[CCCĐ] Cỡi ngựa xem hoa ở Penang - Malaysia

ltkarm

Xe tải
Biển Penang nói chung chỉ là ... biển thôi các cụ ah, chả có gì đẹp. Em nghĩ còn không bằng Cửa Lò quê Bác nhà mình. Thua xa biển Nha Trang, Đà Nẵng...

Công nhận tại khu vực gần bến phà thì biển của Penang rất xấu nhưng đi sâu vào trong thì biển cũng khá đẹp. Năm 2003 mình có gặp một đoàn xe phân khối lớn đi biểu diễn trên con đường ra bãi biển đó. Nhưng đúng là không thể sánh với biển ở miền Trung nước ta được.

Phuctx

Xe tải
Nhà xây kiểu mới thì em thấy giống ở Klang mà em sang chán chả mún sang nữa :)

Happy4ever

Xe điện
Năm 2003 em cũng đã đến đây thì phải, ngày đó nó chưa nhiều nhà như thế này còn cái tháp cao đang chuẩn bị xây. Từ đây là vườn bướm khoảng vài cây thôi. Chưa có dịp quay lại xem cái chung cư mình ở và làm việc ngày xưa có còn không nữa. Em ở bên đất liền nhưng cứ cuối tuần lại ra bến phà để sang đảo chơi. Thanks cụ cho em những bức ảnh để sống lại một thời ở bên đó.
Giờ có cầu nối Penang và đất liền rồi. Cụ rảnh thì làm chuyến quay lại để ôn kỷ niệm.

ltkarm

Xe tải
Giờ có cầu nối Penang và đất liền rồi. Cụ rảnh thì làm chuyến quay lại để ôn kỷ niệm.
Ngày đó đã hơn 13 năm rồi, trình độ tiếng Anh cũng lùn đi theo tuổi tác. Dứt khoát sẽ quay lại Malay và Penang, chờ thêm thời gian nữa vậy.

beekoon

Xe hơi
Em góp vui với cụ chủ vài bức ảnh Penang.

Địa điểm ai cũng muốn đến ở Penang: Đồi Penang

Penang Hill

Toàn cảnh Penang nhìn từ trên đổi

Và Penang đặc biệt nổi tiếng về những tác phẩm nghệ thuật trên đường phố (Street Art)

Em may mắn chứng kiến một đêm Trung thu, đúng là đẹp như trong phim cụ ợ. Mười lăm năm qua Penang mới tổ chức lại một Trung thu như thế này.

Trung thu 2015 tại Penang

Happy4ever

Xe điện
Em góp vui với cụ chủ vài bức ảnh Penang.

Và Penang đặc biệt nổi tiếng về những tác phẩm nghệ thuật trên đường phố (Street Art)

Em may mắn chứng kiến một đêm Trung thu, đúng là đẹp như trong phim cụ ợ. Mười lăm năm qua Penang mới tổ chức lại một Trung thu như thế này.

Trung thu 2015 tại Penang
Ôi, toàn người đẹp!!! =P~=P~=P~