rút cái thanh sắt dài kéo ra đến tận giữa đường để quay đầu
Giờ dẹp vỉa hè, đầu tiên là hạn chế xe máy là hiệu quả nhất

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên văn hóa ở và kinh doah mặt đường vẫn chuộng ở xứ ta.

Morning Còi

Xe tải
Tình trạng chung ko riêng gì Đê LT, thể hiện 1 xã hội bát nháo.

Giờ mà dọn dẹp hết vỉa hè ko cho để xe máy trên vỉa hè, cấm dừng đỗ là đỡ tắc đường, nhà phố cũng giảm giá ngay

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Đường này đi xe máy còn đi đc chứ đi 4 bánh chưa bh em dám chạy qua đây

Lacet_ti

Xe container